[Funland] Có cụ nào vợ sinh xong để cho vợ thức cả đêm chăm con như chồng em không

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyenpt.108

Xe tải
Em cũng vừa sinh em bé được gần 7 tháng đây. Em lại thích chăm con lắm, từ lúc sinh tới giờ chưa nghỉ tay ngày nào cả 😂😂😂 thức đêm hay dọn bỉm dần rồi cũng sẽ qua thôi ạ :) rèn con thì sau nó ngủ vào nếp, cụ thể như giờ đã hơn 1r sáng rồi mà e vẫn lướt otofun nè 😁😁😁
Còn gia đình chồng em phụ giúp 2 mẹ con em nhiều như ông thì giặt đồ dọn nhà, bà thì nấu cơm. Thỉnh thoảng em gửi ông bà chơi với cháu thôi chứ không có ý nghĩ là ông bà phải chăm cháu! Trộm vía chồng đi làm về chơi với con, thỉnh thoảng làm việc lặt vặt. Quan trọng cũng nghe với hiểu vợ, tíu tít với nhau nên cũng đỡ mệt!

huyenpt.108

Xe tải
Em thấy cứ bảo với chồng vì ông ý chung hoà được 2 bên và hiểu 2 bên hơn. Không được thì ngồi nói chuyện lại với nhau, cần hỗ trợ cái gì hay là chia việc thì cũng phải rõ ràng thì mới giải quyết được

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Mợ nên trao đổi trực tiếp với chồng mợ. Nhiều ông chồng vô tâm lắm. Nhưng chăm con nhỏ vất vả thật.
Trước e chăm vợ và con em mà tháng đầu giảm mất 6kg. Người lúc nào cũng thiếu ngủ.

baba77

Xe tăng
Tùy chồng thôi mợ chủ, ông kiếm tiền nhiều thì ít tg cho gia đình. Ông ít tiền thì chăm con nhiều hơn. Có ông thì nhiều tiền vẫn chăm con, ông ít tiền vẫn bỏ vợ con đi nhậu. Các cụ bảo rồi " thân em như hạt mưa sa, hạt rơi gốc rạ hạt rơi sân đình" sướng nhờ khổ chịu mang ra cõi mạng than thở chỉ tăng nỗi đau.

HI_CLASS

Xe điện
Trước là "liền anh" giờ thành "liền chị", lại qwerty ra bài à

unitel

Xe hơi
Lại câu chuyện mua thủa à

Mystery2024

Xe máy
Người già làm một tí là mệt, mợ không nên trách bà nội. Các bà ngoại thương con gái nên cố thôi, có bà sức yếu cố cũng không được. Đàn ông không có sức bền, một chốc một lát thì khoẻ chứ chịu đựng bền bỉ xưa nay đều là đàn bà. Đêm hôm mợ xác định ôm con một mình, phụ nữ nào cũng thế. Nên nghĩ là thả con ra đưa cho ai cũng không an tâm bằng tự ôm con cho nhẹ lòng. Căng thẳng thì xin phép về nhà ngoại, tránh ức chế quá mức sau này tác hại lâu dài. Thù của phụ nữ mang thai sinh nở là loại thù cả đời khó quên, không ngẩng mặt lên được thì phải chịu, chứ sau này mợ tự nuôi con được thì gia đình khó hạnh phúc.

Ngày xưa đàn ông cẩn thận thì cưới không đăng ký kết hôn, sinh con ra mới đăng ký để làm khai sinh. Giờ thấy đàn bà mới nên làm thế, và Nhà Nước nên bỏ quy định cần giấy đăng ký kết hôn mới khai sinh cho trẻ. Thuận lợi một tí mới kích thích tăng dân số được. Trẻ em gái thời nay nghĩ đến kết hôn đã khủng hoảng thần kinh rồi.

hưvô

Xe lăn

Xolabaque

Xe tăng
Vote đổi chồng và mẹ chồng ngay và luôn...

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Con nhỏ thì nhiều đứa dễ nuôi, nhiều đứa vất vô cùng tận. Nhà em mấy đứa em biết, nhưng khi vợ để thì lúc nào cũng cỡ tiểu đội trong nhà từ bà nội, ông bà ngoại, chị vợ chăm bẵm thế mà lắm lúc còn như ông vỡ tổ. Đứa đầu nhà em dễ nuôi tối cứ tý mẹ là nằm ngủ khì, miệng thỉnh thoảng cười toe toét dù mắt nhắm nghiền, lớn chút cho ăn bột cũng dễ, cứ đắp bột trên miệng nó như đắp đê thế là nó has mồm là bột rơi vào lại nhải chóp chép. Con thứ 2 bà ngoại em cũng bắt chước thế thì nó phun cho đầy mặt bà ngoại luôn, cho nó ăn hôm nào là như đánh vật.

