Có bao nhiêu cụ đầu tư bất động sản bị lỗ ạ

tung1311 .

Xe container
Tiếp đi cụ,

Ông D bên cạnh bán 500tr/m2 thì liệu Ông C có đảm bảo 100% bán được 500tr/m2 không ? khi nào bán được ?

và ông mua của ông D (ông E) liệu có bán được 600 tr/m2 không ? khi nào bán được ?,...

Và từ năm 2000 đến năm nào cho các mốc thời gian và giá đưa ra đó,....
tôi bắt đầu cho cụ vào blacklist để ko nhìn thấy comment từ cụ nữa. trên OF này có 1 thằng sale BĐS khác e cũng cho vào blacklist, còn cụ là người thứ 2. Cá nhân em ở topic nào cũng thấy cụ nói chuyện ngang như cua và chả thấy có tí fun hay value gì

kvboto

Xe container
tôi bắt đầu cho cụ vào blacklist để ko nhìn thấy comment từ cụ nữa. trên OF này có 1 thằng sale BĐS khác e cũng cho vào blacklist, còn cụ là người thứ 2. Cá nhân em ở topic nào cũng thấy cụ nói chuyện ngang như cua và chả thấy có tí fun hay value gì
Ơ, tốt quá, cám ơn cụ, he he he

Chỉnh sửa cuối:

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Trên off này có thằng tuantran1105, sales của Vin mà giọng lúc nào cũng nghêng ngang tinh tướng chửi KH. Chắc Vin chuyển sang bán trực tiêps vì cũng quản lý đội sales, khôbg làm xấu đi hình ảnh của Vin

thangdc

Xe buýt
Năm 2010, nhà sát vách tôi có người đến mua 11.5 tỷ, mấy năm sau người đó bán lại cho người hiện giờ đang là hàng xóm tôi giá hơn 10 tỷ tý (dưới 11 tỷ), và giờ tôi nghĩ khu nhà tôi chỉ được 10 tỷ. Nhà tôi ở quận Đống Đa nhé, cách hồ Gươm 3.8km, ngõ ô tô tránh nhau được.
Nhà cụ thông số ntn? Có bán ko inbox e xem nào.

PNamV

Xe máy
Đọc comment của các bác thì thấy bds Hà Nội có vẻ khó xơi quá. Em dứoi HP mới rón rén thử đầu tư 3 lần, chưa lỗ phát nào nhưng lãi ko đc mấy. Đất bây giờ giá ảo quá

hanhnghia

Xe máy
Kinh nghiệm của mình 2 xịch năm thì khắp trốn anh em cứ hò nhau đất cát lướt lát thì... Y rằng thị trường 1-2 năm sau tự động tắt tiếng. Sg Đà nẵng, bắc vân phong, quy nhơn, phú quốc... Đều qua đỉnh và thoái trào rồi. Mất 3-5 năm may ra mới có cầu cho những khu xa lắc xa lơ.
Hà nội tính ra lên chậm và muộn nhưng bền hơn. Mình mua lk ocean park 2 năm thì lãi tầm 40% mà để đó kệ cụ :))

issie

Xe tải
Nhà cụ thông số ntn? Có bán ko inbox e xem nào.
Tôi không bán cụ ạ, đang nói chuyện nhà hàng xóm thôi. Giờ xung quanh cũng chẳng ai bán, trừ khi có nhu cầu chuyển dịch. Khu tôi phân lô nên các nhà diện tích giống nhau, mặt ngang 5m, tổng diện tích trên 60, mặt ngõ trước mặt ngõ sau đều ô tô đi được, các ngõ thông nhau ô tô không phải quay đầu. Nói chung tôi thấy giá trên 10 tỷ tý mua khu tôi ở quá ngon. Tuy nhiên bạn bè suốt ngày bảo bán đi ra ngoại ô ở rộng rãi, và bảo nếu bán cách đây 10 năm thì ra ngoại ô mua căn tăng giá gấp 3 rồi.

