[Funland] Có cụ nào đọc truyện tiên hiệp không ạ?

LuckyCar

Xe container
Gr mình có cụ nào có sở thích đọc truyện tiên hiệp, huyền huyễn... không vào tản mạn linh tinh với em cho vui ạ, mưa gió quá, không biết giờ có bộ nào full rồi mà chất kiểu "Già Thiên" không ạ?
Các cụ thích đọc tiên hiệp cổ điển hay huyền huyễn, xuyên không?
Thể loại này về cái gì các cụ. Mà giờ cứ cái gì dài dài là em chịu.

Nha Trang@

Xe điện
Theo em thì Phàm nhân chỉ hay đến khoảng hơn ngàn chương đầu....tiếp theo thì tác giả hơi đuối trong việc nâng level & tạo không gian cho nhân vật thể hiện vì ....quyền năng quá lớn :)
Đến Đại Thừa Kỳ lão Vong mới đuối thôi nhé cụ! Khi còn ở Hợp thể cu Lập bị mấy cái hóa thân của Thánh tổ nạp chạy trối chết! Vong Ngữ làm IT nên viết truyện khá logic, nhưng khô khan quá nên chắc không hợp với các cụ ở đây.

dongbighug

Xe buýt
Cu Lập bị đuổi chạy trối chết gần như...cả truyện mà Cụ. Qua tầm hợp thể là trí tượng tượng bị bó hẹp lại mất rồi. Nhiều lúc mất đi cái cảm giác nhân vật đc cầm nắm sức mạnh như hồi Kim đan, nguyên anh...Truyện đọc làm ng ta thấy khô khan chính bởi nhân vật thiếu đi cảm xúc như hồi còn ở level Trúc cơ, đến hợp thể là kiểu cứng nhắc nâng cấp theo kiểu...sơ, trung...đỉnh. Thời gian tu luyện thì vô tận tuế nguyệt mà quên đi yếu tố cực quan trọng đó là....Ngộ (giống như khi trúc cơ).
Cá nhân em đánh giá truyện hay đến khi hợp thể. :)
Đến Đại Thừa Kỳ lão Vong mới đuối thôi nhé cụ! Khi còn ở Hợp thể cu Lập bị mấy cái hóa thân của Thánh tổ nạp chạy trối chết! Vong Ngữ làm IT nên viết truyện khá logic, nhưng khô khan quá nên chắc không hợp với các cụ ở đây.

kduc

Xe Cứu Trợ
Ben kia có truyện " ĐInh Nhị Cẩu..." e thấy hay phết, nhất là bác meode biên tập chuẩn nữa, các cụ thử xem.

Meo Bu

Xe đạp
Em đề cử bộ "Nhất thế chí tôn", đọc thấy bố cục chặt chẽ, tình tiết hay và lôi cuốn.

Dan du an

Xe ba gác
Trong Truyên YY với Truyện Full đầy thể loại này. Đọc thấy nó cứ na ná nhau. Cháu thích đọc kiểu Tầm Tần Ký hơn. Các cụ có biết bộ nào kiểu đấy hay không ạ.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Nó ra đời mười mấy năm, là truyện "tiền bối" mà cụ. Với lại 1 phần do ông t/g bị bọn game đặt hàng nó thúc ending quá nên mới làm hỏng mn phần kết. Chứ minh bạch cho lão ấy tg h/thành thì tru tiên thành chuẩn kỳ thư i tờ cmnr.
Em là thằng đọc rất nhiều loại truyện nhưng quả thực chưa thấy truyện nào viết cảm xúc và lôi cuốn đc như phần đầu tru tiên. Thậm chí đọc đến phần thằng Ma thú huy động binh đoàn quái vật tiến đánh Thông thiên phong vẫn rất hấp dẫn. Nếu có đủ tg làm thêm 100 chương cuối nữa giải quyết triệt để âm mưu bí mật của hỏa tộc, liệt kê 1 phần cs sau này của các nv phụ như Lâm Kinh Vũ... Nâng tầm trận đánh cuối cùng Quỷ vương, mở ra giải pháp hồi sinh Bích Dao rồi cuối cùng giải quyết 3some BD - Quỷ lệ - LT.Kỳ là thành 1 tác phẩm trọn vẹn về độ bá đạo rồi. Đáng tiếc thay, chẹp!!!
Chính vì mấy cái thứ thập cẩm ở phần sau chạ liên quan j tới phần đầu mà iem thấy k hấp thụ được nữa :). Công nhựn đọc phần đầu thì thấy ổn ợ

LuckyCar

Xe container
Cụ có đọc qua kiếm hiệp chưa :D Truyện tiên hiệp nôm na viết về các thế giới rộng lớn hơn, nhân vật không chỉ tu tuyện võ thuật mà tu luyện pháp thuật, kiếm khí, đấu khí, phi thăng thành tiên...v...v...v nói chung cũng chỉ đọc để giải trí ấy mà cụ.
Cảm ơn cụ đã khai sáng, em mới đọc mất bộ của Kim Dung thôi, thế có khi mấy cao thủ của Kim Dung chỉ là loại phàm phu tục tử nếu lạc vào tiên hiệp ấy cụ nhỉ.

duongqua

Xe container
hic đọc Thất giới truyền thuyết mới khủng ạ

xilat-jat

Xe hơi
Em fan tiên hiệp đây.có cụ nào có bộ nào hay giới thiệu cho cháu với.

nhocdaica

Xe đạp
Trong tất cả các bộ truyện tiên hiệp thì mình đang đọc bộ đế bá đây nè. Mình chỉ thích bộ nào main bá đạo thôi

Chỉnh sửa cuối:

hocsinhc

Xe tăng
Các cụ đọc Lửa hận rừng xanh chưa.
Trong truyện có bùa ngãi, âm linh, bắn súng, phép thuật, võ hiệp, loại gì cũng có.

Hoàng Ly có thể được coi là nhà văn viết truyện kiếm hiệp nổi tiếng nhất nước ta.

Những tác phẩm của Hoàng Ly mang đậm phong vị núi rừng, đưa ta đến với những vùng đất ma thiêng nước độc. Bộ tiểu thuyết trường thiên dã sử nổi tiếng "Lửa hận rừng xanh", hư cấu cuộc đời của Tù trưởng Ðèo văn Lang, vua của người Thái đen Thái trắng, miền tây bắc Lai Châu rộng lớn , từ Phong Thồ, Nậm Nà, tới Mường Lay, Mường Tè, Bản Pháp... cho ta thấy ông có một vốn sống phong phú về người dân tộc. Những bộ khác như Giặc cái, Thập Vạn Ðại Sơn Vương, Nữ chúa hồ Ba Bể, Một thời ngang dọc đều đáng được coi là những tác phẩm đỉnh cao và độc đáo trong kho tàng văn học dòng kiếm hiệp của Việt Nam.

Những tác phẩm của Hoàng Ly đề cập đến nhiều hiện tượng lạ vẫn còn là vùng tối của khoa học hiện đại như thuật trường sinh, nhân điện, sự sống sau cái chết v.v... Những trang văn của ông mang đầy phong vị trinh thám, câu văn chau chuốt và hấp dẫn. Kết cấu truyện rất ly kì và đầy tính đột biến khiến người đọc say như điếu đổ.

Chỉnh sửa cuối: