[Funland] Có Cụ nào biết về nhịn ăn thanh lọc cơ thể không ạ?

hgb

Xe container
EM ko theo,nghe đã hoảng. Cả ngày chỉ có nc chanh cầm hơi, mà em thì đau dạ dày. Nếu theo liệu trình này, chắc là cái dạ dày của em bục cmn ra trước khi cơ thể dc thanh lọc.

Hàng ngày em tự thanh lọc cơ thể; ăn ít đạm, nhiều rau xanh, 3 chén cơm 1 ngày và uống nhiều nc, thêm 1 chút hoa quả.

công nông tàu

Xe container
Kinh quá ạ! Em thích dùng từ chất xơ hơn :P Mợ có thực hiện thì viết nhật ký lại từng ngày Mợ nhé. Hóng report của Mợ xong là Em theo :D
Hi hi ' bùi nhùi giẻ rách" đấy là em dùng từ của bản gốc đấy chứ ạ :)) . Nhiều cụ cứ sợ đang ăn dở thì bỏ vì không đủ quyết tâm nên em cũng sẽ lận lưng ít bột yến mạch. Nếu khi nào tụt huyết áp quá là em chống đói bằng bát cháo yến mạch loãng. :)) chứ nhịn ăn sạch ruột vài ngày mà chơi ngay bát cơm nguội vào sợ dạ dầy không chịu được.

suvman

Xe máy
Chuẩn bị oánh nhau với Tàu éo có cơm mà ăn thì áp dụng fương fap này cũng dc =))

QuangTN

Xe buýt
Em vừa dừng cuộc chơi sau 3,5 ngày để nghe ngóng. 1/2 ngày thứ 4 ăn cháo trắng.
Nhìn chung là chỉ thèm ăn chứ sức khoẻ thì ko sao vì đã có đủ đường và nước.
Mấy tháng nữa lại làm đợt dài hơn.

68686868

Xe hơi
Có nhịn ăn sáng thôi mà tay chân e bủn rủn rồi..nhìn cái hành trình nhịn ăn của cụ chắc e chả thọ qa đc 2 ngày :))

sphinxvnn

Xe tải
Vị bác sỹ này chưa đọc kỹ đã phán vội vàng quá. Năng lượng từ đường và chanh, có thể cho thêm ít muối bổ xung khoáng nên cơ thể vẫn có năng lượng để hoạt động bt mà.
Em vẫn đang theo dõi liệu trình của mọi người
Đường + Chanh có năng lượng, nhưng được bao nhiêu kcal? Một ngày vận động, làm việc... hết bao nhiêu kcal?

Chắc chắn là đường + chanh không được bao nhiêu năng lượng nên mới có chuyện giảm vài cân. Mà người béo còn có mỡ để mà giảm cân, chứ người ốm bệnh gày gò lấy đâu ra mỡ? Khéo đói quá lại tèo trước khi khỏi bệnh ấy chứ :-?

Về mặt khoa học thì pp này cũng có chút logic, nó gần giống phương pháp Hubbard (tuy thô sơ hơn nhiều), pp Hubbard đang được áp dụng để tẩy độc dioxin cho dân Đà Nẵng.

Theo phản hồi thì nhiều người sau khi hoàn thành quy trình Hubbard không những loại bỏ được dioxin mà còn loại bỏ được cả đống bệnh khác nữa.
http://thethaovanhoa.vn/bong-da/dieu-ky-tay-doc-dioxin-n20121015000509462.htm

cocsku

Xe cút kít
Ngày nào em cũng nhịn từ 7 giờ tối hôm trước đến 7 giờ sáng hôm sau! Như thế có coi là thanh lọc không các mợ!

polizia

Xe container
Em cũng quan tâm phương pháp này vì hôm qua em bước lên cân thì đã đạt 99, trong khi cao có 1m74.
Em biết là muốn giảm cân chỉ có đi chạy nhưng em ko có thời gian và sức bền nên đang tìm hiểu xem phương pháp này ok ko.
Em mà nhịn ăn thì năng lượng thừa trong người chắc cũng đủ nuôi cơ thể dài dài.

