[Funland] Có ai đi chơi dịp Tết rủ nhau đi các cụ ơi :-)

ngu ngơ

Xe điện
Cảm ơn cụ, em có 4 ngày thôi 2-5al, nên em chọn PQ thôi ah, hihi
Nếu chỉ chọn một điểm mợ không cần qua tour, chọn resort tương đối một chủt nếu thích thì dạo quanh còn không nằm lại phòng. Trước em cũng thích chạy lung tung, mấy năm nay lại thích nghỉ chỗ nào ít phải di chuyển.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cũng đi, nhưng mỗi nhà một kiểu nên ko cùng được à

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Tết này mà đc đi chúc Tết nhau cũng đã là quý rồi. E phải đi trực cq nên ko đi xa đc :((
Cái chân đã khá chưa em. Ntn thì chống đẩy vs xúc than sao đc :P
Mà chú làm nn lâu nhờ. A té 2 niên rồi, thoải mái lắm chả họp hành bình bầu kiểm điểm ccc dề:))

chaytim

Xe điện
Em cũng đi, nhưng mỗi nhà một kiểu nên ko cùng được à
Cái này thì em đồng ý.

Nói thật đi chung phải là hội bạn bè thân thiết, đã chơi và hiểu nhau lâu lâu rồi, thì may ra còn vui, vì kiểu gì cũng có những sở thích khác biệt, quan điểm trái chiều nhưng vì hiểu nhau rồi nên nhịn nhau một tý vì đại cục :P, chứ bạn trên mạng mà đi được với nhau ăn ở vài 3 4 ngày thì em nể ạ :D

Civic TN

Xe lăn
Cái chân đã khá chưa em. Ntn thì chống đẩy vs xúc than sao đc :P
Mà chú làm nn lâu nhờ. A té 2 niên rồi, thoải mái lắm chả họp hành bình bầu kiểm điểm ccc dề:))
Chân e cũng ổn rồi, nhưng vẫn còn đau
E trước ở DNNN, về bên này đc 8 niên rồi, giờ chắc ở đây thôi a ạ. Nói chung cũng quen ý mà

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ chọn một điểm mợ không cần qua tour, chọn resort tương đối một chủt nếu thích thì dạo quanh còn không nằm lại phòng. Trước em cũng thích chạy lung tung, mấy năm nay lại thích nghỉ chỗ nào ít phải di chuyển.
em chỉ sợ nhà em lại ngủ như lợn, hihihi.

chaytim

Xe điện
Em đùa thôi, chứ em đi với bạn còn ngại, tính em hay cả nể, nên hay khổ, :)
Chị đi 5 châu 4 biển rồi mà có mấy ngày quanh cái chữ S này mà thẹn thùng như gái mới lớn thế :D

Tết năm ngoái em bê trẻ con lượn 1 vòng SG- Cần Thơ rồi về HN ngon choét. Máy bay, taxi, xe ôm grab chạy phe phé các kiểu. Ăn chơi thăm thú các nơi, ấm áp tránh được cái năm giao thừa mưa đá có 1 ko 2 :P :D

H này chị đặt vé mb HN-SG thì cũng chát phết đấy, quyết nhanh cho nóng

j23

Xe container
Thay đổi từ từ chứ không nhanh vậy. Bắt đầu là cúng giao thừa và cúng mùng 1 xong rồi mới đi, hết Tết về. Sau là đi đón giao thừa tại xa xa ở Đà Lạt, Nha Trang...và đỉnh điểm em thấy có gia đình đi luôn nước ngoài.
Vâng cụ, ngày xưa cứ ngày cuối là sân bay NB và đặc biệt TSN toàn đông chuyến đến, giờ thì các chuyến đi cũng tấp nập, đặc biệt trước CoVid thì các chuyến nước ngoài rất đông, và mùng 1 mùng 2 Tết thì người người nhà nhà đi nghỉ nườm nượp!
Còn các nhà đi ô tô thì như em thấy các case em quen, đến 1 nửa là đi trước Tết rồi, ngày trước gần như là toàn xuất phát sáng/trưa mùng 1, giờ rất nhiều nhà đi ngay từ hôm nghỉ lễ đầu tiên (28/29 Tết)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chị đi 5 châu 4 biển rồi mà có mấy ngày quanh cái chữ S này mà thẹn thùng như gái mới lớn thế :D

Tết năm ngoái em bê trẻ con lượn 1 vòng SG- Cần Thơ rồi về HN ngon choét. Máy bay, taxi, xe ôm grab chạy phe phé các kiểu. Ăn chơi thăm thú các nơi, ấm áp tránh được cái năm giao thừa mưa đá có 1 ko 2 :P :D

