[Funland] Có Cụ nào biết về nhịn ăn thanh lọc cơ thể không ạ?

Phập

Xe điện
Có dạo em uống sinh tố beer cả tháng giời chả ăn gì, đến gần ngày cuối nhận thấy cơ thể được thanh lọc gần như tuyệt đối, hết nôn trớ, nồng độ máu trong cồn thấp hẳn, cơ thể khỏe mạnh cường tráng, bảo nằm là ngồi, bảo ngồi là đứng, bảo đứng thì đi cảm giác thăng hoa đê mê râm ran truyền đến từng tế bào trên cơ thể như tiên vậy.

Hay thật.

công nông tàu

Xe container
<p>
Em cũng đăng kí thực hành thử theo phương pháp này và bắt đầu từ ngày hôm nay. Kết quả báo cáo theo từng ngày em sẽ để đến cuối ngày xem mình có thực hiện được như mợ congnongtau không. Chúc Mợ thành công
</p>
<p>&nbsp;</p>

Cố gắng lên mợ ơi! Quan trọng là không đặt mục đích gì nhiều để không bị thất vọng đâm nản.

connguoilangbat

Xe tải
tào lào bí đao
mấy giờ rồi còn tin mấy thứ này ?

công nông tàu

Xe container
Ngày thứ 5
Hôm nay sáng ngủ dậy em uống liền 1 cốc nửa lít nước chanh rồi ra khỏi nhà lúc 9 giờ sáng. Đi miết từ đó đến giờ là 9 giờ tối mới về đến nhà cả ngày có uống vài cốc nước lọc, Buổi trưa lạc chân ra đồng sà vào vườn quả phúc bồn tử ( mâm xôi) thế là hái ăn lấy ăn để quên mất là mình đang ăn kiêng :)) Tổng cộng em chén khoảng 200-300 gr quả. Không biết công lao mấy ngày nhịn ăn của em có bị thành công cốc không :((
Nhưng hôm nay em đi bộ khá nhiều, chắc tầm 10 km, chiều về chùa tụng kinh rồi xới cây cuốc cỏ trong vườn chùa đến 9 giờ tối.
Tinh thần, sức khỏe rất tốt, chưa bao giờ thấy khỏe như bây giờ. Mọi khi đi 1 chút thấy mệt nhưng hôm nay đi ngần ấy đường đất, làm bao nhiêu việc mà người vẫn như tràn đầy năng lượng.
Cố gắng từ giờ đến đêm em hoàn thành 3 lít. Không thèm ăn 1 tí nào. Trưa nay đi dưới trời nắng nóng, vác 1 túi đồ nặng đi bộ khoảng 5 km, khi về chị bạn ngồi cạnh ăn uống mà em cũng không thèm tí nào. :-"
Cân nặng không giảm nhưng ngày hôm nay có đến 5 người hỏi em sao dạo này gầy thế. :-s

Đầu ra không có gì. Em đang lạ là mọi người thực hiện trong 3-4 ngày đầu vẫn đi nặng đu ít dù nhiều mà sao em từ ngày thứ 3 đã không có gì rồi :((

huytung

Xe buýt
Ngày thứ 5
Hôm nay sáng ngủ dậy em uống liền 1 cốc nửa lít nước chanh rồi ra khỏi nhà lúc 9 giờ sáng. Đi miết từ đó đến giờ là 9 giờ tối mới về đến nhà cả ngày có uống vài cốc nước lọc, Buổi trưa lạc chân ra đồng sà vào vườn quả phúc bồn tử ( mâm xôi) thế là hái ăn lấy ăn để quên mất là mình đang ăn kiêng :)) Tổng cộng em chén khoảng 200-300 gr quả...
Quên j mà quên... :)) Lần 2 rồi Mợ nhé. Lần sau khéo Mợ lại bảo là quên mất đang nhịn ăn, nấu cơm ăn trưa hoặc tối là hay lun :-L

công nông tàu

Xe container
Cám ơn cụ huytunng làm giám sát viên. :)) em nói thật mà :)) cụ bảo lạc vào cánh đồng zư lày không mê đi mới là lạ.

Chỉnh sửa cuối:

minxngu

Xe máy
Uống chanh kết hợp với viên sủi multivitamin đc không ạ

hoaianh123

Xe máy
Nhịn ăn chỉ làm mình mệt mỏi chứ được gì đâu hả cụ

công nông tàu

Xe container
Em thấy khỏe ra. Các cụ cứ để em làm chuột bạch xem thế nào rồi hãy quyết định.
Hiện tại em đang có thời gian rảnh rỗi chả phải làm gì, Sói vắng nhà không phải nấu nướng nên em cố gắng thực hiện hết 12 ngày xem sao.
Hiện tại em có cảm giác cơ thể rất nhẹ nhàng, làm việc gì không cảm thấy nhanh mệt như trước. Còn 1 tuần nữa. Các cụ cứ chờ đi em sẽ báo cáo tỷ mỉ.

Autumn!

Xe tải
Em thấy khỏe ra. Các cụ cứ để em làm chuột bạch xem thế nào rồi hãy quyết định.
Hiện tại em đang có thời gian rảnh rỗi chả phải làm gì, Sói vắng nhà không phải nấu nướng nên em cố gắng thực hiện hết 12 ngày xem sao.
Hiện tại em có cảm giác cơ thể rất nhẹ nhàng, làm việc gì không cảm thấy nhanh mệt như trước. Còn 1 tuần nữa. Các cụ cứ chờ đi em sẽ báo cáo tỷ mỉ.
Mợ thân mến, theo kế hoạch đáng nhẽ em phải thực hiện rồi nhưng do có chuyến bay nên em chuyến sang ngày hôm nay. Sáng nay em đi ăn sáng với bạn bè, chỉ ngồi nhìn thôi và uống gần 1,5 lít nước nhưng do chưa mua kịp mật ong nên pha 7 quả chanh và đường cho gần 1,5l nước nên tình hình là hoa mày chóng mặt cồn ruột, hình như em pha nhiều chanh quá. Chiều nay e đi mua mật ong để thay đường. Em cũng hi vọng mình theo được chuơng trình này, e thừa béo nên lượng mỡ thừa dư sức nuôi đủ em đến hàng năm:D , chỉ có điều em thèm ăn lắm mà đang vờ như lạnh lùng băng giá. Mong học tập mợ nhiều

thaihoa47

Xe máy
Dân trí thấp quá nên những phương pháp phản khoa học như thế này mới có cơ hội lan truyền

công nông tàu

Xe container
Mợ đừng sốt ruột mà pha nhiều chanh quá sợ sẽ ảnh hưởng dạ dày.
Pha nước chanh mật ong Cho thêm chút muối em thấy dễ uống hơn. Nếu thấy cồn ruột thì giảm bớt chanh đi.
Đặt mục tiêu là thanh lọc cơ thể,giảm cân hay không không quan trọng. Em cũng rất béo,3 tháng vừa rồi em giảm được 5 kg do uống đều đặn mỗi sáng 1cốc chanh mật ong ấm,ăn uống bình thường.

minxngu

Xe máy
Mợ thân mến, theo kế hoạch đáng nhẽ em phải thực hiện rồi nhưng do có chuyến bay nên em chuyến sang ngày hôm nay. Sáng nay em đi ăn sáng với bạn bè, chỉ ngồi nhìn thôi và uống gần 1,5 lít nước nhưng do chưa mua kịp mật ong nên pha 7 quả chanh và đường cho gần 1,5l nước nên tình hình là hoa mày chóng mặt cồn ruột, hình như em pha nhiều chanh quá. Chiều nay e đi mua mật ong để thay đường. Em cũng hi vọng mình theo được chuơng trình này, e thừa béo nên lượng mỡ thừa dư sức nuôi đủ em đến hàng năm:D , chỉ có điều em thèm ăn lắm mà đang vờ như lạnh lùng băng giá. Mong học tập mợ nhiều
Nửa đến hai quả thôi mợ ơi mợ muốn vô bệnh viện sao

công nông tàu

Xe container
Em pha chua như nước chanh bình thường mình vẫn uống,giảm ngọt một chút. Nếu mợ emchuacay thấy cồn cào ruột quá thì ăn miếng bánh quy hoặc bánh mỳ khô để nó hút bớt nước Chua trong dạ dày đi,rồi bắt đầu lại chứ mợ uống Chua quá thế lại đau dạ dày thì chết.
Em thường pha 2-3 quả chanh vàng to với 3 lit nước+ 3-4 thìa canh mật omg. Điều em mong chờ là đầu ra của ngày thứ 9 (như trong công thức :) )

duchungnmgsu

Xe hơi
8-| Nhà cháu đọc được cái này không biết thực hư ra sao lại mang lên đây hỏi cao nhân ạ:

Thùy link:
http://www.yan.vn/song-khoe-12-ngay-nhin-an-se-giup-thanh-loc-co-the-mot-cach-hoan-hao-28570.html

Hiện tại trong topic có 2 Mợ đang thực hiện và tiến hành truyền tai trực tiếp, các Cụ/Mợ hóng rồi ủng hộ nhé. Em đang chờ đến lúc giao mùa sẽ theo vì việc của Em hơi vất, sợ mùa Hè không chịu được nhiệt.
Em nghe nói nhịn ăn chất bột lâu ngày dẫn tới tình trạng suy guảm trí nhớ đấy các cụ ợ. E th

conddor

Xe tải
Từ những năm 1988 em đã áp dụng kiểu nhịn ăn thanh lọc cơ thể kiểu này. Dền dứ mãi chưa thục hiện, nhân 1 hôm mẹ mắng tội lười học em nhịn phát 4 ngày ko ăn gì làm bà già phát sốt:D
Ko nhớ đọc cái tài liệu đó ở đâu, nhưng em cho rằng cách làm này cũng đáng tin đấy. Tất nhiên là tùy thuộc cơ địa mỗi người, bị huyết áp thấp, rối loạn đường huyết mà áp dụng có khi đi trước người khác 50 Năm, khỏi cần lo lắng bệnh tật:D
Ngày bé em cũng hay dỗi mẹ nhịn ăn kết hợp thanh lọc cơ thể :D. Có hôm nhịn bữa tối, sáng hôm sau cũng nhịn rồi đi học thế là buổi trưa đi bộ từ trường về nhà, sách cái cặp liêu xa liêu xiêu bạn cùng lớp đi đằng sau nó hỏi sao mày làm sao mà như say rượu thế:D

Nếu chỉ uống chanh với nước thôi thì em quan ngại, chứ có mật ong thì không sao, mật ong rất cao năng lượng, uống vào hạn chế cảm giác đói, nó còn có tác dụng đốt cháy mỡ.

huytung

Xe buýt
Dân trí thấp quá nên những phương pháp phản khoa học như thế này mới có cơ hội lan truyền
Phản khoa học thế nào Cụ? Cụ mở mang thêm cho nhà Cháu với ạ?
Em nghe nói nhịn ăn chất bột lâu ngày dẫn tới tình trạng suy guảm trí nhớ đấy các cụ ợ. E th
Cụ cho nhà cháu xin nguồn được không ạ? Cụ nghe nói ở đâu? Nghe ai nói? :(

Autumn!

Xe tải
Ngày thứ 1. E uông khoảng 4,5 lít nước với 17 quả chanh to và cồn ruột kinh khủng khiến vừa rồi e có ăn 2 gói bim bim, tổng 100 gram thì ko rõ có vấn đề gì ko. E hơi hoa mày chóng mặt và nước uống nhiều quá nên output đến chóng mặt. E vẫn cố sang ngày mai và cố ko bim bim j nữa

EyeStorm

Xe điện
Ngày thứ 1. E uông khoảng 4,5 lít nước với 17 quả chanh to và cồn ruột kinh khủng khiến vừa rồi e có ăn 2 gói bim bim, tổng 100 gram thì ko rõ có vấn đề gì ko. E hơi hoa mày chóng mặt và nước uống nhiều quá nên output đến chóng mặt. E vẫn cố sang ngày mai và cố ko bim bim j nữa
Sak... mợ định thanh lọc cơ thể bằng cách nằm viện chữa bục dạ dày và nuôi bằng đường tĩnh mạch hay sao mà quất 17 quả chanh to trong 1 ngày :-ss :-ss :-ss
Cá nhân em ko thanh lọc cơ thể vì em cũng chẳng cần (em 1m67 nặng 57 cân - quá gầy luôn). Nhưng khi em đi nắng về tới nhà mà em quất cốc nước chanh đường (nửa lít nước + đá với 1 quả chanh) là cũng thấy hơi xót xót bụng rồi ý.
Mợ giảm bớt chanh đi.

antidau

Xe container
Tháng này nóng,
nếu phải ít nhiều di chuyển ngoài đường (đi làm bằng xe máy) thì không nên thực hiện
Thường là làm phương pháp này vào cuối mùa xuân và giữa mùa thu đơn giản hơn mợ ạ