Cô giáo lớp 4. Cho em ý kiến với

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Người ta là trâu là chó, con cac' ông bà là vàng là ngọc.

Kể cả bị tịch thu bằng lái tôi cũng phải viết ra câu trên.

Chỉnh sửa cuối:

anhdangve

Xe buýt
Cho mấy cháu không ngủ trưa vào 1 hội :D

GAT

Xe điện
Theo em vụ lày nên có sự kết hợp giữa gia đình với giáo viên.

CIB

Xe điện
Người ta là trâu là chó, con ông bà là vàng là ngọc.

Còn cụ nào thích hiểu câu này pm yahoo manhlinh.dinh tôi nói cho mà nghe.

kể cả hôm nay bị tịch thu bằng lái.
Cháu chả hiểu sao cụ nói thế này???
Cháu thâm niên gõ đầu trẻ gần chục năm rồi thấy không phù hợp lắm nhảy ra ngoài đi buôn đây. Mỗi một nghề đòi hỏi một tố chất nhất định, làm nghề giáo cháu nghĩ ít nhất là phải có yếu tố yêu trẻ, Nếu làm nghề giáo mà coi đó là việc kiếm tiền sinh sống đơn thuần thì theo cháu không nên làm, vừa khổ mình vừa khổ bọn trẻ, làm nghề giáo coi việc chăm sóc trẻ như niềm vui của mình chứ không nên nghĩ mình là Châu là Tró đi phục vụ bọn con nhà vàng ngọc bỏ ra ít tiền mà đòi hỏi quá đáng
Trong trường hợp cụ chủ cháu nghĩ cô giáo hơi vội vàng, và kém kiên nhẫn, cô đã thử mọi cách để "điều trị" F1 nhà cụ chủ chưa? nếu cô thử mọi cách rồi mà F1 cụ chủ vẫn không thay đổi thì cô cũng cần xem lại các phương pháp gd của mình. Cháu chắc đây là trường công lập chứ vào quốc tế hay dân lập chả có chuyện này

GAT

Xe điện
Cô giáo mà không kèm cặp được học sinh ngủ trưa rồi bất lực ghi sổ về cho bố mẹ thì dậy dỗ cái nỗi gì
Mai kia cháu nó học môn này môn kia không được cũng trả về cho bố mẹ à, thế hóa ra trường học là để nhốt trẻ à, hoặc trường treo biển chỉ dậy học sinh ngoan, học tốt cho nó dễ dậy.
Cô mà không có kỹ năng làm cho 1 đứa hs lớp 4 ngủ trưa hoặc ngoan ngoãn nghe lời thì cô quá kém. Thường hs nghe lời thầy cô hơn bố mẹ (sợ hơn)
Nói như cụ thì hơi phó mặc cho nhà trường roài !.
Con mình thì mình nên dạy trước khi xã hội, nhà trường dạy. Theo em là vậy ợ .

anhdangve

Xe buýt

Cụ không giữ được hòa khí rồi, kìm chế, chuyện có cái quái gì đâu mà phải nhặng nhời.

GAT

Xe điện

Cụ nóng tính nhể !
Chuyện lày là chuyện thường ở huyện mờ. sao mờ phải bốc hoả vì chuyện nhỏ nhặt lày ?

trivn2000

Xe hơi
Bo me la thuong chieu con! cu gap giao vien, hieu truong xem sao :D

Website
www.otofun.net
Nghỉ 2 ngày thứ 7, CN ở nhà F1 mà ko ngủ trưa, chạy ầm ầm, em còn bưởng cho nữa ấy
Há há, em thì chỉ được ngủ trưa mỗi thứ 7 với CN, bọn nó đùa nhau chạy ầm lại còn...ngã cả lên người mềnh, không bưởng mới là lạ:))=)).

Quan điểm của em vụ này cũng là...nên chấn chỉnh mấy ông tướng nahf mình trước, có lợi cho các con đấy ạ. Nhà trường thời nay thì các cụ còn lạ gì, đừng trông mong gì mà ..bực mình:(:D

Coltplus2008

Xe điện

Em không nhầm thì mợ là cô giáo / hoặc liên quan mật thiết với nghành giáo dục. Ở vị trí như thế mà cách nói còn như trên thì các phụ huynh đúng là chả biết phối hợp thế nào.

Hill

Xe máy
Chắc nó quấy, thằng khác ko ngủ trưa được nên cô giáo cú.

Bảo nó lần sau ko ngủ trưa thì ngồi đọc j đó, để các bạn cùng lớp còn ngủ

Hết ah

BigC

Xe tăng
các cụ ai cũng nghĩ đến mình thế nhỉ, hơi trái ý là y như rằng nghỉ người khác sai ngay. Có gì mà phải BGH, định dọa cô giáo à. Cái này theo em là cô giáo nhắc nhở phụ huynh thôi, nếu cháu không ngủ thì cả lớp cũng có thể bị ảnh hưởng. Mà theo khoa học thì một giấc ngủ trưa là cực kỳ tốt cho sk, cụ chủ thớt nên uốn tập cho cháu ngủ trưa. Người lớn mình nếu chưa quen ngủ trưa cũng nên tập cụ ạ
Em thề là em mà tập ngủ trưa thì cả nhà em chết đói ạ :))

CAP_bl

Xe điện
Thế tức là cụ chủ thớt cần gặp và trao đổi với cô giáo chủ nhiệm.
Việc giáo dục con là hợp tác giữa nhà trường với gia đình, không chỉ phó thác cho nhà trường. Nếu F1 nhà cụ không có thói quen ngủ trưa thì cần có lựa chọn hợp lý:
1. luyện tập thói quen ngủ trưa cho cháu - đây là giấc ngủ cần thiết với trẻ nhỏ
2. phối hợp với giáo viên nhắc nhở cháu không trêu chọc bạn, nếu cần, tạm thời cách ly,...
3. nếu muốn giữ mình cháu không ngủ trưa, tức là khác với các bạn trong lớp thì tự đưa con về nhà.

Giáo dục F1 là cần tỉ mỉ từng việc nhỏ, em nghĩ chuyện ngủ trưa cũng quan trọng đấy.
Ngoài ra, nếu không có lý do tế nhị nào khác, em đồ rằng bác chủ thớt chưa trao đổi thường xuyên với giáo viên chủ nhiệm đâu, như thế không nên.

hành_khất_đêm

Xe điện
Há há, em thì chỉ được ngủ trưa mỗi thứ 7 với CN, bọn nó đùa nhau chạy ầm lại còn...ngã cả lên người mềnh, không bưởng mới là lạ:))=)).

Quan điểm của em vụ này cũng là...nên chấn chỉnh mấy ông tướng nahf mình trước, có lợi cho các con đấy ạ. Nhà trường thời nay thì các cụ còn lạ gì, đừng trông mong gì mà ..bực mình:(:D
Gia đình bây giờ đa số là ít con, lại có điều kiện, nên muốn cho chúng nó những gì tốt nhất những gì mình có, thê nên giờ chuyện hễ cứ thấy cô giáo phạt nặng, hoặc có ý kiển về con mình là lại cho là cô giáo hà khắc, đặt điều. Ngày xưa đi học bị tạt tai, thước quật vào tay là chuyện thường, phạt úp mặt vào góc lớp, dọn nhà WC công cộng là chuyện thường :D

khanht

Xe điện
Cụ ạ! Trẻ em không ngủ trưa là vi phạm kỷ luật ạ??? Làm giáo viên giờ dễ nhể
Kỷ luật ngay từ khi đi học mẫu giáo cụ ợ, giờ học là học, giờ chơi là chơi, giờ ăn là ăn, giờ đi ngủ là đi ngủ chứ không thể vô kỷ luật thích gì làm nấy được.

Ngày xưa đi học, mắc lỗi bị thầy cô phê bình, về còn ăn đòn thêm chứ đâu như bây giờ ... bảo sao xã hội ngày càng loạn ...

hoangru

Xe tải
Kụ nhét ý kiến vào phong bì chắc cô giáo nghe ngay!

DelayAirlines

Xe máy
Website
www.acb.pro.vn
Thưa các cụ các mợ.

Chiều nay em đã gặp cô cháu rồi. Cô cháu cũng rất thẳng thắn, cô nói, cô viết vậy là 1 phần doạ cháu, để có thể rèn ý thức cho cháu. Ngoài ra cô cũng muốn cũng gia đình rèn cháu thêm.
Cháu nhà em là con gái, nó chẳng nghịch gì và cũng chẳng trêu các bạn trong giờ ngủ, nhưng nằm thì ngọ ngậy.

Còn em cũng bảo cô có cả trước mặt cháu, nếu cháu ko ngủ cô cho ra cửa lớp, hôm nay chưa chừa mai cho cháu xuống tầng 1.

be beo

Xe tăng
Con gái em năm nay vào lớp 1, nhà em gần trường nên em cắt cử người đón về trưa, 1 tiểu đội người ngồi rỗi sinh hư phản đối em cật lực nhưng lệnh em ngang thánh chỉ, chả ai dám lơ tơ mơ. Em cho con về nghỉ trưa vì em muốn tập cho con em buổi trưa có mặt ở nhà vì em biết là lên cấp 2 không có bán trú như cấp 1, nếu gia đình quen việc nó vắng nhà buổi trưa ( 5 năm cấp 1)mà lơ là thì đến năm lớp 7, lớp 8 bọn trẻ cứ buổi trưa là đi lang thang sẽ gặp chuyện không hay vì đây là tuổi phát triển giới tính mạnh mẽ... Em là em có lộ trình kiểm soát từ giờ các cụ ạ.
Em lúc nào cũng tập cho F1 sợ cô vì em thấy nhiều bậc cha mẹ nói về nhà giáo không có sự dè dặt cứ tiền tiền tiền làm trẻ nó quá tự tin vào cái cơ sự cha mẹ nó mua gì cũng được mà coi thường cô giáo và nhà trường. Nó sợ cô, sợ trường kỷ luật là nó tự tạo 1 cái hành lang để đi trong cái hành lang đó mà không vi phạm kỷ luật. Em không thể 24/24 bảo vệ nó, chỉ bảo cho nó nên em phải để tự nó kiểm soát nó dưới sự giám sát và quan sát từ xa của em... Nói chung nuôi con vất vả 1 thì dạy con vất vả nghìn lần. Các cụ còn có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo em với, em hóng các cụ!