[Funland] Cô giáo bị đình chỉ dạy do đánh vào bắp tay học sinh

Canphaidinh01

Xe tăng
Em cho rằng đó là phương pháp chứ ko phải là sự bất lực. Còn vi phạm hay không thì phải có hệ qui chiếu.
Em cho rằng nhiều cụ ở đây bị nhầm lẫn giữa bạo hành, bạo lực, vi phạm abc gì đó với việc người giáo viên thực thi phương pháp giáo dục. Nghĩa là quan trọng hoá vấn đề. Cụ thể như trường hợp cụ chủ thớt nêu ra. Chỉ với một thước vụt vào tay như vậy, bố mẹ làm lớn chuyện để giáo viên bị đình chỉ dạy là không đáng. Người đáng trách ở đây chính là bố mẹ học sinh kia.

Em xin phép =)) một phát.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Con lão ngoan, học đến đâu tiếp thu được đến đấy thì lão thấy như thế. Nhiều đứa cứng đầu, ngọt nhạt đều ko nghe, ý thức kém, luôn muốn mình rốn của vũ trụ, ích kỷ thì lão sẽ ko thấy như vậy đâu.
Dốt nó khác với hư.
Nó không làm được bài là do năng lực của nó!
Còn nếu nó phá phách, thì cứ mời phụ huynh lên, làm việc cho đàng hoàng!

Em nói lại luôn: Con em mà bị ntn em cho cô đi tù! (Thuê luật sư áp khung cao nhất).

formula_one

Xe tăng
Chuyên sẽ còn dài tập.
Vào bắp tay không nói, sẽ vào bắp chân rôi vẫn không nói tương lai sẽ vào đầu và nhiều bộ phận khác.
Ngày xưa có cái thước kẻ gỗ vuông vuông cô còn vụt cho tím tay, mới nên người được. Giờ cô trò gặp nhau nhắc lại vui vẻ. Cái loại ở nhà ông bà tướng, việc nặng nhẹ không động đến, lười học phá lớp, bố mẹ bao bọc thì chỉ tổ gánh nặng xã hội.

Mũi tên bạc

Xe container
Tốt nhất là cô cứ đến lớp dạy, đứa nào phá thì đuổi ra khỏi lớp, đứa nào chịu học thì học không thôi. Đụng vào học sinh là dở rồi
Cụ lại nhầm, các cháu nó ra ngoài gặp vấn đề j vẫn lên báo như thường!

One-77

Xe cút kít
Ảnh đấy là trường hợp khác với trường hợp cụ thớt mô tả.
Phương pháp em đề cập ở đây ko phải là phương pháp chung mà mà của cá nhân từng giáo viên.
Ảnh đây bác!
Trong phương pháp giáo dục làm gì có cái phương pháp nào gọi là đánh?

View attachment 4669267

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ảnh đấy là trường hợp khác với trường hợp cụ thớt mô tả.
Phương pháp em đề cập ở đây ko phải là phương pháp chung mà mà của cá nhân từng giáo viên.
Chả có cái phương pháp nào nàm ngoài phạm vi pháp luật. Các cụ luôn luôn mong muốn luật pháp nó nghiêm minh, thì hãy tôn trọng nó.
2. Giáo viên đánh học sinh thì chịu trách nhiệm pháp lý gì?
Căn cứ Điều 21 Nghị định 138/2013/NĐ-CP, đối với hành vi vi phạm quy định về kỷ luật người học, ngược đãi, xúc phạm danh dự, nhân phẩm người học bị xử lý vi phạm hành chính như sau:

“1. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với hành vi kỷ luật buộc người học thôi học không đúng quy định.

2. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi xúc phạm danh dự, nhân phẩm, ngược đãi, xâm phạm thân thể người học.

3. Hình thức xử phạt bổ sung: Đình chỉ giảng dạy từ 1 tháng đến 6 tháng đối với hành vi vi phạm quy định tại Khoản 2 Điều này.

4. Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc hủy bỏ các quyết định trái pháp luật và khôi phục quyền học tập của người học đối với hành vi vi phạm quy định tại Khoản 1 Điều này.”

Theo đó hành vi xâm phạm thân thể người học có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng, bên cạnh đó giáo viên còn bị đình chỉ giảng dạy từ 1 tháng đến 6 tháng đối với hành vi vi phạm.

Ngoài bị phạt tiền, với tư cách là viên chức thuộc đối tượng điều chỉnh của Luật viên chức và Nghị định xử lý kỉ luật viên chức số 27/2012/NĐ–CP, hành vi vi phạm đạo đức nghề nghiệp của giáo viên còn bị xử lý kỉ luật tùy theo tính chất, mức độ hành vi thực hiện. Bên cạnh đó, hành vi đánh đập, ngược đãi học sinh còn có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo quy định của Bộ luật hình sự.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Một giáo viên giỏi là không bắt con cá phải leo cây. Trò đi học có thể dốt một số môn mà em đó không sở trường, hoặc không giải đủ, làm sai các bài tập về nhà vì năng lực kém.
Một giáo viên giỏi là người khích lệ học trò chứ không phải là dùng roi.
Học trò phá phách trong lớp, cũng chỉ là thiểu số, các em bé đều thường ngoan và rất nghe lời chứ không phải là cố tình chống đối, thế nên mới gọi là học sinh cá biệt, và với học sinh cá biệt thì cần phối hợp với lãnh đạo nhà trường và phụ huynh để đưa ra phương pháp.
Chả ai có quyền xâm phạm thân thể người khác! (trừ khi luật quy định như Singapore)

joix

Xe điện
Cụ có người nhà làm giáo viên không? Cụ nói theo lời đồn à?
Cụ tưởng nhấc đi vùng khác mà dễ chắc?
Còn làm gì thì làm, cái gì cũng phải theo pháp luật.
Em đố cô nào đánh con em bầm tím như em bé kia đấy? Em kiện ra toà cho bằng được! Thời đại này còn dùng vũ lực với trẻ em.
1.E có ko chỉ 1 mà là nhiều người nhà đang làm giáo viên ở nhiều địa phương khác nhau.Ngành nào nó có ''kiểu'' của ngành đấy,ko phải thích là được.
2.Xin chuyển công tác,trường,vùng mới khó,còn điều chuyển công tác liên quan đến năng lực,đạo đức nghề nghiệp thì....không phải bàn,vậy nên bình xét thi đua cuối năm mới quan trọng,tiêu chí để đánh giá năng lực,giáo viên này đi thì người khác về,money cả đấy cụ ợ.(Chỉ cần điều chuyển trong quận/huyện thôi đã khác nhau rồi)
3.E ko ủng hộ việc đánh học sinh,e đang trao đổi với cụ về vc cụ còm''các cô nên bỏ thi đua đi'' Cụ nhẩn nha đọc lại rồi e hầu chuyện cụ tiếp :D

One-77

Xe cút kít
Chả có cái phương pháp nào nàm ngoài phạm vi pháp luật. Các cụ luôn luôn mong muốn luật pháp nó nghiêm minh, thì hãy tôn trọng nó.
2. Giáo viên đánh học sinh thì chịu trách nhiệm pháp lý gì?
Căn cứ Điều 21 Nghị định 138/2013/NĐ-CP, đối với hành vi vi phạm quy định về kỷ luật người học, ngược đãi, xúc phạm danh dự, nhân phẩm người học bị xử lý vi phạm hành chính như sau:

“1. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với hành vi kỷ luật buộc người học thôi học không đúng quy định.

2. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi xúc phạm danh dự, nhân phẩm, ngược đãi, xâm phạm thân thể người học.

3. Hình thức xử phạt bổ sung: Đình chỉ giảng dạy từ 1 tháng đến 6 tháng đối với hành vi vi phạm quy định tại Khoản 2 Điều này.

4. Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc hủy bỏ các quyết định trái pháp luật và khôi phục quyền học tập của người học đối với hành vi vi phạm quy định tại Khoản 1 Điều này.”

Theo đó hành vi xâm phạm thân thể người học có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng, bên cạnh đó giáo viên còn bị đình chỉ giảng dạy từ 1 tháng đến 6 tháng đối với hành vi vi phạm.

Ngoài bị phạt tiền, với tư cách là viên chức thuộc đối tượng điều chỉnh của Luật viên chức và Nghị định xử lý kỉ luật viên chức số 27/2012/NĐ–CP, hành vi vi phạm đạo đức nghề nghiệp của giáo viên còn bị xử lý kỉ luật tùy theo tính chất, mức độ hành vi thực hiện. Bên cạnh đó, hành vi đánh đập, ngược đãi học sinh còn có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo quy định của Bộ luật hình sự.
Em biết lão sẽ mang cái này ra. Cái này chính là nguyên nhân của những bất cập đấy. Các qui định quá chung chung và dẫn tới việc có các cậu giời như bây giờ.

Patrol Y61

Xe tải
Nền giáo dục như cái hố phân, mà ngài bộ chưởng đặt nền móng cho cái hố phân giờ còn lên quan tổng đốc, vào bộ ít người, sao chẳng nát như kít

lrudec

Xe tải
Giáo viên mà đánh học sinh , bất kể vào đâu là thể hiện sự bất lực về trình độ chuyên môn chưa nói đến đạo đức nghề nghiệp....
Em nghĩ Cụ hoặc Mợ suy nghĩ sai rồi.

