[Funland] Cô giáo bị đình chỉ dạy do đánh vào bắp tay học sinh

Canphaidinh01

Xe tăng
Vâng, nói phét luvs nào chả dễ hơn làm. Cứ thử làm guáo viên đi rồi biết.

Không kham được thì đi làm nghề khác đi. Đừng làm hỏng cái nghề giáo. Mà thời này chả có nghề quái nào không vất vả cả đâu nhé. :))

atbp

Xe buýt
Giả dụ cháu này bị tự kỷ hoặc tăng động thì cô này cũng bất lực về trình độ chuyên môn hả Cụ?
Nếu biết cháu tự kỷ hoặc tăng động cần thông báo với ban giám hiệu, trao đổi với phụ huynh để tìm giải pháp phù hợp, đánh học sinh có thể chất bình thường đã là điều đáng lên án, nếu đánh học sinh có khiếm khuyết về trí tuệ hoặc sức khỏe thì không bằng con vật vì cháu không biết tự bảo vệ mình như những trẻ khác !

Big Bang

Xe điện
Nếu biết cháu tự kỷ hoặc tăng động cần thông báo với ban giám hiệu, trao đổi với phụ huynh để tìm giải pháp phù hợp, đánh học sinh có thể chất bình thường đã là điều đáng lên án, nếu đánh học sinh có khiếm khuyết về trí tuệ hoặc sức khỏe thì không bằng con vật vì cháu không biết tự bảo vệ mình như những trẻ khác !
Vậy theo Cụ triệu chứng thế nào là tăng động hoặc tự kỷ? Căn cứ vào đâu để có thể kết luận trẻ bị tăng động hoặc tự kỷ?

atbp

Xe buýt
Vậy theo Cụ triệu chứng thế nào là tăng động hoặc tự kỷ? Căn cứ vào đâu để có thể kết luận trẻ bị tăng động hoặc tự kỷ?
Những người tốt nghiệp nghành sư phạm họ được học về tâm lý học của trẻ em , họ sẽ nhận biết được những dấu hiệu đó !

Big Bang

Xe điện
Những người tốt nghiệp nghành sư phạm họ được học về tâm lý học của trẻ em , họ sẽ nhận biết được những dấu hiệu đó !
Vậy theo Cụ khi báo với gia đình và gia đình cho rằng con họ bình thường thị Cụ làm gì?

atbp

Xe buýt
Vậy theo Cụ khi báo với gia đình và gia đình cho rằng con họ bình thường thị Cụ làm gì?
Hiện nay không có tin bài hoặc bằng chứng nào nói là đã báo cho gia đình và gia đình cho rằng con của họ bình thường nên em xin phép không tranh luận sâu về điểm này !

Big Bang

Xe điện
Hiện nay không có tin bài hoặc bằng chứng nào nói là đã báo cho gia đình và gia đình cho rằng con của họ bình thường nên em xin phép không tranh luận sâu về điểm này !
Cụ có thể tìm hiểu về một trường hợp tương tự ở một trường tiểu học tên Trung ...Gia đình không thừa nhận cháu bị bệnh cho đến khi hội phụ huynh lên tiếng vì cháu này còn hay đánh các bạn.
Cho nên, khi Cụ chưa có thông tin mà kêt luận là bất lực về nghiệp vụ là hơi vội vã

vanza6061

Xe tải
Tốt nhất là cô cứ đến lớp dạy, đứa nào phá thì đuổi ra khỏi lớp, đứa nào chịu học thì học không thôi. Đụng vào học sinh là dở rồi
đuổi ra khỏi lớp thì nó lang thang ở sân trường giữa trời nắng, rồi có cô giáo đồng nghiệp ghen ăn tức ở chụp cho quả ảnh tung lên cúng thần fay thì lại bị cả xã hội chửi :)
cách tốt nhất là mời phụ huynh nó tới, cứ 1 tuần 2 lần mời đến là chuẩn nhất ạ :)

