[Funland] Có cụ nào biết trường DGS - Delta Global School không?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Đầu vào cần nghe nói tiếng Anh tốt để học + tự tin có chất riêng. Giỏi kiểu Việt, cày cuốc là out.
Có vẻ là hay cụ nhỉ, có ôn luyện gì k cụ hay kệ con có gì thi đó. Con e tiếng Anh nghe nói tốt, ngữ pháp thì thường thôi vì k cày cuốc, tự tin thì có thừa, hi vọng là ok nhỉ. Cơ mà học phí như nào và học bổng có nhiều k cụ? có nhiều con bị loại k cụ? Con e đang lớp 3 thì cần rèn luyện gì ạ? E cảm ơn cụ nhiều vì e cũng hóng trường này.

Amethyst2020

Xe buýt
E hỏi trường bảo k cần ôn luyện, thi đầu vào khó thế hả cụ?
Chỉ cần tiên quyết là tiếng Anh giỏi để phỏng vấn thôi ạ. Còn thi viết ko quá khó. Vòng quyết định là phỏng vấn. Họ sẽ đánh giá biểu hiện tự tin, linh hoạt, có cá tính riêng… đại loại thế. Ban phỏng vấn có tiêu chí đánh giá theo cá nhân của trẻ nên ko có công thức chung nào, nên cũng ko biết thế nào mà ôn. Có những bạn rất xuất sắc bên Arch các thứ mà cũng toạch, chỉ là ko phù hợp thôi. Em thấy các cháu bên Alaska đỗ tỉ lệ cao hơn các trường gà chọi như Arch, Ngôi sao… Kiểu dạy như Arch chắc ko hợp DGS.

Về học phí thì nếu ko có học bổng thì tầm 250tr/năm. Nhưng đa số các cháu đều được hỗ trợ tài chính ít nhiều. Còn ít hay nhiều thì lại tuỳ vào khả năng của cháu và thư xin xỏ trình bày hoàn cảnh của bố mẹ 😆😆. Mức học phí này được cho là hấp dẫn so với chương trình học chuẩn Mỹ.

Con nhà em tuy dốt nhưng cá tính thì có thừa. Em nghĩ sau cho nó học TA cho tốt với cho đi chơi trải nghiệm nhiều cho hiểu biết phong phú. Học hành thì ko cần căng thẳng quá.

ntpine

Xe tải
Có vẻ là hay cụ nhỉ, có ôn luyện gì k cụ hay kệ con có gì thi đó. Con e tiếng Anh nghe nói tốt, ngữ pháp thì thường thôi vì k cày cuốc, tự tin thì có thừa, hi vọng là ok nhỉ. Cơ mà học phí như nào và học bổng có nhiều k cụ? có nhiều con bị loại k cụ? Con e đang lớp 3 thì cần rèn luyện gì ạ? E cảm ơn cụ nhiều vì e cũng hóng trường này.
Sáng mai Học sinh thi vào trường cả buổi sáng, mợ đến trường hỏi Hs và PH sau buổi là rõ hơn n nhé

Son.Hoang

Xe tăng
Mợ nên vào group FB để tìm hiểu thì sẽ biết được nhiều điều hơn. Mợ qtam quá tới học bổng thì cứ qua được vòng phỏng vấn với vợ chồng nhà tỷ phú rồi làm khai báo tài chính và kêu nghèo thảm thiết là Hb cao thôi. Còn trường này cứ làm bài luận, rồi thi TV, Toán và TA. Sau đó pass thì được xếp lịch Pv. Bao nhiêu anh tài ở Archimedes và Ngôi Sao cũng ko hiểu sao trượt đấy ạ. Vì cách đánh giá DGS hơi khác chút.

Chỉnh sửa cuối:

Son.Hoang

Xe tăng
Chỉ cần tiên quyết là tiếng Anh giỏi để phỏng vấn thôi ạ. Còn thi viết ko quá khó. Vòng quyết định là phỏng vấn. Họ sẽ đánh giá biểu hiện tự tin, linh hoạt, có cá tính riêng… đại loại thế. Ban phỏng vấn có tiêu chí đánh giá theo cá nhân của trẻ nên ko có công thức chung nào, nên cũng ko biết thế nào mà ôn. Có những bạn rất xuất sắc bên Arch các thứ mà cũng toạch, chỉ là ko phù hợp thôi. Em thấy các cháu bên Alaska đỗ tỉ lệ cao hơn các trường gà chọi như Arch, Ngôi sao… Kiểu dạy như Arch chắc ko hợp DGS.

Về học phí thì nếu ko có học bổng thì tầm 250tr/năm. Nhưng đa số các cháu đều được hỗ trợ tài chính ít nhiều. Còn ít hay nhiều thì lại tuỳ vào khả năng của cháu và thư xin xỏ trình bày hoàn cảnh của bố mẹ 😆😆. Mức học phí này được cho là hấp dẫn so với chương trình học chuẩn Mỹ.

Con nhà em tuy dốt nhưng cá tính thì có thừa. Em nghĩ sau cho nó học TA cho tốt với cho đi chơi trải nghiệm nhiều cho hiểu biết phong phú. Học hành thì ko cần căng thẳng quá.
Chuẩn như cụ đã nói. Cụ tìm hiểu kĩ thật.

StarCity_81

Xe hơi
Năm nay có nhiều hồ sơ nộp thi các cụ mợ nhé. Về môn toán, tiếng việt cũng cần vượt qua bài kiểm tra. Quan trọng nhất là cuộc phỏng vấn. Cái này họ không có tiêu chí nên mình mà luyện gà bài trước là khó thuyết phục. Họ cần con thể hiện được cái riêng của mình chứ luyện gà nòi, viết văn mẫu là ko phù hợp. Các cụ, mợ cứ cho các con phát triển tự nhiên theo sở thích của con chứ ko phải định hướng, thuộc bài của người lớn. Và mình cũng phải hơi liều một chút vì trường nó mới quá.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mợ nên vào group FB để tìm hiểu thì sẽ biết được nhiều điều hơn. Mợ qtam quá tới học bổng thì cứ qua được vòng phỏng vấn với vợ chồng nhà tỷ phú rồi làm khai báo tài chính và kêu nghèo thảm thiết là Hb cao thôi. Còn trường này cứ làm bài luận, rồi thi TV, Toán và TA. Sau đó pass thì được xếp lịch Pv. Bao nhiêu anh tài ở Archimedes và Ngôi Sao cũng ko hiểu sao trượt đấy ạ. Vì cách đánh giá DGS hơi khác chút.
Sáng mai Học sinh thi vào trường cả buổi sáng, mợ đến trường hỏi Hs và PH sau buổi là rõ hơn n nhé

E cảm ơn các cụ, con e mới lớp 3 thôi, e sẽ cho thử sức vào lớp 5 xem sao.

Son.Hoang

Xe tăng
Năm nay có nhiều hồ sơ nộp thi các cụ mợ nhé. Về môn toán, tiếng việt cũng cần vượt qua bài kiểm tra. Quan trọng nhất là cuộc phỏng vấn. Cái này họ không có tiêu chí nên mình mà luyện gà bài trước là khó thuyết phục. Họ cần con thể hiện được cái riêng của mình chứ luyện gà nòi, viết văn mẫu là ko phù hợp. Các cụ, mợ cứ cho các con phát triển tự nhiên theo sở thích của con chứ ko phải định hướng, thuộc bài của người lớn. Và mình cũng phải hơi liều một chút vì trường nó mới quá.
Thực ra trong bài luận nộp và bài thi TA. Họ sẽ Biết các con có suy nghĩ bằng TA không đấy ạ. Bài TA ko có đúng sai, họ ra để để mỗi con có một góc nhìn à viết thành bài luận và từ đó họ đánh giá. Chứ không kiểu như VN bao năm vẫn chon ABCD và Grammar.

Hoangtver

Xe hơi
Năm nay đã thi đâu mà đã được đâu mà cãi nhau vụ học trường này hả cụ. Họ tuyển có 40-50 cháu mà thấy cả gần 1000 hồ sơ nộp đấy cụ ạ. Qua được vòng thi và phỏng vấn cũng khoai lắm đấy ạ. Thông tin về trường đến K5 này là nhiều rồi chủ yếu cụ có muốn tìm hiểu hay ko thôi
Cám ơn cụ! Em tìm không kỹ, giờ đã tìm được thông tin và đang ngâm cứu :D

