[Funland] Cò đất rút đi vùng quê xào xạc

TieuFu

Xe container
Lần trước, có anh Tàu chống đỡ nên TG nhanh thoát. Lần này là ai? Nền kinh tế nào đủ lớn, đủ mạnh để làm được điều ấy? Chửa kể nguy cơ chia rẽ còn lớn hơn bao giờ hết, sự đứt kết nối đang hiển hiện...
Tay Tập đợt này pphang chị chị không chồng phát nữa là loạn thiên hạ ! Đất cát của ông nào thì ông ý cố mà giữ nhé ! Kk

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy phục cac nhà quản lý

Ko cần xuất ngân sach
Ko cần in tiền như các nước

Mà vẫn lấy miền xuôi nuôi được miền ngược

Tiền trong dân nuôi nhau

Tiền dân phố đổ về cho bớt dân tỉnh

Thảo nào mà ngân sach thu tăng lên mặc covid

Thúc đẩy nhanh giao dịch nhiều tiền, ở giữa cứ thu phế. Kiểu mày bán đi bán lại 10 lần càng ok. Cách này quá thông minh. Nước nào họ nghĩ ra giỏi thế chứ nước mình liên tục cảnh báo cho dân mà. Nhưng đôi khi càng cảnh báo người ta càng làm

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chuyện này có lạ đâu cụ, tham thì thâm thôi, ông nào giỏi vẫn lướt đc mớ tiền.
Mới thời gian trước mấy thớt coin các kiểu vẫn hoành tá tràng lắm, nay thì bạn bè ai chơi coin mình nên nói khẽ cười duyên với họ.

kienvinh

Xe lăn
Thúc đẩy nhanh giao dịch nhiều tiền, ở giữa cứ thu phế. Kiểu mày bán đi bán lại 10 lần càng ok. Cách này quá thông minh. Nước nào họ nghĩ ra giỏi thế chứ nước mình liên tục cảnh báo cho dân mà. Nhưng đôi khi càng cảnh báo người ta càng làm
Thế mới biết những nền kinh tế tiêu dùng, như Mỹ, chính phủ thu được nhiều đến thế nào. Hôm trước có bài báo đăng đại để thu nhập 100 nghìn đô ở Mỹ mà vẫn không đủ tiêu, cuối tháng chưa lĩnh lương là hết tiền. Bỏ qua những chi tiết có thể không chính xác thì vẫn có thể nói, họ tiêu dùng rất khiếp. Có 10 đô, đi ăn bát phở là nhà nước thu được 1 đô tiền thuế VAT rồi, đó là ít nhất. Có 10 đô, cất đi để dành sau này làm lương hưu :D thì nhà nước không thu được đồng nào.

Xechaybangcom

Xe điện
Chuyện này có lạ đâu cụ, tham thì thâm thôi, ông nào giỏi vẫn lướt đc mớ tiền.
Mới thời gian trước mấy thớt coin các kiểu vẫn hoành tá tràng lắm, nay thì bạn bè ai chơi coin mình nên nói khẽ cười duyên với họ.
nếu họ muốn ăn gì thì mua cho họ, phỏng cụ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
nếu họ muốn ăn gì thì mua cho họ, phỏng cụ?
Vừa có vụ xe Santafe biển Hưng Yên ở cầu Thăng Long, em đoán cũng liên quan coin hay chứng hay đất thôi.
Hôm nọ tình cờ ngồi với 1 cậu sinh năm 91, đợt rồi cũng là chứng mà vội vội bán xe, cậu ấy thật thà, bị con buôn ép giá xe mà thấy tội :(

cadan

Xe container
Thế mới biết những nền kinh tế tiêu dùng, như Mỹ, chính phủ thu được nhiều đến thế nào. Hôm trước có bài báo đăng đại để thu nhập 100 nghìn đô ở Mỹ mà vẫn không đủ tiêu, cuối tháng chưa lĩnh lương là hết tiền. Bỏ qua những chi tiết có thể không chính xác thì vẫn có thể nói, họ tiêu dùng rất khiếp. Có 10 đô, đi ăn bát phở là nhà nước thu được 1 đô tiền thuế VAT rồi, đó là ít nhất. Có 10 đô, cất đi để dành sau này làm lương hưu :D thì nhà nước không thu được đồng nào.
Cụ ăn phở ở VN vẫn có thuế trong bat phở rồi đấy ạ

Nền kinh tế tiêu dùng của 99tr dân ko nhỏ đâu ..và ko ai bỏ sot nguồn thu này đâu

hd-vt

Xì hơi lốp
Cần một đầu tàu để kéo thế giới không rơi xuống vực he he
Nhưng thời buổi này kiếm đâu ra cụ heng
Ông Mỹ thì ngáp ngáp dưới tay một lão tông tông ngàn năm có 1 ka ka nên cứ gọi là quay cuồng. À hôm qua lão ấy tà lanh cỡi xe đạp bị té lăn quay. Rõ là nhục cho nước Mỹ
Ông nga thì điên điên với mộng sa hoàng nên lọt mẹ nó xuống vũng trâu nằm loi ngoi chẳng biết bao giờ bò lên nổi
Ong tàu thi ăn tối ngày zero covid làm thần dân lên bờ xuống ruộng chưa kể đang tìm bơm vá nền kinh tế để mong có được một cú hạ cánh mềm
Châu âu khỏi nói cho tốn nước bọt cú brexit của anh cộng với " thiên tài " lãnh đạo của mụ Merkel và anh Phi công nên nó nat còn hơn chữ nát
Hay là đề nghị Vn lên làm đầu tàu dẫn dắt thế giới vượt qua bão tố heng. Các chỉ số kinh tế xã hôi của mình thì tốt nhất quả đất rồi còn gì he he
Vâng, cụ nói chưa bao giờ em rám cãi hiccc. Nhưng đầu tàu là hơi nước, đc đốt trong hay...điên nặng ợ cụ?
Em nghĩ, chỉ có đột phá khcn về năng lượng mới và vật liệu mới, siêu rẻ và siêu bền. Trông chờ gì hội 9chi9em "thương trường là chiến trường".
Cụ làm kh hỉ, trách nhiệm của cụ đó, hay cũng...cơm 3 bữa... :D

kienvinh

Xe lăn

Nền kinh tế tiêu dùng của 99tr dân ko nhỏ đâu ..và ko ai bỏ sot nguồn thu này đâu
Không bác, tôi nghĩ ở ta thất thu đấy. Trừ khi ăn phở của những doanh nghiệp phở (như trước kia là phở 24, giờ tôi không nghĩ được tên doanh nghiệp nào khác). Các cửa hàng phở nếu kinh doanh kiểu hộ gia đình thì có 2 thứ thuế thu được của họ là thuế VAT và thuế thu nhập, là thuế khoán, tháng vài triệu thôi. Cả danh sách này họ niêm yết trên phường ấy, nếu tò mò có thể lên xem.

cadan

Xe container
Không bác, tôi nghĩ ở ta thất thu đấy. Trừ khi ăn phở của những doanh nghiệp phở (như trước kia là phở 24, giờ tôi không nghĩ được tên doanh nghiệp nào khác). Các cửa hàng phở nếu kinh doanh kiểu hộ gia đình thì có 2 thứ thuế thu được của họ là thuế VAT và thuế thu nhập, là thuế khoán, tháng vài triệu thôi. Cả danh sách này họ niêm yết trên phường ấy, nếu tò mò có thể lên xem.
bác nên tham khảo thêm về thuế trực thu và gián thu - ko cứ là quán hộ GĐ đều chỉ nộp thuế khoán. Còn nguyên vật liệu của họ, đầu vào ko chỉ là miếng bánh phở hay nhánh hành hoa - phải tính cả lượng than, dầu, điện, nước tiêu thụ .v.v. mà những thứ đó đều chứa thuế trong đó.

cũng ko nên xem thường sự gia tăng ko ngừng của các quán ăn đóng thuế trên đầu sản phẩm - ngày một nhiều ở các trung tâm TM, food courts, cửa hàng tiện lợi

và giới trẻ từ Gen Z trở đi ngày càng chuộng cái này

thêm nhé: các shop bán qua kênh online - mà kênh này ko chạy được khỏi thuế đâu

số lượng đặt bán đồ ăn uống trên kênh này tăng chóng mặt kể từ covid đó ạ

kienvinh

Xe lăn
bác nên tham khảo thêm về thuế trực thu và gián thu - ko cứ là quán hộ GĐ đều chỉ nộp thuế khoán. Còn nguyên vật liệu của họ, đầu vào ko chỉ là miếng bánh phở hay nhánh hành hoa - phải tính cả lượng than, dầu, điện, nước tiêu thụ .v.v. mà những thứ đó đều chứa thuế trong đó.

cũng ko nên xem thường sự gia tăng ko ngừng của các quán ăn đóng thuế trên đầu sản phẩm - ngày một nhiều ở các trung tâm TM, food courts, cửa hàng tiện lợi

và giới trẻ từ Gen Z trở đi ngày càng chuộng cái này

thêm nhé: các shop bán qua kênh online - mà kênh này ko chạy được khỏi thuế đâu

số lượng đặt bán đồ ăn uống trên kênh này tăng chóng mặt kể từ covid đó ạ
Bác chuyển hướng thế này lạc đề doài :P

Cứ không xuất hóa đơn (hoặc in biên lai có VAT trong đó thể hiện giá bán cho người dùng cuối) là thất thu rồi. Tôi bảo thất thu, tức là không thu được nhiều nhất có thể, chứ không bảo không thu được đồng nào.

ngoc_phuong

Xe lăn
Bác chuyển hướng thế này lạc đề doài :P

Cứ không xuất hóa đơn (hoặc in biên lai có VAT trong đó thể hiện giá bán cho người dùng cuối) là thất thu rồi. Tôi bảo thất thu, tức là không thu được nhiều nhất có thể, chứ không bảo không thu được đồng nào.
Anh nó chữ mà lại chiết tự sai cmn ngữ nghĩa thì vứt.
Tôi ủng hộ ý kiến của a kia. Nó chỉ chạy lòng vòng thôi.

datinh

Xe container
nhân nói vụ đất cát. em có ý tưởng là cấm dịch vụ cho thuê nhà-căn hộ-phòng trọ trong các quận nội thành HN thì liệu có giảm được quá tải hạ tầng, ùn tắc tại HN không các cụ.
ầy xầy. vậy là vi hiến đó cụ.

kienvinh

Xe lăn
Anh nó chữ mà lại chiết tự sai cmn ngữ nghĩa thì vứt.
Tôi ủng hộ ý kiến của a kia. Nó chỉ chạy lòng vòng thôi.
Khổ quá!

Chai nước đóng chai giá 3000đ, quán nó mua về để tủ lạnh rồi bán cho khách 10.000đ. Chỉ thu được 300đ VAT của chai nước và 100đ VAT điện trong khi nhẽ ra phải thu được 1000đ (trên giá bán cho khách) - 300đ - 100đ = 600đ

Thất thu 200đ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Mình mua đất cũng là giúp người bán đất có tiền sxkd hay ăn tiêu kích thích nền kinh tế mà cụ :)) Thực tế bán đất được tiền cũng đóng góp không nhỏ vào việc cải thiện đời sống người dân, nhà cửa, xe cộ, học hành, có vốn làm ăn, etc.
Nhà nhà đi mua đất người người mua đất, mua xong vứt đấy chờ tăng giá, chẳng cần phải đi làm nữa! Người có nhu cầu thật thì ko đủ tiền mua! Như thế là xấu, độc hại cho xã hội!

thientudolong

Xe container

thuế đâu ra cụ, đầu ra ko đóng, đầu vào mua bò, bánh phở, xương của tiểu thương thì thuế đâu ra :D
may ra thu đc VAT từ mỳ chính bón cho các cụ ăn cho ngọt nước :D

XSim

Xe container
Nhà nhà đi mua đất người người mua đất, mua xong vứt đấy chờ tăng giá, chẳng cần phải đi làm nữa! Người có nhu cầu thật thì ko đủ tiền mua! Như thế là xấu, độc hại cho xã hội!
Làm gì có cái kịch bản dễ ăn như thế hả cụ, cụ không thấy các cụ trên này kể bao trường hợp phá sản hay lao đao vì đất à? Đầu tư đất chỉ ngon lành mấy năm gần đây thôi, chứ ngay trước đó là cả thập kỷ trầy trật đó. Sau khi trải qua thăng và trầm của thị trường thì người đầu tư khôn ngoan sẽ hiểu nên đầu tư thế nào cho phù hợp, chứ không phải ai ai cũng bỏ hết vào đất đâu.

cadan

Xe container
thuế đâu ra cụ, đầu ra ko đóng, đầu vào mua bò, bánh phở, xương của tiểu thương thì thuế đâu ra :D
may ra thu đc VAT từ mỳ chính bón cho các cụ ăn cho ngọt nước :D
tiều thương đó có trả thuế khoán không ợ?

cadan

Xe container
cụ dẫn hộ e quy định tiểu thương bán phở phải nộp thuế khoán là bn hộ e đc ko
Không có ai thoát thuế khi làm kinh doanh, chỉ là nộp nhiều hay ít thôi ợ

Chuyện đó là hiển nhiên, sao phải dẫn ạ?