wave-tau

Xe container
Cụ cũng như nhiều ông trên này chắc ít kèm trẻ con học ở nhà.
Xin thưa là kể cả giáo sư tiến sỹ về sư phạm nhé cũng tăng xông hết với trẻ con. tsb nhiều khi 1 kèm 1 ở nhà, con mình bực lên cũng cho cái bạt tai chứ đừng nói các cô ở lớp mấy chục đứa.
Giờ có con đi học mới thấy giáo viên mầm non, tiểu học vất vả, tất nhiên cũng có những cô kiếm khá tiền nhưng số này rất ít.
Trg mầm non (tư) em hỏi các cô bẩu lương 5tr chưa trừ bao hiểm, chấm hết dek có gì thêm ngoài những ngày lễ tết thêm tý gọi là, cả ngày đánh vật với trẻ con từ 7 rưỡi sáng đến 5 rưỡi chiều. So sánh hơi khập khiễng nhưng có quán bia hơi vỉa hè uống quen, em hỏi lương nhân viên nữ bét cũng 7-8tr chưa thưởng.
Giờ cho cụ nào thử quản 50 đứa trẻ con 1 lúc mới thấy giáo viên tiểu học cực kỳ vất vả.
Với cách nghĩ và giáo dục thế này cụ còn đánh con nhiều. :D
Cụ chắc chưa bao giờ đặt mình vào vị trí của đứa trẻ nhỉ, hay hồi bé cụ học thế nào, bị sao khi bị phụ huynh quát?

Em hồi bé chuyên bị kiểu kia, nói xin lỗi chứ nghe quát mà phọt cmn c.ứt ra rồi mà vẫn phải ngồi đấy ko dám mở mồm ra rồi học tiếp thì nghĩ được cái gì nữa hở giời.
Con cụ cụ phải biết tư chất nó đến đâu, nếu nó ko có khẳ năng ép quá nó càng sợ học, còn phải thằng có khả năng nhưng bị tâm lý chỉ cần nhìn vẻ mặt hằm hằm của ông bố hồn vía nó lên mấy rồi thì học cái gì.

Con em học ko cần kèm, tập cho từ nhỏ tính tự giác, gì ko hiểu thì hỏi bố, bố rất vui vẻ và nghĩ cách gì đấy thật vui giảng bài cho nó nó càng nhớ lâu, còn thấy nó lúng túng bảo con vào tủ đá lấy kem, ra hành lang ăn ngồi ngắm trời đất, ăn hết vào tự sẽ nghĩ ra.

Ở ta em nghe quen câu trẻ em như búp trên cành rồi này nọ kia, nghe nhiều nhàm tai thành nhảm nhí, lý thuyết sáo rỗng, chả bằng 1 lần em xem forrest gump.

obi

Xe tăng
Hôm họp PH cho f1 nhà em, cô giáo nói thẳng là một số em bị cô cho ăn thước, nhưng tất cả PH đều nhất trí.

mrductk111

Xe buýt
Em nhớ hồi xưa mấy đứa không làm bài bị tét vào mông, về nhà không dám mách sợ bị tét thêm nữa =))

Website
www.otofun.net
Không nhìn được vết bầm nên không biết thực tế như thế nào nhưng em cho rằng cô cầm cái thước có vụt 1-2 phát vào vùng mềm thì có sao. Ai trẻ con mà chả nghịch ngợm và nếu có bị phạt 1 tí thì có sao đâu. Em không ủng hộ đánh trẻ con nhưng chỉ là không ủng hộ đánh quá đau, vào chỗ hiểm chứ mông với tay đôi khi là cứ phải vụt. Trẻ con nhà em khi bé em cũng xử lý 1 vài lần rồi sau chỉ dọa và khi trên 10 tuổi là chỉ mắng thôi. Phụ huynh nhà này nếu đúng là cô chỉ vụt 1-2 cái vào tay mà lafm nhuw vaayj thif hoiw quas :(

ngoc.ht09

Xe buýt
Nói riêng về con em thì không phải bàn rồi, nó nhỏ nhưng vừa hiểu biết, vừa sống có lý có tình hơn rất nhiều người lớn nên các thầy cô yêu quý còn không hết nói gì đến việc đánh mắng. Em cũng rất ghét những đứa trẻ hư, láo, hay bắt nạt các bạn khác. Nhưng không vì thế mà giáo viên hay bố mẹ có quyền đánh chúng. Người lớn cậy khỏe mà đánh đứa trẻ bé tí có chấp nhận được không? Trong tâm trí đứa trẻ hư có khi nó không nghĩ nó hư, nó tưởng nó làm thế là đúng. Việc của người lớn là làm cho nó nhận ra nó sai, chứ đánh nó càng gây hận thù trong lòng nó Đứa trẻ hư là do bố mẹ, thầy cô không biết cách giáo dục chúng. Người bị đánh ở đây nên là bố mẹ và giáo viên chứ không phải đứa trẻ kia
Nào, bên trên cụ vừa cảnh báo cô giáo nào mắng con em là biết tay em ngay, sao bên dưới lại đề cập việc đánh nhỉ, tôi chưa nói về việc giáo viên đánh học sinh. Nhưng mắng học sinh mà cũng không được tôi e là cụ trả tiền riêng cho giáo viên dạy con cụ thì hơn.
Bức tranh đẹp hay không do người vẽ, đừng đổ thừa do tờ giấy đó không tốt. :)
Vấn đề là có phải 1 người vẽ đâu, đây là 1 xã hội với các thể loại tư duy rất là "không diễn tả được" "trống đánh xuôi kèn thổi ngược" quy trách nhiệm giáo viên nhà trường quá lớn mà bỏ qua coi nhẹ trách nhiệm gia đình.

Nắng nhạt

Xe điện
Nào, bên trên cụ vừa cảnh báo cô giáo nào mắng con em là biết tay em ngay, sao bên dưới lại đề cập việc đánh nhỉ, tôi chưa nói về việc giáo viên đánh học sinh. Nhưng mắng học sinh mà cũng không được tôi e là cụ trả tiền riêng cho giáo viên dạy con cụ thì hơn.

Vấn đề là có phải 1 người vẽ đâu, đây là 1 xã hội với các thể loại tư duy rất là "không diễn tả được" "trống đánh xuôi kèn thổi ngược" quy trách nhiệm giáo viên nhà trường quá lớn mà bỏ qua coi nhẹ trách nhiệm gia đình.
Mợ đọc kỹ còm dưới của em đi. Em đề cập đến việc đánh và mắng nhá. Mắng bình thường không sao, mắng có ý xúc phạm thì mới chết với em. Hồi học lớp 4 bạn thân em nó không thuộc bài mà bị cô giáo mắng đau đớn trong đó có câu" bố mày chết không dạy được mày à". Bố bạn ấy là liệt sĩ. Bạn ấy xinh xắn, học giỏi, ngoan ngoãn. Giờ đang là giáo viên dậy cấp 3 rồi. Không biết bạn ấy còn nhớ không, em thì không quên nổi
Chắc nhà cụ theo phương pháp bạo lực hả. Con em mà bị đánh dù chỉ đánh nhẹ thì thầy cô đó xác định luôn nhá. Mắng nhẹ thì được, mắng con em có ý xúc phạm thì thầy cô ấy cũng xác định luôn với em

SuperLoc

Xe hơi
Giáo viên mà đánh học sinh , bất kể vào đâu là thể hiện sự bất lực về trình độ chuyên môn chưa nói đến đạo đức nghề nghiệp....
Bạn nói cũng đúng nhưng sách vở quá ( giống vợ mình ) đến Bồ Tát còn có kẻ chống đối ( Tôn Ngộ Không ) kìa bạn. Bà ấy vẫn phải xui Đường Tăng niệm chú trừng phạt đấy thôi. Hay theo bạn Bồ Tát cũng đang thể hiện sự bất lực? Haizzzz...

Saukhoai2019

Xe tải
em cũng là GV, bản thân e thì ko thích hành động đánh hs, hs hư thì có nhiều hình thức phạt mà.

• Vodka
Reactions: CAC

vuquynh_haiduong

Đi bộ
Trước cô giáo dạy viết oánh gãy tay có thấy gì đâu. Giờ có tí FB cứ bù lu bù loa lên. Khổ

TrucLam123

Xe hơi
Đánh con thì thực chất không nên. Con mình nên để cô giáo đánh. Nhưng đánh theo kiểu kỷ luật . Hư phạt roi với yêu thuơng cho roi. Còn bực lên đánh cho đỡ tức hay sướng nó lại khác nhau.
Giống các cụ nói chuyện ý
Cùng một câu ccc. Dc...m nhưng tuỳ thái độ khác nhau hoàn toàn)) .
Quan trọng là thái độ 😁