[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hhhehehe, thế thì cần gì tướng số, quan sát mợ nhỉ, cứ chuẩn trên mà quất thôi :P :P :P =)) =)) =))
Thế nên chỉ những người đàn ông từng trải, tinh tế và chín chắn mới biết trân trọng 'tri kỉ' mợ nhỉ :P :P :P
Lạm bàn về tinh tế nữa thì khó lắm mợ ạ. Thôi cứ trở về ngũ quan cho đúng chủ đề, :D

L.C.D

Xe container
Cái đậm đậm em thấy đúng đấy mợ ạ.
Đúng mà mợ, trong họ hàng em quan sát những phụ nữ tóc quăn tự nhiên thì đều vất vả. Có bà thím lấy chú út em, em chưa từng thấy ai khổ như bà í. Lúc cưới về thì bà thím là cô gái xinh nhất làng, mặt xinh dáng mảnh nhưng mái tóc xù bông lên. Chắc số phận đã định đoạt là người khổ nên bà í mới lấy ông chú rạch giời rơi xuống của em.

RosemaryCherry

Xe container
Lạm bàn về tinh tế nữa thì khó lắm mợ ạ. Thôi cứ trở về ngũ quan cho đúng chủ đề, :D
Ngũ quan kết hợp thanh sắc, trí tuệ ra tinh tế thì cũng liên quan đến nhau mợ nhể :P :P :P

10102020

Xe tăng
ĐẸP

Vốn dĩ đã là một tổng thể hài hòa, thuận mắt rồi.

Gái đẹp vốn dĩ có từ ĐẸP rồi là sẽ được nhiều người thích. Người ta đã thích đã yêu thì cái lông cũng thích bất luận là xoăn hay thẳng.
Nên cái gì ĐẸP là sẽ thích thôi.:D

AkiraBin

Xe tăng
Em chấm phát....Tối về em lấy link fb của một tay (tạm gọi là thầy xem tướng số) mục đích hắn xem tướng chủ yếu là để hắn PR cho nghề phong thủy của hắn thôi, khá nổi trên FB ..Hắn chắc chắn có đọc nhiều sách và có trí nhớ tốt nên chém khá hay về mảng tướng học & phong thủy, có rất nhiều chị em, xinh có, xấu có, già trẻ gái trai đủ cả show webcam với nhau hỏi & trả lời. Xem thư giãn vui phết..cụ/mợ nào rảnh muốn thư giãn xem ngũ quan vào coi thử :))

Cá nhân em nếu dựa vào ngũ quan để xem thích ai đó hoặc đánh giá xấu đẹp hay không? nhất là với phụ nữ thì sẽ ưu tiên (rất tiếc là khác cái nhìn của chủ thớt thích tai đẹp nhất)

1. Đôi mắt (giám sát quan) >> Đôi mắt đẹp, sáng, đen láy sẽ cân bằng được nhiều khuyết điểm khác trong ngũ quan (thiện hay ác cũng thể hiện ở mắt, mắt đong đưa giang lạc thì nên tránh, mắt gián nhấm thì khổ, tí hí mắt lươn hay một mí như dân hàn-tàu (không thẩm mỹ cắt mí) thì ít người có đôi mắt đẹp được..
2. Miệng (xuất nạp quan) >> Người có miệng xinh thì cân đối, môi mọng tươi, cười tự nhiên không gượng gạo, không cười nửa + thêm hàm răng trắng đều nữa thì tuyệt.
3. Mũi (thẩm biện quan) >> Người Việt đa số mũi tẹt hoặc gãy, to bè, nhưng cũng nhiều người có mũi cao nhìn khá đẹp (như mũi ca sỹ Phương Linh- Ngôi sao điểm hẹn ấy rất đẹp)
4. Chân mày/ Lông mày (bảo thọ quan) >> Thường để ý người mà có đôi mắt đẹp thì ắt hẳn cặp chân mày cũng đẹp, sắc, nét tự nhiên.
5. Tai (thám thính quan) >> Tai thì khi xem tướng nhìn đàn ông mà tai to, dày cảm giác sang, nói chung là phong độ và tin tưởng hơn những cụ mắt rơi tai chuột rồi :)), với phụ nữ tai không có ảnh hưởng nhiều đến tổng thể khuôn mặt, to vừa phải, vành tai đều là đẹp lắm rồi ..:D

congpln

Xe tải
Em thấy tai đẹp chưa chắc cuộc đời đã ngon. Em có đứa bạn mà tai nó như tai Phật, ko xỏ đc lỗ tai vì *** tai dày quá, như ngón chân cái í, vậy mà nó lại lận đận cực kỳ. Quan chức nhiều bác tai xấu òm mà vẫn đứng trên muôn người đó thôi.
Riêng phụ nữ thì em có ngẫm nhiều ng trong họ hàng thì thấy, phụ nữ tóc xoăn tự nhiên số khá là vất.
Tóc xoăn thì cả con trai lẫn con gái đều vất vả cụ ah. E ngẫm câu "tóc xoăn thì khổ, răng vổ thì giầu" Thấy khá đúng.

meotamthe

Xe cút kít
ĐẸP

Vốn dĩ đã là một tổng thể hài hòa, thuận mắt rồi.

Gái đẹp vốn dĩ có từ ĐẸP rồi là sẽ được nhiều người thích. Người ta đã thích đã yêu thì cái lông cũng thích bất luận là xoăn hay thẳng.
Nên cái gì ĐẸP là sẽ thích thôi.:D
Còm này em thấy chuẩn, yêu thì cái gì cũng tuyệt vời và chấp nhận được hết, còn ghét thì cũng rứa :D

quangthuy2002

Xe buýt
Tiếp tục chủ đề nhân tướng, các cụ cho em hỏi nếu sinh ra mà mắt có tật có phải là tướng xấu không ạ.

juve99

Xe cút kít
Đúng nhưng chưa đủ, phải tổng hoà của tất cả các yếu tố sau mới được như cụ muong muốn nhé :P :P :P
Hồng diện đa âm thủy, trường mi hạ tố mao, triết yêu âm huyệt hạ, trường túc bất chi lao”, nôm na là người phụ nữ mặt hồng hào, lông mày rậm dài (tất nhiên sẽ kéo theo lông nhiều), eo thắt và chân dài.
Triết yêu âm huyệt hạ là gì đấy mợ ây, e nghe như trong phim tôn ngộ không ~X(

hnilqhuy

Xe tăng
Tai chính là hình các cụ mợ lúc nằm trong bụng mẹ đấy, lộn ngược lại

xommai

Xe tải
Cháu đặc biệt để ý cái tai, sau đến mắt và lông mày, mà kiểu gì hay quen gái rất giỏi, nhưng tai không đẹp, lông mày ko đẹp (ngắn, hoặc mờ) mới chán. Nhiều khi quen được những em rất đẹp, rất giỏi, mà đến khi em nó vén tóc, nhìn thấy tai, cảm thấy mọi thứ đẹp nhất về em ý đều tan biến.

Em biết một bạn tai đẹp, bàn tay cũng được, nếu suy như cụ là giỏi, nhưng bạn này k giỏi hơi tiểu xảo để đạt được mục đích, em để ý kỹ mắt bị lồi, cằm hơi mòn thế là cũng bị phá đi nhiều rồi phỏng.
Em cũng hay để ý đến tai vì trước phụ huynh em hay nói tai phải có thành quách, đặc biệt tai phụ nữ mà không có thành quách thì không ổn lắm nhưng thôi em không dám múa rìu qua mắt thợ😂