[Funland] Có cụ nào đọc truyện tiên hiệp không ạ?

mn2t

Xe điện
Gr mình có cụ nào có sở thích đọc truyện tiên hiệp, huyền huyễn... không vào tản mạn linh tinh với em cho vui ạ, mưa gió quá, không biết giờ có bộ nào full rồi mà chất kiểu "Già Thiên" không ạ?
Các cụ thích đọc tiên hiệp cổ điển hay huyền huyễn, xuyên không?
Đọc món này phải có tý chịc choạc mới vô được. Bác đọc Huyền Thiên hay Đại Ma Vương xem, nhiều khi phát tỵ với thằng main mà cười rụng cả rốn.

ckvnvtbd

Xe buýt
Em bị nghiện 5 năm nay, ngày nào cũng đọc tầm 1 tiếng. Gần đây chuyển qua bilu xem Tru Tiên ạ

NTLT

Xe tăng
Em đọc mỗi Tru tiên, đọc cho biết một thể loại thôi chứ món này mất thời gian lắm ạ :)

wanderersg

Xe tăng
Thấy phàm nhân tu tiên thấy hay nhất và logic nhất. Tiếc là chưa có phần 2.

luongngoc

Xe tăng
Conver thi e chịu thôi cụ ạ

Cháu tập lái

[Tịch thu bằng lái]
Gr mình có cụ nào có sở thích đọc truyện tiên hiệp, huyền huyễn... không vào tản mạn linh tinh với em cho vui ạ, mưa gió quá, không biết giờ có bộ nào full rồi mà chất kiểu "Già Thiên" không ạ?
Các cụ thích đọc tiên hiệp cổ điển hay huyền huyễn, xuyên không?
Cháu đọc tất cả các thể loại luôn ạ nhưng thích nhất là " Đấu phá thương khung " ạ

Cháu tập lái

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới tu chân em đọc rồi, khá hài hước, có 2 cuốn kia em chưa đọc

Đọc sắc hiệp em chỉ đọc 1,2 cuốn mỗi khi muốn đổi gió :D Cụ nghiền type này thì sắc...à dâm quá =))

Em ko dám xem phim cụ ah, sợ hỏng hình tượng trong truyện :D Em fan của Bích Dao
Quỷ Lệ đây

thodandavang

Xe tải
Cháu đọc cả xxxx truyện. Nhưng mà thấy "Hổ phách chi kiếm" là hay nhất, nhiều lúc nổi da gà luôn. Còn "cực phẩm tiểu nông trường" là xúc động nhất.

camambeou

Xe tăng
Thể loại này em đọc mỗi cuốn Tinh Thần Biến, cuối cùng thấy không hợp khẩu vị

Lexus_LF_A

Xe hơi
Đỉnh cao hiện tại đang viết (sắp xong) theo em là Phi Thiên.
Em sẽ thử trích xem có nghiện không :D
em mới thử đọc ; tru tiên, thần mộ
E tự thấy : Em ko hạp
Truyện khá là rắc rối, mà đầu óc e giản đơn nội việc nhớ tên nhân vật và dây mơ rễ má trong đó đã khiến e đau đầu nên từ bỏ.

ps : Ngoài lề, ko biết có ai đọc Chu Hạo Huy, trinh thám ko ah ?
Tru Tiên có thể coi là khởi nguồn của tiên hiệp, truyện thời đó nội dung đơn giản nhất rồi đó cụ, sau này phát triển ra thêm rất nhiều thứ nữa :D
Ý cụ là box chuyện tiên hiệp bên trời đất phải k.
Bên đó em chỉ vào box khác :D
Đọc phàm nhân tu tiên, bàn long, tinh thần biến đi cụ. Ko dứt ra nổi luôn đấy cụ
3 bộ này em đọc rồi :D Phàm Nhân vẫn là đỉnh cao cụ nhỉ.

Phần 2 phàm nhân tu tiên em tìm ko thấy cụ có links ko vậy
Chưa có phần 2 đâu cụ, chắc là rất lâu nữa :D

Đọc món này phải có tý chịc choạc mới vô được. Bác đọc Huyền Thiên hay Đại Ma Vương xem, nhiều khi phát tỵ với thằng main mà cười rụng cả rốn.
Em lại ghiền kiểu tiên hiệp cổ điển, cứ cắm đầu tu luyện xong phi thăng là đẹp :D để khi nào thử chuyển qua cuốn Đại Ma vương xem thế nào, e thấy review cũng nhiều mà chưa đọc.

Toanlkh

Xe tải
Đọc tiên hiệp dài dòng mệt óc lắm. Các cụ thỉnh thoảng lướt vài chương siêu phẩm như "Tây uyển mị ảnh" cho đỡ mệt ;))

Lexus_LF_A

Xe hơi
Thể loại này em đọc mỗi cuốn Tinh Thần Biến, cuối cùng thấy không hợp khẩu vị
Cụ đoc thử Phàm Nhân Tu Tiên hoặc Già Thiên xem có hợp khẩu vị không, chuyện được đánh giá khá cao
Em bị nghiện 5 năm nay, ngày nào cũng đọc tầm 1 tiếng. Gần đây chuyển qua bilu xem Tru Tiên ạ
Có audio rồi đó cụ, thỉnh thoảng nghe để hồi tưởng cũng hay :D
Em đọc mỗi Tru tiên, đọc cho biết một thể loại thôi chứ món này mất thời gian lắm ạ :)
Vâng cũng không có nhiều thời gian đọc, thỉnh thoảng đọc cho đỡ ghiền thôi cụ ah :D
=))
Cháu đọc cả xxxx truyện. Nhưng mà thấy "Hổ phách chi kiếm" là hay nhất, nhiều lúc nổi da gà luôn. Còn "cực phẩm tiểu nông trường" là xúc động nhất.
2 cuốn này thuộc type nào hả cụ

dongbighug

Xe buýt
Cụ nên tìm đọc mấy tác phẩm của Phương Tưởng & Phượng Ca.
Em thấy đọc có logic, bố cục truyện chặt chẽ & nhiều cung đoạn cảm xúc đan xen cho ng đọc thấy đc sự đa dạng & tinh tế trong tác phẩm

Lexus_LF_A

Xe hơi
Cụ nên tìm đọc mấy tác phẩm của Phương Tưởng & Phượng Ca.
Em thấy đọc có logic, bố cục truyện chặt chẽ & nhiều cung đoạn cảm xúc đan xen cho ng đọc thấy đc sự đa dạng & tinh tế trong tác phẩm
Em khoái nhất Phương Tưởng và Vô Tội :D Phượng Ca lâu lâu em cũng thấy ra cuốn nào nổi nữa
Lão Vong béo thì được cuốn Phàm Nhân không hay vì quá hay :D

dongbighug

Xe buýt
Em khoái nhất Phương Tưởng và Vô Tội :D Phượng Ca lâu lâu em cũng thấy ra cuốn nào nổi nữa
Lão Vong béo thì được cuốn Phàm Nhân không hay vì quá hay :D
Theo em thì Phàm nhân chỉ hay đến khoảng hơn ngàn chương đầu....tiếp theo thì tác giả hơi đuối trong việc nâng level & tạo không gian cho nhân vật thể hiện vì ....quyền năng quá lớn :)