Cô giáo lớp 4. Cho em ý kiến với

tuanzs

Xe container
Chả có đứa trẻ nào nó thích ngủ trưa đúng giờ đâu ạ, chỉ lúc nào díp mắt vào thì chúng nó mới chịu ngủ mà lúc đấy có khi hết h mất rồi
Khi các bạn nằm ngủ mà có một đứa nó thức thì chúng nó sẽ tìm cách nói chuyện nên dẫn tới mất trật tự nên chả đứa nào ngủ được
Do đó theo em cô giáo mà viết như thế thì cũng chả có gì, các kụ hỏi lại F1 rồi tùy cơ mà giảng giải cho chúng... làm gì mà đến mức phải gặp BGH đâu

dongnat

Xe điện
Nói đùn đẩy cho nhà trường cả thì không đúng, em chỉ cần nhà trường làm đúng chức năng, đơn giản thế thôi
Tức là thời gian ở trường thì nhà trường quản lý, toàn quyền áp dụng nội qui trường, toàn quyền giảng dậy những gì được qui định
Khi con em ở nhà, nó mà ko nghe lời hoặc lúc cần ngủ ko cần ngủ thì em có biện pháp của em, đơn giản thế thôi
KHi nhà trước bất lực, không quản nổi học sinh trong giờ nó ở trường thì dậy cái gì, uốn nắn cái gì,....
KHi con ở trường, thầy cô là bố mẹ
Khi con ở nhà, bố mẹ là thầy cô.

ĐƠn giản thế mà có những người mang tiêngs là thầy cô giáo không hiểu, toàn thở ra những câu phản giáo dục
P.S Nhà em có 6 bà dì, bà bác làm giáo viên, nói thế để thấy cách nhìn nhận là khách quan

FeRAM

Xe điện
Người ta là trâu là chó, con cac' ông bà là vàng là ngọc.

Kể cả bị tịch thu bằng lái tôi cũng phải viết ra câu trên.
Em là giáo viên bỏ nghề. Hoàn toàn đồng ý với Cụ câu này. Các Bố, các Mẹ cứ như cảnh sát trưởng giám sát xem Thày, Cô dạy dỗ thế nào thì giáo dục được ai. Sự kết hợp giữa Nhà Trường và phụ huynh là rất quan trọng. Hãy xem có thể làm được gì chứ đừng ngồi mà phán xét.

Với điều kiện như hiện tại thì nhà trường vẫn là chỗ sạch sẽ nhất trong cái xã hội này. Cái sai của cái xã hội này là chỉ vì một vài hình ảnh không đẹp của một bộ phận GV mà làm hỏng hình ảnh của Thày, Cô. Giờ thì có mà dạy dỗ vào mắt nữa. Bố, mẹ mà nhìn đâu cũng toàn thấy gạ tình, đổi điểm, nhận phong bì rồi thì còn hy vọng gì nữa. Các Thày, Cô đã chẳng ra gì thế, sao không ôm con về nhà mà dạy, :)).

Primera

Xe tăng
Nhân đây tôi đề nghị các bậc phụ huynh:

- Thường xuyên liên lạc với nhà trường để nắm tình hình học tập và sinh hoạt của các cháu trong thời gian học ở trường. Năm vừa qua tôi quan sát thấy, có tới 2/3 số phụ huynh chưa bao giờ đến lớp đưa/đón các cháu, dù là các cháu mới học lớp 1. Các vị cứ tống con lên xe bít xong là coi như phủi tay hết trách nhiệm. Như thế rất là không được.

- Mỗi lớp có 30 cháu là đại diện cho 30 gia đình, vì vậy không thể đòi hỏi cô giáo vào nhà trường thửa riêng cho từng cháu một, mà các cháu bắt buộc phải hòa nhập theo quy định chung. Thói quen không ngủ trưa của cháu A có giá trị tương đương thói quen ngủ trưa của cháu B, vì vậy gia đình cần liên lạc trước với cô giáo để sắp xếp hợp lý, ví dụ cho cháu lên thư viện nghỉ ngơi đọc sách trong giờ đó. Các vị thử hình dung, có 1 ý kiến của phụ huynh, thì có đến 29 ý kiến khác của các phụ huynh còn lại, phàn nàn về việc con họ không được ngủ đủ giấc.

