[Funland] Có cách nào thoát khỏi đáy xã hội không các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chĩm111

Xe điện
Chào bác

Vấn đề của bác BĐH chưa kết luận bất cứ việc gì. Có điều nội quy diễn đàn ghi rất rõ "Không chấp nhận việc sử dụng âm binh tung hứng trong thớt, bất luận vì mục đích gì". Tất cả các nick tham gia tung hứng đều bị Ban vĩnh viễn!
Ơ, thế là em cái còm em "tư vấn" hóa ra vào hư không rồi hả cụ?
Cụ thớt làm em mất hứng rồi!

meotamthe

Xe cút kít
Chào bác

Vấn đề của bác BĐH chưa kết luận bất cứ việc gì. Có điều nội quy diễn đàn ghi rất rõ "Không chấp nhận việc sử dụng âm binh tung hứng trong thớt, bất luận vì mục đích gì". Tất cả các nick tham gia tung hứng đều bị Ban vĩnh viễn!
Khai đao chưa cụ anh ơi, năm ân xá có 1 nick mà mỗi lần khai đao cứ vài nick này thì bao giờ ân xá cho hết :))

Khongtrucloi

Xe tải
Lại có ông thánh nào rảnh, viết truyện cổ tích ư?

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Khi cụ bị đói cả tháng, cả năm đói hoa mày chóng mặt, ngủ không được, đi không nổi cụ sẽ hiểu tại sao em như vậy?.
ý chí nghị lực là tốt nhieng phòng thủ kỹ quá thì cơ hội khó đến, hãy mở đôi tay một chút

theo e cụ nên tìm một quán nhỏ vừa tầm, kiên trì trăn trở vừa làm ship nhưng phải sống đc với quán, dịch vụ thật tốt để bước chân vào tầng lớp mới, làm quán chỉ cần nhanh nhẹn kiên trì là đcj ạ

vấn đề là cụ hơi tự ti, nhiều người ko bằng cụ đâu, đi xe mượn cả, e muốn hướng làm quán để lên tinh thần dần, chứ cụ mà học rùi làm thuê thì phí cái chí hướng, lúc nào cũng phải lo lắng thành mệt

tuy nhiên cụ thật thận trọng và né hết những khu phức tạp nhé

chỉ cần hoà vốn và sống đc sau 02 năm là thành công, khi này cụ muốn làm gì cũng đc, nó có khí khái hơn

Khongtrucloi

Xe tải
Thực ra nếu một ai đó đọc bài của những nick dưới
Lihc
Linhdzz
LieLieLie
Theo logic thì cũng có mươi phần thật như còm chủ thớt nói trên. BĐH cũng không can thiệp việc này, chỉ khi có một số nick PM cho em, họ muốn giúp đỡ và vào thớt đọc thấy có hiện tượng tung hứng trong thớt. Cộng với một số bác còm muốn pm nói chuyện, xét thấy cần phải đưa ra thông tin rõ ràng nên thay mặt BĐH, em đã đưa thông tin trên để các thành viên biết. Tránh xảy ra những hệ lụy như đã từng có trên diễn đàn.
Tạm thời em vẫn để thớt, chưa xử lý các nick tung hứng. Các bác có ý định liên lạc cẩn trọng. Em cám ơn!
Mở thớt tư vấn, lại có âm binh tung hứng, vậy là có mục đích rồi, Bác cứ để thớt cho các ofer còn biết đường mà đánh giá chiều hướng nếu họ muốn giúp đỡ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
ý chí nghị lực là tốt nhieng phòng thủ kỹ quá thì cơ hội khó đến, hãy mở đôi tay một chút

theo e cụ nên tìm một quán nhỏ vừa tầm, kiên trì trăn trở vừa làm ship nhưng phải sống đc với quán, dịch vụ thật tốt để bước chân vào tầng lớp mới, làm quán chỉ cần nhanh nhẹn kiên trì là đcj ạ

vấn đề là cụ hơi tự ti, nhiều người ko bằng cụ đâu, đi xe mượn cả, e muốn hướng làm quán để lên tinh thần dần, chứ cụ mà học rùi làm thuê thì phí cái chí hướng, lúc nào cũng phải lo lắng thành mệt

tuy nhiên cụ thật thận trọng và né hết những khu phức tạp nhé

chỉ cần hoà vốn và sống đc sau 02 năm là thành công, khi này cụ muốn làm gì cũng đc, nó có khí khái hơn
Cụ rất có tâm nhưng cụ chịu khó lội lại trang 7, từ còm #140 ạ.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ rất có tâm nhưng cụ chịu khó lội lại trang 7, từ còm #140 ạ.
e chỉ theo quan điểm cá nhân chém chút thôi ạ, ngẫm theo đề bài cụ thớt đưa, lạc đề thì chịu rùi

một câu trả lời hay luôn cần một câu hỏi xuất sắc, cũng mong cụ thớt thoát khỏi hoàn cảnh bằng tinh thân, ý chí và nghị lực, vậy thôi

còn lội thì e hơi lười thật, thanks mợ nhắc, lát e xem ạ

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]

LaziCat

Xe lăn
mợ nói sớm làm e tuột cmn dây quần, nhẽ chẳng tin nổi chút bi ai cuộc đời

thanks mợ
Thế giờ cụ tuột dây quần chưa ;)). Em fun một chút vì em đọc còm của cụ xong cười như ma làm :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Anh họ em từ chỗ k biết đọc và viết vì lớp 2 đã bỏ học. Sau hơn 25t được học nghề sửa máy cưa, máy cắt cỏ... Lành nghề, mở tiệm, rồi buôn máy móc. Giờ thành đại gia, nhà xe đầy đủ. Lại mát tay mua đất nên kiêm thêm mua bán bất động sản. Cuộc đời như 1 tiểu thuyết.
Cụ nên học nghề gì đấy, sửa máy cho bà con hay nhẹ nhàng thì tin học, photo copy, in ấn.... có 1 tý máy móc vào. về vùng nào đó mức sống vừa phải mà khởi nghiệp.
Trụ được ở phố lớn thì phải giỏi và may mắn. Mà cái may mắn thì k kiểm.soát đc.

Khongtrucloi

Xe tải
Anh họ em từ chỗ k biết đọc và viết vì lớp 2 đã bỏ học. Sau hơn 25t được học nghề sửa máy cưa, máy cắt cỏ... Lành nghề, mở tiệm, rồi buôn máy móc. Giờ thành đại gia, nhà xe đầy đủ. Lại mát tay mua đất nên kiêm thêm mua bán bất động sản. Cuộc đời như 1 tiểu thuyết.
Cụ nên học nghề gì đấy, sửa máy cho bà con hay nhẹ nhàng thì tin học, photo copy, in ấn.... có 1 tý máy móc vào. về vùng nào đó mức sống vừa phải mà khởi nghiệp.
Trụ được ở phố lớn thì phải giỏi và may mắn. Mà cái may mắn thì k kiểm.soát đc.
Lại thêm được một Cụ mới đọc đến #1, cả thớt này đang định vật con Lừa ra để mần thịt đây Cụ. :D
Ofer dạo này lười đọc thật. :P

Trạng thái
Thớt đang đóng