Đến thằng ku thứ 3 thì ối giời ơi, nó khóc dạ đề mất 3 tháng, mà ngặt nỗi cứ 1-4h sáng mới là giờ hoàng đạo để ông ấy thể hiện mới kay. Nhiều đêm em bế dong con chạy khắp nhà như chó tuột xích thì nó mới im, cứ dừng lại ko chạy là nó lại khóc mồm loa mép dải ấy. Bách nhục lắm :))

Muon_biet

Xe cút kít
Con gái em hơn 5 tháng tuổi rồi mà em không quên được cái đêm đầu tiên từ bệnh viện về (ngày thứ 2 sau sinh), mẹ chồng đóng cửa phòng ngủ, chồng ra sofa ngủ, em một mình trắng đêm thay bỉm, pha sữa, dỗ con ngủ.
Em đã tin tưởng nhầm người, đáng nhẽ phải nhờ người nhà em lên Hà Nội trước khi sinh mới đúng. Đằng này giao niềm tin cho mẹ chồng và chồng cuối cùng thất vọng quá. Giờ em có ác cảm với cả nhà chồng, nghĩ đến là thấy ức chế. Còn rất rất nhiều thứ khác khiến em muốn li hôn quá mà nhìn sang con thì lại không nỡ.
Vào các nhóm bỉm sữa thấy nhiều chị em cũng than thở về chồng, nhiều câu chuyện còn khủng khiếp hơn, nên em đang nghĩ liệu đây có phải là điều bình thường trong hôn nhân và em đang kì vọng quá nhiều hay ko
Li hôn thôi, nếu mợ thấy đúng?

Camontinhyeu

Xe điện
Đàn bà nhiều người rất buồn cười, muốn chồng làm cho cái này, cái kia nhưng éo nói bắt người chồng phải tinh tế đọc được ý nghĩ của mình và hành động.Hôn nhân là sự hợp tác giữa hai đối tác, cần gì , muốn gì thì cứ trao đổi , đề nghị cho nhanh.

minhmo

Xe cút kít
Lấy chồng xong đẻ luôn. Thường những người dễ đẻ thì không được nhà chồng chăm chút cho lắm.
Cứ hai ba năm im như thóc, chả chửa đẻ gì xem nó chả chăm như chăm vong. :D
Đến lúc đẻ, nhà chồng chả quý con cháu như cục vàng. Không tin các mợ cứ thực hiện theo mà xem.

tranglavender

Xe máy
Mợ mà ác cảm thì tự làm khổ mình, nhiều khi cũng phải nhịn và tự vui thôi. Còn cố gắng lựa mà tâm sự, nói chuyện với OX, mẹ chồng là thế giới nhạy cảm, khó học kinh nghiệm hay chia sẻ từ người ngoài, em thì chọn giải pháp nhịn và bơ.
Ở góc độ tích cực thì mợ nên vui vì ông bà ít can thiệp sau này với con mợ, mợ dễ xử lý. Nhiều khi ông bà chăm quá, cứ lấy kinh nghiệm cũ ốp cho mợ chăm con mợ sẽ stress kiểu khác. Ông bà cho mợ tự chăm con theo cách của mợ cũng là cái tốt.

Thuantrung

Xe tăng
Mợ nhạy cảm quá. Mẹ chồng thì không nên trông chờ gì nhiều đâu mợ ơi. Còn chồng thì mợ muốn giúp mợ việc gì thì mợ cứ bảo thẳng, vì chuyện con cái là trách nhiệm của cả hai. Em đẻ đứa đầu rủi cái mẹ đẻ em vừa ra để chuẩn bị em đi đẻ thì bị đau mắt về, mẹ chồng em vào viện chăm. Chồng em thì cứ lăng xăng vào chăm vợ thì mẹ chồng em đuổi bảo về nhà nghỉ ngơi. Em sinh mổ. Đêm đầu tiên bé khóc, bà chắc mệt quá sức chịu đựng thế là gọi em dậy bế con, cha trời là nó đau, nghỉ lại may mà ko bục vết mổ:) . Em lúc đó còn trẻ nên ngày mai chị gái em vào cái em khóc tu tu luôn:), nghỉ lại đúng là mít ướt:). Mẹ chồng thì cũng chịu khó chăm, bồi bổ cho con dâu có sữa. Ra viện thì nghĩ rằng vì ban ngày chồng còn đi làm, mẹ chồng cũng chịu khó kiêng cho con dâu 2 tháng, ko phải đụng việc nhà, tối chồng về thì phụ bà làm việc, hai mẹ con thì có cả ngày để chơi và ngủ với nhau nên đêm em thầu tất.

Húp sụp sụp

Xe điện
Con gái em hơn 5 tháng tuổi rồi mà em không quên được cái đêm đầu tiên từ bệnh viện về (ngày thứ 2 sau sinh), mẹ chồng đóng cửa phòng ngủ, chồng ra sofa ngủ, em một mình trắng đêm thay bỉm, pha sữa, dỗ con ngủ.
Em đã tin tưởng nhầm người, đáng nhẽ phải nhờ người nhà em lên Hà Nội trước khi sinh mới đúng. Đằng này giao niềm tin cho mẹ chồng và chồng cuối cùng thất vọng quá. Giờ em có ác cảm với cả nhà chồng, nghĩ đến là thấy ức chế. Còn rất rất nhiều thứ khác khiến em muốn li hôn quá mà nhìn sang con thì lại không nỡ.
Vào các nhóm bỉm sữa thấy nhiều chị em cũng than thở về chồng, nhiều câu chuyện còn khủng khiếp hơn, nên em đang nghĩ liệu đây có phải là điều bình thường trong hôn nhân và em đang kì vọng quá nhiều hay ko
Mợ vào nhóm bỉm sữa chỉ nên đọc các tin về kỹ năng nuôi dậy con, mua sắm thôi, đừng xem các mục tâm sự, tâm sự tích cực đọc thì tủi thân, tâm sự tiêu cực thì vận vào mình mà u uất, nếu cần gì nhà chồng cứ việc nói thẳng, mà cứ nói thẳng với chồng vì nuôi con là trách nhiệm chung, mẹ chồng không muốn giúp thì thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng