[Funland] Có Cụ nào biết về nhịn ăn thanh lọc cơ thể không ạ?

chaybo

Xe điện
Hay đây là kế sách bọn ********* đánh vào ngành hàng chanh của ta? Chúng tạo ra khan hiếm để dùng chanh Tàu? :))

ndktrading

Xe buýt
E hôm trước thử được ngày thứ nhất từ sáng đến tối đói quá ra làm cái 4 cái xúc xích thế là lỡ dở kế hoạch luôn.

công nông tàu

Xe container
Bác nào không đủ quyết tâm mới uống được mấy ngày mà đói quá không chịu được khi ăn lại phải ăn dần dần từ cháo rồi mới đến cơm chứ mấy ngày không ăn gì rồi bụp 1 phát bác tương ngay cơm hay thịt vào người sợ dạ dày không tiêu nổi. Em dự định uống chanh mật ong nhưng sẽ chuẩn bị trước hạt yến mạch, nếu không đủ quyết tâm thì húp tạm bát cháo yến mạch 1-2 bữa trước khi trở lại ăn uống bình thường.

forget

Xe hơi
:D cách này có vẻ hay các cụ nhỉ.^^

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Đọc đi đọc lại thì e rút ra mấy vấn đề sau:
1 - khả năng cơ hội buôn chanh kiếm tiền từ tỉnh ra hn của em bở ăn.
2 - trong chanh có axit - nếu uống bình thường đã thấy xốn xang cả ruột gan rồi huống hồ gì uống vào lúc đói. Và kiểu gì cũng để lại hậu quả dù ít hay nhiều.
3 - biện pháp này có khả năng thanh lọc ruột - nhưng cũng ko thiếu gì cách làm sạch ruột mà ko gây nguy hiểm.
4 - e ko tin lắm vì - con người sống đc 5-10 ngày ko có gì ăn đã là chuyện lạ thế giới rồi.
...
E cũng chả thử và cũng cấm tất cả người nhà e thử -

hung vuong GL

Xe buýt
Báo cáo các cụ em đã nhịn được chín ngày, và vẫn đang tiếp tục.
Bây giờ e bận chưa thể chia sẻ nhiều tí nữa đến cty em sẽ chia sẻ với các cụ chín ngày qua của em.

CRV7

Xe tải
các cụ ơi phương pháp này hoàn toàn có thể áp dụng nhé. Anh mình đã áp dụng thành công và thấy bảo hoàn toàn khỏe mạnh. nhưng các cụ uống đường chanh nhé. tỷ lệ ngọt nhạt tùy từng người. đường để nuôi cơ thể và tránh hạ đường huyết, ong anh mình trong thời gian áp dụng vẫn sinh hoạt và chơi thể thao bt.khi hết 12 ngày đi khám sk các bệnh như máu mỡ,huyết áp, gan mỡ hết luôn

duongcua03

Xe tăng
Cái món nhịn 12 ngày kiểu này nhà cháu chưa thử, nhưng có thử PP khác là ngày đầu tiên nhịn hoàn toàn chỉ uống nước lọc thấy cũng bình thường hơi thèm ăn nhưng chịu đcj. sau đó ăn ngày 3 bữa mỗi bữa cỡ 1 bát cơm gạo lứt muối mè đen trong 1 tuâng hay 10 ngày gì đó (lâu lâu rồi ko nhớ chính xác) trong quá trình đó cũng thấy nhiều biến chuyển lạ: ngày thứ 3,4 gì đó đi ngoài phân có muì kinh khủng sau đó giảm mùi và gần như ko có mùi thối vào ngày cuối nữa. Sau đó cân lại nhà cháu sút mất 5kg, nhàu như quả táo tầu, ai nhìn cũng tưởng mình mới bị bệnh !!!!

mất gương

Xe tăng
Cái món nhịn 12 ngày kiểu này nhà cháu chưa thử, nhưng có thử PP khác là ngày đầu tiên nhịn hoàn toàn chỉ uống nước lọc thấy cũng bình thường hơi thèm ăn nhưng chịu đcj. sau đó ăn ngày 3 bữa mỗi bữa cỡ 1 bát cơm gạo lứt muối mè đen trong 1 tuâng hay 10 ngày gì đó (lâu lâu rồi ko nhớ chính xác) trong quá trình đó cũng thấy nhiều biến chuyển lạ: ngày thứ 3,4 gì đó đi ngoài phân có muì kinh khủng sau đó giảm mùi và gần như ko có mùi thối vào ngày cuối nữa. Sau đó cân lại nhà cháu sút mất 5kg, nhàu như quả táo tầu, ai nhìn cũng tưởng mình mới bị bệnh !!!!
Và đúng như lời bác này nói nhịn ăn loại gạo đó đây .

little.xu

Xe hơi
Em làm đây ạ, nhưng em nhịn được đúng đến tối ngày t3 là thèm ăn quá và có việc tiếp khách nên phải ăn.
Bạn em thì nhịn 13 ngày vì bạn ấy uống có hơn 4lit nước 1 ngày chứ chưa đc 6l/ngày, đến ngày 12 thì bạn ấy mới đi ra những cái búi, cái sợi...như kiểu tóc í.
Trong quá trình 12 ngày, bạn ấy vẫn đi làm, đi tập rumba buổi tối như thường.
Vẫn phải hoạt động để toát mồ hôi, đi nhẹ ít thì hiệu quả hơn, chứ ko hoạt động thì uống bnh đi nhẹ bấy nhiêu thì chưa chuẩn lắm.
Bạn í sau 13 ngày - eo ơi, eo thon kinh khủng nên em mới làm theo, mỗi tội cái khoản thèm ăn nó kinh khủng lắm. Còn em vẫn hoạt động bt, không bị đói, bị mệt, bị hoa mắt gì cả nhưng mà...thèm ăn các cụ ạ

little.xu

Xe hơi
Em nhịn sau 3ng thì ăn lại vì thèm, nhưng sau 3 ng ko ăn gì, em ăn cũng ít đi nhiều, 1b cơm thay vì 2-2.5b như trước, tập để từ t2 tới Em áp dụng lại

anhduc88

Xe máy
Bạn e vừa làm theo phương pháp này xong, đúng 12 ngày chỉ uống chanh đường, 2-3 ngày đầu thấy nó kêu đói lắm. Nhưng tầm ngày 9 ngày 10 e gặp thấy nó tỉnh như sáo, còn phân gio thì em không hỏi ạ :P

huytung

Xe buýt
Có Cụ nào cho Em xin cái report cụ thể chút được không ạ? Có kinh nghiệm vẫn tốt hơn là làm theo cảm tính.

hoangthanhks

Xe tải
em rảnh việc vào hóng! đố cụ nào trong thời gian thanh lọc, ngày vẫn làm 1 nháy đấy! Các cụ làm được em gọi bằng cụ cụ luôn, hi

thtvuf

Xe điện
Hiện nay nhiều phương pháp chữa bệnh vô căn cứ được tuyên truyền chóng mặt, Khựa chăng? Không thể không nghĩ ......

tailieu

Xe tăng
Đa số bệnh đến là do ăn uống quá thừa chất, cơ thể tích trữ vào dạng mỡ.
Không cần phải làm kiểu thái quá nhưng mỗi tuần nên để tối thiểu 1 bữa đói, sao cho đủ mức để cơ thể buộc phải huy động lượng mỡ thừa, đồng thời tiêu những thứ cặn bã mà hệ thống bài tiết, tuyến mồ hôi chưa thải hết ra đc.

k_ngan124

Xe container
đang có ăn, đang ăn đc thì cứ ăn chứ. Đời sống đc mấy nỗi mà. Còn về phương pháp trên em có áp dụng - hồi áp dụng có biết là áp dụng đâu vì nghèo ko có gì ăn nên ko ngờ áp dụng phương pháp này đấy chứ. ^ ^, thì ra là mình đi trước thời đại

về thanh lọc cơ thể cháu ko thấy nhưng sút kí là có, tất nhiên cháu có kết hợp với gym và thể dục.

Chỉnh sửa cuối:

dungcarnival

Xe tăng
Hay là e và các cụ lập hội thanh lọc cơ thể nhể, thanh lọc tập thể cho có khí thế, với lại ai có chuyện gì còn xử lý kịp

windys

Xe tăng
Em không đọc hết 12 trang nên không biết là phương pháp nào, nhưng vợ em hiện đang làm phương pháp gọi là Đề tóp xinh, k biết tiếng anh viết ra sao. Có ở những nước phát triển từ lâu rồi mà

Chỉ uống nước mía + ướt + chanh bất cứ khi nào thấy đói. Vợ em làm được lần thứ 2, lần 1 làm thì khó hơn do chưa quen, nhưng theo như vợ nói thì làm sao thấy ng rất khoẻ và nhẹ nhõm

Sau khoảng 5-6 ngày thì mặt nổi mụn do các chất bã bắt đầu thải ra ngoài, e thấy cũng có vẻ thuyết phục. Còn làm được hay k thì là í chí và sở thích mỗi ng thôi.

Tiếng anh là: detoxing ạ