[Funland] Có cụ nào vợ sinh xong để cho vợ thức cả đêm chăm con như chồng em không

Trạng thái
Thớt đang đóng

Diep1979

Xe container
Mấy chuyện này cụ nên nói vào nhóm Mẹ và bé ấy
Lúc cụ vai bố chuyển khẩu, lúc đóng vai mẹ nhiếc bố không bế con

noisepic

Xe máy
Nhà tôi toàn vợ chăm, tôi ko biết chăm chỉ ngủ. Vợ tôi cũng ko kêu.

MuathuHN252

Xe cút kít
công nhận, chị em Nghệ An Thanh hóa chiều chồng chiều con, chu đáo.
em lobby thằng ku từ sớm là nên lấy vợ quê. Nghệ An Hà tĩnh càng tốt.

nhớ lại xưa mình cũng chu đáo đưa vợ đi đẻ, nhưng đêm mệt quá ngủ tít. may vợ không chửi!
Thồi, báu bở gì, ck em đang kêu lắm =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói gì thì nói, phụ nữ sau sinh nở thể trạng có thể cần một thời gian mới hồi phục. Tâm sinh lý cũng dễ bị thay đổi (kiểu như sau chửa đẻ là nó thay máu ấy, vì em thấy có người sau sinh con khác hẳn, như thay da đổi thịt ấy, hồng hào và đẹp hơn), nếu có bí bách trong cuộc sống thì dễ sinh cáu bẳn lắm.

Thôi thì quân tử phòng thân, gái nhà em sau này lập gia đình rồi sinh nở là ngan già nhà em phải lo cho con, chăm cháu mình mình trước đã cho con mình đỡ tủi (nếu chẳng may gặp cơ sự như thế), còn ck với nhà ck quan tâm chu đáo nữa thì vẹn toàn đôi bên ~o)

Thắng Formosa

Xe tăng
Nói gì thì nói, phụ nữ sau sinh nở thể trạng có thể cần một thời gian mới hồi phục. Tâm sinh lý cũng dễ bị thay đổi (kiểu như sau chửa đẻ là nó thay máu ấy, vì em thấy có người sau sinh con khác hẳn, như thay da đổi thịt ấy, hồng hào và đẹp hơn), nếu có bí bách trong cuộc sống thì dễ sinh cáu bẳn lắm.

Thôi thì quân tử phòng thân, gái nhà em sau này lập gia đình rồi sinh nở là ngan già nhà em phải lo cho con, chăm cháu mình mình trước đã cho con mình đỡ tủi (nếu chẳng may gặp cơ sự như thế), còn ck với nhà ck quan tâm chu đáo nữa thì vẹn toàn đôi bên ~o)
Cụ phải nói rõ là phụ nữ ở đâu chứ k thể nói toàn bộ phụ nữ được. Nhiều phụ nữ kiên cường hơn cụ nghĩ nhiều. Ở VN cũng ko thiếu

Chelski

Xe điện
Con gái em hơn 5 tháng tuổi rồi mà em không quên được cái đêm đầu tiên từ bệnh viện về (ngày thứ 2 sau sinh), mẹ chồng đóng cửa phòng ngủ, chồng ra sofa ngủ, em một mình trắng đêm thay bỉm, pha sữa, dỗ con ngủ.
Em đã tin tưởng nhầm người, đáng nhẽ phải nhờ người nhà em lên Hà Nội trước khi sinh mới đúng. Đằng này giao niềm tin cho mẹ chồng và chồng cuối cùng thất vọng quá. Giờ em có ác cảm với cả nhà chồng, nghĩ đến là thấy ức chế. Còn rất rất nhiều thứ khác khiến em muốn li hôn quá mà nhìn sang con thì lại không nỡ.
Vào các nhóm bỉm sữa thấy nhiều chị em cũng than thở về chồng, nhiều câu chuyện còn khủng khiếp hơn, nên em đang nghĩ liệu đây có phải là điều bình thường trong hôn nhân và em đang kì vọng quá nhiều hay ko
Các cụ có câu " Cháu bà nội, tội bà ngoại " về quê mấy tháng khi cháu cứng cáp thì lên HN...

toyota219

Xe điện
Gặp thêm vợ kiểu coi trọng mặt mũi. Ly dị sợ điều tiếng, mặc dù thằng chồng chả có cmn j thì đúng mấy đứa con gánh hết.

Mystery2024

Xe máy
Cụ phải nói rõ là phụ nữ ở đâu chứ k thể nói toàn bộ phụ nữ được. Nhiều phụ nữ kiên cường hơn cụ nghĩ nhiều. Ở VN cũng ko thiếu
View attachment 8678270
Ngày xưa thời ông bà sinh 10, 12 đứa nuôi được một nửa, đẻ rơi ngoài ruộng thiếu gì. Các cụ còn bảo chửa cửa mả, không sinh được thì chết cả mẹ cả con. Là vì người ta không có lựa chọn khác. Xã hội văn minh không so như thế được. Sướng quen rồi khổ không chịu được, tưởng tượng ra viễn cảnh khổ là thôi rồi.

Ngày xưa đọc truyện cổ tích với tiểu thuyết nhiều, ngày nay các cháu đọc toàn truyện tranh Ối - Á - Hự, hết Phây búc lại Tuýt tơ, câu văn độ 3cm là dài, thì làm gì còn mơ hoàng tử với công chúa gặp nhau hát một bài rồi sống hạnh phúc mãi mãi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
View attachment 8678270
Vâng, khả năng của con người là vô tận mà cụ, cần gì phải bên trời Tây, ngay như trên vùng cao chị em dân tộc họ sinh có đã khác rồi, sau sinh bế con đi chân đất chạy ầm ầm thôi cụ.

Vấn đề là môi trường sống như thế nào thì họ sẽ quen như vậy thôi. Ngay như chúng ta thời trước làm gì có điện, có điều hòa hay intenet vẫn sống bình thường có sao đâu, cơm còn chả có mà ăn ấy. Vậy mà giờ chỉ mất Internet cái là kêu như vạc chứ đừng nói là mất điện thì sống sao nổi ~o)

catking113

Xe Cứu Trợ
Con gái em hơn 5 tháng tuổi rồi mà em không quên được cái đêm đầu tiên từ bệnh viện về (ngày thứ 2 sau sinh), mẹ chồng đóng cửa phòng ngủ, chồng ra sofa ngủ, em một mình trắng đêm thay bỉm, pha sữa, dỗ con ngủ.
Em đã tin tưởng nhầm người, đáng nhẽ phải nhờ người nhà em lên Hà Nội trước khi sinh mới đúng. Đằng này giao niềm tin cho mẹ chồng và chồng cuối cùng thất vọng quá. Giờ em có ác cảm với cả nhà chồng, nghĩ đến là thấy ức chế. Còn rất rất nhiều thứ khác khiến em muốn li hôn quá mà nhìn sang con thì lại không nỡ.
Vào các nhóm bỉm sữa thấy nhiều chị em cũng than thở về chồng, nhiều câu chuyện còn khủng khiếp hơn, nên em đang nghĩ liệu đây có phải là điều bình thường trong hôn nhân và em đang kì vọng quá nhiều hay ko
Thay chồng và mẹ chồng khác thôi.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy ở thời đại này những người chồng và mẹ chồng bỏ mặc vợ và con dâu khi vừa mới sinh để ngủ là hiếm đó ạ. Có thể nằm trong danh sách đỏ. Nếu chồng có trẻ con ngô nghê ngu dại đang tuổi ăn tuổi ngủ thì vẫn còn bà mẹ chồng hiểu biết và cũng đã trải qua sinh nở. Hay bà ấy cũng ngô nghê ngu dại nốt hả mợ. Chia buồn với mợ đấy, khác gì mẹ đơn thân đi đẻ.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mẹ chồng auto thành osin từ bao giờ thế mợ? Có trách thì trách chồng thôi, còn thấy vất quá thì đừng đẻ, đừng lôi mẹ chồng vào.
Mẹ chồng không phải có nghĩa vụ trông cháu, không phải là osin. Nhưng ở đây con dâu mới đẻ lần đầu, lại mới sinh được 2 ngày mà mẹ chồng mặc kệ đóng cửa phòng ngủ là không chấp nhận được. Bà sinh nở rồi, bà biết để hướng dẫn con dâu. Con mới sinh sức khoẻ mệt cần phải được nghỉ ngơi tối thiểu trong vòng 1 tháng đầu tiên.
Thế sau này bà ấy có ốm thì cũng mặc kệ, con dâu không phải có trách nhiệm chăm sóc nuôi dưỡng gì mẹ chồng vì bà ấy có nuôi có chăm mình đâu.

toyota219

Xe điện

Đúng fong cách cha “giàu”🤣🤣🤣🤣

nhutinhco

Xe điện
View attachment 8678270

Nói chung tùy cơ địa, tùy sự vận động, tùy thói quen sinh hoạt và điền kiện sống, điều kiện vận động.
Hôm bọn em đi tình nguyệnở Hà Giang, một mợ bụng bầu vượt mặt, một tay dắt con,đầuđội khoảng đôi chục kg ( quần áo, mỳ tôm) vẫn leo dốc núi trơn độ dốc khá lớn) !Đôcđó thanh niên công tyở Hà Nội vừa leo vừa chửi - sao chọn chỗ hiểm trở thế này mà đi!!!) (Chửi xong, hỏi muốn đi tiếp không bảo vẫn muốn) :D

Đam mê

Xe tăng
Làm gì có chuyện đấy, E thuộc thế hệ U50 đây mà còn ko thế nữa là các bạn trẻ bây giờ, ngày vợ e sinh đứa đầu, e thì trông con, còn bà nội thì chăm mẹ, rửa ráy, vệ sinh, ăn uống cho mẹ 1 tay bà làm hết, còn thằng cu, thì e tắm cho đến tận lúc nó tự tắm đc mới thôi, nên giờ cu cậu tình cảm lắm, 25 tuổi rồi mà đi đâu về thấy bố là phải ra ôm cổ bố 1 cái ..... :D:D:D, còn bà nội giờ ốm, nằm 1 chỗ, vợ e lau rửa, chăm sóc bà, ko kêu ca, phàn nàn 1 câu nào ..... :D:D:D

sthd

Xe lăn

Nói chung tùy cơ địa, tùy sự vận động, tùy thói quen sinh hoạt và điền kiện sống, điều kiện vận động.
Hôm bọn em đi tình nguyệnở Hà Giang, một mợ bụng bầu vượt mặt, một tay dắt con,đầuđội khoảng đôi chục kg ( quần áo, mỳ tôm) vẫn leo dốc núi trơn độ dốc khá lớn) !Đôcđó thanh niên công tyở Hà Nội vừa leo vừa chửi - sao chọn chỗ hiểm trở thế này mà đi!!!) (Chửi xong, hỏi muốn đi tiếp không bảo vẫn muốn) :D
người thành công nhìn đâu cũng thấy cơ hội
người thất bại nhìn đâu cũng thấy nguy cơ

chị em ở quê thì bảo Thôi chồng ngủ đi mai còn đi cày!
Angelina Jolie thì Brad Pitt còn chê (trừ tiền của Pitt)

Longttdv

Xe hơi
Mợ đây hả? Em đoán, vì mợ 34 tuổi nên cố vơ bèo vạt tép, nhắm mắt lấy anh chồng nợ nần, thì khổ phải chịu thôi. Lựa chọn sai thì cố chịu hoặc sửa thôi.
Cụ chủ ăn đầy vang. Chắc cóp nhặt trên mục Tâm sự của tàu nhanh, lên đây kiếm mã lực.
Vì chuyện pha sữa cho con, tôi không muốn nhìn mặt cả nhà chồng - Báo VnExpress
Có chủ đề mới có km nhanh được cụ nhỉ. E comment mãi mới được 60km

Trạng thái
Thớt đang đóng