[Funland] Có cụ nào biết trường DGS - Delta Global School không?

Grandtouring

Xe điện
Cái món tiếng Anh cho trẻ con trường qt khó ra phết đấy. Thừa nhận là nhiều cháu có năng khiếu, học rất tốt, nhưng còn rất nhiều cháu cứ phải cố một cách khổ sở chỉ vì bố mẹ thích.
Con bé nhà em học từ lớp 1 đến lớp 4, mà em cũng đến khổ với tiếng Anh của con. Con thì sợ đến ám ảnh.
Lên lớp 5 em cho con về trường công, thấy con nó đỡ vất vả mà mình cũng đỡ khổ.

Mr. Toàn

Xe điện
Bọn học trường QT nếu tinh tướng thì thôi rồi. Còn nếu ngoan thì thiếu kỹ năng sống ở môi trường xã hội VN. Nghĩ mình là cái lõi của vũ trụ, mọi ng sẽ quan tâm mình, cuộc sống fair....
Nhà em đang dính cái này. Việc của bản thân nó thì nó làm khá tốt, nhưng xung quanh thì nó không quan tâm, kiểu như không phải việc của mình, thờ ơ...trong khi môi trường ở VN thì trong nhà, họ hàng mọi người quan tâm lẫn nhau. Nói chung là xung đột văn hóa, thành ra giữa bố mẹ và con cái nhiều khi mâu thuẫn 🤔

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đang dính cái này. Việc của bản thân nó thì nó làm khá tốt, nhưng xung quanh thì nó không quan tâm, kiểu như không phải việc của mình, thờ ơ...trong khi môi trường ở VN thì trong nhà, họ hàng mọi người quan tâm lẫn nhau. Nói chung là xung đột văn hóa, thành ra giữa bố mẹ và con cái nhiều khi mâu thuẫn 🤔
Ở C1 thấy trẻ con cũng so đo từ cái bút cái cặp đồng hồ, macbook. Phụ huynh thì đua đóng góp từ thiện. Cuối năm cho đi chơi biển thì các phụ huynh cho con trại hè ở Úc...Vậy nên 2 thằng nhà em c2 cho về chuyên công lập hết. Cũng vui lắm. Cục tiền đi học trường Qt cho học công lập và trường đời ngon hơn. Dư ra ít tiền sau này bố cho khởi nghiệp. Thằng lớn sau bao năm lo ngay ngáy giờ tự giác phết. Du học tự lo quản lý chi tiêu, học hành đua chen với bọn tóc vàng

Mr. Toàn

Xe điện
Ở C1 thấy trẻ con cũng so đo từ cái bút cái cặp đồng hồ, macbook. Phụ huynh thì đua đóng góp từ thiện. Cuối năm cho đi chơi biển thì các phụ huynh cho con trại hè ở Úc...Vậy nên 2 thằng nhà em c2 cho về chuyên công lập hết. Cũng vui lắm. Cục tiền đi học trường Qt cho học công lập và trường đời ngon hơn. Dư ra ít tiền sau này bố cho khởi nghiệp. Thằng lớn sau bao năm lo ngay ngáy giờ tự giác phết. Du học tự lo quản lý chi tiêu, học hành đua chen với bọn tóc vàng
Nhà em cũng cho đi 1 đứa rồi. Còn đưqs nữa chắc xác định học ở VN cho giữ gìn bản sắc. Đứa kia "quốc tế" quá nên học ở VN không hợp.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em thấy các bé học tiếng Anh song ngữ/quốc tế từ nhỏ thường đọc rất rất nhiều sách. Ví dụ học sinh Alaska học hết tiểu học có thể đọc truyện TA rau ráu rồi. Nên đề dạng như này là đọc hiểu và phát biểu cảm nghĩ cũng đâu gọi là khó ạ?

Chưa kể, bên DGS họ cũng ko đánh giá đúng/sai ở câu trả lời, mà chủ yếu xem các cháu tư duy, tưởng tượng như thế nào. Như câu số 8 ko phải ai cũng biết, đúng sai ko quan trọng, nghe hay ho là được.
Alaska cũng dc coi là học nặng còn gì cụ. Để kiếm dc học bổng thì k hề dễ đâu ạ. Nói chung thi như này là khá khó với đại đa số các cháu, học trường công chắc k thể đỗ nổi rồi.

sinichit52

Xe container
Nhà em cũng cho đi 1 đứa rồi. Còn đưqs nữa chắc xác định học ở VN cho giữ gìn bản sắc. Đứa kia "quốc tế" quá nên học ở VN không hợp.
Cụ đã thảo luận với đứa cụ định cho học ở VN chưa? Em biết nhiều nhà có 2 anh chị em( nhà em cũng vậy). Tụi nó ganh đua nhau, tìm mọi cách để đi xoá mù chữ. Đến lúc đó mình không gật không được.

starsn

Xe điện
Ôi trời, gọi cho con bé e mới biết cháu e vừa thi, bảo khó lắm, khó thế này k ôn thì đỗ sao dc?
tiếng Anh như này, còn toán, tiếng việt và toán tiếng anh nữa
1. Sáng nay làm gì, cảm thấy thế nào
2. Đọc tác phẩm Ko Un, what picture does Ko Un want you to image.
3. What impression/inspiration does the poem give you?
4. Imitate Ko Un writing poem
5. Đọc tác phẩm "Alone", câu hỏi giỗng câu 2,3
6. Đọc "supper bug", 5 things you learns from this articals
7. What words do you feel hard to understand.
8. Differences and similarities between virus Mycobacterium and Covid19
9. Everyone has something to contribute to DGS, what can you contribute.
Câu 8 là dựa vào nội dung bài đọc của câu 6 à mợ? Nếu lớp 5 hỏi thế này thì em nghĩ là bình thường đối với học sinh ở nước nói tiếng Anh. (nghĩa là VN chỉ dành cho hs tốt TA).

Hỏi là thế, còn tùy chất lượng câu trả lời của mặt bằng chung học sinh đăng ký nữa.

Để trả lời mấy cái này đối với em là cần thường xuyên đọc sách, không cần ôn. Còn dân VN mình thích ôn luyện thì trường biết làm thế nào :)

tonkngo0

Xe tải
Nói thì các cụ tự ái, chứ học trường quốc tế rồi sẽ bị mất con đấy, ham hố gì. Giỏi thì vào trường chuyên công lập mà học

Amethyst2020

Xe buýt
Alaska cũng dc coi là học nặng còn gì cụ. Để kiếm dc học bổng thì k hề dễ đâu ạ. Nói chung thi như này là khá khó với đại đa số các cháu, học trường công chắc k thể đỗ nổi rồi.
Vâng thì em có nói điều kiện tiên quyết là giỏi TA mà. Nên cũng ko dành cho đa số được. Lớp 5 mà giỏi TA thì thường đã tiếp xúc nhiều TA từ mẫu giáo rồi. Ý em là, tiếp xúc TA với một quá trình dài như thế thì những câu hỏi như đề bài trên là ko quá khó, kiểu đề bài mở trả lời tuỳ ý. Cũng giống như các bé khác đọc và phát biểu cảm nghĩ từ các câu chuyện tiếng Việt thôi. Cái này thì từ 4t đã có các câu chuyện kiểu đọc và rút ra bài học thế này rồi mà.

Em cũng định hướng cho con như thế nhưng nó ko có tố chất nên giờ cũng đang dở dở ương ương. Ko biết còn 7-8 năm nữa nó có thay đổi được ko.

Mr. Toàn

Xe điện
Cụ đã thảo luận với đứa cụ định cho học ở VN chưa? Em biết nhiều nhà có 2 anh chị em( nhà em cũng vậy). Tụi nó ganh đua nhau, tìm mọi cách để đi xoá mù chữ. Đến lúc đó mình không gật không được.
Chính nó thích học ở VN cụ ạ. Năm vưad rồi thi IELTS và làm hồ sơ gần như hoàn thành thì nó lại bảo thích học ở VN.

Son.Hoang

Xe tăng
Câu 8 là dựa vào nội dung bài đọc của câu 6 à mợ? Nếu lớp 5 hỏi thế này thì em nghĩ là bình thường đối với học sinh ở nước nói tiếng Anh. (nghĩa là VN chỉ dành cho hs tốt TA).

Hỏi là thế, còn tùy chất lượng câu trả lời của mặt bằng chung học sinh đăng ký nữa.

Để trả lời mấy cái này đối với em là cần thường xuyên đọc sách, không cần ôn. Còn dân VN mình thích ôn luyện thì trường biết làm thế nào :)
Vâng, mợ nói chuẩn ạ. Trẻ em thì thường xuyên đọc sách TA là cũng đã rất khác rồi. Trường này ôn luyện thì chả có ý nghĩa gì. HS ở VN dùng Ta thì chưa thể so sánh với người bản ngữ được nhưng hiện các bạn bé cũng đã tiến bộ rất rất nhiều rồi.

Kam_HN

Xe tải
Các cụ mợ search thử quả Alo English ấy, game show dành cho đúng bọn lớp 3-5, chúng nó bắn TA như đúng rồi luôn.
Bổ sung thêm cho các cụ mợ là thi mỗi môn 45 phút: Toán (gồm 2 bài TA: 15 phút + TV: 30 phút), Tiếng Việt, Tiếng Anh)
Bài thi Tiếng Việt đề cũng dạng mở kiểu: Em là người nông dân đang làm việc trên cánh đồng thì em có suy nghĩ gì.

Họ sẽ xây ở khu Louis city Đại Mỗ cụ ạ.

Kam_HN

Xe tải
Con em trượt học bổng trường này nên phải quay về Ams học.
Nếu đạt HB thì con học cũng kinh đấy cụ. Mà ko cần HB thì cụ chuẩn bị tầm nửa tỉ thóc mỗi vụ.
Nhiều bạn bỏ ams để đc học trường này (dĩ nhiên là đều có HB cả) thì cụ biết nó cũng uy tín ko phải dạng vừa.
Trượt học bổng là qua vòng 1, đi phỏng vấn rồi à cụ ?

Kam_HN

Xe tải
Lúc em hỏi tới nay con em học 2 năm rồi. Có trải nghiệm em mới nói đc, ko lại thành cào phím cụ ạ.
Cụ có kinh nghiệm rồi cho ý kiến điểm +/- khi cho cháu học tại trường này với cụ ơi.

StarCity_81

Xe hơi
Cụ có kinh nghiệm rồi cho ý kiến điểm +/- khi cho cháu học tại trường này với cụ ơi.
Cụ cứ cho cháu thi đã vì gia đình ko mất một đồng nào khi tham dự kì thi đầu vào (free hoàn toàn). Nếu đỗ thì cân nhắc cũng chưa muộn đâu.

Goya

Xe buýt
Con em đi thi về không kêu tiếng Anh khó mà kêu tiếng Việt khó câc cụ mợ ạ. “Khôn nhà dại chợ” với “nội bất xuất ngoại bất nhập” mà bà ý không biết huhu. Mà đó là con em học hệ cam thôi, với em cũng chú trọng môn tiếng Việt cho con, bắt đọc sách với viết văn các kiểu rồi