H này chị đặt vé mb HN-SG thì cũng chát phết đấy, quyết nhanh cho nóng
Chị lười lắm, nên muốn đi tour vì họ force mình phải đi, chứ ko sáng ngủ tời trưa, trưa ngủ tới tối ngay á, hixx.
Chị đang có offer của vc cậu bạn thân trong Phan Thiết, nên đang ngồi đẽo cày, hihi.

chaytim

Xe điện
Chị lười lắm, nên muốn đi tour vì họ force mình phải đi, chứ ko sáng ngủ tời trưa, trưa ngủ tới tối ngay á, hixx.
Chị đang có offer của vc cậu bạn thân trong Phan Thiết, nên đang ngồi đẽo cày, hihi.
Cho em miễn phí em cũng ko đi tua hihi,

Chị quyết liệt lắm cơ mà, sao cái này lại lình xình thế :D

Ở Vinh thì ới em, có khi Tết em lượn 37

hd-vt

Xe container
Thay đổi từ từ chứ không nhanh vậy. Bắt đầu là cúng giao thừa và cúng mùng 1 xong rồi mới đi, hết Tết về. Sau là đi đón giao thừa tại xa xa ở Đà Lạt, Nha Trang...và đỉnh điểm em thấy có gia đình đi luôn nước ngoài.
Đừng đi ĐL.

Langthang_Mercedes

Xe container
Vâng cụ, ngày xưa cứ ngày cuối là sân bay NB và đặc biệt TSN toàn đông chuyến đến, giờ thì các chuyến đi cũng tấp nập, đặc biệt trước CoVid thì các chuyến nước ngoài rất đông, và mùng 1 mùng 2 Tết thì người người nhà nhà đi nghỉ nườm nượp!
Còn các nhà đi ô tô thì như em thấy các case em quen, đến 1 nửa là đi trước Tết rồi, ngày trước gần như là toàn xuất phát sáng/trưa mùng 1, giờ rất nhiều nhà đi ngay từ hôm nghỉ lễ đầu tiên (28/29 Tết)
Đi ô tô trước Tết vẫn phần nhiều là về quê thăm thầy bu, miền Bắc mình thì chơi xuyên Tết hiếm hơn trong Nam vì chữ Tết vẫn còn ý nghĩa lớn với nghi lễ. Trong Nam thì Tết là nghỉ và ăn nhậu không kiêng cữ từ mực đến thịt chó đều có thể đưa lên bàn, việc thờ cúng không thành vấn đề.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cho em miễn phí em cũng ko đi tua hihi,

Chị quyết liệt lắm cơ mà, sao cái này lại lình xình thế :D

Ở Vinh thì ới em, có khi Tết em lượn 37
Vinh thì chắc ko rồi, năm nay làm cách mạng mà, nửa vời thiên hạ cười chết, haha

hd-vt

Xe container
Sao lại không hả cụ?
Thứ nhất, Cc HL đang lạnh sun chim, nại đi ĐL còn lạnh hơn thì sao mong khá hơn được. Thứ hai, cc HL vào góp bon chen thêm trong nớ làm giề, đông vãi rồi và cuối cùng là hít mất oxy thông quý giá của em, vì em sẽ hít trên ý đợt ấy. :D

biba_bibo

Xe tải
Gia đình em tự do lang thang mợ ạ.
Toàn bộ lộ trình do vợ em quyết định theo sự hỗ trợ của mợ Google. Hihi.
Nếu được đúng như dự kiến vào đó em sẽ inbox mợ nhá.
Nhà cháu cũng muốn đi đúng dịp như mợ thớt. Đi mồng 2 về mồng 5 mà mới dự định chứ chưa đặt vé đặt phòng. Lộ trình cũng chưa có. Hóng theo 2 gia đình các cụ nhé

mrductk111

Xe buýt
Đi Lý Sơn Quảng Ngãi đi mợ. Kiếm nhà dân nào đó mà ở cùng cho vui.

Langthang_Mercedes

Xe container
Thứ nhất, Cc HL đang lạnh sun chim, nại đi ĐL còn lạnh hơn thì sao mong khá hơn được. Thứ hai, cc HL vào góp bon chen thêm trong nớ làm giề, đông vãi rồi và cuối cùng là hít mất oxy thông quý giá của em, vì em sẽ hít trên ý đợt ấy. :D
Đà Lạt không bao giờ quá lạnh đâu cụ, em ở SG nên em vẫn cứ đi Đà Lạt tranh giành thông với cụ :D :D :D . Các cụ ở Thổ đu nên đi ĐL vào dịp hè dể tránh nắng, lúc này ĐL cực kỳ dễ chịu.