[Funland] Cô giáo bị đình chỉ dạy do đánh vào bắp tay học sinh

Abram

Xe điện
Giáo viên mà đánh học sinh , bất kể vào đâu là thể hiện sự bất lực về trình độ chuyên môn chưa nói đến đạo đức nghề nghiệp....
Thoạt nghe tưởng cụ đúng nhưng kỳ thực cụ éo hiểu đầy đủ.

Đkm, cái khốn nạn của xã hội giờ là, bố mẹ chúng nó trả tiền đi mua chữ và tiêm nhiễm vào đầu trẻ con là mình đi học mất tiền, thày cô éo có quyền gì cả. Trong suy nghĩ của trẻ con như thế có giời dạy.

Vomoicuoi

Xe tăng
Ngày trước em đi học cứ nói chuyện riêng thì đang viết trên bảng , thầy hoặc cô cứ thước gỗ lim phi thẳng vào cái chỗ đang xì xào , trúng ai thì trúng. Chỗ đấy lập tức im bặt , mặt đứa nào cũng tái xanh , giống như kiểu pháo kích vào bộ binh , ngày ấy nghĩ lại các thầy cô nghiêm thật , bố mẹ cũng roi vọt nhưng ko sợ bằng thầy cô

MEC V6

Xe điện
Thoạt nghe tưởng cụ đúng nhưng kỳ thực cụ éo hiểu đầy đủ.

Đkm, cái khốn nạn của xã hội giờ là, bố mẹ chúng nó trả tiền đi mua chữ và tiêm nhiễm vào đầu trẻ con là mình đi học mất tiền, thày cô éo có quyền gì cả. Trong suy nghĩ của trẻ con như thế có giời dạy.
E đồng ý với cụ nhưng cụ có con ai đánh tn cu nghĩ tn

One-77

Xe cút kít
Quan điểm của e là ko đc đánh luật đã quy định cấm bạo hành trẻ em và đó là sự xúc phạm đến thân thể, nó sẽ ảnh hưởng đến tâm lý trẻ e.Hơn nữa trẻ con dốt mới phải học nếu nó giỏi thì cô ko phải dạy nữa , trường hợp quá thì gđ cô giáo và nhà trường ngồi với nhau có phương pháp dạy tốt hơn, hoặc cho lưu ban thêm 1 năm cũng ko sao
Luật cấm cho lưu ban cụ nhá.

harpagon

Xe tải
"Ko có học trò cá biệt, chỉ có phụ huynh cá biệt sinh ra học sinh giống mình".
Đó là tổng kết của giáo viên chỗ tôi.
Đọc comment của một số cụ trên này tôi thấy có bóng dáng những phụ huynh ấy.

Abram

Xe điện
Hôm rồi thằng ku nhà em cũng bị đánh,cũng sót con nhưng hỏi rõ lý do thì cũng thấy cần phải vậy để đe con mình nên k ý kiến gì mặc dù nhiều lần con e cũng bị rồi.
Giờ mà làm quá cả hệ thống nó đì con mình cũng k ngóc đầu dậy dc.Sự việc nghiêm trong thì cần phải ý kiến các cụ nhể.
Giờ làm gì có gv tâm huyết nữa,họ chỉ quan tâm hết tháng họ dc chia bao nhiêu % hoa hồng từ việc dậy thêm tại trường thôi.
Cụ nhầm, vẫn còn rất nhiều giáo viên tâm huyết!
Có lẽ em tiếp xúc với giới giáo viên nhiều một chút,
Trong giờ dạy có học sinh cá biệt giáo viên rất vất vả. Nhiều giáo viên lựa chọn phương án cứ dạy thôi, động vào cành vàng lá Ngọc nhà người ta lại phiền phức, mặc dù rất stress.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đánh thì nên bỏ,còn thi đua thì ko bỏ được đâu cụ ợ,các cô giáo trường công rất áp lực việc xét thi đua hàng năm,đó là tương lai sự nghiệp của các cô.
Cô nào tham vọng lên hiệu phó hiệu trưởng thì thi đua, cô nào cứ bình bình thì cứ thế mà dạy thôi. Đánh trẻ con là vi phạm pháp luật, tốt nhất các cô đừng dại.

harpagon

Xe tải
Đuổi nó ra ngoài nắng chụp cái ảnh pót lên mạng thì tội lại nặng thêm.
Mắng học sinh hay đuổi học sinh cũng là thể hiện sự bất lực và vi phạm quyền được giáo dục của trẻ cụ nhỉ!

One-77

Xe cút kít
E thấy đánh hs thế này thì ko ổn
Như này thì đúng thật ko ổn. Nhưng trong số cả triệu giáo viên. Có vài ba người như vậy thì tuy đáng lên án nhưng nó không phải là vấn nạn :)

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
E thấy đánh hs thế này thì ko ổn
Đúng rồi!
Không ai có quyền xâm phạm thân thể của người khác.
Trò hư thì báo cáo với nhà trường, mà đọc thấy trò này làm bài chậm, có thấy nói trò hư đâu, nhiều trẻ tư duy chậm hơn trẻ khác, đánh như này kiện ra toà cho chừa đi.
Các cụ đừng có lôi ngày xưa ra, ngày xưa nó khác, giờ nó khác, ngày xưa năm thê bảy thiếp, giờ mà được thế em mừng quá. Ngày xưa các cụ đánh vợ như cơm bữa, ngày nay ông nào đánh vợ là hèn.
Đánh chửi người khác là thể hiện sự yếu kém và bất lực!

joix

Xe điện
Cô nào tham vọng lên hiệu phó hiệu trưởng thì thi đua, cô nào cứ bình bình thì cứ thế mà dạy thôi. Đánh trẻ con là vi phạm pháp luật, tốt nhất các cô đừng dại.
Làm lãnh đạo phải có cơ cấu,ko phải cứ tham là được ợ,còn bình bình như cụ nói năm sau phòng GD nó nhấc đi chỗ khác,vùng ''xa xa của địa phương hoặc ném vào lớp toàn hs cá biệt,lúc đấy cụ thừa biết tình hình sẽ thế nào.

One-77

Xe cút kít
Mắng học sinh hay đuổi học sinh cũng là thể hiện sự bất lực và vi phạm quyền được giáo dục của trẻ cụ nhỉ!
Em cho rằng đó là phương pháp chứ ko phải là sự bất lực. Còn vi phạm hay không thì phải có hệ qui chiếu.
Em cho rằng nhiều cụ ở đây bị nhầm lẫn giữa bạo hành, bạo lực, vi phạm abc gì đó với việc người giáo viên thực thi phương pháp giáo dục. Nghĩa là quan trọng hoá vấn đề. Cụ thể như trường hợp cụ chủ thớt nêu ra. Chỉ với một thước vụt vào tay như vậy, bố mẹ làm lớn chuyện để giáo viên bị đình chỉ dạy là không đáng. Người đáng trách ở đây chính là bố mẹ học sinh kia.

Canphaidinh01

Xe tăng
Làm lãnh đạo phải có cơ cấu,ko phải cứ tham là được ợ,còn bình bình như cụ nói năm sau phòng GD nó nhấc đi chỗ khác,vùng ''xa xa của địa phương hoặc ném vào lớp toàn hs cá biệt,lúc đấy cụ thừa biết tình hình sẽ thế nào.

Cơ chế "không đứng thẳng" được à cụ?

L.C.D

Xe container
E đồng ý với cụ nhưng cụ có con ai đánh tn cu nghĩ tn
Em ko đồng ý việc PH o ép GV khi con bị đánh (nhẹ).
Nhưng đánh học sinh bầm tím vết to như ảnh thì là đòn thù chứ ko phải giáo dục gì hết.
Nếu đánh con em như này thì em cũng cho đình chỉ hoặc đuổi việc, vì 1 ng lớn ko kiềm chế nổi giận dữ với trẻ con, tới mức đánh trẻ đau như này thì hoàn toàn ko phù hợp làm nhà giáo.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ có người nhà làm giáo viên không? Cụ nói theo lời đồn à?
Cụ tưởng nhấc đi vùng khác mà dễ chắc?
Còn làm gì thì làm, cái gì cũng phải theo pháp luật.
Em đố cô nào đánh con em bầm tím như em bé kia đấy? Em kiện ra toà cho bằng được! Thời đại này còn dùng vũ lực với trẻ em.

One-77

Xe cút kít
Đúng rồi!
Không ai có quyền xâm phạm thân thể của người khác.
Trò hư thì báo cáo với nhà trường, mà đọc thấy trò này làm bài chậm, có thấy nói trò hư đâu, nhiều trẻ tư duy chậm hơn trẻ khác, đánh như này kiện ra toà cho chừa đi.
Các cụ đừng có lôi ngày xưa ra, ngày xưa nó khác, giờ nó khác, ngày xưa năm thê bảy thiếp, giờ mà được thế em mừng quá. Ngày xưa các cụ đánh vợ như cơm bữa, ngày nay ông nào đánh vợ là hèn.
Đánh chửi người khác là thể hiện sự yếu kém và bất lực!
Con lão ngoan, học đến đâu tiếp thu được đến đấy thì lão thấy như thế. Nhiều đứa cứng đầu, ngọt nhạt đều ko nghe, ý thức kém, luôn muốn mình rốn của vũ trụ, ích kỷ thì lão sẽ ko thấy như vậy đâu.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em cho rằng đó là phương pháp chứ ko phải là sự bất lực. Còn vi phạm hay không thì phải có hệ qui chiếu.
Em cho rằng nhiều cụ ở đây bị nhầm lẫn giữa bạo hành, bạo lực, vi phạm abc gì đó với việc người giáo viên thực thi phương pháp giáo dục. Nghĩa là quan trọng hoá vấn đề. Cụ thể như trường hợp cụ chủ thớt nêu ra. Chỉ với một thước vụt vào tay như vậy, bố mẹ làm lớn chuyện để giáo viên bị đình chỉ dạy là không đáng. Người đáng trách ở đây chính là bố mẹ học sinh kia.
Ảnh đây bác!
Trong phương pháp giáo dục làm gì có cái phương pháp nào gọi là đánh?