Có bác nào đã trải nghiệm xe Hybrid cho em xin review vs ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhnam93

Xe tải
Website
banchungcu789xuandinh.info
Theo thông số thì động cơ Hybrid chỉ cần 2,5 đến 3,5 lít xăng cho 100km, này cũng chỉ tương đương với con xe máy. Trong khi xe chạy xăng bình thường cũng cần 5,5l/100km. Nếu xăng cứ như cái đợt 11k/lít thì không nói chứ giá tăng thất thường thì cũng tiết kiêm được nhiều còn gì
Hybird thì cấu tạo bây giờ nó cũng đơn giản mà các cụ, trước nó hơi lằng nhằng cái vụ chia mức vận hành của động cơ nhưng giờ công nghệ phát triển rồi. Mọi thứ chỉ cần 1 con ECU có tích hợp là mọi thứ gọn nhẹ ngay. Chưa kể thằng hybird này khả năng tăng tốc của nó quá tốt khi trong quá trình tăng tốc từ 0-100 chỉ trong tích tắc vì nó dùng động cơ điện. Chạy trong phố ở ta chắc toàn thời gian là dùng điện nên sẽ giảm lượng khí thải đi nhiều và phần nữa là nó giảm ồn

bentley8

Xe điện
Cụ nhầm đấy, pin và động cơ hybrid này lắp i chang cho prius, thế dân Mỹ chuộng thì cũng pe de hết phỏng
Em thì nghĩ dân Việt không thích dòng xe Pede này đâu. Đưa sang Thái chắc bán được. =)) =))

thanhcong2002

Xe buýt
Hybird thì cấu tạo bây giờ nó cũng đơn giản mà các cụ, trước nó hơi lằng nhằng cái vụ chia mức vận hành của động cơ nhưng giờ công nghệ phát triển rồi. Mọi thứ chỉ cần 1 con ECU có tích hợp là mọi thứ gọn nhẹ ngay. Chưa kể thằng hybird này khả năng tăng tốc của nó quá tốt khi trong quá trình tăng tốc từ 0-100 chỉ trong tích tắc vì nó dùng động cơ điện. Chạy trong phố ở ta chắc toàn thời gian là dùng điện nên sẽ giảm lượng khí thải đi nhiều và phần nữa là nó giảm ồn
Bạn có số liệu 0 - 100 km/h của Cross HV và V không? Hay nhận xét tăng tốc nhanh là đoán mò?

thanhcong2002

Xe buýt
Corolla Cross có Hybrid nên ngon hẳn, tiết kiệm xăng hơn hẳn so với Mazda hay Honda. Em toy này ngốn có 4.5l xăng ở nội thành, trong khi con CX5 cũng phải 9.4l. Biết xong hết hồn
Cross V 7.6l và HV 4.2 l đường hỗn hợp chênh 3.4l, năm chạy 1,5 vạn chênh 500l có 7.5 triệu/ năm tiền chênh 10 năm chưa bằng tiền thay pin. Ngoài ra vài năm pin bị chai thì tiêu thụ xăng tăng dần đều
Tiền đầu tư bản đầu nhiều hơn gần 100 tr bỏ bank tiền lãi đủ số chênh lệnh mà gốc vẫn còn nguyên

Cross V 7.6l và HV 4.2 l đường hỗn hợp chênh 3.4l, năm chạy 1,5 vạn chênh 500l có 7.5 triệu/ năm tiền chênh 10 năm chưa bằng tiền thay pin. Ngoài ra vài năm pin bị chai thì tiêu thụ xăng tăng dần đều
Tiền đầu tư bản đầu nhiều hơn gần 100 tr bỏ bank tiền lãi đủ số chênh lệnh mà gốc vẫn còn nguyên
Vài năm là bao năm, bác có số liệu của cái này ko. Em bắt đầu thấy hứng thú với số liệu rồi đấy :D

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Đâu, em thấy cũng rẻ hơn trước nhiều mà. 10 năm 90t cũng chấp nhận đc
Dân mình mua xe vẫn chọn lựa những dòng xe lành ít hỏng vặt, cp bảo dưỡng cũng rẻ nên toy nó vẫn bán được xe bao năm nay là vì vậy.
Giờ cứ phức tạp chút là nghĩ sửa chữa tốn kém, hoặc hay hỏng vặt.
Chứ xe lai điện này thế giới họ chạy bao năm nay rồi mà.

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
Theo thông số thì động cơ Hybrid chỉ cần 2,5 đến 3,5 lít xăng cho 100km, này cũng chỉ tương đương với con xe máy. Trong khi xe chạy xăng bình thường cũng cần 5,5l/100km. Nếu xăng cứ như cái đợt 11k/lít thì không nói chứ giá tăng thất thường thì cũng tiết kiêm được nhiều còn gì
Nói như bác thì Toy nó lụi lâu rồi :D Cục đấy phải tới ngưỡng cần sạc thì mới sạc, như pin đth mà còn 10% thì mới báo bác chạy đi cắm sạc ấy

ilusm

Xe hơi
Website
www.facebook.com
chỉ sợ về việt nam nóng pin nó phồng nhanh, bảo dưỡng tốn kém lắm các cụ

thanhcong2002

Xe buýt
Cái này do tổ chức nào nghiên cứu vậy cụ, hay họ phóng tác
Những người dùng điện thoại di động trong đó có tôi đã trải nghiệm pin Ni: lúc mới dùng được hơn 2 ngày, sau 1 năm dùng gần 2 ngày, sau 2 năm dùng được hơn ngày. Hiện này pin Li tốt hơn nhưng thấy Lexus LS500H được trang bị, còn Cross vẫn là pin Ni.

Nghiên cứu về pin Ni thì tìm trên internet đầy khỏi phải trích dẫn.

Racehorse206

Xe tăng
Cái này là lừa phỉnh thôi, dùng xe tiết kiệm xăng thì vốn ban đầu bỏ ra đắt hơn gần 100 triệu, cũng như mấy cụ chạy xe máy dầu cứ khen tiết kiệm nhưng các cụ ấy đâu có nghĩ để mua 1 chiếc máy dầu cùng loại thì phải trả thêm đến gần 100 triệu so với máy xăng . Tóm lại là đó là tiền của mình bỏ ra 1 lúc để trừ dần

tempura

Xe máy
Những người dùng điện thoại di động trong đó có tôi đã trải nghiệm pin Ni: lúc mới dùng được hơn 2 ngày, sau 1 năm dùng gần 2 ngày, sau 2 năm dùng được hơn ngày. Hiện này pin Li tốt hơn nhưng thấy Lexus LS500H được trang bị, còn Cross vẫn là pin Ni.

Nghiên cứu về pin Ni thì tìm trên internet đầy khỏi phải trích dẫn.
Pin điện thoại mau chai còn do người dùng nữa bác. Xài đến lúc kiệt pin hoặc sạc qua đêm cũng gây giảm tuổi thọ pin. Pin xe Hybrid điều khiển bằng ECU nên thời gian lâu hơn. Ở nước ngoài pin xe Hybrid bảo hành đến 10 năm. Ở VN, ông Toyota kẹo kéo cho có 3 năm.

chansutpro

Xe đạp
Kính các cụ các mợ như tiêu đề em đang phân vân giữa hai bản này. E chuẩn bị đón thành viên em bé nữa lên muốn lên đời xe rộng rãi và tiết kiệm vì quãng đường đi làm ngày khá xa 90km. Theo các cụ e lên chọn loại nào trong 2 loại này ạ. E công chức chỉ đi đường tỉnh lẻ. Tiện các cụ sales khu vực HN báo em giá nét vùng kín nhé

Nam Percy

Xe máy
2 dòng khác nhau bác thích cuv hay sedan thôi, mà con cross nhìn ngoài có vẻ mỏng manh thường thường thế nào ấy.

mrchoi1982

Xe buýt
E con này xét về mặt kinh phí thì lệch nhau không nhiêu. Cụ nên chon cross

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Kính các cụ các mợ như tiêu đề em đang phân vân giữa hai bản này. E chuẩn bị đón thành viên em bé nữa lên muốn lên đời xe rộng rãi và tiết kiệm vì quãng đường đi làm ngày khá xa 90km. Theo các cụ e lên chọn loại nào trong 2 loại này ạ. E công chức chỉ đi đường tỉnh lẻ. Tiện các cụ sales khu vực HN báo em giá nét vùng kín nhé
Cross chắc chắn là thoải mái đi xa đỡ mệt hơn Altis vì gầm cao hơn, nhưng chất lượng tôi tin là không bằng altis. Tôi xem kỹ cross và soi luôn cùng lúc với Altis thì thấy vỏ Cross mỏng, khoang máy làm cẩu thả, sơn trong hộc bánh xe kém hơn Altis nên có thể tổng thể chất lượng kém altis. So 2 xe với nhau tạm nhận định như vậy nhưng Toy thì bền bỉ có tiếng rồi nên cũng ko ngại lắm, nếu cụ quan tâm tới chất lượng thì Altis ổn hơn, quan tâm độ tiện dụng thoải mái thì có lẽ Cross hơn.

chansutpro

Xe đạp
Cross chắc chắn là thoải mái đi xa đỡ mệt hơn Altis vì gầm cao hơn, nhưng chất lượng tôi tin là không bằng altis. Tôi xem kỹ cross và soi luôn cùng lúc với Altis thì thấy vỏ Cross mỏng, khoang máy làm cẩu thả, sơn trong hộc bánh xe kém hơn Altis nên có thể tổng thể chất lượng kém altis. So 2 xe với nhau tạm nhận định như vậy nhưng Toy thì bền bỉ có tiếng rồi nên cũng ko ngại lắm, nếu cụ quan tâm tới chất lượng thì Altis ổn hơn, quan tâm độ tiện dụng thoải mái thì có lẽ Cross hơn.
Cám ơn cụ e đang hẹn sales đi lái thử và trải nghiệm cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng