[Funland] Có Cụ nào biết về nhịn ăn thanh lọc cơ thể không ạ?

autobahn-hanoi

Xe tăng
cụ nào chuột bạch xem nào ... em đang gầy muốn tăng cân lên chịu rồi
em có ông bạn ở Đức, làm cái này từ đầu những năm 90 nhưng hơi khác:

- Mỗi tháng ông ý đều nhịn ăn từ 3 đến 7 ngày. Uống nước đường, vẫn ăn nhẹ, một số thứ zero calo nhé, chỉ để lấp đầy dạ dày.
- Mỗi năm làm tiếp như thế từ 2 tuần đến 4 tuần: phụ thuộc công việc và sức khỏe.

Ông ý là bác sĩ, và khuyến cáo là phải luôn nghe ngóng cơ thể mình. Việc nhịn ăn là bình thường, vì cơ thể có thể chịu được khoảng 1 tuần đến 10 ngày, nhưng với điều kiện không vận động và tiêu hao năng lượng các kluj nhé.

Cái 12 ngày của ông BS này em thấy cũng k có gì đặc biệt, chỉ là cần xác định rõ bù năng lượng theo mô hình nào, thằng béo nhiều thịt thì dễ làm hơn thằng gầy đang bị ốm.... Các kụ thực hiện lưu ý

SmallRiver

Xe điện
Ngày thứ 9: xuất huyết tiêu hóa.

LuckyCar

Xe container
Khi nào nghèo đói em vẫn áp dụng phương pháp khoa học này mà.

ngungay

[Tịch thu bằng lái]
em sợ chết giữa chừng lắm. uống có tí nước lsao mà sống đc
Thử đi, cái link cháu post trước mấy đứa thử 2-4 ngày đều sống cả
Có duy nhất 1 thằng theo được 14 ngày thôi

QuangTN

Xe buýt
Bạn em dậy thiền bẩu phải thiền để hấp thu năng lượng từ bên ngoài, thở đúng cách, uống mật ong để bảo vệ dạ dày. Đã hướng dẫn nhiều người nhịn thành công, trong đó có thằng bạn thân em nhịn đc 9 ngày. Còn ông thiền sư kia nhịn tối đa đc 21 ngày. Hết đợt người khoẻ ra, giảm bệnh tật. Hắn khuyên nếu ko thiền thì sẽ thiếu năng lượng sẽ mệt.

EyeStorm

Xe điện
Đoạn sợi rau muống từ thời di cư, em thấy ảo quá, sao mà sợi rau lại tồn tại được trong bụng thời gian dài thế
1 là rau bị hóa thạch trong bụng rồi cụ àh :D :D :D
2 là đói quá đâm... lẫn! Đêm trước ăn vụng miếng rau nuốt vội, hôm sau ra luôn :P :P :P

công nông tàu

Xe container
Mợ ơi,uống chanh mật ong vào buổi sáng một tgian rồi mợ có thấy da dẻ sáng sủa hơn k? Em đọc thấy sách báo nói uống như vậy đẹp da,cũng muốn thử ạ.
Da dẻ hết mụn nhọt, người nhẹ nhàng hơn. nói chung là giờ nghiện rồi. Hôm qua quên không mua chanh, sáng pha nước mật ong ấm, bọn F1 kêu ầm lên nhắc mẹ nhớ mua chanh.

lyhuong

Xe điện
Cháo thanh lọc cơ thể từ hơn năm nay rồi, ấy là khi kinh tế đói kém, cháu ko làm ra đồng nào.
Sáng: cơm nguội, muối vừng, ấm trà mạn.
Trưa: cơm trắng, trứng chiên, rau luộc, nước luộc rau.
Chiều: Cơm trắng, trứng tráng, lạc rang muối, dưa muối ( hôm nào xôm thì có tí chân giò luộc ), trà mạn ấm
Các cụ bẩu người giờ còn 50kg cao 168cm, thanh lịch, nhịu thanh lọc chửa :))
Mệ, thế mới biết xưa đi nghĩa vụ đói thế nào. Cái thực đơn của cụ nó như ở thiên đường rồi.

otoviet-nam

Xe hơi
Em dự là nhịn đến ngày thứ sáu nhẹ thì đi gặp doctor nặng thì đi gặp cụ diêm con nhà bà vương!

huytung

Xe buýt
Đoạn sợi rau muống từ thời di cư, em thấy ảo quá, sao mà sợi rau lại tồn tại được trong bụng thời gian dài thế
Vâng, cũng vì mấy đoạn như thế mà nhà Cháu hơi bị mất niềm tin :D lại phải hóng thêm nhiều kinh nghiệm.

zorba

Xe điện
Cháo thanh lọc cơ thể từ hơn năm nay rồi, ấy là khi kinh tế đói kém, cháu ko làm ra đồng nào.
Sáng: cơm nguội, muối vừng, ấm trà mạn.
Trưa: cơm trắng, trứng chiên, rau luộc, nước luộc rau.
Chiều: Cơm trắng, trứng tráng, lạc rang muối, dưa muối ( hôm nào xôm thì có tí chân giò luộc ), trà mạn ấm
Các cụ bẩu người giờ còn 50kg cao 168cm, thanh lịch, nhịu thanh lọc chửa :))
Em xác nhận lão này chân dài, da trắng, eo thon. Có lẽ nhờ chế độ ăn uống thanh lọc này nên lão mới có cơ thể như vậy :))

Saobanghp

Xe hơi
Da dẻ hết mụn nhọt, người nhẹ nhàng hơn. nói chung là giờ nghiện rồi. Hôm qua quên không mua chanh, sáng pha nước mật ong ấm, bọn F1 kêu ầm lên nhắc mẹ nhớ mua chanh.
Nghe công dụng của vụ mật ong - chanh nhưng em uống thử 1 hôm mà ko chịu được. Ruột gan nóng rát. Uống tiếp em sợ dạ dày ko chịu nổi nên ngừng luôn.

April_

Xe điện
Có một cách đơn giản hơn, các cụ/mợ có thể tham khảo:
http://www.webtretho.com/forum/f3268/phuong-phap-suc-ruot-thai-doc-to-555180/

Năm 2010 em đọc được topic này, cũng đã thử làm theo, nhưng được đúng 6 cốc đầu, rồi không đủ kiên nhẫn làm tiếp nên không thành công :(.
Sáng nay em vừa thử cái này rồi, em uống đc 3 cốc nước nóng pha muối, mặn gần như nước biển, xong lăn quay ra vì mệt luôn, ko thể uống đc thêm nữa :)).

Chỉnh sửa cuối:

tqt77

Xe điện
Tin hay không là tùy, còn làm được hay không lại phụ thuộc ý chí nữa ạ, ông bố em năm nay 77t rồi, mỗi năm cụ nhịn 1 đợt 8-9 ngày không ăn gì chỉ uống nước không thôi (không có chanh gì hết), cụ nhà em vẫn sinh hoạt, bơi ... và hay nói chuyện với các cụ ở câu lạc bộ Ba đình, các bác muốn kiểm tra thì về hỏi các cụ ở nhà mà đang sinh hoạt ở đó sẽ biết ông cụ nhà em thôi. Em cũng thử theo nhưng chỉ được 1-2 ngày sau đó là .éo chịu được, có lẽ vì em chưa đủ ý chí, quyết tâm.

TuDo2808

Xe điện
Kế hoạch của em là sẽ nhịn 18 ngày, nhưng em chưa thực hiện ngay, cứ từ từ xem kết quả của các cụ chuột trắng xem ntn đã!b-)

camry_doi_cu

Xe máy
nhịn ăn 2 bữa là em không chịu được rồi. Đây những 12 ngày

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Một số Cụ comment là đã biết và đang biết có người áp dụng phương pháp này, Các Cụ/Mợ nói trên có thể cho Em xin thêm thông tin được không ạ?
"Xin thông báo bây giờ là 20h12, sắp kết thúc 3 ngày nhịn ăn uống nước chanh.
Chỉ có một điều muốn nhấn mạnh là đã bị hao 2kg và vẫn còn rất sung sức. Chiều nay vừa từ Hà Nội về Bắc NInh. "

Đây là bản cập nhật tình hình áp dụng phuơng pháp của bạn e trên fb.Nó bảo uống chanh đường ạ.

công nông tàu

Xe container
Nghe công dụng của vụ mật ong - chanh nhưng em uống thử 1 hôm mà ko chịu được. Ruột gan nóng rát. Uống tiếp em sợ dạ dày ko chịu nổi nên ngừng luôn.
Nhà em sáng pha 1 bình 1,5 lít cả nhà sau khi vệ sinh buổi sáng mỗi người 1 cốc to , sau đó vào thay quần áo xong ra ăn sáng là vừa. Ban ngày hôm nào có hứng em lại pha tiếp bình nữa uống lai rai cả ngày. Dạo này chanh hiếm nên pha mỗi 1 bình buổi sáng nên luôn thấy thiếu.