[Funland] Cô ấy?????

November123

Xe tải
Em cũng ưng còm của mợ, ai cho mình vào plan B thì họ cũng đã ko trân trọng mình rồi, vậy tại sao phải cố???
Đời còn dài, dzai xinh gái đẹp còn nhiều, thế nào chẳng gặp người có cùng tư tưởng và phù hợp với mình :D :D :D
Đọc còm dài dài của cụ phía trên kìa mợ.
Người trong cuộc lúc đó có đủ lý trí hay mạnh mẽ dứt khoát?
Khi người khác lừa dối hay lợi dụng, bản thân mình lúc đó có đủ mạnh mẽ dứt khoát hay là đưa ra lý do bào chữa?

Mợ đã từng trải qua chuyện như vậy chưa ạ? Và mợ đã làm như thế nào ạ?

Mori

Xe buýt
Xin lỗi chứ em nói thật cụ có vẻ thừa canxi.

RosemaryCherry

Xe container
Khi người khác lừa dối hay lợi dụng, bản thân mình lúc đó có đủ mạnh mẽ dứt khoát hay là đưa ra lý do bào chữa?

Còm phía trên của cụ ấy không chỉ đúng trong tình cảm mà em thấy nó cũng đúng trong nhiều mối quan hệ hoặc quyết định trong công việc hay cuộc sống mợ nhỉ.
Không có phương án nào là hoàn hảo, chỉ có phương án phù hợp với mình ở thời điểm đó, và mình phải có trách nhiệm mọi lựa chọn hay quyết định đúng ko mợ???
Nếu mọi chuyện đơn giản và giải quyết nhanh gọn ko cần phải suy nghĩ hay cân nhắc thì nó ko phải là chuyện quan trọng đúng ko ạ???

Phang

Xe máy
Ccc, à í em hỏi......cụ chịch chưa

chinhpham7983

Xe buýt
Các cụ ai cũng nói khôn được, nhưng lâm trận cũng mù quáng như nhau cả thôi. Yêu vào đầu óc có còn là mình đek đâu. Thôi thì lắm cái bào chữa lắm, khi gặp cảnh ngang trái
- không có gì đâu, vì có gì sao nó vẫn thế này với mình
- nó cũng yếu lòng chứ, dù sao mình đang làm chủ tình hình, chỗ khác cò cưa lại thế đek nào với mình được
- ờ, bị thách thức thì sao, lúc cần thiết cũng phải tranh giành chứ, méo gì vừa có thằng nào quấy đã buông súng thì ra đek gì
Vvv ... Có cụ giai nào thấy mình kiểu như thế không?

Hậu quả thì chả biết các cụ thế nào, em đã có những năm tháng sống chả ra sống. Đcm sau nghĩ sao mình ngu, nhu nhược, mù quáng thế, rành rành thế này mà cứ cố mãi thôi... Một đêm mưa gió dữ dội, sấm chớp mà mình thức trắng, bỗng thấy ngộ ra chân lý... Ờ, không lẽ cứ bế tắc thế này ah, thôi nhé bố mày lượn, mặc xác chúng mày ái ố với nhau, từ hôm nay là việc của chúng mày, đời dài gái nhiều, format lại hết, thiệt hại này tuy lớn nhưng chả tiếc nữa vì tính vào học phí làm trai, cũng không đắt...
Bố tổ sư, quay lưng mới thấy mình cao giá. Phàm cái sự gái, méo cần thì nó mới khiếp, nhưng muộn rồi cưng. Anh kiếm món khác, nhẹ nhàng biết bao nhiêu...
Ơ thế cụ quay lưng thật à, không sợ nàng trách phũ phàng hả cụ? Nhưng phải quay lưng mới thấy mình cao giá là thật

cardreamer

Xe điện
Ơ thế cụ quay lưng thật à, không sợ nàng trách phũ phàng hả cụ? Nhưng phải quay lưng mới thấy mình cao giá là thật
Để đi đến kết cục, cũng đấu tranh vật vã lắm chứ cụ, cho đến đỉnh điểm thì ắt giác ngộ chân lý đó mà. Em nhớ mãi lời 1 ông thầy đáng kính và thành đạt: ở đời có 2 thứ mình phải đek cần thì tự nó lại mò đến, là tình và tiền...
Em sau toàn ăn sẵn, cứ sống vui vẻ chả cưa cẩm gì cho lắm, đợi địch tự diễn biến chuyển hóa sẽ hiện nguyên hình, méo biết ai chăn ai nữa... Hiệu quả phết đấy, các cụ thử xem, có năm được mùa bằng bao nhiêu năm trước dồn lại hihi

ngơ_ngơ

Xe tải

Sẽ theo kiểu:" tôi luôn lắng nghe ý kiến mọi người và cuối cùng vẫn làm theo lời trái tim mách bảo :D"
Trường hợp không dứt ra dc thì cứ để mọi thứ trôi qua đến khi nào mòn mỏi chán chê, cô kia chủ động dãn ra thì thôi ạ, chứ giờ có nói gì, khuyên gì cũng k lọt tai đâu. Kinh nghiệm của e :D

ngơ_ngơ

Xe tải
Gần trăm còm rồi, không biết có bác nào tổng kết đã có bao nhiêu còm tư vấn dính đến câu cửa miệng của Ốp Phơ là "Chịch chưa" chưa ạ?
"E cũng khuyên thật cụ, nếu có dịp ở bên cô ấy thì đừng để cô ấy nằm nghiêng.
Cụ sẽ sốc nặng đấy!"
Túng cắt nghĩa hộ eim, eim hổng hiểu :D

November123

Xe tải
Còm phía trên của cụ ấy không chỉ đúng trong tình cảm mà em thấy nó cũng đúng trong nhiều mối quan hệ hoặc quyết định trong công việc hay cuộc sống mợ nhỉ.
Không có phương án nào là hoàn hảo, chỉ có phương án phù hợp với mình ở thời điểm đó, và mình phải có trách nhiệm mọi lựa chọn hay quyết định đúng ko mợ???
Nếu mọi chuyện đơn giản và giải quyết nhanh gọn ko cần phải suy nghĩ hay cân nhắc thì nó ko phải là chuyện quan trọng đúng ko ạ???
Có một câu nói trong bộ phim mình đã xem, đại ý là trong mỗi quyết định đều bao gồm sự hối hận. Khi sự việc tốt, ta không cảm thấy điều đó, nhưng khi sự việc không như mong đợi có đôi khi ta thường mong "Giá như...".

Có một điều mình đồng ý với mợ, bản thân phải chịu trách nhiệm với quyết định của mình.

November123

Xe tải
Sẽ theo kiểu:" tôi luôn lắng nghe ý kiến mọi người và cuối cùng vẫn làm theo lời trái tim mách bảo :D"
Trường hợp không dứt ra dc thì cứ để mọi thứ trôi qua đến khi nào mòn mỏi chán chê, cô kia chủ động dãn ra thì thôi ạ, chứ giờ có nói gì, khuyên gì cũng k lọt tai đâu. Kinh nghiệm của e :D
Thấy icon :D của cụ/mợ, mình đoán cụ/mợ đã vượt qua được giai đoạn đó.

Chúng ta không thể biết được hoặc chọn lựa sẽ gặp ai trong tương lai, mình coi đó là do ông trời sắp đặt. Cứ để mọi thứ thuận theo tự nhiên, cụ/ mợ nhỉ?

RosemaryCherry

Xe container
Có một câu nói trong bộ phim mình đã xem, đại ý là trong mỗi quyết định đều bao gồm sự hối hận. Khi sự việc tốt, ta không cảm thấy điều đó, nhưng khi sự việc không như mong đợi có đôi khi ta thường mong "Giá như...".

Có một điều mình đồng ý với mợ, bản thân phải chịu trách nhiệm với quyết định của mình.
Vậy nên con người luôn mong có thể quay ngược thời gian để sửa chữa lỗi lầm hoặc biết được tương lai trước để không phải lo lắng về hiện tại mợ nhỉ :D.
Mình luôn phải chịu trách nhiệm với mọi quyết định của cuộc đời mình mà mợ. Còn khi vượt qua nó, nhìn lại sẽ thấy rằng thật ra ở thời điểm đó thì quyết định đưa ra sẽ là phù hợp nhất với suy nghĩ và tâm thế giải quyết vấn đề thôi. Nếu có sai thì hãy coi là bài học và học cách tha thứ cho chính mình chứ đừng nói "giá như...".
Life is too short, enjoy!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bài cao nhất bây giờ là phớt!
Cụ chủ tắt mọi thiết bị liên lạc 7 ngày rồi mở lại xem sao. Nếu cần cv thì dùng sim phụ.
Chỉ có giải pháp gây shock may ra thức tỉnh dc cô nàng, bằng ko yêu mấy cũng bỏ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
"E cũng khuyên thật cụ, nếu có dịp ở bên cô ấy thì đừng để cô ấy nằm nghiêng.
Cụ sẽ sốc nặng đấy!"
Túng cắt nghĩa hộ eim, eim hổng hiểu :D
Em thì hiểu, nhưng không nói được.
Sợ lại mắng :(