[Funland] Cô giáo bị đình chỉ dạy do đánh vào bắp tay học sinh

toxic82

Xe điện
Hôm rồi thằng ku nhà em cũng bị đánh,cũng sót con nhưng hỏi rõ lý do thì cũng thấy cần phải vậy để đe con mình nên k ý kiến gì mặc dù nhiều lần con e cũng bị rồi.
Giờ mà làm quá cả hệ thống nó đì con mình cũng k ngóc đầu dậy dc.Sự việc nghiêm trong thì cần phải ý kiến các cụ nhể.
Giờ làm gì có gv tâm huyết nữa,họ chỉ quan tâm hết tháng họ dc chia bao nhiêu % hoa hồng từ việc dậy thêm tại trường thôi.
Cụ nói thế giáo viên như e buồn quá :( E chưa từng được % dạy thêm ở trường bao giờ cụ ạ :)

Canphaidinh01

Xe tăng
Vậy nên công chúa hoàng tử nhà cụ có học dốt, có lười thì kệ mẹ, việc thầy cô làm là dạy học cho xong buổi rồi biến.
Giờ nó mà ko áp cái tiêu chuẩn thi đua cho các thầy cô thì con cái các vị xác định hehe, cứ học làng nhàng và lên lớp vù vù nhé, mất gốc thì đừng hỏi tại sao.

Thôi đi cụ, cụ ủng hộ thầy cô oánh con cụ cho nên người, em thì không, kể cả là con cụ hay con em. Đã khác nhau về suy nghĩ thì cụ phải chấp nhận sự khác biệt, sao lại cứ đòi phải oánh bằng được mới thôi? Luật nó cũng deck cho đánh đâu cụ nhé. Cẩn thận lại xúi các thầy các cô uống nước chè.

Mà cái nên người nó trừu tượng lắm, chuẩn cụ có khi nó cũng lại khác chuẩn em. :))

binhsu7273

Xe cút kít
Ngày xưa có cái thước kẻ gỗ vuông vuông cô còn vụt cho tím tay, mới nên người được. Giờ cô trò gặp nhau nhắc lại vui vẻ. Cái loại ở nhà ông bà tướng, việc nặng nhẹ không động đến, lười học phá lớp, bố mẹ bao bọc thì chỉ tổ gánh nặng xã hội.
Ngày xưa GV kèm Phụ Đạo HS bằng cả Tấm Lòng, nhiều lúc còn Đơm cúc Vá áo cho HS, không màng gì đến Vật Chất. Còn cái loại nhăm nhe dạy thêm để lấy Tiền, ngày Lễ chưa thấy PH đến là phải nhắc thì chỉ tổ là Gánh Nặng cho XH, cho các PH, HS và nền GD.:)

• Vodka
Reactions: CBD

jany

Xe tăng
vấn đề là những thành phần bất hảo này nó gây rối, mất trật tự trong lớp, ảnh hướng đến hs khác, ko nhắc nhở thì ko được. Nghề giáo giờ bạc quá, cứ như kiểu dịch vụ, trò đóng tiền, cô chỉ việc dạy, cô đánh là con gọi phu huynh bắt cô xin lỗi tận nhà :)) lương đã thấp thì chớ, thôi bỏ nghề làm kinh doanh online cho nhẹ đầu
Bạn em phạt đứa học sinh đứng lên ngồi xuống mấy chục cái vì ko làm bài tập. Sau nó đi tập nhảy với bạn bị trẹo cổ chân, về nhà nói với bố mẹ là cô phạt nên đau chân.
Hơ. Phụ huynh lồng lộn tìm hiệu trưởng bắt xin lỗi, bắt bồi thường tiền chữa chân các thứ. Sau lòi ra là đi tập nhảy, 1 lời xin lỗi cũng ko có.
Lỡ chọn nghề thì theo thôi chứ yêu đương gì tầm này, khi mà nghề quá bạc với người làm nghề.
Trong cái otofun này, hễ có 1 topic nào về giáo dục là bao nhiêu lời miệt thị, rủa sả tuôn ra, nào thợ dạy, nào con này thằng nọ, chả muốn nói nữa.

lamtruong83

Xe tải
Nhớ lại lúc em học lớp 3, đi chơi thấy cô giáo đầu đường thì lo mà chuồn đi chỗ khác. hic sợ cô đến thế, mặc dù cô không làm gì mình. Học sinh bây giờ được bảo vệ nhiều quá (pháp lý, giá đình, xã hội), nên lớn lên được cái không biết sợ, khả năng thành công cao lắm các cụ ạ, kkk

Trâu ngáo

Xe hơi
Tốt nhất lên lớp dạy xong đến tháng nhận lương. Giáo viên cũng coi như là nghề kiếm cơm thôi. Học sinh hư thì kệ phụ huynh lo mà dạy.

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa GV kèm Phụ Đạo HS bằng cả Tấm Lòng, nhiều lúc còn Đơm cúc Vá áo cho HS, không màng gì đến Vật Chất. Còn cái loại nhăm nhe dạy thêm để lấy Tiền, ngày Lễ chưa thấy PH đến là phải nhắc thì chỉ tổ là Gánh Nặng cho XH, cho các PH, HS và nền GD.:)
Hồi cấp 2 em bị mất xe đạp, cô chủ nhiệm còn qua đưa đón. Lên đến cấp 3 là thấy các thầy cô chỉ nhăm nhăm dạy thêm rồi.

binhsu7273

Xe cút kít
Hồi cấp 2 em bị mất xe đạp, cô chủ nhiệm còn qua đưa đón. Lên đến cấp 3 là thấy các thầy cô chỉ nhăm nhăm dạy thêm rồi.
Khi đồng Tiền che phủ hết các mặt của XH thì.........Đạo Đức, Tình Người nó bị xếp xó.

CAC

Xe buýt
Trong mọi trường hợp đánh người không vì lý do tự vệ chính đáng là vi phạm pháp luật.
Đánh người không có khả năng tự vệ là phi nhân tính.
Bạo hành trẻ em là súc vật.
Đừng nhân danh giáo đục để đánh học trò!
Giỏi thử đánh học sinh cấp 3 xem ;))

One-77

Xe cút kít
Vậy ý cụ là cùng trường Tiểu học Hồ Tùng Mậu - Nam Định xảy ra 2 vụ:
1. cô giáo vụt có 1 cái như cụ chủ thớt viết
2. cô giáo vụt tím tay, lên báo như link tôi dẫn
Vậy phiền cụ provtc vào xác nhận xem vụ cụ nói có đúng vụ tôi dẫn link không. Nếu không thì cụ cho xin cái link vụ cụ nói.
Em không nói vụ việc xảy ra ở đâu. Mà em nói trên quan điểm là một vụ nào đó xảy ra như chủ thớt viết cụ ạ.

Tướng cướp

Xe điện
Em ủng hộ tẩn bỏ mẹ chúng nó đi.
Con em nếu bị cô giáo vụt một phát vào tay, về phát hiện ra em sẽ vụt thêm 09 roi nữa cho nó chẵn chục!
Nhỏ éo nghiêm khắc cộng với bênh con, sau lớn lên bố mẹ sẽ lãnh đủ với chúng nó.

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói vụ việc sảy ra ở đâu. Mà em nói trên quan điểm là một vụ nào đó sảy ra như chủ thớt viết cụ ạ.
Vấn đề là vụt 1 cái với vụt chục cái tím tay thì phản ứng của phụ huynh cũng sẽ khác. Con em học mẫu giáo về kể bị cô phạt, gõ thước vào tay, em chả nói gì cả. Nhưng thử vụt tím tay thế này xem, em lại chả tế bố cô lên ấy chứ.

