[Thảo luận] Có lẽ em dừng khiếu kiện ở đây?

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Kiện cáo sẽ là rất mệt mỏi, mất time và ức chế vô cùng. Chỉ là em nghĩ cụ chủ nên dừng lại, đừng làm 1 việc mà biết là chả giải quyết đc gì. Để time và công sức làm gì cho gia đình vợ con có ích hơn là đi kiện "Ông" nhà nước.
Cái này em không nhất trí với cụ ( đỏ đỏ ) , cụ biết vụ CSGT giết người trên cầu Chương Dương không , nếu người nhà nạn nhân mà không có luật sư và không theo kiện đến cùng để minh oan cho con trai mình thì đến bây giờ xã hội có được công bằng hơn 1 chút như ngày hôm nay không ? , luật pháp được tôn trọng không ? , em muốn nói đến luật pháp nó làm ra được là dựa vào hiến pháp , mà hiến pháp là bản giao kèo giữa nhân dân và chính quyền , vậy người dân tôn trọng luật và theo luật là tôn trọng chính cái bản giao kèo kia , nên người dân cũng đòi hỏi chính quyền phải tôn trọng bản giao kèo với dân , không có lý gì mà chính quyền làm sai luật rồi lại bảo là đúng thì có khác gì ngửa mặt lên trời nhổ nước bọt :))

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Người Việt Nam vẫn ngại va chạm với cơ quan hành pháp nên các bác khuyên bác chủ dừng, nếu không phải là âm binh của GTCC, thì cũng có thể hiểu được và em cũng tôn trọng ý kiến của các bác thôi. Tuy nhiên, liệu các bác có nghĩ đến lúc mình rơi vào tình huống tương tự mà không có ai hỗ trợ thì sẽ ra sao không? Nói dại, chẳng may các bác đỗ xe ở nơi không bị cấm xong có thằng nào đấy lao thẳng vào đầu mà bác lại bị phạt, phải bồi thường thậm chí là bị ra tòa trong khi rất nhiều anh em ở đây chứng kiến nhưng không ra làm chứng giúp vì biết bác luôn dĩ hòa vi quý thì có khi lúc đấy lại vào đây chửi anh em là "kiến nghĩa bất vi" ấy chứ.

Như nhiều bác đã phân tích, việc bác chủ bỏ thời gian theo kiện là đã góp phần cho cái xã hội này được tiến bộ hơn. Đúng sai thì còn chờ Tòa phán xét nhưng theo ý kiến chủ quan của em thì những vụ người dân kiện cơ quan công quyền gần đây không ít thì nhiều cũng làm các bạn đầy tớ nhân dân chùn tay lại.

Bác chủ cập nhật lịch xử kiện nhé, em sẽ cố gắng đến tham gia, cũng là để có thêm kinh nghiệm khi tham gia giao thông.

windys

Xe tăng
Từ sau vụ Google chấm tiên lãng, là em đánh giá rất cao những âm binh, không quản vất vả tìm hiểu, học hành gian khó để vào đọc pho rum, lập níc chát ô tô phưn để đây ngăn cản anh em.

Thế cũng là tiến bộ rồi nhỉ ? Sắp tới có khi có hẳn một topic để thu nhận í kiến của người đi xe chứ chả chơi.

HaJolie

Xe buýt
Em nghĩ các cụ không nên căng thẳng quá làm gì.
Thực tế, ở VN cho đến bây giờ cũng còn khá nhiều người "an phận thủ thường", ngại va chạm chứ chưa nói gì đến kiện cáo.
Từ khi Nhà nước thành lập TOÀ HÀNH CHÍNH, là nơi chuyên xét xử các vụ án liên quan đến "hành là chính", chủ yếu là các quyết định sai của các cơ quan NN, người dân mới có nơi để "bảo vệ quyền lợi của mình". Thực tế từ khi Toà này được thành lập đến nay, nhiều người dân đã thay đổi quan niệm, đã có nhiều trường hợp người dân được xử thắng.
Như em đã cmt ở trên, có nick khuyên cụ chủ hoà em DỰ đấy chính là nhóm đã bắt, lập BB cụ chủ nên sợ cụ chủ tiếp tục thì họ sẽ mệt mỏi, thậm chí cụ chủ thắng thì họ cũng rách việc.
Ngoài các nick "âm binh", một số cụ chủ khác cũng có ý kiến HOÀ nhưng chắc cũng là do quan niệm "sợ kiện cáo" đã ăn sâu vào tiềm thức nhiều người VN. Chỉ đáng buồn là: Biết là mình đúng - TTGT sai nhưng mà vẫn không dám theo kiện hoặc ủng hộ việc theo kiện - Ở đây là ủng hộ cái đúng chứ không phải ủng hộ cá nhân cụ thanh_hoi.

ThienRacer

Xe buýt
Cụ cứ đăng thông báo lịch cụ thể vào đây thì tòa ko có chỗ chứa đâu ạ. Cố lên cụ, đừng nản chí!

Bả chuột

Xe tải
Chính vì cái đỏ đỏ mà dẫn đến cái xanh xanh đấy cụ
Em nghĩ các cụ không nên căng thẳng quá làm gì.
Thực tế, ở VN cho đến bây giờ cũng còn khá nhiều người "an phận thủ thường", ngại va chạm chứ chưa nói gì đến kiện cáo.
Từ khi Nhà nước thành lập TOÀ HÀNH CHÍNH, là nơi chuyên xét xử các vụ án liên quan đến "hành là chính", chủ yếu là các quyết định sai của các cơ quan NN, người dân mới có nơi để "bảo vệ quyền lợi của mình". Thực tế từ khi Toà này được thành lập đến nay, nhiều người dân đã thay đổi quan niệm, đã có nhiều trường hợp người dân được xử thắng.
Như em đã cmt ở trên, có nick khuyên cụ chủ hoà em DỰ đấy chính là nhóm đã bắt, lập BB cụ chủ nên sợ cụ chủ tiếp tục thì họ sẽ mệt mỏi, thậm chí cụ chủ thắng thì họ cũng rách việc.
Ngoài các nick "âm binh", một số cụ chủ khác cũng có ý kiến HOÀ nhưng chắc cũng là do quan niệm "sợ kiện cáo" đã ăn sâu vào tiềm thức nhiều người VN. Chỉ đáng buồn là: Biết là mình đúng - TTGT sai nhưng mà vẫn không dám theo kiện hoặc ủng hộ việc theo kiện - Ở đây là ủng hộ cái đúng chứ không phải ủng hộ cá nhân cụ thanh_hoi.

Thu HY

Xe máy
Đọc mà thấy đúng là cuộc chiến với Người khổng lồ.
Đấu với họ thật khó: Ăn lương rồi đến Tòa tìm điểm yếu của ta mà phản pháo. Ta thì có bao việc mà cần phải làm, suy nghĩ cũng vì miếng cơm manh áo cả.
Nếu cứ diễn ra dài dài thì ta quá thiệt mà họ thắng ta kiểu Câu dầm, đợi ta mệt hẳn rồi bóp nát đây.
Tôi nghĩ ae của DD rất ủng hộ cụ, nhưng ủng hộ xuông khó thật. Các Mod nghiên cứu có thể lập Topic để gây quỹ chăng?

kungfupanda85

Xe máy
cố gắng lên đi cụ ơi, em ở sg sao đi được. cụ can đảm như vậy rất đáng khen

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ cứ tự nhận chứ em thì lại chả tin cụ là âm binh. Với lại âm binh cũng tốt mà cụ.
Kiện cáo đúng là mất thời gian và mệt mỏi. Nhưng nó chỉ mệt mỏi khi nó ảnh hưởng tới quyền lợi của mình thôi cụ ạ.
Tiền phạt thì đã nộp rồi, quyết định thì cũng đã xong rồi. Có mỗi cái việc cắp ít lên toà vài buổi thôi thì có gì mà mệt. Không đi có người khác đi hộ. Thích thì đi không thích thì dừng. Ôi xời, cứ phải gọi là sung sướng chứ ạ.
Vụ này, em thề là cụ chủ thớt cực sướng và cực khoái chứ kêu than chỉ là làm hàng thôi=)). Mệt thế nào được, nản thế nào được khi cụ ấy làm chủ cuộc chơi.

Em lậy cụ, cả đời em giờ mới mò vào và biết đến of cụ ợh. Em cũng chỉ mới biết đến khái niệm Âm binh dương binh thôi đấy, thậm chí là cũng mới biết cái vụ volka votkiec gì đó, cụ phán em như vậy em buồn cười quá. Khuyên cụ chủ như vậy vì thực ra kiện cáo ở vn nó mệt mỏi lắm, mất time lắm nhất lại là cơ quan nhà nước. Rồi cụ xem (hình như cụ là luật sư thì phải em đọc láng máng ở đâu). Ls thì em nhiều bạn và các anh em thân thiết nhưng nói thật là tốt nhất nên tránh những việc liên quan đến các cụ ý, trước em cũng có làm hs để học bên học viện tư pháp (nguyễn phong sắc). Anh Dũng (viện trưởng) là người trực tiếp nộp hs cho em và mấy anh em ls cũng có dịp ngồi với nhau ko ít (cả ls Phạm Hồng Hải tục là Hải râu). Em thấy ngán những cái vụ lê thê lắm, nên thấy sợ chứ có thể là nghề của cụ thì cụ thấy thích thôi. Chứ em chả có ý gì và cũng chả am, dương binh gì sấc. Em thề:P

mamendangsay

Xe tải
Riêng việc cụ theo kiện là bọn kia thất thu nặng rồi chưa kể việc cụ mất ít time còn lũ chúng nó nhọc hơn cụ nhiều. Cụ Havu nói chuẩn, đấy là sự sung sướng của mình cụ ạ.

thanhcun

Xe hơi
Nhưng nói thật với các cụ, em cảm thấy rất cô đơn trong cuộc chiến đấu này. Các cụ trên này hô hào rất nhiều nhưng tham gia tố tụng với em thì chả có ai. Một vài lời động viên trên diễn đàn cũng gần như là không có.

Em đang rất đắn đo. Có lẽ em nên dừng ở đây. Em cũng đang bận nhiều việc, thời gian thì bận rộn suốt. TTGTCC thì đang tìm điểm yếu của em để tấn công. Nhờ vả mãi cụ Havu em cũng ngại, cụ ấy cũng chả thể nào ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng mãi được. Và em cảm thấy rất cô đơn, các cụ à.
Cụ chủ thớt đã nói rõ nguyên nhân không muốn tiếp tục là do cảm thấy cô đơn trong cuộc chiến này , vậy thì anh em OF hãy giúp cụ chủ cảm thấy bớt cô đơn bằng cả tinh thần lẫn vật chất :D
Ai lập TK ủng hộ đi , cháu sẽ chuyển tiền vào đấy , mỗi người 1 chút sẽ thành nhiều , mà ko nhiều được thì cũng là tinh thần động viên chia sẻ .
Đoàn TTGT đi 10 người thì anh em OF làm tầm 20 người là ok rồi :D

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ trong diễn đàn,

Các cụ chắc đã biết vụ Khiếu kiện của em với Thanh tra GTCC về việc xử phạt lỗi Để xe dưới lòng đường trái quy định pháp luật.

Hôm nay là buổi thứ 4 em lên Tòa án Hà nội làm việc, nội dung lần này là Đối thoại tô tụng giữa Nguyên đơn, bị đơn và Thẩm phán.

Cuộc đối thoại do Thẩm phán Cường điều hành, bên TT GTCC cử 1 đoàn rất đông đảo gồm 10 người đại diện đầy đủ các phòng ban của Thanh tra Sở, vừa đi để trợ giúp nhau, vừa đi để học tập rút kinh nghiệm.

Bên nguyên đơn nhà em chỉ có em, cu em em và một em gái do cụ Hàvu cứ đi.

Cuộc đối thoại diễn ra trong khoảng 60 phút, bên TTGTCC cũng không đưa ra được khái niệm Để xe và cơ sở pháp lý nào để xử phạt em. Thẩm phán có vẻ cũng rất hiểu vấn đề và ủng hộ nhiều quan điểm của Nguyên đơn.

Nhưng nói thật với các cụ, em cảm thấy rất cô đơn trong cuộc chiến đấu này. Các cụ trên này hô hào rất nhiều nhưng tham gia tố tụng với em thì chả có ai. Một vài lời động viên trên diễn đàn cũng gần như là không có.

Em đang rất đắn đo. Có lẽ em nên dừng ở đây. Em cũng đang bận nhiều việc, thời gian thì bận rộn suốt. TTGTCC thì đang tìm điểm yếu của em để tấn công. Nhờ vả mãi cụ Havu em cũng ngại, cụ ấy cũng chả thể nào ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng mãi được. Và em cảm thấy rất cô đơn, các cụ à.
Cái đỏ đỏ chứng tỏ họ vất vả hơn cụ thanh_hoi nhiều . Cụ thanh_hoi cho cái địa chỉ tài khoản để anh em được góp gạch ném nèo , ít hay nhiều thì cũng là chút tình với nhau

Ngựa hoang.66

Xe tải
Cái đỏ đỏ chứng tỏ họ vất vả hơn cụ thanh_hoi nhiều . Cụ thanh_hoi cho cái địa chỉ tài khoản để anh em được góp gạch ném nèo , ít hay nhiều thì cũng là chút tình với nhau
Em ủng hộ ý tưởng này! Và cũng đề nghị nên thành lập một quỹ để cho những trường hợp khác mà các cụ LS of cho rằng bị bắt láo,có thể chiến được.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ về bẩm với mấy chú TTGTCC hủy quyết định đi, bồi thường cho em luôn, đỡ phải kiện cáo giề. Còn nhận sai ở quán bia, bồi thường kiểu dưới ngăn bàn thì em không bao giờ làm thế cả. Làm thế hóa ra em đi tống tiền à.

Còn không thì đành phải cho Tòa án phân xử. Mà Tòa án Hà Nội xử thua thì lại mời các anh í lên TAND Tối cao vậy. Chả còn cách nào nữa.
Tuyệt cú mèo!

Hoan hô cụ chủ!

Tiến lên toàn thắng ắt về ta!

trungdv

Xe tải
ủn lên cho một số người mới như em đọc và ủng hộ cụ chủ.

minck

Xe container
Cụ về bẩm với mấy chú TTGTCC hủy quyết định đi, bồi thường cho em luôn, đỡ phải kiện cáo giề. Còn nhận sai ở quán bia, bồi thường kiểu dưới ngăn bàn thì em không bao giờ làm thế cả. Làm thế hóa ra em đi tống tiền à.

Còn không thì đành phải cho Tòa án phân xử. Mà Tòa án Hà Nội xử thua thì lại mời các anh í lên TAND Tối cao vậy. Chả còn cách nào nữa.
Em sếp câu này của cụ chủ là câu nói " Ấn tượng nhất trong năm 2012". Lập trường rõ ràng...Tư tưởng trong sáng...sòng phẳng :D

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Kiện cáo sẽ là rất mệt mỏi, mất time và ức chế vô cùng. Chỉ là em nghĩ cụ chủ nên dừng lại, đừng làm 1 việc mà biết là chả giải quyết đc gì. Để time và công sức làm gì cho gia đình vợ con có ích hơn là đi kiện "Ông" nhà nước.
Đây là mợ đấy chứ không phải Cụ đâu. Ở 1 thớt nào đó thì " Chuồn chuồn ớt" là mợ. Các cụ thông cảm! Phụ nữ VN vốn cam chịu để dc bình yên mà. Nhưng thói đời " Cây muốn lặng mà gió chẳng đừng " thì biết làm sao khác dc...

Ồ 100

Đi bộ
Havu ơi, anh là vua rồi. Thật sự bây giờ em mới hiểu được thế nào là vua chém gió. Ôi xời =)) cứ gọi là rất sung sướng và rất tự sướng.
Cụ cứ tự nhận chứ em thì lại chả tin cụ là âm binh. Với lại âm binh cũng tốt mà cụ.
Kiện cáo đúng là mất thời gian và mệt mỏi. Nhưng nó chỉ mệt mỏi khi nó ảnh hưởng tới quyền lợi của mình thôi cụ ạ.
Tiền phạt thì đã nộp rồi, quyết định thì cũng đã xong rồi. Có mỗi cái việc cắp ít lên toà vài buổi thôi thì có gì mà mệt. Không đi có người khác đi hộ. Thích thì đi không thích thì dừng. Ôi xời, cứ phải gọi là sung sướng chứ ạ.
Vụ này, em thề là cụ chủ thớt cực sướng và cực khoái chứ kêu than chỉ là làm hàng thôi=)). Mệt thế nào được, nản thế nào được khi cụ ấy làm chủ cuộc chơi.

Chỉnh sửa cuối: