Cô giáo lớp 4. Cho em ý kiến với

nguyen_nhatminh

Xe tăng
E vừa vào thớt này thì f1 (3 tuổi ) nhà e bỗng dưng kể chuyện là trưa nay con k chịu ngủ trưa nên bị cô H tat 2 cái vào má, con khóc thế là cô đưa ra cưả lớp đứng, con xin lỗi cô rồi mới vào lớp nằm ngủ ngoan.
Hức, e nghe mà bực mình quá, xin ý kiến các cụ xem e nên nói với cô như thế nào hay báo với ban giám hiêu? con e học trg tư, trg Việt Pháp.

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
các cụ ai cũng nghĩ đến mình thế nhỉ, hơi trái ý là y như rằng nghỉ người khác sai ngay. Có gì mà phải BGH, định dọa cô giáo à. Cái này theo em là cô giáo nhắc nhở phụ huynh thôi, nếu cháu không ngủ thì cả lớp cũng có thể bị ảnh hưởng. Mà theo khoa học thì một giấc ngủ trưa là cực kỳ tốt cho sk, cụ chủ thớt nên uốn tập cho cháu ngủ trưa. Người lớn mình nếu chưa quen ngủ trưa cũng nên tập cụ ạ
Đồng ý cả nhà trường (cô giáo) và phụ huynh cùng bảo ban các cháu, nhưng kiểu nhắn gửi của cô giáo có vẻ gì đó bí hiểm, chứ thẳng thắn nói với gia đình trên tinh thần trong sáng thì đâu nói được như thế

wildcat74

Xe điện
Cái hệ thống giáo dục này đang trở lên quá tàn bạo đối với con trẻ. F1 nhà em chuẩn bị vào học lớp 1, ở lớp chuẩn bị vào lớp 1, cô toàn bắt tập viết ở dạng chữ li ti 2 ô ly; cu cậu oải quá viết không đẹp, hoặc không viết hết bài được- khi ông - bà đến đón cô kêu là "kém lắm, không dậy được; cả lớp bạn nào cũng viết chữ thành thạo rồi, con phải cố gắng rất nhiều để theo kịp các bạn!". Điên quá!, nếu viết chữ thành thạo rồi thì đi học lớp 1 làm léo gì nữa!- hay là ông Luận mới thay đổi tiêu chuẩn vào lớp 1 rồi thì phải đọc thông, viết thạo để theo kịp nước có IQ cao ko biết nữa!!!?

Pham Quoc Han

Xe buýt
Vấn đề này thì cả hệ thống chính trị phải vào cuộc rồi. Làm quyết liệt.:D

Ngô Đại

Xe tải
Hi cả nhà,

Chuyện là thế này,
Hôm nay, nhóc về đưa sổ dặn dò, cô giáo ghi:
"Con không thích ngủ trưa ở lớp, kính nhờ phụ huynh từ trưa ngày mai đến đón con về ngủ trưa tại nhà.
Phụ huynh thường xuyên kí sổ để kịp thời đôn đốc nhắc nhở con.
"

GVCN

Con bạn em, cũng có con học cùng lớp tuần trước alô em kể: nhóc nhà nó về đưa sổ cho mẹ kí, đại loại là về việc đến muộn. Nó mới truy ra, thế cô có nói gì con không? Bé nói:Có bị cô mắng trước lớp. Và còn bảo lần sau đến muộn thì bảo mẹ đưa về nhà.

Con nhà em thì không ngủ trưa từ hồi đi nhà trẻ, ở nhà cũng thế.

Cho em lời khuyên gấp.
Hôm nay mới 15/8 mà lớp 4 đã học và ngủ trưa tại trường rồi lạ ? . Cụ nên nghe từ 2 phía xem , thường các cháu không ngủ trưa hay nói chuyện , hoặc trêu bạn làm ảnh hưởng đến xung quanh gây bức xúc cho cô . Nếu cháu nào không ngủ nhưng vẫn nằm im thì không cô nào có ý kiến gì đâu .

IMEV

Xe tăng
Cũng phải xem lại con mình vì lớp 4 rồi sao lại có thói quen xấu khó sửa vậy. Cô giáo thì nói vậy cũng ko được, tất nhiên việc phối hợp giáo dục giữa gđ và nt là hết sức cần thiết, nhưng ko cần thiết gv phải đánh đố ph thế đc.

pmhunghero

Xe buýt
E vừa vào thớt này thì f1 (3 tuổi ) nhà e bỗng dưng kể chuyện là trưa nay con k chịu ngủ trưa nên bị cô H tat 2 cái vào má, con khóc thế là cô đưa ra cưả lớp đứng, con xin lỗi cô rồi mới vào lớp nằm ngủ ngoan.
Hức, e nghe mà bực mình quá, xin ý kiến các cụ xem e nên nói với cô như thế nào hay báo với ban giám hiêu? con e học trg tư, trg Việt Pháp.
đánh cháu là cô giáo sai ,

Như F1 nhà em, hôm trước đi đón, co giao bảo cháu không ngủ trưa, năm cạnh các bạn nói chuyện riêng bị cô phạt bắt ra ngồi ghế góc lớp. Em đi đón thấy thế bảo, nếu ngày mai, cháu không ngủ cô cứ nhốt cháu trong nhà vệ sinh (cái này hiệu quả ngay vì F1 nhà em sợ mùi hôi, ở nhà mà dọa nhốt trong nhà vệ sinh thì sợ ngay), nên hôm sau đi đón cô giảo bảo cháu ngủ trước các bạn =))

photothienvc

Xe tăng
đánh cháu là cô giáo sai ,

Như F1 nhà em, hôm trước đi đón, co giao bảo cháu không ngủ trưa, năm cạnh các bạn nói chuyện riêng bị cô phạt bắt ra ngồi ghế góc lớp. Em đi đón thấy thế bảo, nếu ngày mai, cháu không ngủ cô cứ nhốt cháu trong nhà vệ sinh (cái này hiệu quả ngay vì F1 nhà em sợ mùi hôi, ở nhà mà dọa nhốt trong nhà vệ sinh thì sợ ngay), nên hôm sau đi đón cô giảo bảo cháu ngủ trước các bạn =))
Nhốt vào thang máy luôn cho Hot!

dongnat

Xe điện
Cô giáo mà không kèm cặp được học sinh ngủ trưa rồi bất lực ghi sổ về cho bố mẹ thì dậy dỗ cái nỗi gì
Mai kia cháu nó học môn này môn kia không được cũng trả về cho bố mẹ à, thế hóa ra trường học là để nhốt trẻ à, hoặc trường treo biển chỉ dậy học sinh ngoan, học tốt cho nó dễ dậy.
Cô mà không có kỹ năng làm cho 1 đứa hs lớp 4 ngủ trưa hoặc ngoan ngoãn nghe lời thì cô quá kém. Thường hs nghe lời thầy cô hơn bố mẹ (sợ hơn)

mr.ken_no1

Xe container
Theo em thì cụ chủ nên có buổi làm việc với cô giáo để cùng đưa ra hướng giải quyết ạ.
Còn việc cô giáo đề nghị gia đình đưa cháu về buổi trưa là chưa thực sự có trách nhiệm lắm, kiểu như "khó thì bỏ qua".

fuxe

Xe container
CỤ này nói đúng \:D/, đến lớp là hòa vào tập thể, cụ phải nắn cháu thôi :-w
trẻ không ngu trưa là lỗi tại người lớn ,cả lớp ngủ ,một cháu không ngủ ,mà lại không giữ trật tự thì ảnh hưởng đến cả lớp à?trước hết mình phải uốn con mình trước .

trongdongviet

Xe buýt
Chuyện này là chuyện muôn thủa của các con rồi. Cháu có ý kiến như thế này chắc con nhà Cụ nghịch quá, trưa cả lớp ngủ con mình ko ngủ làm mất trật tự và cộng thêm cái Bướng và Nghịch nữa thì ... (Phải cháu cháu cũng alo cho ba mẹ đến đón về ngay lập tức) => cô giáo không chịu được lên mới phải làm thế.
Tốt nhất là Cụ hẫy chấn chỉnh con mình đi đã.

betraihn

Xe buýt
Cháu nhà cụ không ngủ trưa thì cô làm sao mà ngủ được chứ ;))

hành_khất_đêm

Xe điện
Nghỉ 2 ngày thứ 7, CN ở nhà F1 mà ko ngủ trưa, chạy ầm ầm, em còn bưởng cho nữa ấy

khanht

Xe điện
Không thể phó thác việc dạy dỗ trẻ em cho cô giáo và nhà trường được các cụ ạ, việc dạy dỗ các cháu nên người là trách nhiệm của cả gia đình và nhà trường. Cô giáo làm như vậy là đúng, trong một tập thể lớp không thể vì 1 cháu mà ảnh hưởng đến rất nhiều các cháu khác.

Đi học cũng phải có kỷ luật, nếu vi phạm kỷ luật thì sẽ bị phạt, ai cũng hiểu vấn đề này ...

CIB

Xe điện
Chắc cô biết nhà cụ gần trường, mới cả cụ rỗi rãi có thể đưa đón F1 được, chứ cháu chịu chết

Không thể phó thác việc dạy dỗ trẻ em cho cô giáo và nhà trường được các cụ ạ, việc dạy dỗ các cháu nên người là trách nhiệm của cả gia đình và nhà trường. Cô giáo làm như vậy là đúng, trong một tập thể lớp không thể vì 1 cháu mà ảnh hưởng đến rất nhiều các cháu khác.

Đi học cũng phải có kỷ luật, nếu vi phạm kỷ luật thì sẽ bị phạt, ai cũng hiểu vấn đề này ...
Cụ ạ! Trẻ em không ngủ trưa là vi phạm kỷ luật ạ??? Làm giáo viên giờ dễ nhể