Jiren198

Xe điện
Tôi không bán cụ ạ, đang nói chuyện nhà hàng xóm thôi. Giờ xung quanh cũng chẳng ai bán, trừ khi có nhu cầu chuyển dịch. Khu tôi phân lô nên các nhà diện tích giống nhau, mặt ngang 5m, tổng diện tích trên 60, mặt ngõ trước mặt ngõ sau đều ô tô đi được, các ngõ thông nhau ô tô không phải quay đầu. Nói chung tôi thấy giá trên 10 tỷ tý mua khu tôi ở quá ngon. Tuy nhiên bạn bè suốt ngày bảo bán đi ra ngoại ô ở rộng rãi, và bảo nếu bán cách đây 10 năm thì ra ngoại ô mua căn tăng giá gấp 3 rồi.
Nhà nội đô vẫn nhiều cái tiện , ko tăng giá nhiều nhưng khó mua... nói về đầu tư ko lãi bằng ngoại thành,...e cũng thích ra ngoại thành, nhưng Ng nhà đi học, đi làm vẫn phải trụ lại.... nhà cụ quá đẹp...

Súng hơi HD

Xe tải
Chuyện lệch chủ đề> Bẩm các cụ xin các cụ tư vấn, em có Bạn muốn bán lại đất tại TNR Cẩm Giàng HD, bán vị trí đất không đẹp so với tổng thể dự án. Đất 95m2 bán 750tr, năm 2017 mua giá gốc CĐT 610tr đã đóng 70%, giờ pháp lý vẫn trục trặc không rõ nguyên nhân, Hạ tầng đã hoàn thiện cách đây 1.5 năm rồi, vẫn không bàn giao đc đất cho dân làm nhà (giá đó em thấy rất thấp so với các dự án khác. CĐT# ít nhất cũng 10-12tr/m2) theo các cụ em có lên mạo hiểm mua không? có lên mạo hiểm vay toàn bộ ngân hàng, chấp nhận 3 năm nữa bàn giao đất và giá dự kiến đạt được nếu bàn giao cho dân dc xây dựng mà chưa có sổ? Xin các cụ chỉ bảo

tungteng

Xe tải
Em sau bao lần đầu tư cả vàng, ck, bđs toàn mua đúng đỉnh thì cũng đã rút ra king nghiệm...năm ngoái em đã nghiên cứu rất kỹ và cũng rất mừng tưởng bắt đúng đáy rồi vậy mà sau Tết gặp đúng em Covy! Haizzz lỗ thì chưa nhưng mà chờ hồi phục và tăng mạnh chắc lâu lâu đó !

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
sắp có Grandworld thành phố KD không ngủ của Vin ở Phú Quốc. Dự là cũng sẽ ầm ĩ thị trường
Các cụ xem có đầu tư được ko ạ

D móm

Xe hơi
Em mua được giá hợp lý và vị trí đẹp nhưng đúng vào giai đoạn suy thoái nên vẫn tèo. Rất khó nói về bđs

Tuyen449336

Xe đạp
sắp có Grandworld thành phố KD không ngủ của Vin ở Phú Quốc. Dự là cũng sẽ ầm ĩ thị trường
Các cụ xem có đầu tư được ko ạ
dạo này e thấy đang qc ầm ầm ấy. nhìn trên gg map thì thấy đẹp. @@

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nội đô vẫn nhiều cái tiện , ko tăng giá nhiều nhưng khó mua... nói về đầu tư ko lãi bằng ngoại thành,...e cũng thích ra ngoại thành, nhưng Ng nhà đi học, đi làm vẫn phải trụ lại.... nhà cụ quá đẹp...
Nội đô giá ổn định nhưng rất ít nguồn cung, thanh khoản thì cực tốt - nhưng ăn mỏng. Nhà cháu có mấy ông bạn vẫn làm kiểu: tìm mua miếng to, chia nhỏ xây rồi bán. Một số ông khác thiếu kiên nhẫn, lười đi tìm thì mua ngoại ô và...đang ngồi khóc với nhau.