- Tôi hoàn toàn không có ý kiến gì về việc ngủ trưa có tốt hay không. Bọn trẻ con bên Nhật chúng nó cũng không ngủ trưa đâu, nhưng vẫn giỏi như thường.

dongnat

Xe điện
Theo em được biết thì chỉ có các nước chậm phát triển mới ngủ trưa thôi.
12h đi ăn uống chán chê, 1h lên vp ngủ đến 1h30 (nhưng thường là gần 2h), ra làm cốc chè cho tỉnh ngủ đến 2h30, ngáp ngắn ngáp dài rồi làm việc, 4h chiều nhấp nhổm đón con, bạn bia gọi....thì làm sao mà làm việc hiệu quả được

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
trời là cô giáo mà ko luyện cho trẻ ngủ trưa khỏi ảnh hưởng đến các bé khác được . không cho trẻ ngủ trưa được cũng phải dạy cháu để các bạn khác ngủ, thì làm CÔ GIÁO làm gì. Lao động chân, tay, mồm v..v thôi
Cô mà không dạy được các con bằng kỹ năng sư phạm, đề nghị bố mẹ cô lót cửa chạy việc khác!
Hi cả nhà,

Chuyện là thế này,
Hôm nay, nhóc về đưa sổ dặn dò, cô giáo ghi:
"Con không thích ngủ trưa ở lớp, kính nhờ phụ huynh từ trưa ngày mai đến đón con về ngủ trưa tại nhà.
Phụ huynh thường xuyên kí sổ để kịp thời đôn đốc nhắc nhở con.
"

GVCN

Con bạn em, cũng có con học cùng lớp tuần trước alô em kể: nhóc nhà nó về đưa sổ cho mẹ kí, đại loại là về việc đến muộn. Nó mới truy ra, thế cô có nói gì con không? Bé nói:Có bị cô mắng trước lớp. Và còn bảo lần sau đến muộn thì bảo mẹ đưa về nhà.

Con nhà em thì không ngủ trưa từ hồi đi nhà trẻ, ở nhà cũng thế.

Cho em lời khuyên gấp.
Có vài cụ chưa gì đã mắng cô giáo kém sư phạm mà hình như ko đọc kỹ bài đầu của cụ chủ thớt
Cụ ý bảo con cụ ý ko bao giờ ngủ trưa kể cả ở nhà hay ở lớp từ hồi đi nhà trẻ .
Giáo viên lớp 4 phải lo rất nhiều việc rồi và khi đã học lớp 4 các bé phải tự lập chứ GĐ ko thể yêu cầu cô kèm như đi mẫu giáo hay mới vào lớp 1 đc .
E thì dự rằng nhà cụ chủ thớt rất chiều F1 nên ko rèn cháu vào khuôn phép sinh hoạt theo giờ giấc . Cái này phải trách gia đình chứ ko phải trách giáo viên .
Với trẻ con nhiều khi phải thiết quân luật .
Cụ hãy nói với F1 là 1 là con ở nhà ko đc đi học nữa , 2 là đi học phải theo kỷ luật chung của cả lớp .
Trước đây cháu em đi học lớp 1 , em đã từng xin phép cô cho cháu nghỉ vài ngày để uốn nắn việc vô kỷ luật .

FeRAM

Xe điện
Theo em được biết thì chỉ có các nước chậm phát triển mới ngủ trưa thôi.
12h đi ăn uống chán chê, 1h lên vp ngủ đến 1h30 (nhưng thường là gần 2h), ra làm cốc chè cho tỉnh ngủ đến 2h30, ngáp ngắn ngáp dài rồi làm việc, 4h chiều nhấp nhổm đón con, bạn bia gọi....thì làm sao mà làm việc hiệu quả được
Vừng, em thấy mấy ông A mê ri căng ở cty em, giờ cũng bị nhiễm thói quen của mấy nứoc XHCN nên trưa các bố cũng mắt nhắm mắt mở, :)). Mờ chỉ mỗi thói quen ngủ trưa mà cụ nâng lên thành phát triển và không phát triển, :D. Với lại, có mỗi việc ép một cháu theo cái thói quen của mấy nước kém phát triển không được mà có người đã kết luận là cô giáo không co năng lực sư phạm đấy ạ, :)).

@Primera: Em lại thấy là phải rất đồng ý với bác. Riêng bọn trẻ con Nhật, đúng là chúng ko ngủ trưa, nhưng em thấy chúng nó ngủ gật cả ngày đấy ạ, :))

Chỉnh sửa cuối:

move

Xe tăng
Thực ra các cụ bây giờ chiều trẻ con quá, ngày xưa em bị tỉn suốt nên ngoan lắm :D.

