[Funland] Có cụ nào vợ sinh xong để cho vợ thức cả đêm chăm con như chồng em không

Trạng thái
Thớt đang đóng

MuathuHN252

Xe cút kít
Lần em sinh thứ 3, mượn bà ngoại trông bạn lớn, cũng 2vk ck đi chăm nhau, em mổ nên sẽ ở trong viện 5 ngày ạ. Hôm đầu, Em mổ lúc 15h chiều, tầm tối là viện đã rút xông tiểu rồi, đêm tự dưng e buồn đi vệ sinh, mà em gọi chồng em từng nào ổng cũng ko dậy, kiểu ngủ rất say ấy. Cuối cùng cắn răng cắn lợi bám lấy 2 thành giường bò dậy, rồi bò vào nhà vệ sinh, ôi nó đau dã man (em ko đăng kí dùng giảm đau ngoài màng cứng) Xong vào nhìn ông ck và con ngủ ngon lành ko biết nên mừng hay vui, ổng còn ngáy ầm ầm làm em chả ngủ tiếp dc cơ.
Em 3 đứa nhưng ck cũng chưa từng 1lần đêm phải dậy dỗ con hay pha sữa cho con đâu. Nào ổng mệt, ổng còn đi sang phòng khác ngủ 1 mình cho yên tĩnh cơ. Mợ cứ góp ý với ck. Sửa dc ntn thì sửa, chứ đừng nghe thiên hạ hoặc mấy cụ of khoe chăm con này kia ntn rồi bảo về bỏ ck, bỏ xong lấy ông khác có khi còn tệ hơn. Mà lúc đang yêu đương nồng thắm, mình chưa đẻ con, mình đâu có biết dc lúc mình đẻ ổng sẽ chăm mình ntn đâu

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Con gái em hơn 5 tháng tuổi rồi mà em không quên được cái đêm đầu tiên từ bệnh viện về (ngày thứ 2 sau sinh), mẹ chồng đóng cửa phòng ngủ, chồng ra sofa ngủ, em một mình trắng đêm thay bỉm, pha sữa, dỗ con ngủ.
Em đã tin tưởng nhầm người, đáng nhẽ phải nhờ người nhà em lên Hà Nội trước khi sinh mới đúng. Đằng này giao niềm tin cho mẹ chồng và chồng cuối cùng thất vọng quá. Giờ em có ác cảm với cả nhà chồng, nghĩ đến là thấy ức chế. Còn rất rất nhiều thứ khác khiến em muốn li hôn quá mà nhìn sang con thì lại không nỡ.
Vào các nhóm bỉm sữa thấy nhiều chị em cũng than thở về chồng, nhiều câu chuyện còn khủng khiếp hơn, nên em đang nghĩ liệu đây có phải là điều bình thường trong hôn nhân và em đang kì vọng quá nhiều hay ko
Em chia ca mỗi người 2 tiếng sao cho ca 4h là em ngủ để sáng mai em đi làm. Mấy đứa đều vậy

vừa đi vừa láii

Xe container
Lần e sinh bạn đầu, cả bà ngoại và bà nội và ck ở trong viện. E ở phòng 1 mình, có cả bộ sofa và giường cho ng nhà nên cả 3ng đêm ngủ lại vẫn thoải mái.
Lúc sinh bạn thứ 2 thì bà nội lúc đó đang ốm nặng, đứa đầu gửi bà ngoại. Cũng 2vk ck chăm nhau, nhưng e nhớ đêm đầu sau mổ đó em ko buồn đi vệ sinh, nên yên ấm ko sao cả.
Lần sinh thứ 3, (mẹ ck e lúc này đã mất), mượn bà ngoại trông bạn lớn, cũng 2vk ck đi chăm nhau. Em mổ lúc hơn 15h chiều, tầm tối là viện đã rút xông tiểu rồi, đêm tự dưng e buồn đi vệ sinh, mà em gọi chồng em từng nào ổng cũng ko dậy, kiểu ngủ rất say ấy. Cuối cùng cắn răng cắn lợi bám lấy 2 thành giường bò dậy, rồi bò vào nhà vệ sinh, ôi nó đau dã man (em ko đăng kí dùng giảm đau ngoài màng cứng) Xong vào nhìn ông ck và con ngủ ngon lành ko biết nên mừng hay vui, ổng còn ngáy ầm ầm làm em chả ngủ tiếp dc cơ.
Em 3 đứa nhưng ck cũng chưa từng 1lần đêm phải dậy dỗ con hay pha sữa cho con đâu. Nào ổng mệt, ổng còn đi sang phòng khác ngủ 1 mình cho yên tĩnh cơ. Mợ cứ góp ý với ck. Sửa dc ntn thì sửa, chứ đừng nghe thiên hạ hoặc mấy cụ of khoe chăm con này kia ntn rồi bảo về bỏ ck, bỏ xong lấy ông khác có khi còn tệ hơn. Mà lúc đang yêu đương nồng thắm, mình chưa đẻ con, mình đâu có biết dc lúc mình đẻ ổng sẽ chăm mình ntn đâu
Chồng mợ sướng thế, chắc kiếp trước cũng phải đi Tây tạng thỉnh kinh nên hưởng phúc lớn :D
Em thì được cái thính ngủ trừ lúc ngủ say :D. Nhóc tì cứ ọ ẹ phât là em dậy pha sữa với thay bỉm ;))

