[Funland] Có ai mê đọc truyện tranh như em không?

one day

Xe buýt
Nhắc đến truyện tranh là cơn nghiện của em lại trỗi dậy, cơ mà ngoài đời mà nói nhiều đến truyện tranh thì người ta lại đánh giá :)) nên em toàn giả vờ là em chỉ đọc mỗi doraemon :))

Russia Nga

Xe hơi
Chỉ đọc lúc đi ị là thích nhất. Nhưng nói đọc truyện tranh văn kém thì không phải. Em hsg tỉnh văn đây
Siêu quá. Nhưng cá nhân em nghĩ học giỏi hay dốt văn chắc không liên quan đến đọc truyện nhỉ. :D Mà sao lại đọc thích nhất lúc đi.... thế kia? 😓

Russia Nga

Xe hơi
Em đọc 07 anh em Hồ Lô, xong đi học ông bà giấy vụn luôn.

Bác nào có cho em xin mua lại.
Bộ này em nhớ mới đọc qua qua, hay lắm không cụ? May cho bọn trẻ con nhà em là em còn.. mê truyện hơn chúng nó nên em nhiệt tình cho chúng nó đọc để còn.. đọc ké, không bao giờ có chuyện vứt đi. Thực ra vì năm lớp 6 lúc đi khám mắt về biết tin bị cận ( nhà 3 anh em cả 3 đều mê truyện, bị cận và em là đứa phát hiện sau cùng, giót nước tràn ly) bố mẹ em cũng cho cả tủ truyện của 3 đứa ra đi nên em thấu hiểu NỖI Đau này lắm.

Russia Nga

Xe hơi
Truyện tranh duy nhất của Việt Nam mà có tiếng vang. Nhiều người đọc cứ tưởng Manga :D
Truyện rõ hay mà cụ nhỉ, em cũng đọc đủ bộ luôn, nhưng sau này truyện VN em chỉ đọc thêm mỗi Thần đồng đất Việt thôi.

Namsilver

Xe buýt
Em thích đọc truyện bao gồm cả truyện chữ lẫn truyện tranh. Đọc truyện tranh thì để lấy niềm vui, đọc truyện chữ để ngẫm. Giờ ngồi nhìn lại vẫn thấy nhớ nhung 1 thời như vậy :D

otzi

Xe tăng
em đến giờ vẫn đọc vua hải tặc, với one puchman =)) mấy bộ này đọc lâu rồi nên cứ theo dõi thôi. Trước đó bộ Naruto còn đọc từ thời học cấp 2 đến lúc kết thúc >.<

Russia Nga

Xe hơi
Nhắc đến truyện tranh là cơn nghiện của em lại trỗi dậy, cơ mà ngoài đời mà nói nhiều đến truyện tranh thì người ta lại đánh giá :)) nên em toàn giả vờ là em chỉ đọc mỗi doraemon :))
"Nghiện" truyện cơ đấy :D, mà chính ra từ này cũng hợp với em. Không ai hỏi nên em cũng không khai ra không lại bảo già đầu rồi còn đọc truyện tranh. Mỗi bọn trẻ con nhà em là biết vì em toàn...đọc tranh với chúng nó.

Russia Nga

Xe hơi
Em thích đọc truyện bao gồm cả truyện chữ lẫn truyện tranh. Đọc truyện tranh thì để lấy niềm vui, đọc truyện chữ để ngẫm. Giờ ngồi nhìn lại vẫn thấy nhớ nhung 1 thời như vậy :D
Nhiều người cứ bảo đọc truyện chữ thì nhức mắt, buồn ngủ nhìn toàn chữ là chữ, đọc truyện tranh thì hoa mắt toàn Bùm, chát, hự.... Em thấy am càng đọc càng tỉnh, mắt càng sáng choang lên khi nhìn thấy truyện là sao nhỉ. :D

Russia Nga

Xe hơi
em đến giờ vẫn đọc vua hải tặc, với one puchman =)) mấy bộ này đọc lâu rồi nên cứ theo dõi thôi. Trước đó bộ Naruto còn đọc từ thời học cấp 2 đến lúc kết thúc >.<
Vua hải tặc với One puchman hay không cụ? Đối với em đấy là truyện.. sau này rồi, lúc này em đã chuyển sang truyện chữ nên ít đọc ( trừ những truyện đời cũ) nhưng vẫn nghe tên 2 bộ này nhiều, có vẻ rất nổi tiếng.

altis8629sl

Xe hơi
Em “mới” 34t nên giờ vẫn đang đọc one piece và hiệp khách giang hồ.còn những truyện đã kết thúc thì vẫn thỉnh thoảng đọc lại.nói chung là những bộ vang bóng một thời thì em đều đọc lại hết

Bemagauvn

Xe điện
Bộ này em nhớ mới đọc qua qua, hay lắm không cụ? May cho bọn trẻ con nhà em là em còn.. mê truyện hơn chúng nó nên em nhiệt tình cho chúng nó đọc để còn.. đọc ké, không bao giờ có chuyện vứt đi. Thực ra vì năm lớp 6 lúc đi khám mắt về biết tin bị cận ( nhà 3 anh em cả 3 đều mê truyện, bị cận và em là đứa phát hiện sau cùng, giót nước tràn ly) bố mẹ em cũng cho cả tủ truyện của 3 đứa ra đi nên em thấu hiểu NỖI Đau này lắm.
Hay, nét vẽ đơn giản, cấu trúc truyện kim mộc thủy hỏa thổ cổ tích.( Bộ này Tàu )
Nói chung vẫn giữ được nhiều. Có bộ ịnuaysha còn cầu kỳ dán băng dính chống mục. Đm nhắc mới nhớ để đâu tối về tìm lại phát.
Mợ mở quán coffee để truyện cho mọi người đọc cũng là một ý tưởng hay.

Chỉnh sửa cuối:

otzi

Xe tăng
Vua hải tặc với One puchman hay không cụ? Đối với em đấy là truyện.. sau này rồi, lúc này em đã chuyển sang truyện chữ nên ít đọc ( trừ những truyện đời cũ) nhưng vẫn nghe tên 2 bộ này nhiều, có vẻ rất nổi tiếng.
Hay cụ ạ. Trước có 3 bộ thuộc dạng đỉnh cao one piece, naruto, bleach. 3 bộ này cụ không nên bỏ qua. One puchman thì nội dung sáng tạo, xem rất vui. Cụ xem giết thời gian rất ổn

Bemagauvn

Xe điện
Hay cụ ạ. Trước có 3 bộ thuộc dạng đỉnh cao one piece, naruto, bleach. 3 bộ này cụ không nên bỏ qua. One puchman thì nội dung sáng tạo, xem rất vui. Cụ xem giết thời gian rất ổn
Em vote.Naruto.
Trước đọc maruko cô bé hạt tiêu, nhà có mèo đặt ngay tên Machi, hố hố hố.
Tụi trẻ giờ cục xúc dâm dục hơn mình chắc là lười đọc truyện. Eheehehehe

otzi

Xe tăng
Em vote.Naruto.
Vâng, trong mấy bộ này thì naruto là bộ em thích nhất. Naruto mãi mãi là 1 huyền thoại cũng giống như doremon, conan năm xưa :D. Thời em làm gì có internet mấy, toàn đi thuê truyện cụ ạ. Giới trẻ giờ chỉ có tiktok, fb, hẹn hò từ rất sớm

Russia Nga

Xe hơi
Em “mới” 34t nên giờ vẫn đang đọc one piece và hiệp khách giang hồ.còn những truyện đã kết thúc thì vẫn thỉnh thoảng đọc lại.nói chung là những bộ vang bóng một thời thì em đều đọc lại hết
One piece hình như chưa hết hả cụ? Bộ đấy cũng nổi tiếng em định đọc mà hồi lâu lâu thấy vẫn đang ra, em ngại chờ như kiểu Conan nên chưa đọc thử.

Russia Nga

Xe hơi
Hay, nét vẽ đơn giản, cấu trúc truyện kim mộc thủy hỏa thổ cổ tích.( Bộ này Tàu )
Nói chung vẫn giữ được nhiều. Có bộ ịnuaysha còn cầu kỳ dán băng dính chống mục. Đm nhắc mới nhớ để đâu tối về tìm lại phát.
Mợ mở quán coffee để truyện cho mọi người đọc cũng là một ý tưởng hay.
Ôi mơ ước của em là mở cửa hàng truyện hay hẳn cafe sách cho nó hoành tráng này. Khổ nỗi mơ ước chỉ là ước mơ, giờ vẫn đang đi làm công ăn lương không biết đến bao giờ mới thực hiện được. Chỉ tưởng tượng được ngồi cả ngày với tủ truyện là em đã thích rồi. Mà cụ giữ truyện cẩn thận ghê, em phải truyện nào rách em mới dán băng dính lại, cụ còn cẩn thận dán chống mục cơ, sách cũ hả cụ?

Russia Nga

Xe hơi
Em đọc Naruto nhưng chưa hết, lúc trước vừa đọc vừa chờ xong lâu quá quên luôn, thấy có phim nhưng vẫn thích đọc truyện hơn. 2 bộ kia cũng nghe tên nhiều mà chưa đọc thử, để lúc nào rảnh đọc xem, chỉ sợ ham mê quá bỏ bê công việc cụ ah. :D

Russia Nga

Xe hơi
Em vote.Naruto.
Maruko đọc hay cụ nhỉ, em nhớ nhất vụ Maruko ăn những đồ ăn ko thích trước xong mới ăn đồ thích sau xong gặp trận động đất ( hình như là diễn tập hay thật gì đấy) nên không ăn được nên từ sau rút kinh nghiệm. Làm em đọc xong cũng học theo đên giờ, cứ đồ không thích để ăn sau. :)) Bọn trẻ bây giờ toàn điện tử máy tính thôi, chả đọc truyện như mình ngày xưa. Haizz...

altis8629sl

Xe hơi
One piece hình như chưa hết hả cụ? Bộ đấy cũng nổi tiếng em định đọc mà hồi lâu lâu thấy vẫn đang ra, em ngại chờ như kiểu Conan nên chưa đọc thử.
Cụ nên đọc one piece.mặc dù theo dự kiến của tác giả thì khoảng 5 năm nữa mới có thể kết thúc.nhưng cụ nên đọc,nó là 1 thế giởi rất rộng lớn,đọc và xem những bạn đam mê phân tích thì càng thấy tại sao họ gọi tác giả bộ truyện là Thánh.và hình như nó đang là bộ truyện được yêu thích nhất thì phải.

Russia Nga

Xe hơi
Cụ nên đọc one piece.mặc dù theo dự kiến của tác giả thì khoảng 5 năm nữa mới có thể kết thúc.nhưng cụ nên đọc,nó là 1 thế giởi rất rộng lớn,đọc và xem những bạn đam mê phân tích thì càng thấy tại sao họ gọi tác giả bộ truyện là Thánh.và hình như nó đang là bộ truyện được yêu thích nhất thì phải.
Đúng là em nghe thấy nhắc đến nhiều thật, chưa đọc nhưng em còn biết tên nữa là. Bình thường em toàn chờ kiểu ra hết mới đọc 1 thể cho đỡ phải chờ sốt ruột ý. Mà cụ bảo khoảng 5 năm nữa mới hết thì riêng cái khoản chờ.. hết truyện đã lâu rồi, chắc em cũng phải tìm xem luôn và gia nhập đội quân hóng truyện ra tiếp mất thôi. Cảm ơn cụ. :D