Con em em nó dậy trường mẫu giáo công, mới đây thôi, nó bảo trẻ con bây giờ láo lắm, em mới bị 1 thằng 2 tuổi nó chửi "dm con đĩ" rồi cầm đồ chơi ném chỉ vì ko cho nó giằng đồ chơi của bạn :(. Thế mà ko dám làm gì, ức phát khóc mà quay đi, vì sợ động vào camera trên đầu quay được thì có mà đi tù. Bảo thế thì sao dậy đc đây.

duckking06

Xe hơi
nhà trường và phụ huynh nên kết hợp trong việc này chứ ko nên đả kích bên nào cả sẽ là tốt nhất cho con mình các cụ há

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra các cụ bây giờ chiều trẻ con quá, ngày xưa em bị tỉn suốt nên ngoan lắm :D.

Con em em nó dậy trường mẫu giáo công, mới đây thôi, nó bảo trẻ con bây giờ láo lắm, em mới bị 1 thằng 2 tuổi nó chửi "dm con đĩ" rồi cầm đồ chơi ném chỉ vì ko cho nó giằng đồ chơi của bạn :(. Thế mà ko dám làm gì, ức phát khóc mà quay đi, vì sợ động vào camera trên đầu quay được thì có mà đi tù. Bảo thế thì sao dậy đc đây.
Chuyện thường. Phụ huynh càng rắn cháu càng thích. Càng cương cháu lại càng khoái.

FeRAM

Xe điện

Khổ thế đấy cụ ạ. Thế nên, giờ ông nào té được là té khẩn trương. Chỉ khổ mấy ông, bà không bỏ được ra ngoài.

Các cụ cũng biết, học đại học nào, gần như là định hướng nghề nghiệp cả đời. Suốt 4 năm, chúng em chỉ được dạy để ra đi dạy, giờ phải bỏ nghề ra đi buôn, là đi thi đấu với những người được dạy để "buôn". Có phải ai cũng làm được vậy đâu. Thế nên, em nghĩ, các cụ đừng chửi là "Không dạy được thì bỏ đi". Tội nghiệp các Thày, Cô quá.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thế đấy cụ ạ. Thế nên, giờ ông nào té được là té khẩn trương. Chỉ khổ mấy ông, bà không bỏ được ra ngoài.

Các cụ cũng biết, học đại học nào, gần như là định hướng nghề nghiệp cả đời. Suốt 4 năm, chúng em chỉ được dạy để ra đi dạy, giờ phải bỏ nghề ra đi buôn, là đi thi đấu với những người được dạy để "buôn". Có phải ai cũng làm được vậy đâu. Thế nên, em nghĩ, các cụ đừng chửi là "Không dạy được thì bỏ đi". Tội nghiệp các Thày, Cô quá.
Đợt này cháu cũng chuyển sang bên chính quyền :)) Goodbye Teacher :))

Giờ cấp 1 đã biết mang bố mẹ ra dọa thầy cô giáo rồi =))

Cấp 2 thì tán cả thầy giáo.

Cấp 3 thì cũng tán luôn cả thầy giáo.

Cấp 4 thì gạ tình cả thầy giáo. Xong khủng bố lại thầy giáo. Tố cáo thầy giáo gạ tình =))

Chỉnh sửa cuối:

CO THUONG

Xe tải
Kỷ luật ngay từ khi đi học mẫu giáo cụ ợ, giờ học là học, giờ chơi là chơi, giờ ăn là ăn, giờ đi ngủ là đi ngủ chứ không thể vô kỷ luật thích gì làm nấy được.

Ngày xưa đi học, mắc lỗi bị thầy cô phê bình, về còn ăn đòn thêm chứ đâu như bây giờ ... bảo sao xã hội ngày càng loạn ...
Trẻ em nó đã biết gì mà cụ nặng nề thế ạ, cháu nghĩ ngay cả từ kỷ luật nó cũng chưa hiểu là gì cơ kia ạ

FeRAM

Xe điện
Đợt này cháu cũng chuyển sang bên chính quyền :)) Goodbye Teacher :))

Giờ cấp 1 đã biết mang bố mẹ ra dọa thầy cô giáo rồi =))

Cấp 2 thì tán cả thầy giáo.

Cấp 3 thì cũng tán luôn cả thầy giáo.

Cấp 4 thì gạ tình cả thầy giáo. Xong khủng bố lại thầy giáo. Tố cáo thầy giáo gạ tình =))
Cụ nói vậy, em lại thấy buồn. Thời em đi dạy, cấm có đứa nào nó gạ tình mình. Chán không buồn chết. Nếu không, chắc em cũng chẳng bỏ nghề làm gì, :)).