[Funland] Có cách nào thoát khỏi đáy xã hội không các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Anh họ em từ chỗ k biết đọc và viết vì lớp 2 đã bỏ học. Sau hơn 25t được học nghề sửa máy cưa, máy cắt cỏ... Lành nghề, mở tiệm, rồi buôn máy móc. Giờ thành đại gia, nhà xe đầy đủ. Lại mát tay mua đất nên kiêm thêm mua bán bất động sản. Cuộc đời như 1 tiểu thuyết.
Cụ nên học nghề gì đấy, sửa máy cho bà con hay nhẹ nhàng thì tin học, photo copy, in ấn.... có 1 tý máy móc vào. về vùng nào đó mức sống vừa phải mà khởi nghiệp.
Trụ được ở phố lớn thì phải giỏi và may mắn. Mà cái may mắn thì k kiểm.soát đc.
Mời cụ lội lại trang 7 đã ạ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Lại thêm được một Cụ mới đọc đến #1, cả thớt này đang định vật con Lừa ra để mần thịt đây Cụ. :D
Ofer dạo này lười đọc thật. :P
Lại đc ăn thịt lừa à cụ.
Em vừa quay về #1 vang 1 phát.
Of giờ gần giống vnexp. Chuyên bịa chuyện kiểu mẹ chồng chê con dâu cho ít tiền, em chồng phải lòng chị dâu, em gái vợ thả thính anh rể... Tạp nham dần.

Khongtrucloi

Xe tải
Lại đc ăn thịt lừa à cụ.
Em vừa quay về #1 vang 1 phát.
Of giờ gần giống vnexp. Chuyên bịa chuyện kiểu mẹ chồng chê con dâu cho ít tiền, em chồng phải lòng chị dâu, em gái vợ thả thính anh rể... Tạp nham dần.
Dạ, kể ra chỉ để tay trong quần viết bài thì đã tốt, đằng này lại lôi một mả "người quen" vào tung hứng mới ghê. =))

LaziCat

Xe lăn

Khongtrucloi

Xe tải
Cụ đừng nói cụ cũng tụt cmn quần vì cười đấy nhé :))
Cỡ khoảng 5-6 năm trước, em hay lê la ra quán, và có nhiều vụ cười đến sái cả quai hàm rồi, tụt vài thứ là bình thường. Tụt cuồn thì vẫn là tuổi nghé ợ, tuột nhiều cái khác thì mới xợ. ;))

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Thế giờ cụ tuột dây quần chưa ;)). Em fun một chút vì em đọc còm của cụ xong cười như ma làm :))
hik, chiện cá nhưn ai đời hỏi thô thế ợ, nhưng thật nghe cảnh báo e chỉ ngỡ cụ thớt có định hướng hoặc ai đó giúp cụ thớt cơ, ai dè

haizzzaaa, một câu chuyện cá nhân khá logic, e cũng nhớ lại thời kỳ khó khăn của mình, đang định thắt chặt dây lưng, xốc lại tinh thần như cụ thớt mà mợ ý làm e tụt luôn, ko biết bắt đền đc ko ợ

LaziCat

Xe lăn
Cỡ khoảng 5-6 năm trước, em hay lê la ra quán, và có nhiều vụ cười đến sái cả quai hàm rồi, tụt vài thứ là bình thường. Tụt cuồn thì vẫn là tuổi nghé ợ, tuột nhiều cái khác thì mới xợ. ;))
Chết! Trình tuột của cụ đã đạt cảnh giới cao thế cơ à ;))
Em thì lúc rảnh rang hoặc có hứng mới vào chém gió, mà đã chém sẽ chém bạt mạng luôn :D

Fleurs

Xe hơi
Thực ra nếu một ai đó đọc bài của những nick dưới
Lihc
Linhdzz
LieLieLie
Theo logic thì cũng có mươi phần thật như còm chủ thớt nói trên. BĐH cũng không can thiệp việc này, chỉ khi có một số nick PM cho em, họ muốn giúp đỡ và vào thớt đọc thấy có hiện tượng tung hứng trong thớt. Cộng với một số bác còm muốn pm nói chuyện, xét thấy cần phải đưa ra thông tin rõ ràng nên thay mặt BĐH, em đã đưa thông tin trên để các thành viên biết. Tránh xảy ra những hệ lụy như đã từng có trên diễn đàn.
Tạm thời em vẫn để thớt, chưa xử lý các nick tung hứng. Các bác có ý định liên lạc cẩn trọng. Em cám ơn!
Cảm ơn chã! Chủ thread thật đáng trách! Tiếc cho bao tấm lòng ấm áp của các cụ mợ.

