[Funland] Có ai mê đọc truyện tranh như em không?

Russia Nga

Xe hơi
Chào các cụ. Chả là em có ham mê đọc truyện từ bé, từ truyện tranh như Doraemon, 7 viên ngọc rồng, Yugioh, Conan, Inuayasha, Jindo, Tsubasa... cho đến tiểu thuyết kiếm hiệp như Kim Dung, Trần Thanh Vân.... rồi truyện phương tây như: Harry potter, Bố già, Tiếng chim hót trong bụi mận gai, Percy Jackson... truyện gì em cũng đọc. Tính ra em phải có kinh nghiệm mấy chục năm đọc truyện không... ngừng nghỉ, hàng vạn cuốn truyện đã qua tay em. :D
Mà em chỉ mê truyện thôi chứ sách như kiểu Hạt giống cho tâm hồn, làm giàu... gì gì đấy là chả hấp dẫn nổi em.
Em thấy đọc truyện sách hay hơn trên điện thoại hay máy tính ý, cái cảm giác giở từng trang sách, thấy truyện dần dần đến những trang cuối mới hay ho làm sao. Truyện càng dày thì càng thích. Nhiều người thì bảo đọc truyện thấy... buồn ngủ nên không thể đọc nổi, lạ ghê.
Bây giờ bọn trẻ con nhà em chả thích đọc sách truyện gì mấy, mua cho cả đống Doraemon với Shin- Cậu bé bút chì ... xong đọc được vài quyển còn thì toàn em đọc. Cứ đọc sách truyện cái là em quên cả thời gian không xong là không dứt ra được. Trước gần nhà có hàng cafe sách, đi qua bao lần thấy hàng giá sách là em lại .. thèm thuồng mà không dám vào sợ quên không ra người ta lại... đuổi về. :)
Ước mơ thuở bé của em là mở 1 cửa hàng truyện để em còn ..tranh thủ đọc. Khéo chả có khách mà toàn chủ tít mắt vào xem cũng nên. Trước đây sinh viên được giới thiệu đi làm thêm ở hiệu sách, em hỏi người giới thiệu là em có được tranh thủ đọc ké sách không thì họ bảo không thế là em không đi nữa, không nhìn lại thèm.
Đến giờ em vẫn ham mê đọc truyện điên cuồng, nhà không có chỗ để nên e dán mắt vào điện thoại suốt, may không bị cận ( thực ra đọc nhiều nên bé cũng bị cận và mổ hết cậni :), may không bị lại). Hôm trước em vào hàng sách cũ ở đường Láng để tìm mua 2 tập cuối bộ Charlie Bone vì mua không đủ bộ. Trời ơi, xung quanh toàn là truyện: truyện tranh, tiểu thuyết, ngôn tình.... các kiểu nhìn thích thế không biết. Chả lẽ hỏi xem tuyển nhân viên không em xin 1 chân hàng ngày vừa trông hàng vừa ...đọc. 🤩
Tưởng tượng tương lại của em sẽ là 1 bà già đeo kính lão ngồi đọc truyện ( truyện tranh sau này em thấy không hay như xưa, thôi em đọc truyện chữ cho .. người lớn).
Có bác nào già rồi còn mê truyện như em không, e lên tâm sự tí vì chính em cũng không hiểu sao mình lại có niềm ham mê cuồng nhiệt với truyện thế chứ.

Đây là 3 thể loại em thích nhất, đọc không biết bao nhiêu lần đây. :D

Russia Nga

Xe hơi
em vưỡn cày bộ này
Trông như Dũng sĩ Hesman ngày xưa có phải không ah? Nếu đúng thì bộ này xưa lắm rồi ý, nhưng công nhận là đọc hay. Nhà cụ vẫn giữ đủ bộ đấy ah? Siêu quá.

one day

Xe buýt
Em hồi xưa hay đọc của thằng em, Jindo, bảy viên ngọc rồng, inuyasha, one piêc, conan em đọc hết. Giờ vẫn thỉnh thoảng nghía conan có chap mới thì đọc online chứ mua thì rác nhà

M.Duy Nguyễn

Xe máy
em giờ vẫn đọc , lâu lâu lại lôi mấy bộ doraemon ra luyện lại .

Russia Nga

Xe hơi
Em hồi xưa hay đọc của thằng em, Jindo, bảy viên ngọc rồng, inuyasha, one piêc, conan em đọc hết. Giờ vẫn thỉnh thoảng nghía conan có chap mới thì đọc online chứ mua thì rác nhà
Em cũng như bác đọc chap mơi Connan onl thôi, thi thoảng có phim thì ra rạp xem với.. bọn trẻ. :)
Không biết lúc nào em mới giàu để mua cái nhà rộng làm thư viện... truyện, mua hết đủ bộ về vừa ngắm vừa đọc cho sướng đây. :D

Tung.thanh

[Tịch thu bằng lái]
em vẫn mua truyện tranh , sắp tới đang tái bản nhiều bộ hay ngày xưa, chỉ có điều mấy trăm quyển truyện ko có chỗ để

Russia Nga

Xe hơi

matizvan2009

Xe ba gác
klq nhưng mà đội đọc chuyện tranh thì văn cực kém, không học hỏi được gì từ việc đọc cả ....

code8444337

Xe hơi
Có cháu cụ ơi, gần 30 vẫn thích đọc Doraemon, 7 viên ngọc rồng

Russia Nga

Xe hơi
em vẫn mua truyện tranh , sắp tới đang tái bản nhiều bộ hay ngày xưa, chỉ có điều mấy trăm quyển truyện ko có chỗ để
Vẫn mua là nhà cụ cũng có chỗ để ấy chứ nhưng mà công nhận toàn truyện nhiều tập, mua hết cả về biết để đâu đây??? 😭

Trang Truong

Xe hơi
Ôi e cũng vẫn đọc. Mà ngày xưa toàn đọc mấy bộ con trai hay đọc: 7 viên ngọc rồng, Hesman, Dấu ấn rồng thiêng, yugi, Yaiba, Jindo ... chứ mấy đứa bạn e toàn đọc mấy truyện tình cảm kiểu Nữ hoàng Ai Câp, Cô bé nọ kia ...

Mấy bộ Jindo với Nịna loạn thị e phải đọc lại mấy chục lần ấy.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Em lại rất mê các cô gái mê đọc truyện, nhìn các nàng tập trung đọc, thích lắm lại tưởng tượng ra nhiều thứ.

one day

Xe buýt
klq nhưng mà đội đọc chuyện tranh thì văn cực kém, không học hỏi được gì từ việc đọc cả ....
Chỉ đọc lúc đi ị là thích nhất. Nhưng nói đọc truyện tranh văn kém thì không phải. Em hsg tỉnh văn đây

Bemagauvn

Xe điện
Em đọc 07 anh em Hồ Lô, xong đi học ông bà giấy vụn luôn.

Bác nào có cho em xin mua lại.

Russia Nga

Xe hơi
Văn thì đúng là em không giỏi lắm, bình thường thôi, trên TB. Được cái trí tưởng tượng của em tốt, kể truyện ... bịa cho bọn trẻ con nghe thì cứ.. như thật cụ ah. Mà có khi mỗi em dốt thế chứ nhiều người đọc truyện nhiều nên văn hay thì sao cụ. :D

Russia Nga

Xe hơi
Ôi e cũng vẫn đọc. Mà ngày xưa toàn đọc mấy bộ con trai hay đọc: 7 viên ngọc rồng, Hesman, Dấu ấn rồng thiêng, yugi, Yaiba, Jindo ... chứ mấy đứa bạn e toàn đọc mấy truyện tình cảm kiểu Nữ hoàng Ai Câp, Cô bé nọ kia ...

Mấy bộ Jindo với Nịna loạn thị e phải đọc lại mấy chục lần ấy.
Ninja loạn thị đọc chết cười nhỉ, em giống mợ này thế toàn thích đọc truyện con trai hay đọc, rõ hay, còn Nữ hoàng Ai Cập em không thể thẩm được ( sorry các bạn đã đọc NHAC, ý kiến riêng của em) :D

Russia Nga

Xe hơi