MuathuHN252

Xe cút kít
Chồng mợ sướng thế, chắc kiếp trước cũng phải đi Tây tạng thỉnh kinh nên hưởng phúc lớn :D
Em thì được cái thính ngủ trừ lúc ngủ say :D. Nhóc tì cứ ọ ẹ phât là em dậy pha sữa với thay bỉm ;))
Ah quan trọng là bọn nhà e cũng ngoan, hầu như ít khóc đêm lắm. Em cũng nhiều sữa và em ngủ tỉnh, vd lúc nó bé cữ ăn của con tầm 1-2h, em vừa nghe con cọ quậy phát là em dậy cho ăn luôn rồi nên ck em còn ko biết em cho con ăn lúc nào.
Nữa là e sinh ck ở nhà được tuần thôi xong lại đi cả tháng mới về, nên cũng ít có cơ hội chăm con ạ.
E 3 lần đi đẻ, vì có BH nên e toàn sinh ở viện tư, dk hẳn 1 mình 1 phòng, có viện em đăng kí cơm luôn cả người nhà, ngày 3 bữa, vậy là đến giờ họ mang cơm lên, nhìn sạch sẽ lại ngon, con cũng đến giờ có ng đi tắm. Mà lúc thanh toán ra viện thì hết tất tần tật có 1-2tr..

Chỉnh sửa cuối:

vừa đi vừa láii

Xe container
E 3 lần đi đẻ, vì có BH nên e toàn sinh ở viện tư, dk hẳn 1 mình 1 phòng, có viện em đăng kí cơm luôn cả người nhà, ngày 3 bữa, vậy là đến giờ họ mang cơm lên, nhìn sạch sẽ lại ngon, con cũng đến giờ có ng đi tắm. Mà lúc thanh toán ra viện thì hết tất tần tật có 1-2tr.
Mợ sướng quá. Em có điều kiện như mợ thì cũng phải đẻ 1 đội bóng :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ sướng quá. Em có điều kiện như mợ thì cũng phải đẻ 1 đội bóng :))
Có bảo hiểm thì đỡ dc khoản đi đẻ ko tốn kém, chứ nuôi vẫn tốn mà cụ. Với cả em hết suất đẻ rồi, vì mổ 3 lần sát nhau quá nên h đẻ nữa nguy hiểm ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít

Mystery2024

Xe máy
Nhà nước ddax bỏ quy định phải có giấy đăng ký kết hôn mới khai sinh từ rất lâu rồi mợ ạ.
Chắc là thời em cách đây 20 năm rồi mới khó khăn thế. Em có đứa bạn làm đám cưới hơn một năm mới sinh con, mấy tháng sau mới đăng ký kết hôn để làm khai sinh.

tunglam2806

Xe tăng
Em 2 đứa mổ. Đứa đầu nằm 5 ngày, đứa sau 7 ngày. Em xua hết các bà về để em tự xử trong viện. Về nhà ban ngày bà hỗ trợ còn đêm mình em. Ngày vẫn đi làm bình thường. Nhiều hôm say khướt về vẫn nhớ phải cho con uống sữa. Chăm con với em là niềm vui nên hầu như chả biết mệt. Giờ con lớn rồi gạ thêm đứa nữa vợ không chịu. Thôi đành đợi chăm cháu vậy.

Hậu quả của viễ giáo dục trên mây . Dạy yêu mọi thứ nhưng chả dạy yêu bố mạ vợ con. :) Dạy nhớn lên mơ làm bs kỹ sư như chạ dạy đánh răng rửa tay :) Hậu quả những kỹ năng cơ bản của loài ngoài người thì ... à mà thôi :))

hong.viwaco

Xe container
Lấy chồng xong đẻ luôn. Thường những người dễ đẻ thì không được nhà chồng chăm chút cho lắm.
Cứ hai ba năm im như thóc, chả chửa đẻ gì xem nó chả chăm như chăm vong. :D
Đến lúc đẻ, nhà chồng chả quý con cháu như cục vàng. Không tin các mợ cứ thực hiện theo mà xem.
Một thanh niên chưa vợ cho hay :))

Mystery2024

Xe máy
Con nhà em đứa đầu con gái thì cứ bú mẹ xong tự lăn sang một bên ngủ. Thằng thứ hai cả tháng phải bế nằm trên bụng, mẹ ngủ ngồi, đặt xuống là nó vặn mình trớ sữa ra ngoài. Vừa cho con ăn xong chợp mắt là lại đến thay bỉm tã. Nó lại chỉ theo mẹ, được gần 1 tháng em phát sốt vì mệt quá. Được cái đầy tháng xong thì thằng bé ngoan dần, chịu ngủ một mình không phải bế nhiều nữa.

Thuê giúp việc cùng lắm nhờ làm việc vặt, thỉnh thoảng nhờ bế con còn tạm. Cháo bột con ăn, dỗ con ngủ, không thể nào an tâm được nếu không phải ông bà bố mẹ tự tay làm. Cứ nghĩ bác giúp việc vừa lau bàn xong lại thò tay cho con ăn là đã nhức đầu rồi. Nên là đủ tình yêu thương, chấp nhận hy sinh cá nhân hẵng sinh con. Không những phát rồ phát dại không được ra khỏi nhà vài tháng, con bám đến đi vệ sinh không xong, rồi còn tắc sữa, cho con bú không cẩn thận là con sặc... Đấy là nuôi sữa mẹ không có hút hít gì ra bình không phải tráng rửa ấy. Ở chỗ làm thì không tăng lương, mất thưởng, khởi động công việc trở lại rất vất vả.

Các cháu gái cần xác định như thế. Con sinh ra là con mình. Để có con bản thân phải đánh đổi, vui vẻ hạnh phúc mà đánh đổi. Không đổ cho ai khác được cả. Nếu không sẵn sàng thì không nên sinh con.

danleduc

Xe điện
Đúng là cái cõi OF này, toàn bịa chuyện linh tinh không phải của mình. :D

hieukon

Xe container

Agalloch275

Xe tải
E chăm vợ, mà kể ra thì chắc chị e trao tất cả các loại giấy khen cho e mất, mà ở nhà vợ nó vẫn nổi cáu với e đây, làm hài lòng các bà vợ khó quá 😒

sthd

Xe lăn
Lần em sinh thứ 3, mượn bà ngoại trông bạn lớn, cũng 2vk ck đi chăm nhau, em mổ nên sẽ ở trong viện 5 ngày ạ. Hôm đầu, Em mổ lúc 15h chiều, tầm tối là viện đã rút xông tiểu rồi, đêm tự dưng e buồn đi vệ sinh, mà em gọi chồng em từng nào ổng cũng ko dậy, kiểu ngủ rất say ấy. Cuối cùng cắn răng cắn lợi bám lấy 2 thành giường bò dậy, rồi bò vào nhà vệ sinh, ôi nó đau dã man (em ko đăng kí dùng giảm đau ngoài màng cứng) Xong vào nhìn ông ck và con ngủ ngon lành ko biết nên mừng hay vui, ổng còn ngáy ầm ầm làm em chả ngủ tiếp dc cơ.
công nhận, chị em Nghệ An Thanh hóa chiều chồng chiều con, chu đáo.
em lobby thằng ku từ sớm là nên lấy vợ quê. Nghệ An Hà tĩnh càng tốt.

nhớ lại xưa mình cũng chu đáo đưa vợ đi đẻ, nhưng đêm mệt quá ngủ tít. may vợ không chửi!

Trạng thái
Thớt đang đóng