Khongtrucloi

Xe tải
hik, chiện cá nhưn ai đời hỏi thô thế ợ, nhưng thật nghe cảnh báo e chỉ ngỡ cụ thớt có định hướng hoặc ai đó giúp cụ thớt cơ, ai dè

haizzzaaa, một câu chuyện cá nhân khá logic, e cũng nhớ lại thời kỳ khó khăn của mình, đang định thắt chặt dây lưng, xốc lại tinh thần như cụ thớt mà mợ ý làm e tụt luôn, ko biết bắt đền đc ko ợ
Chang vẫn đang tuổi dậy thì đấy, em nghĩ cụ bắt đền được. =))
Chang nhề. :P

Khongtrucloi

Xe tải
Chết! Trình tuột của cụ đã đạt cảnh giới cao thế cơ à ;))
Em thì lúc rảnh rang hoặc có hứng mới vào chém gió, mà đã chém sẽ chém bạt mạng luôn :D
Cảnh giới đạt được của em là bị lão Chã Tien Tung thu bằng xe cả năm, thẻ phạt thì thi thoảng lại có đôi ba chiếc, nghĩ lại, đôi khi rảnh rỗi cũng thấy hay hay. =))

LaziCat

Xe lăn

Thì cụ thấy đấy, bao nhiêu cụ/mợ bị ăn thịt lừa mà em là một trong những người đầu tiên :(.
Thôi, bỏ qua đi cụ, nhờ còm của cụ mà em hết bực rồi này :D
Cụ muốn bắt đền mợ Hoàng Trang như nào? Mợ ấy phải trả lại cho cụ nguyên hiện trạng hay sao ạ :))

LaziCat

Xe lăn
Cảnh giới đạt được của em là bị lão Chã Tien Tung thu bằng xe cả năm, thẻ phạt thì thi thoảng lại có đôi ba chiếc, nghĩ lại, đôi khi rảnh rỗi cũng thấy hay hay. =))
Thế hoá ra là cụ chém tuột nick, tuột xe làm em cứ tưởng tuột thứ khác :))

Khongtrucloi

Xe tải
Thì cụ thấy đấy, bao nhiêu cụ/mợ bị ăn thịt lừa mà em là một trong những người đầu tiên :(.
Thôi, bỏ qua đi cụ, nhờ còm của cụ mà em hết bực rồi này :D
Cụ muốn bắt đền mợ Hoàng Trang như nào? Mợ ấy phải trả lại cho cụ nguyên hiện trạng hay sao ạ :))
Vụ phục hồi nguyên trạng em e là khó rồi, tuột thì đã tuột đến tận gót rồi, giờ xốc lại sao nổi. =)) chắc tuột tiếp thôi Cụ ạ. =))

LaziCat

Xe lăn
Vụ phục hồi nguyên trạng em e là khó rồi, tuột thì đã tuột đến tận gót rồi, giờ xốc lại sao nổi. =)) chắc tuột tiếp thôi Cụ ạ. =))
Em tưởng kéo lên chứ hoá ra lại tuột tiếp hả cụ :))

Chết mất, lâu rồi em mới gặp lại tình trạng vừa gõ phím vừa cười tuột xích như này ở OF :))

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Chang vẫn đang tuổi dậy thì đấy, em nghĩ cụ bắt đền được. =))
Chang nhề. :P
thôi e chạy, e nhận bon miệng quá, nhỡ mà e "dậy đúng thì" là toi

nhớ cái bộ Kế hoạch toàn "vạch ra rùi để đấy", mợ ý bắt e đền ngược thì đi đạp xích lô ợ, mà bí mật nhé

Khai đao chưa cụ anh ơi, năm ân xá có 1 nick mà mỗi lần khai đao cứ vài nick này thì bao giờ ân xá cho hết :))
Đợt ân xá vừa rồi tổng có gần 600 nick. Trong khi đó ngày vài chục nick nghỉ ngơi nhưng may trong vài chục chỉ vài cái Ban vĩnh viễn, nên vẫn không bị quá tải ân xá ;))

Khongtrucloi

Xe tải
Em tưởng kéo lên chứ hoá ra lại tuột tiếp hả cụ :))

Chết mất, lâu rồi em mới gặp lại tình trạng vừa gõ phím vừa cười tuột xích như này ở OF :))
Thì lỡ rồi, lỡ luôn cả thể chứ Cụ. :))

thôi e chạy, e nhận bon miệng quá, nhỡ mà e "dậy đúng thì" là toi

nhớ cái bộ Kế hoạch toàn "vạch ra rùi để đấy", mợ ý bắt e đền ngược thì đi đạp xích lô ợ, mà bí mật nhé
Cụ mà là thanh niên chưa vợ thì tốt rồi, hình như nàng ấy vẫn chưa có ai thì phải.
Mà cụ đã tuột rồi, kéo lên làm chi. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng