[Funland] Có cụ nào biết trường DGS - Delta Global School không?

Hoangtver

Xe hơi
Em và mụ vợ đang cãi nhau về việc cho con học trường này, chẳng hiểu nghe ngóng thông tin từ đâu mà cứ kêu là nhiều người bảo nó tốt.

Amethyst2020

Xe buýt
Em và mụ vợ đang cãi nhau về việc cho con học trường này, chẳng hiểu nghe ngóng thông tin từ đâu mà cứ kêu là nhiều người bảo nó tốt.
Lý lẽ “cãi vợ” của cụ là gì ạ? Cụ đã tìm hiểu chưa mà bảo “ko hiểu vợ nghe ngóng từ đâu”?

Napolong

Xe điện
Cụ vào FB tìm ông HT ấy, có nhiều thông tin.

isak

Xe tăng
Đây là trường cấp 2, mới mở (chưa chính thức). Em muốn tìm hiểu trường này mà ít thông tin quá, cụ nào biết thì thêm thông tin cho em mới.
Em hầu rượu các cụ.
Thớt này giáo dục nên không có hình trống trôi được, các cụ thông cảm.
Em không hiểu sao mới mở chưa chính thức đã có học sinh học, đã biết là dạy/học tốt

ntpine

Xe tải
Nhiều Học sinh DGS tốt cả về thái độ lẫn sức học, trường đang vận hành đến K9

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Con e đi thi Debate của Ivy về cứ thắc mắc DGS là trường nào mà bọn nó giỏi thế mẹ, cup về chúng nó hết. Lứa đầu toàn học bổng 100% nên tinh hoa nhiều, giờ thấy bảo hết nhiều hb rồi nên đầu vào chắc kém hơn. E thấy cũng dc khen nhiều trc đấy, giờ về Dewey k biết có giữ dc phong độ như thời ở ĐTĐ k nữa. E đang định thằng cu sau cho thi thử vào mà k biết k có hb thì học phí có chịu nổi k và ở hơi xa nhà e.

Ôi thích quá

Xe buýt
Nhiều Học sinh DGS tốt cả về thái độ lẫn sức học, trường đang vận hành đến K9
chắc cụ nhầm, mới K4
Em không hiểu sao mới mở chưa chính thức đã có học sinh học, đã biết là dạy/học tốt
Công nhận là khó để tìm hiểu. Nhưng ai nhọc công tìm hiểu thì sẽ tự có câu trả lời thôi ạ.
Họ thử nghiệm 2 khoá đầu rồi mới tuyển chính thức.
Hiện tại đang học tại trường Dewey, CSVC tốt.
Điều mọi ng quan tâm thường là: Sự hỗ trợ từ nhà trường với nhu cầu các gia đình khác nhau (lắng nghe - thực hiện), sự chủ động kết nối với bố mẹ (trường làm liên tục qua email hàng ngày, họp online,), việc giám sát kiểm tra kiến thức 1:1 của con, phát triển tâm sinh lý (có giờ chính thức 1:1 hàng ngày), giáo trình học, cách học, cách chơi...
Còn với em, kinh nghiệm là cứ soi ông hiệu trưởng + ông chủ đầu tư, DGS đang làm rất tốt.
DGS xứng đáng thương hiệu "Ngon - Bổ - Rẻ" với cách thức làm phi lợi nhuận như hiện tại.
Ở đây em mới nhìn thấy cái "phi lợi nhuận" thực sự, không như 1 số cty lobby.

isak

Xe tăng
chắc cụ nhầm, mới K4

Công nhận là khó để tìm hiểu. Nhưng ai nhọc công tìm hiểu thì sẽ tự có câu trả lời thôi ạ.
Họ thử nghiệm 2 khoá đầu rồi mới tuyển chính thức.
Hiện tại đang học tại trường Dewey, CSVC tốt.
Điều mọi ng quan tâm thường là: Sự hỗ trợ từ nhà trường với nhu cầu các gia đình khác nhau (lắng nghe - thực hiện), sự chủ động kết nối với bố mẹ (trường làm liên tục qua email hàng ngày, họp online,), việc giám sát kiểm tra kiến thức 1:1 của con, phát triển tâm sinh lý (có giờ chính thức 1:1 hàng ngày), giáo trình học, cách học, cách chơi...
Còn với em, kinh nghiệm là cứ soi ông hiệu trưởng + ông chủ đầu tư, DGS đang làm rất tốt.
DGS xứng đáng thương hiệu "Ngon - Bổ - Rẻ" với cách thức làm phi lợi nhuận như hiện tại.
Ở đây em mới nhìn thấy cái "phi lợi nhuận" thực sự, không như 1 số cty lobby.
Thế thì cụ hỏi rồi cụ tự trả lời rồi còn gì …

Hoangtver

Xe hơi
Lý lẽ “cãi vợ” của cụ là gì ạ? Cụ đã tìm hiểu chưa mà bảo “ko hiểu vợ nghe ngóng từ đâu”?
Vấn đề là thông tin ko có nhiều mà khẳng định với e là rất tốt, e thì thích ăn chắc mặc bền phải hỏi han tìm hiểu cho kỹ đã.

Amethyst2020

Xe buýt
Vâng bác, em cứ cho thi thử phát xem trình của cháu nó đến đâu chứ chắc gì đã thì dc :D
Úi em tưởng con cụ đỗ rồi mới cãi nhau xem học hay ko.

Chứ đỗ được trường này là mơ ước của nhiều mẹ lắm đó, toàn các cháu xuất sắc và/ hoặc có chất riêng. Ít nhất sẽ được học cùng toàn các bạn siêu sao, cùng với phúc lợi rất tốt của trường.

Cụ ko tìm hiểu nên bảo ít thông tin chứ người ta đã muốn thì ko thiếu thông tin luôn. Con em mới 4t mà em đã tìm hiểu rồi này, mỗi tội con em dốt nên chỉ tìm hiểu để đó thôi.

StarCity_81

Xe hơi
Khóa đầu tiên là các con sinh năm 2008, năm nay đang tuyển K5. Các con thi đầu không phải đóng bất cứ đồng nào. Có 2 vòng thi chính thức cho hs lớp 5: vòng 1 thi Toán, Tiếng Việt và Tiếng Anh. Qua vòng này thì sẽ đc ban tuyển sinh phỏng vấn bằng tiếng anh. Sau khi đạt thì sẽ làm hồ sơ xét duyệt mức học bổng. Các con sẽ đỡ bị áp lực học hành kiểu VN khi học ở đây và học những môn chính bằng tiếng anh.

ntpine

Xe tải
Ý mình là vận hành đến Khối lớp 9, mình gặp các bạn này hàng ngày

Hoclaimuaxe

Xe đạp
Năm nay đã thi đâu mà đã được đâu mà cãi nhau vụ học trường này hả cụ. Họ tuyển có 40-50 cháu mà thấy cả gần 1000 hồ sơ nộp đấy cụ ạ. Qua được vòng thi và phỏng vấn cũng khoai lắm đấy ạ. Thông tin về trường đến K5 này là nhiều rồi chủ yếu cụ có muốn tìm hiểu hay ko thôi

ubisapro

Xe trâu
C1 cháu em học Archimedes. Thằng này học được, đỗ cả Am, Chuyên ngữ nhưng bố mẹ nó bảo học DGS cho nhàn.
Đỗ Arm mà lại học trường mới … cho nhàn thì đúng là e thấy lạ thật. Bố mẹ ko ép con học là e ứng đấy :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Úi em tưởng con cụ đỗ rồi mới cãi nhau xem học hay ko.

Chứ đỗ được trường này là mơ ước của nhiều mẹ lắm đó, toàn các cháu xuất sắc và/ hoặc có chất riêng. Ít nhất sẽ được học cùng toàn các bạn siêu sao, cùng với phúc lợi rất tốt của trường.

Cụ ko tìm hiểu nên bảo ít thông tin chứ người ta đã muốn thì ko thiếu thông tin luôn. Con em mới 4t mà em đã tìm hiểu rồi này, mỗi tội con em dốt nên chỉ tìm hiểu để đó thôi.
E hỏi trường bảo k cần ôn luyện, thi đầu vào khó thế hả cụ?