[Funland] Có Cụ nào biết về nhịn ăn thanh lọc cơ thể không ạ?

hoangtho03

Xe hơi
Em cũng từng uống nước và ăn ngoài đường gần 30 ngày vẫn khỏe,các cụ thấy có teen không?

Chỉnh sửa cuối:

thtvuf

Xe điện
S:Dao dạo này phong trào thanh lọc cơ thể lên cao thế nhỉ ? Em chả có gì mà nạp, nói gì đến thanh lọc :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em cũng từng uống nước và ăn ngoài đường gần 30 ngày vẫn khỏe,các cụ thấy có teen không?
Năm 2002 có lần gần 20 ngày đi công tác liên miên em ko ăn 1 hạt cơm nào vào bụng, chỉ có bia riệu tiếp khách từ tỉnh này qua tỉnh khác khắp miền Tây và Đông Nam bộ. Sau về Sài gòn vào bếp ăn cơ quan thấy cơm thèm quá chén 4 bát luôn, ngon kinh khủng. Nhịn ăn cơm gần 20 ngày chả sao cả, chỉ là dùng thực phẩm khác thay thế thôi, dùng nước chanh đường cũng vậy chỉ khác là thiếu 1 số vi chất

tieunhupha

Xe điện
Nhiều cụ có vẻ ngày xưa cấp 2 lười học hay sao mà phản đối kinh thế nhỉ. Cơ thể con người có nhiều chất được tích lũy nên nếu nhịn ăn thì những chất này sẽ được mang ra nuôi cơ thể. Đằng này lại còn bổ sung thêm đường thì các chất bị lấy đi cũng sẽ hạn chế bớt. Mà vụ thanh lọc này chỉ nhịn ăn có 12 ngày chứ có phải 1-2 tháng đâu kiệt sức được. Người ta cũng đã nói những người bị tiểu đường, áp thấp, tim mạch thì ko nên thử món này rồi.

công nông tàu

Xe container
Ngày thứ nhất Em tình nguyện làm chuột bạch, hàng ngày vào đây viết nhật ký cho các cụ tham khảo nhé.
Hôm nay em bắt đầu ngày đầu tiên. Sáng ngủ dậy uống 1 cốc 1/2 l nước chanh rồi đi cônng việc nhong nhong ngoài đường đến 2 giờ chiều ( đi bộ tầm 4 km). Em quên mang theo nước để uống nhưng cũng không cảm thấy đói. Về nhà tì tọp khoảng 1l nữa ( Uống làm 2-3 lần) Chiều lại tung tăng đi chơi ( đi bộ khoảng 2 km).
Tối về lại uống tiếp. Nói chung ngày hôm nay em sẽ cố gắng hoàn thành định mức 4 l nước chanh mật ong. Em dự định trong mấy ngày đầu pha nước ngọt hơn 1 chút nhưng sáng nay em quen tay vẫn pha như mọi ngày vậy mà uống chả thấy xót ruột gì cả.
Tâm trạng vui vẻ, thể trạng bình thường, hơi có chút thèm ăn nhưng uống nước vào ngang dạ lại hết thèm.

công nông tàu

Xe container
Quên không kể là lúc chiều em uống 1 thìa nghệ tươi ngâm mật ong để vừa ngọt cho đỡ đói, vừa có nghệ chắc cũng không bổ ngang thì bổ ngửa :D

Đầu ra chưa có gì :-w. ( Chỉ đi nhẹ sau khi uống nước khoảng 15-20 phút )

huytung

Xe buýt
Quên không kể là lúc chiều em uống 1 thìa nghệ tươi ngâm mật ong để vừa ngọt cho đỡ đói, vừa có nghệ chắc cũng không bổ ngang thì bổ ngửa :D

Đầu ra chưa có gì :-w. ( Chỉ đi nhẹ sau khi uống nước khoảng 15-20 phút )
Mấy ngày đầu Mợ nên bớt đi ra ngoài chứ nào thì ốc, phở, bún, bánh đa, đồ nướng, đồ chiên dậy mùi nó cám dỗ lắm ạ :))

công nông tàu

Xe container
He he em không ở VN nên ra ngoài thoải mái, làm gì có bún phở để mà ngã lòng :))
Tuy chưa đến cuối ngày nhưng em cứ tổng kết cái ngày thứ 2 ( Giờ mới có 5 rưỡi chiều)
Hôm nay cảm giác thèm ăn đã không còn, người bình thường, đầu hơi nặng nặng , không hẳn là đau đầu( Có thể vì thời tiết 2 hôm nay lúc mưa lúc nắng)
Hôm nay em cũng lang thang ra ngoài từ lúc 2 giờ chiều đến 5 giờ chiều cứ lẵng nhẵng đi bộ đi dạo lung tung cùng F1 cũng được chừng 4km
Nhưng trong lúc đi bộ em có không cầm lòng được ăn 1 cái kem ốc quế cùng F1. ( Chắc không sao đâu nhỉ :)) )
Hôm nay hoàn toàn không thèm ăn.
Đi nặng 1 lần bình thường như mọi khi. Mới uống 3 l nước. Từ giờ đến tối tiếp tục uống.
Em có quyết tâm làm vì hôm thứ 2 vừa rồi vừa nói chuyện với 1 chị, chị ấy thường xuyên nhịn ăn để thanh lọc cơ thể. Nhịn luôn, chỉ khi nào thật khát mới uống chút nước , chị ấy vẫn chạy bộ hàng ngày. Mỗi lần nhịn 7 ngày. Năm làm vài lần.
Chị ấy bảo mỗi lần làm xong tưởng như có 1 cơ thể mới, sau kỳ nhịn thì làn da cũ bong hết lại được 1 làn da mới mịn màng.

Chỉnh sửa cuối:

so.young

Xe tải
Thứ 6 này mồng 1, rồi được nghỉ cuối tuần ở nhà. E sẽ thử làm vào mấy ngày này xem thế nào, lỡ có tụt huyết áp cũng đỡ rủi ro.

quaychan

Xe tăng
Thôi lạy các bác sỹ, nhịn ăn bún bò bữa sáng em còn éo nhịn nổi là nhịn 12 ngày liền.
Cứ không ăn sáng là cả buổi đấy em éo làm nổi việc gì cho ra hồn, nói chuyện còn chả buồn nói :D

trantit

Xe đạp
Nhà mình có người nhà bị bệnh, cũng nghe tư vẫn ở đâu đó về nhịn ăn để chữa bệnh. Bệnh chưa thấy khỏi mà chỉ thấy cơ thể suy nhược, sau phải bỏ phương pháp "thanh lọc cơ thể" này.

huytung

Xe buýt
Nhưng trong lúc đi bộ em có không cầm lòng được ăn 1 cái kem ốc quế cùng F1. ( Chắc không sao đâu nhỉ :)) )
Hôm nay hoàn toàn không thèm ăn.
...
Chị ấy bảo mỗi lần làm xong tưởng như có 1 cơ thể mới, sau kỳ nhịn thì làn da cũ bong hết lại được 1 làn da mới mịn màng.
Đề nghị Mợ hôm nay giữ mình hơn hôm qua nhé :))

công nông tàu

Xe container
Đề nghị Mợ hôm nay giữ mình hơn hôm qua nhé :))
Ngày thư 3:
Ngày hôm nay em ở nhà cả ngày, trời mưa nên ở nhà hết nằm lại ngồi chả làm gì, vào FB thỉnh thoảng lại thấy bạn bè post đồ ăn nên cũng hơi xót ruột. Không phải là thèm ăn mà chắc là do phản xạ dạ dày tiết axit.
Sức khỏe bình thường, đầu óc nhẹ nhàng không bị đau như hôm qua ( Vậy em khẳng định hôm qua là do thời tiết)
Cả ngày em cũng hoàn thành được 5l nước chanh. Sáng vệ sinh xong em uống trước 2 thìa mật ong nghệ ( hỗ trợ cho cái dạ dày) sau khoảng 10 phút em mwois bắt đầu uống nước chanh mật ong, chắc tối trước khi đi ngủ em uống 2 thìa mật ong nghệ nữa.
Đầu ra đi 2 lần, lần đầu buổi sáng như bình thường , buổi tối 1 lần hơi như kiểu bị ăn đồ lạ bụng bị đi ngoài nhưng chỉ ít thôi. :))

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cách đây 8 năm em thực hành cái này rồi, 15 ngày nhịn chỉ uống nước, giảm 10kg, không chết được đâu.

công nông tàu

Xe container
Ngày thứ 4
Sức khỏe, tâm trạng thật sảng khoái, chiều em cũng đi bộ chừng 2 km vào chùa tụng 1 thời kinh rồi về. Hoàn thành 5l nước chanh.
Đầu ra không có gì. Cân nặng không giảm.

Autumn!

Xe tải
Em cũng đăng kí thực hành thử theo phương pháp này và bắt đầu từ ngày hôm nay. Kết quả báo cáo theo từng ngày em sẽ để đến cuối ngày xem mình có thực hiện được như mợ congnongtau không. Chúc Mợ thành công