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ tẩn bỏ mẹ chúng nó đi.
Con em nếu bị cô giáo vụt một phát vào tay, về phát hiện ra em sẽ vụt thêm 09 roi nữa cho nó chẵn chục!
Nhỏ éo nghiêm khắc cộng với bênh con, sau lớn lên bố mẹ sẽ lãnh đủ với chúng nó.
Nick hợp người phết đấy. Con cụ thì cụ cứ tẩn thôi, nhưng nhớ làm kín kín vào kẻo hàng xóm nó quay được clip thì lúc đấy lại em hối hận lắm rồi.

Thikgai

Xe hơi
Thế là cô mất dạy :)

Matizcoi

Xe cút kít
Thôi đi cụ, cụ ủng hộ thầy cô oánh con cụ cho nên người, em thì không, kể cả là con cụ hay con em. Đã khác nhau về suy nghĩ thì cụ phải chấp nhận sự khác biệt, sao lại cứ đòi phải oánh bằng được mới thôi? Luật nó cũng deck cho đánh đâu cụ nhé. Cẩn thận lại xúi các thầy các cô uống nước chè.

Mà cái nên người nó trừu tượng lắm, chuẩn cụ có khi nó cũng lại khác chuẩn em. :))
Lạ, of sao giờ toàn nhét chữ vào mồm người khác và cố tình xiên xẹo ý người khác mới khôi hài. Cụ đọc kiểu gì mà bảo em ủng hộ thầy cô đánh học trò, hiểu thế nào mà bảo em xúi cô thầy uống nước chè?
Còn việc chuẩn nên người thì con cụ cụ dạy.

Abram

Xe điện
Đánh thì nên bỏ,còn thi đua thì ko bỏ được đâu cụ ợ,các cô giáo trường công rất áp lực việc xét thi đua hàng năm,đó là tương lai sự nghiệp của các cô.
Bậy một phần,
Giáo viên cấp 1,2 thì có thể; giáo viên cấp 3 éo ai đánh giá đâu cụ, dạy thế nào bọn trẻ con học 2 buổi là nó biết rồi. Có khi giáo viên (cấp 3) tuyên bố điểm, phụ huynh ôm mặt khóc rưng rức đấy!

Xã hội này kể cũng kỳ lạ, con lởm, con học dốt là do nhà trường!? Tao bỏ nhiều tiền mà sao được ít chữ thế. Nghiệt!
Mịa kiếp bò cả đứa lớn truyền cho đứa bé thì đào tạo thế éo nào được.

Em không cổ xuý cho việc đánh học sinh, nhưng cả bò lẫn bê cần nhìn nhận công bằng.

Dan du an

Xe ba gác
Cô này ngu, nó học dốt lười thì kệ cmn đi. Bảo không nghe cứ phệt điểm kém cho nó sau này đi làm công nhân. Cố dạy dỗ nó làm gì để bây giờ mất dạy.
Cụ sai rồi, vẫn cho nó điểm tốt để sau này nó còn học trường tốt nó làm người thành đạt chứ. Sao lại phệt điểm kém là thế nào.

Visser III

Xe tăng
Chả bù cho em hồi nhỏ,bị cô giáo đánh về nhà còn không dám nói gì,sợ phụ huynh tẩn tiếp.các cụ đi họp phụ huynh còn nhờ cô giáo "nếu nó láo cứ đánh" nữa.

Canphaidinh01

Xe tăng
Lạ, of sao giờ toàn nhét chữ vào mồm người khác và cố tình xiên xẹo ý người khác mới khôi hài. Cụ đọc kiểu gì mà bảo em ủng hộ thầy cô đánh học trò, hiểu thế nào mà bảo em xúi cô thầy uống nước chè?
Còn việc chuẩn nên người thì con cụ cụ dạy.

Cụ đọc lại những cái mình viết xem e có hiểu nhầm ở đâu không?

Em cũng lạ, thế cuối cùng cụ định nói cái gì?