[Funland] Có cách nào thoát khỏi đáy xã hội không các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ thấy đấy, bao nhiêu cụ/mợ bị ăn thịt lừa mà em là một trong những người đầu tiên :(.
Thôi, bỏ qua đi cụ, nhờ còm của cụ mà em hết bực rồi này :D
Cụ muốn bắt đền mợ Hoàng Trang như nào? Mợ ấy phải trả lại cho cụ nguyên hiện trạng hay sao ạ :))
không ạ, hik, e tự đền là đc rùi, lạnh lẽo gió máy làm ofơ ai làm thế

mềnh ước mềnh ba sọi, tìm gì cũng dễ, giờ, oài, khó, nhất là gió lạnh

mà thời đó tuột vào mắt, nhờ

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Thì lỡ rồi, lỡ luôn cả thể chứ Cụ. :))

Cụ mà là thanh niên chưa vợ thì tốt rồi, hình như nàng ấy vẫn chưa có ai thì phải.
Mà cụ đã tuột rồi, kéo lên làm chi. :D
thôi mà cụ, mềnh bàn chuyện mợ ấy vài câu vui vui thôi ợ, riêng tư quá mợ ấy mắng đó

chúc cccm ngủ ngon...

hatza

Xe tải
Em thấy một số cụ khắt khe với cụ chủ thớt quá. Cụ đấy có sáng tác chút, nhưng mà em nghĩ những tâm sự của cụ thấy cũng là số phận của nhiều người trong cuộc sống. Có lẽ bây giờ, cái cảm giác dưới đáy xã hội nó thật nghiệt ngã. Em nghĩ cách đây 20 năm, cho dù có nghèo khổ hơn bây giờ rất nhiều, nhưng sẽ không nhiều người cảm thấy bế tắc như bây giờ. Em nghĩ cứ để bài thread này. Nhiều cụ sẽ thấy cuộc đời mình trong đó, hoặc ít ra cũng có những dòng chia sẻ để tháo gỡ khó khăn cho những người có hoàn cảnh tương tự.
Và dưới đáy xã hội cũng không phải có gì không tốt. Thực ra ở đáy và ở đỉnh cũng không có gì khác nhau đâu. Thế sự xoan chuyển, đáy có thể thành đỉnh, và đỉnh có thể xuống thành đáy. Chúc cụ chủ thớt tìm ra được hướng đi cho cuộc đời mình!

Muingheo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói mà không thấy ngượng nhỉ! Đây là một cộng đồng con người và có đủ cung bậc cảm xúc thương, yêu, ghét... Cụ làm một cái thớt cho mọi người ca ngợi, cảm thông, chia sẻ xong rồi dửng dưng phủi mông thế kia! Cụ đọc lại còm xem bao nhiêu người đã bỏ tâm huyết để vạch đường, chỉ lối cho cụ? Không biết chuyện cụ kể bao nhiêu phần trăm thật, bao nhiêu phần trăm giả nhưng tốt nhất cụ nên im ngay và luôn. Lừa mình dối người thì sẽ không bao giờ thoát khỏi đáy xã hội đâu nhé b-)
Lúc em viết em không có ngượng đâu, em còn nghĩ bài viết của mình có giá trị. Mục đích của em giống như tiêu đề và câu hỏi, em nghĩ kiểu gì cũng có người gặp vấn đề giống mình, viết cho mình, viết cho người luôn cơ. Em nghĩ viết bình thường thì sẽ không thu hút, miền Tây giờ hạn mặn, dân di cư lên thành phố làm thuê nhiều lắm, cảnh đời như em cũng không ít. Mọi người bình luận đánh giá là dành cho nhân vật trong câu chuyện và dừng ở đó. Em cũng chưa từng nói đây là câu chuyện thật hoàn toàn. Em cũng chưa từng rep comment nào dính dáng đến lợi ích cá nhân, tất cả bình luận chỉ dừng ở câu chuyện, từ trước tới nay trong tất cả các bài viết chưa bao giờ vượt qua điều này.
Bài viết chỉ trở thành xấu xí khi min mod nhảy vào, chuyển hướng từ nhân vật ảo sang em. Em thấy mình có lỗi vậy nên nhờ xoá bài viết.

Muingheo

[Tịch thu bằng lái]
Mở thớt tư vấn, lại có âm binh tung hứng, vậy là có mục đích rồi, Bác cứ để thớt cho các ofer còn biết đường mà đánh giá chiều hướng nếu họ muốn giúp đỡ.
Mục đích y như tiêu đề, bác tìm hộ em một comment nào đi chệch cái mục đích của tiêu đề với.

Khongtrucloi

Xe tải
Các cụ biết nghề gì tiềm năng tư vấn giúp em, ngoại ngữ em học coi như nghe, nói đọc viết được rồi.
Lúc em viết em không có ngượng đâu, em còn nghĩ bài viết của mình có giá trị. Mục đích của em giống như tiêu đề và câu hỏi, em nghĩ kiểu gì cũng có người gặp vấn đề giống mình, viết cho mình, viết cho người luôn cơ. Em nghĩ viết bình thường thì sẽ không thu hút, miền Tây giờ hạn mặn, dân di cư lên thành phố làm thuê nhiều lắm, cảnh đời như em cũng không ít. Mọi người bình luận đánh giá là dành cho nhân vật trong câu chuyện và dừng ở đó. Em cũng chưa từng nói đây là câu chuyện thật hoàn toàn. Em cũng chưa từng rep comment nào dính dáng đến lợi ích cá nhân, tất cả bình luận chỉ dừng ở câu chuyện, từ trước tới nay trong tất cả các bài viết chưa bao giờ vượt qua điều này.
Bài viết chỉ trở thành xấu xí khi min mod nhảy vào, chuyển hướng từ nhân vật ảo sang em. Em thấy mình có lỗi vậy nên nhờ xoá bài viết.
Cũng khó đánh giá được hết các vấn đề Cụ nhỉ?
Là nhân vật Ảo thì không cần Tư vấn, mà đã cần Tư vấn thì không phải NV ảo.
Thêm vào đó lại có một số nick "có liên quan" vào ủn/ up, vậy cụ giải thích về điều này như thế nào?

Muingheo

[Tịch thu bằng lái]
Thêm vào đó lại có một số nick "có liên quan" vào ủn/ up, vậy cụ giải thích về điều này như thế nào?
Em nghĩ người ta quan tâm, có bình luận thì người ta cũng chả mất cái gì.
Còn chuyện thứ hai có gì khó hiểu đâu, ở bất cứ diễn đàn nào, trang rao vặt, hay bán hàng nào muốn bài viết được thu hút thì cần có người up lên.

hatza

Xe tải
Cụ đấy muốn truyền cảm hứng. Mà muốn truyền cảm hứng thì phải có hình tượng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mục đích y như tiêu đề, bác tìm hộ em một comment nào đi chệch cái mục đích của tiêu đề với.
Mục đích là tìm câu trả lời làm sao thoát đáy XH và cụ đã xác định thoát lâu rồi thì mục đích chả khác gì mục nhọt :))

AMATAX

Xe điện
Đổi đời nhanh nhất chắc làm môi giới (không cần vốn) rồi chuyển qua buôn bán đầu tư bất động sản, TP Thủ Đức rất tiềm năng đó cụ

congthuong

Xe điện
Đọc lời văn trau chuối như vậy, hơn khối người có ăn học, không thể nào là câu chữ của 1 kẻ dưới đáy xã hội như tự xưng được.

Vậy mà nhiều cụ mắc lừa nhỉ !

hatza

Xe tải
Đọc lời văn trau chuối như vậy, hơn khối người có ăn học, không thể nào là câu chữ của 1 kẻ dưới đáy xã hội như tự xưng được.

Vậy mà nhiều cụ mắc lừa nhỉ !
Cụ lại coi thường những người đang ở dưới đáy rồi. Trình độ học thức và địa vị xã hội có thể chênh lệch nhau rất lớn.

hoviba

Xe container
Còn chuyện thứ hai có gì khó hiểu đâu, ở bất cứ diễn đàn nào, trang rao vặt, hay bán hàng nào muốn bài viết được thu hút thì cần có người up lên.
Nếu muốn up bài lên thì cụ có thể tích cực tương tác. Mọi người tư vấn cho người khác đều mong sự hồi âm của người nhận, dù điều đó thật sự có ích hay không. Nó như một lời cảm ơn dành cho những người đã bỏ tâm tư và thời gian để tư vấn.

Nhưng cụ dùng nhiều nick khác để tung hứng bài viết thì rõ ràng phải có mục đích nào khác ngoài việc thật lòng muốn mọi người tư vấn cho cụ.

Muingheo

[Tịch thu bằng lái]
Mục đích là tìm câu trả lời làm sao thoát đáy XH và cụ đã xác định thoát lâu rồi thì mục đích chả khác gì mục nhọt :))
Đã thoát được đâu, thuê nhà ở Sài Gòn, một phòng chung cư 20m2 ở những quận trung tâm thì giá cũng trung bình 4-6 triệu đồng mỗi tháng. Ở nhưng quận vùng ven như Quận 9, Thủ Đức thì cũng 3-5tr. Thấy giá quá cao nên mới viết bài này nhìn xem có hướng nào sáng, kiếm thêm tiền không.

jazzzzz

Xe lăn
Zậy là cụ lập vài nicks để ủn bài.
Mình viết tiếp chuyện trinh thám nhé (do mình phóng tác thôi không có ý gì).
Sau bài tâm hự này... tiép theo sẽ mang 200 củ đi học nghề... nhưng than ôi xã hội đầy dẫy kẻ khốn nạn. Thằng bé miền Tây lương thiện bị kẻ gian lừa trắng tay. Đang ở đáy XH giờ bị dìm xuống bùn đen.
Quá thương cảm với hoàn cảnh khó khăn nên các mạnh thường quân ra tay tương trợ: đầu tiên là cụ Lihc rồi đến cụ Linhdzz và LieLieLie...và ....
Em chỉ phóng tác đến đây thôi.

Chào bác

Như đã nói, BĐH chưa xóa thớt hay xử lý các nick âm binh tung hứng. Để xem bác nói gì, nhưng có lẽ bác chơi mấy năm trên diễn đàn mà vẫn chưa biết nội quy, quy định cũng như văn hóa diễn đàn. Diễn đàn không cần những nội dung này " ở bất cứ diễn đàn nào, trang rao vặt, hay bán hàng nào muốn bài viết được thu hút thì cần có người up lên."
Ngoài ra sau khi rà soát lại toàn bộ các thớt, bài viết của bác thì thấy, bác luôn dùng các nick khác liên tục mở thớt xoay quanh chủ đề này và đặc biệt chuyên sử dụng âm binh vào trong thớt tung hứng. Xét thấy việc sử dụng âm binh tung hứng vi phạm nội quy của diễn đàn, cộng với mục đích mở thớt không phù hợp với diễn đàn, các bài viết luôn tiềm tàng hệ lụy những việc không hay đã từng xảy ra trên diễn đàn. BĐH thông báo xóa toàn bộ bài và Ban vĩnh viễn những nick sau:

Lihc
Linhdzz
LieLieLie
Muingheo

Mọi thắc mắc khiếu nại về vấn đề này ngay lập tức bị Ban vĩnh viễn. Trân trọng!

Thớt này được đóng lại và sẽ xóa trong thời gian tới. Kính báo!

Trạng thái
Thớt đang đóng