hitle888

Xe điện
chắc cụ nhầm, mới K4

Công nhận là khó để tìm hiểu. Nhưng ai nhọc công tìm hiểu thì sẽ tự có câu trả lời thôi ạ.
Họ thử nghiệm 2 khoá đầu rồi mới tuyển chính thức.
Hiện tại đang học tại trường Dewey, CSVC tốt.
Điều mọi ng quan tâm thường là: Sự hỗ trợ từ nhà trường với nhu cầu các gia đình khác nhau (lắng nghe - thực hiện), sự chủ động kết nối với bố mẹ (trường làm liên tục qua email hàng ngày, họp online,), việc giám sát kiểm tra kiến thức 1:1 của con, phát triển tâm sinh lý (có giờ chính thức 1:1 hàng ngày), giáo trình học, cách học, cách chơi...
Còn với em, kinh nghiệm là cứ soi ông hiệu trưởng + ông chủ đầu tư, DGS đang làm rất tốt.
DGS xứng đáng thương hiệu "Ngon - Bổ - Rẻ" với cách thức làm phi lợi nhuận như hiện tại.
Ở đây em mới nhìn thấy cái "phi lợi nhuận" thực sự, không như 1 số cty lobby.
Thông tin của cụ hơn đứt mọi người rồi. Toàn cái Tốt thế lăn tăn gì

Trailer

Xe buýt

Ôi giời mợ nói Alaska tỷ lệ đỗ cao làm em tự tin sau này cho con apply vậy, con em đang học lớp 3 Alaska, tự tin và chém gió phần phật kaka. Mỗi cái hạn chế là DGS ở khá xa với nhà em.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đây là trường cấp 2, mới mở (chưa chính thức). Em muốn tìm hiểu trường này mà ít thông tin quá, cụ nào biết thì thêm thông tin cho em mới.
Em hầu rượu các cụ.
Thớt này giáo dục nên không có hình trống trôi được, các cụ thông cảm.
Bọn học trường QT nếu tinh tướng thì thôi rồi. Còn nếu ngoan thì thiếu kỹ năng sống ở môi trường xã hội VN. Nghĩ mình là cái lõi của vũ trụ, mọi ng sẽ quan tâm mình, cuộc sống fair....

Amethyst2020

Xe buýt
Ôi giời mợ nói Alaska tỷ lệ đỗ cao làm em tự tin sau này cho con apply vậy, con em đang học lớp 3 Alaska, tự tin và chém gió phần phật kaka. Mỗi cái hạn chế là DGS ở khá xa với nhà em.
Em nghe nói trường đang xây trường riêng ở KV Dương Nội, Hà Đông. Bây giờ học ở Tây Hồ là học nhờ Dewey một thời gian thôi.

Amethyst2020

Xe buýt
Em thấy các bé học tiếng Anh song ngữ/quốc tế từ nhỏ thường đọc rất rất nhiều sách. Ví dụ học sinh Alaska học hết tiểu học có thể đọc truyện TA rau ráu rồi. Nên đề dạng như này là đọc hiểu và phát biểu cảm nghĩ cũng đâu gọi là khó ạ?

Chưa kể, bên DGS họ cũng ko đánh giá đúng/sai ở câu trả lời, mà chủ yếu xem các cháu tư duy, tưởng tượng như thế nào. Như câu số 8 ko phải ai cũng biết, đúng sai ko quan trọng, nghe hay ho là được.

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Con em trượt học bổng trường này nên phải quay về Ams học.
Nếu đạt HB thì con học cũng kinh đấy cụ. Mà ko cần HB thì cụ chuẩn bị tầm nửa tỉ thóc mỗi vụ.
Nhiều bạn bỏ ams để đc học trường này (dĩ nhiên là đều có HB cả) thì cụ biết nó cũng uy tín ko phải dạng vừa.

Grandtouring

Xe điện
Con e đi thi Debate của Ivy về cứ thắc mắc DGS là trường nào mà bọn nó giỏi thế mẹ, cup về chúng nó hết. Lứa đầu toàn học bổng 100% nên tinh hoa nhiều, giờ thấy bảo hết nhiều hb rồi nên đầu vào chắc kém hơn. E thấy cũng dc khen nhiều trc đấy, giờ về Dewey k biết có giữ dc phong độ như thời ở ĐTĐ k nữa. E đang định thằng cu sau cho thi thử vào mà k biết k có hb thì học phí có chịu nổi k và ở hơi xa nhà e.
Mợ thì lo gì, 1kg sâm NL là đủ học phí mà.