[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

TPS

Xe điện
K nổi tiếng hẳn bên đó nhưng cũng gọi là có chút có tiếng chứ nếu nổi tiếng bên dó thì về làm j? Bên đó đủ thừa tiền về vn mua biệt thự ở quận trung tâm sg đó cụ? Cụ cứ làm như vn lập nghiệp dễ thế à :)))
Mà cụ chém cũng ẩu cơ chém gió bịa chuyện à mà bảo thái công k học học j? “ 10 tuổi qua đức, lớn lên, Quách Thái Công tốt nghiệp chuyên ngành Thiết kế Thời trang tại Đại học Akademie JAK. Và mở showroom nội thất bên đó 10 năm rồi sau mới về vn mở “ cụ đúng là thần bịa chuyện :))

còn mấy cái giải ảnh mà cụ nói nó chả có nghĩa lý j, mấy thằg ăn mấy giải ảnh quốc tế suốt như lợn con :)), vì mấy giải đó nó làm suốt ngày ai thích thì làm thôi k nói nên cái j. Qtrong ông có hợp đồng chứ cứ chém như of thì vn lắm tỉ phú lắm :))
Cụ ấy không có điều kiện cần để hành nghề kiến trúc nội thất bên Đức thì nổi tiếng bằng cách nào hở cụ? Khoe cái giải thưởng cho cái album chụp bố mẹ. Nếu nổi tiếng về nghề nội thất, nếu có giải thưởng thiết kế thì đã khoe, không cần khoe Giải thưởng về album - giải chưa từng ai nghe nói của 1 trung tâm có 3.500 học viên, lòe rằng nó nổi tiếng :)).
Vì không có bằng cấp về nghề, nên quanh đi quẩn lại, luận điểm của Thái công và team chỉ là: khoe giàu, khoe của trên clip và rằng "tôi thiết kế được cho đám nhà giàu vì tôi sống trong nhung lụa, bọn không giàu thì không thể thiết kế cho nhà giàu".
Mệnh đề này phi logic nếu suy nghĩ cho chín.
Em ví dụ tương đương sang lĩnh vực âm nhạc: anh bảo anh sáng tác được nhạc bác học vì anh từ nhỏ được nghe nhạc bác học.
Anh dùng luận điệu ngụy biện né hạ để không khoe bằng cấp về nhạc, giải thưởng âm nhạc..với các anh nhạc sỹ khác vì anh ... chả có gì ngoài clip khoe của và mấy cái luận lý mà dân chuyên nội thất kiến trúc nó biết cả.

TPS

Xe điện
Đây cụ, máy Nepresso phiên bản limited edition bọc da Hơ mẹc ;)

View attachment 5947054
Vì đây là diễn đàn Otofun, nên ta hình dung là mợ Công đang giới thiệu một chiếc Kia Morning phiên bản mạ vàng, bọc da Nappa, ốp gỗ óc chóa... và bán với giá xe Mẹc cho khách hàng siêu giàu của mợ ấy :(
Phong cách nội thất TC: bọc da, nhiều đồ đạc, phù hợp với khí hậu lạnh khô ở Tây hơn Vn.
Phong cách Thái công, là ví như cái máy pha cà phê nén trăm củ: đắt vì nó là phiên bản bọc da chứ để thưởng thức cafe thì như ccc. Vương giả bởi cái giá chứ cafe viên nén thì chất lượng uống/giá trị cuộc sống không thể nói là cao.

harman_kardon

Xe điện
Em làm nội thất đến nay 15 năm rồi. Tây tàu đủ cả. Sang cả Phật Sơn cái ổ sản xuất nội thất cho các hãng Giả cầy Ý. Em chỉ nể thím Công này hắn hót cho các đại gia mình gục hết. Thím ăn bẫm luôn
Cụ ơi, những hãng nổi tiếng thế giới dành cho giới thượng lưu, không bh sx tại TQ hết. Hàng TQ vãi lắm , hiện nay rất nhiều ghế bank của SX tại TQ bán tại EU, giá cỡ 2,,4k , nhưng ngồi 1 time thì biết tay nhau ngay. chất liệu da ko chấp nhận đc, ghế bank da của em dùng 20 năm nay, chẳng hỏng hóc hay xẹp dí, nhăn nhó như bank TQ ngồi đc 2 năm. Ý cũng 50,,, 70 loại Ý, cụ lưu ý trong vấn đề này. Tại eu cỡ đầu những năm 90, VD nhỏ như này nhé, rất rất nhiều giày SX taị Ý là hàng chợ rẻ tiền, thời gian đó hàng ý nó ngập tràn. Cụ nếu có đk qua Ý, mỗi năm nó có triển lãm nội thất. từ hàng rẻ tiền đến hàng siêu đắt. nó chia làm 3 khu khác nhau, đẳng cấp 3 khu cũng khác nhau.

nhuataiche

Xe container
Phong cách nội thất TC: bọc da, nhiều đồ đạc, phù hợp với khí hậu lạnh khô ở Tây hơn Vn.
Phong cách Thái công, là ví như cái máy pha cà phê nén trăm củ: đắt vì nó là phiên bản bọc da chứ để thưởng thức cafe thì như ccc. Vương giả bởi cái giá chứ cafe viên nén thì chất lượng uống/giá trị cuộc sống không thể nói là cao.
Chiến thuật kinh doanh rất hiệu quả: gây ấn tượng bằng vẻ hào nhoáng bên ngoài của cái máy pha cafe để người ta quên đi cái chất lượng cafe tầm thường bên trong !

• Vodka
Reactions: TPS

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ưa đơn giản, không thích rườm rà bày vẽ như này. Có lẽ hợp với mấy bà U40 và các cụ gu phục hưng!

Chỉnh sửa cuối:

vikingloveu

Xe buýt
Thiết kế rất chi tiết, tỉ mỉ. Còn có thích không thì câu trả lời là KHÔNG

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy hầu hết ý kiến của các cụ đều đúng về Thái Công. Tùy vào thế giới quan và nhân sinh quan của mỗi người thôi, ai cũng đúng theo quan điểm của mình. Có điều, nếu ai quan sát Thái Công từ khi về VN tới bây giờ mới thấy được, Thái Công có nhiều điều mâu thuẫn, không logic theo những gì anh ta thể hiện.

Đẳng cấp, quý phái, lịch lãm, sang trọng, super luxury, thành đạt... là những thứ Thái Công chỉ mới có được vài năm gần đây thôi.

Tóm lại, em cũng rất thích những gì Thái Công thể hiện nhưng thực tế thì nó cũng giống như nem Thanh Hóa hay bánh gai Hải Dương vậy. Một phần nhân, chín phần lá :))

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Vì sao người càng giàu có càng giản dị, kẻ càng phô trương càng kệch cỡm: Người thâm sâu bao giờ cũng hơn kẻ cứ để lộ hết ra ngoài!

LaziCat

Xe lăn
Em thấy khác biệt và trong cv gì cũng cần có cái này mới kiếm xiền đc của khách ạ.
Ở VN hiện nay mảng Interior Decor thì em nghĩ chắc bác ấy là số một. Khách hàng của TC không những có tiền mà còn có kiến thức và có gu, người càng giàu thì họ càng tiêu tiền kỹ, không phải muốn bán cho họ cái gì cũng được đâu ạ :P. Điểm khác biệt của TC chính là làm cho đám siêu giàu kia tự nguyện bị móc túi một cách vui vẻ theo cái cách ông ấy muốn :D.

Em không mê TC nhưng em phục ông ấy vì cái cách làm customer service :)

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Trung Nguyên của ông Đặng Lê Nguyên Vũ nhảy vào bất động sản, thuê hẳn tập đoàn thiết kế tổ ấm cho David Beckham, Lady Gaga để làm nội thất

Thái Công mà làm được dự án này của Qua thì ăn đủ luôn :)

LaziCat

Xe lăn
Vì sao người càng giàu có càng giản dị, kẻ càng phô trương càng kệch cỡm: Người thâm sâu bao giờ cũng hơn kẻ cứ để lộ hết ra ngoài!

Thế cụ đã chứng kiến giới siêu giàu sống "đơn giản" thế nào chưa ạ? ;;)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tôi xem một số clip của Thái Công, chỉ đồng ý duy nhất 1 điều:

Nhà diện tích không dư dả thì không nói, chứ nhiều nhà biệt thự rộng mà thiết kế bục ngồi đi ỉa ngay cạnh bồn tắm với bồn đánh răng rửa mặt. Thái Công quây riêng làm cửa cho cái bục ngồi đi cầu là rất hợp lý. Lúc tắm và lúc đánh răng ko thể nhìn thấy bồn cầu.

Tôi xem một số clip của Thái Công, chỉ đồng ý duy nhất 1 điều:

Nhà diện tích không dư dả thì không nói, chứ nhiều nhà biệt thự rộng mà thiết kế bục ngồi đi ỉa ngay cạnh bồn tắm với bồn đánh răng rửa mặt. Thái Công quây riêng làm cửa cho cái bục ngồi đi cầu là rất hợp lý. Lúc tắm và lúc đánh răng ko thể nhìn thấy bồn cầu.

Cái đó ai chả bít hả cụ. Nhưng cái chính là nó hot và bán được giá trên trời

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó ai chả bít hả cụ. Nhưng cái chính là nó hot và bán được giá trên trời
Tôi thấy đầy nhà diện tích rộng thừa thãi, phòng khách toàn đồ tiền tỷ nhưng vào phòng vệ sinh y như rằng bục đi ỉa nằm cạnh bồn đánh răng + bồn tắm.

Tôi thấy đầy nhà diện tích rộng thừa thãi, phòng khách toàn đồ tiền tỷ nhưng vào phòng vệ sinh y như rằng bục đi ỉa nằm cạnh bồn đánh răng + bồn tắm.
Vì chủ nhà ko thuê thiết kế cụ ạ. Cụ thuê em đi đảm bảo 100% cụ đánh răng mặt cụ ko phải nhìn vào bục đi ỉa

nhuataiche

Xe container
Ở VN hiện nay mảng Interior Decor thì em nghĩ chắc bác ấy là số một. Khách hàng của TC không những có tiền mà còn có kiến thức và có gu, người càng giàu thì họ càng tiêu tiền kỹ, không phải muốn bán cho họ cái gì cũng được đâu ạ :P. Điểm khác biệt của TC chính là làm cho đám siêu giàu kia tự nguyện bị móc túi một cách vui vẻ theo cái cách ông ấy muốn :D.

Trong mảng interior decor thì TC kiếm tiền số 1 hay là tài nghệ chuyên môn nghề nghiệp là số 1 ?

Những thông tin nào chứng tỏ rằng khách hàng của TC có kiến thức tốt trong lĩnh vực interior decor để có thể đặt ra những thử thách xứng đáng cho tài nghệ của TC ?

Chuyện kinh doanh của TC tốt đẹp thì ko có gì phải bàn cãi, nhưng kiếm nhiều tiền nên cái gì cũng hay, cái gì cũng nhất thì nghe ko hợp lý lắm.

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Ông này là ông nào ?

Nhimtiu

Xe container

Chuẩn cụ, em làm dv nên em biết mà chỉ khác là đối tượng khách hàng khác nhau. Em có đc tiếp xúc với nhiều khách hàng Mỹ có tiền và nhìn cách chi tiêu của họ nên mình biết. Khách đi chơi du lịch mà sẵn sàng chi 10-30k usd/ngày thì gu và cách chơi nó cũng khác nhiều khách bt cụ ạ.

LaziCat

Xe lăn
Trong mảng interior decor thì TC kiếm tiền số 1 hay là tài nghệ chuyên môn nghề nghiệp là số 1 ?

Những thông tin nào chứng tỏ rằng khách hàng của TC có kiến thức tốt trong lĩnh vực interior decor để có thể đặt ra những thử thách xứng đáng cho tài nghệ của TC ?

Chuyện kinh doanh của TC tốt đẹp thì ko có gì phải bàn cãi, nhưng kiếm nhiều tiền nên cái gì cũng hay, cái gì cũng nhất thì nghe ko hợp lý lắm.
Đoạn xanh xanh: em trộm nghĩ cả hai. Em chưa thấy ai nổi bật hơn ông ấy ở mảng này, hay là còn cao nhân nào ở ẩn mà em không biết nhỉ?

Đoạn đỏ đỏ: khách hàng của TC không hẳn có kiến thức về interior decor nhưng họ có kiến thức, gu để hiểu được họ đang mua cái gì từ ông ấy. Đâu phải cụ đi mua cái gì là cụ nhất định phải có kiến thức tốt về nó nhỉ :)

Đoạn tím tím: Em đâu có nói ông ấy cái gì cũng hay nhỉ, em chỉ nói em phục ông ấy cách làm dịch vụ khách hàng thôi mà. Tuy nhiên để kiếm được nhiều tiền ở lĩnh vực họ kinh doanh thì nhất định là họ phải hay rồi ạ, ít nhất hay trong lĩnh vực họ kinh doanh, các vấn đề khác em không bàn tới :)

LaziCat

Xe lăn
Chuẩn cụ, em làm dv nên em biết mà chỉ khác là đối tượng khách hàng khác nhau. Em có đc tiếp xúc với nhiều khách hàng Mỹ có tiền và nhìn cách chi tiêu của họ nên mình biết. Khách đi chơi du lịch mà sẵn sàng chi 10-30k usd/ngày thì gu và cách chơi nó cũng khác nhiều khách bt cụ ạ.
Dạ cụ. Có những thứ họ sở hữu nhìn thì tưởng đơn giản nhưng nó đáng giá cả gia tài luôn ạ :). Và khi họ cò kè bớt một thêm hai thì còn ghê hơn cả người bình thường nữa. Em thấy lấy tiền của nhà giàu không dễ tẹo nào :D