[Funland] Có Cụ nào biết về nhịn ăn thanh lọc cơ thể không ạ?

xebetong

Xe container
Em nhịn 1 năm nay rồi, có gì đổ mồm đâu

KiLi001

Xe buýt
em béo lắm nhưng mà nhịn thế chả sống đc

bobaobao

Xe hơi
bài này em cũng đọc rồi, nhưng các cụ trên này chửi kinh quá.

Em cũng chưa dám thử, nhưng không phải là nhịn đói mà uống nước chanh đâu nhé. Nước đường chanh các cụ ạ!!!

lehuyest

Xe buýt
48 Nguyễn Văn Huyên, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, Hà Nội
ANh ở xóm nhà cháu cũng đã từng thử thành công phương pháp này rồi các cụ. sau vụ thử mỗi bữa cơm anh ấy ăn hết 2 bát gạo nếp nấu thành cơm( cháu nói điêu chết luôn) sau đó anh trắng hồng hào và lên cân điều đặn.ANh bảo phải kiên trì mới làm được nếu bỏ giữa trừng mà ăn vào dễ dẫn đến tử vong.

hoa_hong_den

Xe hơi
Khoảng nửa năm nay em uống đều đặn mỗi sáng trước bữa ăn ít nhất 1 cốc 300ml chanh mật ong ấm với mục tiêu để thanh lọc cơ thể nhưng thật là không ngờ em lại giảm được ~ 5 kg giờ em muốn uống theo công thức 12 ngày nữa để tẩy hết cặn bã trong cơ thể chứ mục tiêu giảm cân nếu giảm thì tốt, không cũng chả sao.

Em mà kiếm được chanh em sẽ làm chuột bách rồi báo cáo lại.
Mợ ơi,uống chanh mật ong vào buổi sáng một tgian rồi mợ có thấy da dẻ sáng sủa hơn k? Em đọc thấy sách báo nói uống như vậy đẹp da,cũng muốn thử ạ.

huytung

Xe buýt
Cái này nhiều người đang thử... đang nghe ngóng xem kết quả thế nào???
12 ngày chưa chứng kiến, còn 7 ngày chứng kiến rồi. Uống nc chanh trong 7 ngày liên tục. Cũng hpa mắt chóng mặt đấy. Cụ nào làm việc nặng ko chịu nổi đâu. Việc này là có thật các cụ ah, ko phải chém đâu. Cơ quan em mọi ng làm cũng nhiều rồi
Cty e có đứa đang thử rồi hôm nay là ngày đầu tiên e ý thực hiên e thấy sáng nay có chanh và nước
Em thử 1 ngày từ sáng đến tối, tối bị nôn 1 phát ra cả mật luôn, vì xót bụng :((. Đành làm cái bánh mì với bát phở.
Cháu đọc bài này thì thấy người viết cũng nhiều tuổi. Sao cụ chửi người ta thế? Cụ không tin thì cứ bảo là không tin, sao phải chửi người ta thế?
Nhà cháu biết có 1 bạn nữ, làm công sở, nhà cũng gọi là có điều kiện. Bạn ấy vừa hoàn thành xong 12 ngày theo bài viết này.
Có điều là không thể nhịn tuyệt đối như hướng dẫn mà có bổ trợ thêm nước mía và mật ong.
Thằng bạn e nó đang chuột bạnh,hôm nay là ngày thứ 2,Có kết quả e báo với các cụ sau ạ
Bên forum này có cụ trẻ đã thực hiện 13 ngày rồi ạ
http://vozforums.com/showthread.php?t=3798208

Mợ nào đang thất nghiệp, không phải đi làm nên thực hiện, vừa tốn ít tiền sinh hoạt vừa đẹp da
E ở cty e được hai ngày rồi hôm đầu nghe có vẻ tươi tỉnh hnay có vẻ oải ..giọng nói không còn thánh thót ...đi lại không còn tung tẩy ...
Một số Cụ comment là đã biết và đang biết có người áp dụng phương pháp này, Các Cụ/Mợ nói trên có thể cho Em xin thêm thông tin được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

tcthegioioto

Xe điện
Em đang tính thử, nhưng mang ra hàng phở để tránh trường hợp đáng tiếc.
Em vừa uống xong thấy xót ruột quá kêu làm ngay tổ phở, 2 quả trứng. Sợ quá :D

thtvuf

Xe điện
Sợ thật! Mấy sợi rau muống từ thời băng hà mà vẫn còn trong ruột, lại còn xơ sợi,giẻ rách nữa.Em là em nể luôn. Đôi khi nhịn 1 ngày thì có lý chứ chơi thế này là quá ảo....

Nhạc

Xe container
E tưởng uống nước chanh nhiều axit nó bào mòn hết cả thành bao tử, thành ruột ?

Không ăn gì, chỉ uống nước, thế mà ngày 1-4 lại lên 2kg. Lấy năng lượng ở đâu để tang cân lúc này nhỉ?

lyhuong

Xe điện
ANh ở xóm nhà cháu cũng đã từng thử thành công phương pháp này rồi các cụ. sau vụ thử mỗi bữa cơm anh ấy ăn hết 2 bát gạo nếp nấu thành cơm( cháu nói điêu chết luôn) sau đó anh trắng hồng hào và lên cân điều đặn.ANh bảo phải kiên trì mới làm được nếu bỏ giữa trừng mà ăn vào dễ dẫn đến tử vong.
Đấy, cái quan trọng nhất là bỏ dở giữa chừng nó sẽ thế nào thì không thấy ai nhắc đến.....8-x

DxI 800

Xe hơi
Hai vợ chồng chị gái cháu đã làm nhưng ko phải nước chanh mà là mật ong pha loãng với nước lọc. Uống trong 9 ngày. Để cháu hỏi thử xem.

Biahn

Xe điện
Sách dạy yoga có hướng dẫn là 1 tuần k ăn một ngày, chỉ uống nước và nghỉ ngơi để thanh lọc cơ thể. Còn như cụ chủ thì vừa k ăn chỉ uống nước, vừa làm việc trong 12 ngày thì e đảm bảo 100% là nói phét.

sonnq74

Xe tăng
em cũng đang quan tâm. Và có người đã là mách cho bài chỉ dụng trong 2 ngày, đưa lên để các cụ tham khảo và cho ý kiến: nguyên liệu: 05 túi muối công nghiệp (loại này e ko hiểu là muối gì mà không mặn, họ không cho biết chỗ mua vì giữ bí quyết); 05 quả bưởi vừa ngoạt, vừa chua; 80ml dầu ôliu.
Ngày 1: chỉ ăn khoai tây luộc và uống nưoc đến 14h thì không ăn gì nữa. Lần 1: 18h ép nước bưởi (1quả) hòa cùng 1 túi muối hấp cách thủy cho ấm rồi uống; 20h làm như lúc 18h, 22h làm như lúc 18h cho thêm dầu ôliu; 8hsáng hôm sau làm như lần 1, 10h làm như lần 1. Đến 12h ăn chút cháo gạo và đậu xanh, tối hôm đó ăn nhẹ. Ngày hôm sau ăn uống sinh hoạt bình thường

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Chắc áp dụng tùy người, chứ mấy cụ mợ mà phải chạy đi chạy lại làm hùng hục như trâu để kiếm xèng mà dùng cái này thì chắc là tèo trước khi cơ thể được thanh lọc :)

DTK65

Xe tăng
Em không tin phương pháp này lắm..xét về khía cạnh khoa học thì dạ dày co bóp liên tục để nghiền thức ăn kể cả lúc ngủ nên trong dạ dày lúc nào cũng phải đảm bảo có thức ăn để dạ dày làm việc. Nếu không có thức ăn trong dạ dày nhiều ngày thì sẽ dẫn đến đau dạ dày. Em nghĩ phương pháp một tuần nhịn ăn một ngày hoặc một tháng ăn chay một tuần có thể thanh lọc cơ thể hiệu quả hơn. Những người ăn chay trường cơ thể vẫn khỏe mạnh và ít bệnh tật hơn..

DVG

Xe điện
Cháo thanh lọc cơ thể từ hơn năm nay rồi, ấy là khi kinh tế đói kém, cháu ko làm ra đồng nào.
Sáng: cơm nguội, muối vừng, ấm trà mạn.
Trưa: cơm trắng, trứng chiên, rau luộc, nước luộc rau.
Chiều: Cơm trắng, trứng tráng, lạc rang muối, dưa muối ( hôm nào xôm thì có tí chân giò luộc ), trà mạn ấm
Các cụ bẩu người giờ còn 50kg cao 168cm, thanh lịch, nhịu thanh lọc chửa :))