[Funland] Có ai đi chơi dịp Tết rủ nhau đi các cụ ơi :-)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đà Lạt không bao giờ quá lạnh đâu cụ, em ở SG nên em vẫn cứ đi Đà Lạt tranh giành thông với cụ :D :D :D . Các cụ ở Thổ đu nên đi ĐL vào dịp hè dể tránh nắng, lúc này ĐL cực kỳ dễ chịu.
Em chả thích ĐL, nó cứ buồn buồn não nề lắm, hixxx.

hd-vt

Xe container
Đà Lạt không bao giờ quá lạnh đâu cụ, em ở SG nên em vẫn cứ đi Đà Lạt tranh giành thông với cụ :D :D :D . Các cụ ở Thổ đu nên đi ĐL vào dịp hè dể tránh nắng, lúc này ĐL cực kỳ dễ chịu.
Ờ phải, lếu là SG thì nên đi ĐL chữa bệnh.....

bụi phổi. :D

j23

Xe container
Đi ô tô trước Tết vẫn phần nhiều là về quê thăm thầy bu, miền Bắc mình thì chơi xuyên Tết hiếm hơn trong Nam vì chữ Tết vẫn còn ý nghĩa lớn với nghi lễ. Trong Nam thì Tết là nghỉ và ăn nhậu không kiêng cữ từ mực đến thịt chó đều có thể đưa lên bàn, việc thờ cúng không thành vấn đề.
Hehe ko hề cụ ơi, các cây đa cây đề trên cõi OF này, và đám bạn em tụi đi trước Tết đều là đi nghỉ, chứ ko phải quê quán gì đâu, toàn dân Hanoi mà, các cụ già cũng đang Hanoi cả thôi ko phải về quê :)

Langthang_Mercedes

Xe container
Hôm nào mưa thì nó não nề, trời nắng rực rỡ thì rất đẹp nha mợ, vậy nên chọn ngày tháng để đi là quan trọng.

thngaylangthang

Xe ngựa
Cái này thì em đồng ý.

Nói thật đi chung phải là hội bạn bè thân thiết, đã chơi và hiểu nhau lâu lâu rồi, thì may ra còn vui, vì kiểu gì cũng có những sở thích khác biệt, quan điểm trái chiều nhưng vì hiểu nhau rồi nên nhịn nhau một tý vì đại cục :P, chứ bạn trên mạng mà đi được với nhau ăn ở vài 3 4 ngày thì em nể ạ :D
Em còm vui thôi mừ, hổng có chi :)
Em đùa thôi, chứ em đi với bạn còn ngại, tính em hay cả nể, nên hay khổ, :)

hd-vt

Xe container
Hehe ko hề cụ ơi, các cây đa cây đề trên cõi OF này, và đám bạn em tụi đi trước Tết đều là đi nghỉ, chứ ko phải quê quán gì đâu, toàn dân Hanoi mà, các cụ già cũng đang Hanoi cả thôi ko phải về quê :)
Cụ Lang Thang nói đúng đấy cụ. Tết Ta trỏng, khóa cửa đi chơi từ lâu òi, giờ ngoải mới thành trào lưu, thực ra chỉ cc HN rửng mỡ :D, chứ phần đông ở nhà quây quần xuýt xoa thở... ra khói thôi.

ĐL lạnh dễ chịu, lạnh kiểu hưng phấn nhé mợ.
HN lạnh hanh thì.....nứt rách te tua, xong đến lạnh nồm thì....nại sũng nước. Hơi hãi tý, em... từ ý ra mà lị. :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Cái này thì em đồng ý.

Nói thật đi chung phải là hội bạn bè thân thiết, đã chơi và hiểu nhau lâu lâu rồi, thì may ra còn vui, vì kiểu gì cũng có những sở thích khác biệt, quan điểm trái chiều nhưng vì hiểu nhau rồi nên nhịn nhau một tý vì đại cục :P, chứ bạn trên mạng mà đi được với nhau ăn ở vài 3 4 ngày thì em nể ạ :D
Bạn trên mạng mới thật là vui đấy, tự do có, tôn trọng có, tập thể có, cá nhân có, quan trọng là tổ chức thế nào thôi. Tuy nhiên một năm 1 lần là quá đủ, nhiều quá mới sinh chuyện.

bluemoon1974

Xe buýt
E định mùng 1 chiều xuất phát vào Vinh nghỉ. Sau là vít dọc vào tới Đà Nẵng. Định tầm mùng 7 về không ông con nghỉ lâu quá là cô ở lớp ý kiến.
Chạy cung đường này em rất thích cái đoạn chạy theo cung đường ven biển từ vịnh mốc dọc Cửa Tùng Cửa Việt biển đẹp thôi rồi, đi nhóm đông hạ trại thì tuyệt. Để được vậy thì ngày 1 nên chạy thẳng Quảng Bình nghỉ, ngày hai nhẩn nha ngắm biển miền Trung... Hehe

Langthang_Mercedes

Xe container
Chạy cung đường này em rất thích cái đoạn chạy theo cung đường ven biển từ vịnh mốc dọc Cửa Tùng Cửa Việt biển đẹp thôi rồi, đi nhóm đông hạ trại thì tuyệt. Để được vậy thì ngày 1 nên chạy thẳng Quảng Bình nghỉ, ngày hai nhẩn nha ngắm biển miền Trung... Hehe
Muốn hạ trại thì phải mùa hè chứ Tết thì...

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cái này thì em đồng ý.

trc lạ sau quen co gì đâu cụ, vui hơn Tết, e nghĩ cụ nên đi thử 1 chuyến với các cụ “trên mạng” xem có thay đổi quan điểm k nhe, đi xong khéo nghiện ấy :D

Ngẩu Pín

Xe tải
Cái này thì em đồng ý.

Bạn trên mạng nhiều khi còn đồng điệu hơn bạn lâu đời ấy, nhất khoản đi chơi, họ tìm nhau từ nhu cầu rồi nên gặp là dễ chơi hơn ấy :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Lang Thang nói đúng đấy cụ. Tết Ta trỏng, khóa cửa đi chơi từ lâu òi, giờ ngoải mới thành trào lưu, thực ra chỉ cc HN rửng mỡ :D, chứ phần đông ở nhà quây quần xuýt xoa thở... ra khói thôi.

ĐL lạnh dễ chịu, lạnh kiểu hưng phấn nhé mợ.
HN lạnh hanh thì.....nứt rách te tua, xong đến lạnh nồm thì....nại sũng nước. Hơi hãi tý, em... từ ý ra mà lị. :D
Em đi mấy lần rồi, đều cảm thấy rất buồn, chỉ hợp các đôi đang yêu nhau, các gia định trọn vẹn hạnh phúc, ko hợp các cảnh cô đơn, thấy quạnh quẽ lắm, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào mưa thì nó não nề, trời nắng rực rỡ thì rất đẹp nha mợ, vậy nên chọn ngày tháng để đi là quan trọng.
Em đi mấy lần rồi, lần đầu đi cũng cq cũ, đông vui, lần 2 đi cùng cả nhà em, còn đông đủ mà em cũng chả thấy sướng :)
Nên em ko hợp cảnh ĐL :)

hanoien

Xe điện
Em đi mấy lần rồi, lần đầu đi cũng cq cũ, đông vui, lần 2 đi cùng cả nhà em, còn đông đủ mà em cũng chả thấy sướng :)
Năm ngoái nhà em cũng đi ĐL, đông kín, tắc đường như HN. May sao về Nha Trang thì đỡ hơn. Mợ chọn đc điểm nào chưa?

timeout

Xe điện
Trước đây em hay đi chơi Tết với các cụ Of, thật sự rất vui, nhất là đối với thành phần chỉ thích hóng hớt như em. Có điều đi có thêm vợ con bên cạnh thấy bị hạn chế nhiều thứ, mình thì được thoải mái chưa chắc vợ con nó đã hoà hợp được. Mấy năm gần đây khi F1 của em nó sang tin tin là cả nhà em chỉ có đi tự kỷ nghỉ dưỡng một mình thôi, ít cơ hội đi cùng với các nhóm cụ OF nữa.

j23

Xe container
Cá nhân em thì ĐL cũng là Bottom lựa chọn, vì không tài nào hợp với ĐL, em cũng thích đi biển hơn đi núi đã đành, nhưng Đông và Tây Bắc đều in dấu giày rồi kể cả trekking lẫn trail, nhưng quả thực thấy ĐL nó như một thế giới khác, chỉ là không phù hợp, em lên đó chỉ sang ngày thứ 2 là đã thấy không thoải mái, ko hiểu nổi tại sao..Ngày trước mỗi chuyến đi núi em làm vài nghìn kiểu ảnh là bth, nhưng lên ĐL chưa bao giờ nổ hết 500 kiểu dù dù mắt thấy đẹp nhưng lại ko cảm xúc nhiều :(