[Thảo luận] Có lẽ em dừng khiếu kiện ở đây?

duytrong

Xe lăn
khi cụ có quyết tâm ,em đã nể cụ lắm rồi còn thắng hay thua ,em cũng không quan trọng lắm.nhưng nói thật với cụ chỉ có đưa ra tòa quốc tế thì mới chắc thắng chứ kiểu các vụ kiện dạng dư lày em nghĩ[ xin lỗi các cụ nhé] lan giải và khó thắng lắm...mô phật:-??

thayduthu

Xe hơi
Em thấy vụ cụ Đông anh em cũng đi vài chục người mà. Cụ chủ phải thông báo thường xuyên về lịch trình thì anh em mới biết mà tham gia chứ.

Tốt nhất là cụ lập một topic mới để thông báo khi có vụ gặp mới chứ ở trong topic kia, nó trôi đi mất, không ai biết. Em thấy topic treo cũng không hay lắm vì mọi người không quen đọc cái đó. Topic động vẫn hay hơn là treo.
Đúng rồi cụ Đông ạ, cụ treo như vậy ít người biết lắm. Cụ ko cô đơn đâu nhưng nếu cụ dừng thì cũng tốt thôi cụ ạ. Để dành thời gian làm kinh tế thôi, từng đó là cũng đủ để xxx nó biết thế nào là ofers rồi cụ ạ. Thời gian là vàng bạc, lãng phí vàng bạc thì nên cân nhắc. Em nói vậy các cụ đừng chửi em là âm binh của xxx nhé

mushroom

Xe hơi
Em ủng hộ cụ và tin vào chiến thắng của cụ.
Việc nó lè lè ra đấy. Có thể mất thời gian, công sức nhưng chắc chắn cụ sẽ thắng.
Cụ không cô đơn đâu, nhiều người theo dõi vụ của cụ, ủng hộ cụ nhưng không nói ra hoặc không có điều kiện để bày tỏ. Em là ví dụ :6:(b)
Chúc cụ chân cứng đá mềm

Chỉnh sửa cuối:

dreamwater

Xe điện
Thưa các cụ trong diễn đàn,

Các cụ chắc đã biết vụ Khiếu kiện của em với Thanh tra GTCC về việc xử phạt lỗi Để xe dưới lòng đường trái quy định pháp luật.

Hôm nay là buổi thứ 4 em lên Tòa án Hà nội làm việc, nội dung lần này là Đối thoại tô tụng giữa Nguyên đơn, bị đơn và Thẩm phán.

Cuộc đối thoại do Thẩm phán Cường điều hành, bên TT GTCC cử 1 đoàn rất đông đảo gồm 10 người đại diện đầy đủ các phòng ban của Thanh tra Sở, vừa đi để trợ giúp nhau, vừa đi để học tập rút kinh nghiệm.

Bên nguyên đơn nhà em chỉ có em, cu em em và một em gái do cụ Hàvu cứ đi.

Cuộc đối thoại diễn ra trong khoảng 60 phút, bên TTGTCC cũng không đưa ra được khái niệm Để xe và cơ sở pháp lý nào để xử phạt em. Thẩm phán có vẻ cũng rất hiểu vấn đề và ủng hộ nhiều quan điểm của Nguyên đơn.

Nhưng nói thật với các cụ, em cảm thấy rất cô đơn trong cuộc chiến đấu này. Các cụ trên này hô hào rất nhiều nhưng tham gia tố tụng với em thì chả có ai. Một vài lời động viên trên diễn đàn cũng gần như là không có.

Em đang rất đắn đo. Có lẽ em nên dừng ở đây. Em cũng đang bận nhiều việc, thời gian thì bận rộn suốt. TTGTCC thì đang tìm điểm yếu của em để tấn công. Nhờ vả mãi cụ Havu em cũng ngại, cụ ấy cũng chả thể nào ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng mãi được. Và em cảm thấy rất cô đơn, các cụ à.
Cụ phải cho cái Lịch cụ thể lên, thì mới kêu gọi được anh em chứ.

MerB

Xe điện
Em rất thông cảm với cụ chủ vì những khó khăn khi theo đuổi việc kiện tụng này. Tính em nó chi tiết nên em cứ liệt kê các khó khăn mà cụ chủ đang gặp phải và hướng giải quyết giúp cho cụ chủ để các cụ cùng ném đá:
1. Xắp xếp thời gian tham gia vụ kiện;
2. Chuẩn bị, điều chỉnh hồ sơ tham gia vụ kiện;
3. Bị bên TTGTCC nắn gân, tìm sơ hở để chém;
4. Người nhà, người quen bàn lùi.
Vê 1 và 2 em đọc qua luật tố tụng dân sự thì cụ được quyền ủy quyền cho người khác đại diện "khoản 1 Điều 142 BLDS 2005" nếu các cụ góp đủ đá thì cụ chủ có thể thuê 1 công ty luật làm đại diện thì cụ chủ không cần thiết phải mất thời gian tham gia những cuộc họp không cần thiết gây mất thời gian và và làm cụ nản. Đại diện sau khi họp về báo cáo với cụ là được.
Với 3 và 4 thì em và các cụ ở đây chỉ biết động viên về mặt tinh thần cho cụ thôi ợ mà cái này thì em nghĩ là Ofer hơi bị sẵn nên cụ cứ yên tâm.
Em chả hiểu gì về luật nên em cứ làm sẵn cái mũ bảo hiểm chờ các cụ ném đá ạ.

banhchuoi

Xe hơi
Cụ ơi, đừng nản, do anh em không biết lịch của cụ thôi. Cố lên cụ, em sẵn sàng góp đá giúp cụ, chờ tin của cụ