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Ăn được tiền đất cũng không dễ đâu, nhiều người cứ hóng hớt thay họ hàng được nghĩ là dễ ăn. Chưa kể mua đất cũng có rủi ro pháp lý.
Án lừa đảo mua bán bđs bao h chả đứng top :)

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
dạo này e thấy đang qc ầm ầm ấy. nhìn trên gg map thì thấy đẹp. @@
Vâng theo dự kiến thì sẽ là thành phố kinh doanh và giải trí không ngủ qui mô nhất ĐNA. Shophouse cũng loanh quanh tầm chục tỉ/căn
Nếu theo đúng thông tin thì em thấy đây cũng là 1 dự án rất đáng để cân nhắc
Chính phủ cũng đang dồn lực vào làm du lịch cho Phú Quốc, sau khi miễn thị thực 30 ngày cho khách nước ngoài

Tran Minh Hien

Xe hơi
Em mua geleximco khu C từ 2010 giá 47, may quá sút ngay đi được, bg khu C hình như chưa được giá đấy thì phải ( sau 10 năm)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đầu tư hay làm ăn cái gì đi chăng nữa chả có cái méo gì dám chắc 100% có lãi/có hiệu quả cả. Đã là đầu tư thì chấp nhận thắng hoặc thua chỉ mong sao thắng nhiều hơn thua là ngon rồi.

Tính hiệu quả trong đầu tư đặc biệt là BĐS (vốn ĐT lớn) mà xem lãi/lỗ theo kiểu giá bán - giá mua mà không xét đến chi phí vốn ntn thì về vác sách ra hỏi mấy bà bán cá ở chợ bổ túc thêm mới tính đến chuyện đầu tư BĐS.

Nhiều cụ nói tôi mua, tôi đầu tư, rồi bạn tôi, ông ABC mua mảnh XYZ lãi lọ, lãi chai cũng có thể đúng vì họ mới mua/bán một vài mảnh. Tuy nhiên đừng lấy đó làm nội suy như phép quy nạp trong toán học. Đến anh Quyết Còi, Anh Vô Va nhiều dự án còn chết sấp mặt. Nói đơn giản chúng ta lững thững đi bộ đôi khi còn vấp ngã, hay đơn giản là bê bát cơm và vào mồm còn có hạt rơi hạt vãi thậm trí tuột tay vỡ cmn cả bát luôn ý chứ.

Ông nào mà bảo không bao giờ lỗ thì là thánh cmnr!

Tomy Trọc

Xe tăng
Năm 2010, nhà sát vách tôi có người đến mua 11.5 tỷ, mấy năm sau người đó bán lại cho người hiện giờ đang là hàng xóm tôi giá hơn 10 tỷ tý (dưới 11 tỷ), và giờ tôi nghĩ khu nhà tôi chỉ được 10 tỷ. Nhà tôi ở quận Đống Đa nhé, cách hồ Gươm 3.8km, ngõ ô tô tránh nhau được.

Nhà 11 tỷ ô tô tránh ở Đống Đa, đoạn Xã Đàn em cũng có cái đang bán. Chứ đâu có phải không có mà mua, chỉ có điều là khu nào có người bán mà thôi cụ nhỉ.

kvboto

Xe container
Đầu tư hay làm ăn cái gì đi chăng nữa chả có cái méo gì dám chắc 100% có lãi/có hiệu quả cả. Đã là đầu tư thì chấp nhận thắng hoặc thua chỉ mong sao thắng nhiều hơn thua là ngon rồi.

Tính hiệu quả trong đầu tư đặc biệt là BĐS (vốn ĐT lớn) mà xem lãi/lỗ theo kiểu giá bán - giá mua mà không xét đến chi phí vốn ntn thì về vác sách ra hỏi mấy bà bán cá ở chợ bổ túc thêm mới tính đến chuyện đầu tư BĐS.

Nhiều cụ nói tôi mua, tôi đầu tư, rồi bạn tôi, ông ABC mua mảnh XYZ lãi lọ, lãi chai cũng có thể đúng vì họ mới mua/bán một vài mảnh. Tuy nhiên đừng lấy đó làm nội suy như phép quy nạp trong toán học. Đến anh Quyết Còi, Anh Vô Va nhiều dự án còn chết sấp mặt. Nói đơn giản chúng ta lững thững đi bộ đôi khi còn vấp ngã, hay đơn giản là bê bát cơm và vào mồm còn có hạt rơi hạt vãi thậm trí tuột tay vỡ cmn cả bát luôn ý chứ.

Ông nào mà bảo không bao giờ lỗ thì là thánh cmnr!
Chi phí vốn là cái gì thế cụ.

Em thấy các cụ cứ hay khuyên nhủ và nói giá Bán - giá Mua > 0 là lãi rồi mà, :((