[Funland] Có khi nào các bác thấy choáng vì món thăm hỏi, cưới xin, tân gia, đầy tháng....

banmotnucuoi

Xe lăn
Thực ra mấy món này ở môi trường có vốn nhà nước thôi, bọn em tư nhân thì cũng ít.
Chủ yếu ma chay và anh em lên nhà mới thì bảo hôm nào đến nhà em cho biết nhà, a em nhiệt tình thì chủ nhà lo. Mịa như mấy năm sốt đất có món tân gia chắc cả năm chả mấy ngày đc ăn cơm nhà

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Chắc chắn là thế ạ. Chứ đâu phải là sợ thế. Họ không mời có mà tỉnh bơ được ấy. Than trách ngay chứ chả chờ đến lúc có việc mới trách than đâu

Người ta mời thì cứ mời, trong cùng bộ phận, chả lẽ họ mời người này mà không mời người kia nên chả thiếu những trường hợp họ phải mời mà thôi.
Vì thế các bữa cỗ mới xảy ra việc thiếu hoặc thừa cỗ ạ

Chỉ sợ ng ta ko mời đến lúc nhân câu chuyện j lại trách lại họ ko mời :)

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Em thì bị 5-6 năm nay năm nào cũng vài củ tiền mừng cưới từ lúc vào công ty đang làm. Em thì ở tuổi bạn bè yên bề gia thất lâu rồi, trả nợ miệng cũng đã xong, con thì còn lâu mới trưởng thành nên đúng ra là phải ít bị mời cưới mới phải nhưng cái công ty này có truyền thống tuyển nv trẻ lại vào ra liên tục, mỗi năm hơn chục cháu đến rồi lại đi và đặc biệt là cứ thích cưới và mời cưới xong mới bỏ việc :))
Vê mặt quan hệ xã hội và công việc thì chả có gì vì bộ phận khác nhau chả mấy khi va chạm nhưng có sự là thiếp mời phát ko thiếu một ai, có những lúc em làm việc ở ngoài hôm sau đến cty đã thấy cái thiếp trên mặt bàn. Nhiều lúc cũng dở khóc dở cười, có đứa tổ chức đám cưới xong em còn chưa nhìn lại mặt chúng nó sau khi cưới thì đã thấy nghỉ viêc. Mỗi năm ít cũng 6-7 đám, nhiều thì hơn chục
Những thể loại thế cụ đi làm gì.
Cùng cq mà cả chục năm ko giáp mặt 1 lần thì đương nhiên e ko đi, nhưng nhiều thể loại cũng trơ, cố tình gửi thiệp cơm bụi giá cao cho cả cq ko trừ 1 ai, kể cả mấy bà nv thường trực, vệ sinh (ctv) lương tháng vài triệu nó cũng ko tha :))

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ sợ ng ta ko mời đến lúc nhân câu chuyện j lại trách lại họ ko mời :)
Dạ
Chắc chắn là thế ạ. Chứ đâu phải là sợ thế. Họ không mời có mà tỉnh bơ được ấy. Than trách ngay chứ chả chờ đến lúc có việc mới trách than đâu
Người ta mời thì cứ mời, trong cùng bộ phận, chả lẽ họ mời người này mà không mời người kia nên chả thiếu những trường hợp họ phải mời mà thôi.
Vì thế các bữa cỗ mới xảy ra việc thiếu hoặc thừa cỗ ạ
Người "trách" hoặc là người có vấn đề về tư duy, hoặc "trách" đãi bôi
Cần hiểu đương sự cưới người ta mời ai, ko mời ai (hoặc chỉ gửi thiếp báo hỉ), là đã có chủ ý của họ rồi, có những đương sự ko muốn dềnh dang hoặc ko muốn phiền người dc mời, chỉ hạn chế mời những người nhà, bạn bè thân nhất của mình, họ ko có quyền làm điều này à?

TXM3b

Xe buýt
Em thì bị 5-6 năm nay năm nào cũng vài củ tiền mừng cưới từ lúc vào công ty đang làm. Em thì ở tuổi bạn bè yên bề gia thất lâu rồi, trả nợ miệng cũng đã xong, con thì còn lâu mới trưởng thành nên đúng ra là phải ít bị mời cưới mới phải nhưng cái công ty này có truyền thống tuyển nv trẻ lại vào ra liên tục, mỗi năm hơn chục cháu đến rồi lại đi và đặc biệt là cứ thích cưới và mời cưới xong mới bỏ việc :))
Vê mặt quan hệ xã hội và công việc thì chả có gì vì bộ phận khác nhau chả mấy khi va chạm nhưng có sự là thiếp mời phát ko thiếu một ai, có những lúc em làm việc ở ngoài hôm sau đến cty đã thấy cái thiếp trên mặt bàn. Nhiều lúc cũng dở khóc dở cười, có đứa tổ chức đám cưới xong em còn chưa nhìn lại mặt chúng nó sau khi cưới thì đã thấy nghỉ viêc. Mỗi năm ít cũng 6-7 đám, nhiều thì hơn chục
có đứa cả năm k gặp, cưới xuống gửi cái thiếp, k đi cũng gửi phong bì, nhưng cũng k 1 câu cảm ơn, hay cả sau khi cưới hết 1 năm cũng không gặp, công ty em đấy, đồng nghiệp nhiều, nên giờ mới kiểu xa xa thì thôi e gửi , vì có đi cũng chả khác gì đi, mệt người, mất thời gian
có cái nhà đất được cho, xây lên 2 tầng cũng tân gia, mời vài chục mâm, đến chịu

vandatAT

Xe container
Quá lãng phí thời gian.

mevoyeuxe68

Xe tải
Em mới làm sinh nhật cho con gái 1 tuổi.
Nhưng em không nhận phong bì của ai cả, còn ai mua quần áo, đồ chơi em xin hết. Cốt là để có dịp các anh chị, các bác biết bình rượu mơ của em.
Em thấy một số huyện ngoại thành Hà nội , đi mừng thọ và ăn giỗ không nhận phong bì , chuyện làm giỗ năm mới có một lần để tỏ lòng kính hiếu với người đã khuất cũng là dịp người nhà , bạn bè thân hàn huyên mà cứ phải cân nhắc để phong bì bao nhiêu nó kì kì thế nào ý , em nghĩ rộng làm kép hẹp làm đơn ta mời vừa phải thôi , còn mọi người mua đồ lễ đến không cần đắt tiền xa xỉ mà chỉ cần tươi ngon tỏ lòng tôn trọng gia chủ là ok k nhận phong bì

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

sakai_yo

Xe lăn
Bên tư nhân em thấy không mời 49-100-giỗ đầu chứ bên QĐ thì đi đủ 3 bận.

Tony_Le

Xe container
Thường thì em ko đi vì đa số chúng nó mời tận về quê để ăn cưới, em tiếc công đi chứ ko tiếc tiền mừng, đứa nào mời ở HN mà thời gian thích hợp thì em đến. Tuy nhiên mình cũng là người lớn so với chúng nó nên ko đi em cũng gửi phong bì mừng
Để tránh sót thì đưa phong bì luôn lúc nó mời để khỏi phải nhờ. Có đứa mặt sưng lên, con rận cả năm khi mình quên gửi phong bì, con nó thì từ bé đến lúc mời cưới mình có nhìn thấy mặt bao giờ đâu.:D

Kinh tế dư giả không sao, chứ kinh tế eo hẹp mời thì kệ mẹ nó đi là xong, quan trọng gì.