KhuongDuy

Xe điện
Theo những gì em được biết thì nhịn ăn hay tiết giảm sự ăn uống, hoặc ăn chay cũng có những tác dụng nhất định của nó:
_Nhịn ăn, tiết giảm sự ăn uống(Chỉ nạp đủ năng lượng để tồn tại) sẽ giúp con người không phụ thuộc vào thức ăn. Nghĩa là sự tiết giảm ăn uống đến đâu, cơ thể sẽ thích ứng đến đó. Không xảy ra những điều phiền não do thức ăn mang đến.
Ví dụ: nếu bình thường 1 bữa ăn 3 bát cơm, đột nhiên nhà hết gạo chỉ còn 1 bát, cơ thể sẽ đòi hỏi 2 bát còn thiếu do thói quen ăn uống. Sự khó chịu bắt đầu cùng cảm giác đói. Nhưng nếu chuyển sang tập luyện mỗi bữa chỉ ăn 1 bát, lâu dần ta thấy không vấn đề gì với việc ăn. Cái cảm giác khó chịu của cái đói không làm phiền khi ta ăn 1 bát nữa.
Tuy nhiên, bất cứ sự tiết giảm nào cũng cần có thời gian để cơ thể điều chỉnh cho phù hợp. Nếu bỗng dưng nhịn đói 12 ngày em dự là sẽ thanh lọc ngay cơ thể bằng 1 cơ thể khác.
_Ngoài ra việc ăn chay cũng giúp thanh lọc cơ thể bằng việc không để những chủng tử xấu do ăn thịt động vật xâm nhập vào cơ thể. Ăn chay đủ 7 năm, cơ thể sẽ thanh lọc hoàn toàn do 7 năm là thời gian toàn bộ những tế bào cũ được thay bằng tế bào mới.
Song đó mới là trai giới mà sự thanh lọc thực sự lại là trai tâm. Bản chất của trai giới là công cụ phục vụ việc trai tâm. Hic...

hieu86

Xe hơi
Cụ có bảo hiểm rồi thì hẵng thử cho vợ con được nhờ

tratida

Xe container
ai làm khoa học, kỹ thuật đều phải biết là không có gì hoàn hảo tuyệt đối, được cái này, mất cái kia cái gì cũng đúng liều lượng, thế mới sinh ra bác sĩ, kỹ sư, thầy thuốc, những người có khả năng, công cụ để đánh giá hiện trạng, sử dụng biện pháp gì và dự đoán kết quả.
Giờ các cụ mợ cứ làm bừa thế này, vừa có hại về phương pháp luận (ảnh hưởng lớn cho xã hội và thế hệ sau), vừa có thể ảnh hưởng lâu dài đến sức khỏe hiện tại và giống nòi mai sau.
Em xin hỏi 1 số câu:
- Tình trạng như thế nào thì phải lọc ? thế nào là sạch, là bẩn?
- Tại sao lạ là 10 ngày, tại sao là 1 tuần ...
- Kết quả cần đạt được là gì, sau đó thì sao?
- Tác dụng là gì, và tác hại là gì, đánh đổi ra sao, ví dụ rối loạn chức năng thì rõ ràng, còn sau nó có tốt không thì chưa rõ.

Anh yêu

[Tịch thu bằng lái]
Khủng khiếp thật, nhịn 12 ngày thì đi làm làm sao nổi. Em còn phải cày bừa kiếm sống nữa

huytung

Xe buýt
ai làm khoa học, kỹ thuật đều phải biết là không có gì hoàn hảo tuyệt đối, được cái này, mất cái kia cái gì cũng đúng liều lượng, thế mới sinh ra bác sĩ, kỹ sư, thầy thuốc, những người có khả năng, công cụ để đánh giá hiện trạng, sử dụng biện pháp gì và dự đoán kết quả.
Giờ các cụ mợ cứ làm bừa thế này, vừa có hại về phương pháp luận (ảnh hưởng lớn cho xã hội và thế hệ sau), vừa có thể ảnh hưởng lâu dài đến sức khỏe hiện tại và giống nòi mai sau.
Em xin hỏi 1 số câu:
- Tình trạng như thế nào thì phải lọc ? thế nào là sạch, là bẩn?
- Tại sao lạ là 10 ngày, tại sao là 1 tuần ...
- Kết quả cần đạt được là gì, sau đó thì sao?
- Tác dụng là gì, và tác hại là gì, đánh đổi ra sao, ví dụ rối loạn chức năng thì rõ ràng, còn sau nó có tốt không thì chưa rõ.
Chắc khó có ai ngồi giải thích cặn kẽ theo khoa học hết cho Cụ từng ấy câu hỏi, nhưng còn có một thứ gọi là kinh nghiệm. Nếu 1 người làm được, chưa chắc đã là oke, nhưng 10 người đã dám làm, 100 người đã dám làm và cho biết những kết quả khả quan thì ta cũng nên cân nhắc. :)

vankhoa91gt

[Tịch thu bằng lái]
em chịu ko làm đc nhịn đc 1 bữa bữa sau ăn gấp đôi :D