VCHDHN

Xe container
Dốt nó khác với hư.
Nó không làm được bài là do năng lực của nó!
Còn nếu nó phá phách, thì cứ mời phụ huynh lên, làm việc cho đàng hoàng!

Em nói lại luôn: Con em mà bị ntn em cho cô đi tù! (Thuê luật sư áp khung cao nhất).
View attachment 4669275
Giờ em mới được nhìn vết cô oánh, mạnh đấy. Để lại vết ntn thì khó chấp nhận mọi lời giải thích ah.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Giờ em mới được nhìn vết cô oánh, mạnh đấy. Để lại vết ntn thì khó chấp nhận mọi lời giải thích ah.
Chưa chính xác là có phải vụ này không! Nhưng việc giáo dục trẻ bằng đòn roi là phi giáo dục!

Tuananhhau

Xe điện
Gặp phụ huynh hổ báo thì mệt. Đánh thì bảo xâm phạm, gọi lên ý kiến thì cãi cùn, bảo học dốt thì đổ tại cô ko biết dạy. Việc trẻ em đến lớp hư thì đa số do gia đình giáo dục. Ở lớp hư thì ăn cái thước vào tay còn ra ngoài hư nó bổ cho phát còn nhớ cả đời. Việc vụt vào tay, véo tai... nó mang tính răn đe Còn việc bạo hành nó khác. Đừng lôi mấy vụ đánh thâm tím người, chảy máu rồi quy chụp qua cái này. Cơ mà vụ này thì cô giáo hơi có xu hướng bạo hành rồi. Phải em thì cũng sôi máu. Nhất là con gái nữa

Chỉnh sửa cuối:

harpagon

Xe tải
Cô nào tham vọng lên hiệu phó hiệu trưởng thì thi đua, cô nào cứ bình bình thì cứ thế mà dạy thôi. Đánh trẻ con là vi phạm pháp luật, tốt nhất các cô đừng dại.
Trong lớp có đứa phá cụ có dạy nổi ko
Sao lại khó hả cụ, thế các nước tiên tiến nó cấm áp dụng sử dụng bạo lực trong học đường từ bao lâu rồi thì giáo viên và học sinh nó hỏng hết à?
Có cụ trên đã còm, việc dùng các hành vi xâm phạm thân thể, nhân phẩm của con người không còn phù hợp nữa nên cần phải thay đổi dần cho phù hợp với tiến bộ của nhân loại.
Em cũng rất thông cảm cho cô giáo trong việc này nhưng việc nào ra việc đó, cô giáo cũng đã cầu thị xin lỗi phụ huynh nên xử lý cô giáo mang tính chất nhắc nhở răn đe là được.
Em cho rằng đó là phương pháp chứ ko phải là sự bất lực. Còn vi phạm hay không thì phải có hệ qui chiếu.
Em cho rằng nhiều cụ ở đây bị nhầm lẫn giữa bạo hành, bạo lực, vi phạm abc gì đó với việc người giáo viên thực thi phương pháp giáo dục. Nghĩa là quan trọng hoá vấn đề. Cụ thể như trường hợp cụ chủ thớt nêu ra. Chỉ với một thước vụt vào tay như vậy, bố mẹ làm lớn chuyện để giáo viên bị đình chỉ dạy là không đáng. Người đáng trách ở đây chính là bố mẹ học sinh kia.
Một số cụ so sánh với các nước tiên tiến, họ bỏ bạo lực toàn xh chứ ko riêng gì trong gd, nhìn Hoa kỳ mấy hôm nay sẽ thấy. Họ ko hiểu họ đang sống trong một xh như thế nào. Nếu như ở các nước kia, ko học có nghĩa là một tương lai sống ở đáy của tháp nên mọi hs đều phấn đấu để lựa chọn cuộc đời bằng học tập (ko chỉ học trong nhà trường mà rộng hơn thế) nên gv dạy được học trò bằng kiến thức chứ ko bằng các sức ép khác. Ở cái xứ mà phần nhiều người giàu do bán đất quy hoạch,giàu sang bằng học tại chức và lý luận trung cao cấp thì giáo viên ko thể bằng tâm, bằng trí bắt học trò phát huy hết khả năng của mình được. Ai còn chút trăn trở, còn chút lương tâm nghề nghiệp sẽ làm thế nào khi trong lớp 50 hs có vài đứa con quan, vài đứa con các anh tín dụng đen, con vài ông bán đất xây nhà trọ... đi học mà tương lai đã được viết sẵn vào lý lịch?!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Quan điểm của em là gv không nên vụt hs như vậy, xử lý hình thức khác chứ ai lại bạo lực vậy