[Funland] Có ai đi chơi dịp Tết rủ nhau đi các cụ ơi :-)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái nhà em cũng đi ĐL, đông kín, tắc đường như HN. May sao về Nha Trang thì đỡ hơn. Mợ chọn đc điểm nào chưa?
Cảm ơn cụ.
Em thì No. 1 Phú Quốc, No. 2 Bình Thuận
Bạn thân em ở BT đang ới, mà đi vào đó hơi trắc trở, hixx. Nên em đang lười. Chắc PQ vẫn là No. 1 hihi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thì ĐL cũng là Bottom lựa chọn, vì không tài nào hợp với ĐL, em cũng thích đi biển hơn đi núi đã đành, nhưng Đông và Tây Bắc đều in dấu giày rồi kể cả trekking lẫn trail, nhưng quả thực thấy ĐL nó như một thế giới khác, chỉ là không phù hợp, em lên đó chỉ sang ngày thứ 2 là đã thấy không thoải mái, ko hiểu nổi tại sao..Ngày trước mỗi chuyến đi núi em làm vài nghìn kiểu ảnh là bth, nhưng lên ĐL chưa bao giờ nổ hết 500 kiểu dù dù mắt thấy đẹp nhưng lại ko cảm xúc nhiều :(
Giống em, :)
Nếu ưu tiên em vẫn thích biển, vì em có thể show off, em có đồ ăn ngon mà em thích :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây em hay đi chơi Tết với các cụ Of, thật sự rất vui, nhất là đối với thành phần chỉ thích hóng hớt như em. Có điều đi có thêm vợ con bên cạnh thấy bị hạn chế nhiều thứ, mình thì được thoải mái chưa chắc vợ con nó đã hoà hợp được. Mấy năm gần đây khi F1 của em nó sang tin tin là cả nhà em chỉ có đi tự kỷ nghỉ dưỡng một mình thôi, ít cơ hội đi cùng với các nhóm cụ OF nữa.
Nhóm off nào hả cụ, em ko biết mấy nhóm này :)
Thường thì nếu gấu và trẻ con là người cởi mở, hướng ngoại thì mới dễ phù hợp.

hd-vt

Xe container
Em đi mấy lần rồi, đều cảm thấy rất buồn, chỉ hợp các đôi đang yêu nhau, các gia định trọn vẹn hạnh phúc, ko hợp các cảnh cô đơn, thấy quạnh quẽ lắm, hixx.
Ông giời hay có giấc ngủ trưa quên việc làm.
Em thấy, nhiều cặp sống với nhau chán mớ đời đến thù hận mà ở với nhau đến đầu trọc răng long. Cũng như có đôi rất hạnh phúc chưa trọc mà.... :((.
Nhưng thực lòng, phụ nữ sống vì con nhiều hơn. Như ngan nhà em, thằng con của ngan nó là vua, còn em chỉ là thằng hầu mang danh hão là chủ hộ. :-s

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ông giời hay có giấc ngủ trưa quên việc làm.
Em thấy, nhiều cặp sống với nhau chán mớ đời đến thù hận mà ở với nhau đến đầu trọc răng long. Cũng như có đôi rất hạnh phúc chưa trọc mà.... :((.
Nhưng thực lòng, phụ nữ sống vì con nhiều hơn. Như ngan nhà em, thằng con của ngan nó là vua, còn em chỉ là thằng hầu mang danh hão là chủ hộ. :-s
=))
Thường thì phụ nữ có con sẽ yêu con hơn chồng ... thường do khi ông chồng quá dở :)
Nên cũng cần xem lại mình mà cụ, hihi.

hd-vt

Xe container
=))
Thường thì phụ nữ có con sẽ yêu con hơn chồng ... thường do khi ông chồng quá dở :)
Nên cũng cần xem lại mình mà cụ, hihi.
Đúng đấy, phụ nữ là thế.
Đàn ông thường không quá trông mong nhiều vào ngan :D, lủi thủi kiếm ăn gánh vác gia đình nên áp lực, thường tèo sớm hơn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đấy, phụ nữ là thế.
Đàn ông thường không quá trông mong nhiều vào ngan :D, lủi thủi kiếm ăn gánh vác gia đình nên áp lực, thường tèo sớm hơn.
=))
đàn ông hư hơn, nên tèo sớm hơn :P
Phụ nữ thường ko rượu chè, cờ bạc, ko gái gú, heeee

duytrong

Xe lăn
Tranh cãi mãi việc thích Tết hay ko, nghỉ Tết dài ngắn hay không mãi chán quá ... Ai thích gì thì làm nấy ai khó khăn gì thì rút kinh nghiệm cho năm khác :) Không thể có hồi kết.
Em 25 năm từ ngày có gia đình thì toàn tâm toàn ý cho các cụ hai bên, ngoan như cún :P
Năm nay em định thay đổi, nhà em năm nay có ý định đi chơi Tết, từ mùng 2al - 5al.
Em thích các vùng ấm áp, như Phú Quốc Miền Tây, mấy chỗ Nha Trang, Quy Nhơn, Mũi Né em đi rồi.
Các cụ đi mấy vùng thú vị tư vấn cho em với, đi chơi cho kích cầu du lịch, hihi.
Em cũng lấy đà mãi là làm một cái tết khác biệt mọi năm, là sau khi lễ tết 2 bên nội ngoại xong thì đóng cửa đi nghỉ đâu đó vài ngày mà chư thực hiện được, rủ chả ai theo mình, toàn nói người ta đi xa còn muốn về abc...em thì thấy tết đến như mọi khi gần 60 năm rồi năm nào cũng thế , thấy đơn điệu quá.

duytrong

Xe lăn
Em thích ngày tết du lịch vùng cao Tây bắc, nhưng không biết các dịch vụ có khan hiếm lắm không...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng lấy đà mãi là làm một cái tết khác biệt mọi năm, là sau khi lễ tết 2 bên nội ngoại xong thì đóng cửa đi nghỉ đâu đó vài ngày mà chư thực hiện được, rủ chả ai theo mình, toàn nói người ta đi xa còn muốn về abc...em thì thấy tết đến như mọi khi gần 60 năm rồi năm nào cũng thế , thấy đơn điệu quá.
Đúng là cảm xúc của em như cụ :)
May giờ em chỉ có một mình, nên em quyết được :(
Quá chán cảnh Tết đến chỉ ăn và tới nhà ai đó, em mấy năm nay chả đi nhà ai, cảm thấy việc đi tới nhà người khác là phiền hà :P

muadem

Xe cút kít
Em thích ngày tết du lịch vùng cao Tây bắc, nhưng không biết các dịch vụ có khan hiếm lắm không...
Em nghĩ không vấn đề lớn đâu, thứ nhất thức ăn uống giờ dễ mà đơn giản, thứ hai có homestay nên cũng không lo chỗ ở, có điều nếu cụ nào thích thích kiểu hào nhoáng sang xịn mịn màng thì vùng này không hợp.

j23

Xe container
Giờ cũng rất nhiều rồi, du lịch kèm dịch vụ khu Tây Bắc 3 năm nay phát triển mạnh, nhưng nhiều người vẫn thích được "hoang sơ" nhiều hơn, vì dân Bắc làm du lịch thường ko có khái niệm gìn giữ, bảo tồn, làm tới đâu phá tới đó cụ ạ :(

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ xuất phát mùng 2, mang theo đồ ăn cho chắc, mùng 3 thì thoải con gà mái. Mà ăn uống giờ này quan trọng gì, du xuân ngắm cảnh thư thái là chính.

duytrong

Xe lăn
Em nghĩ không vấn đề lớn đâu, thứ nhất thức ăn uống giờ dễ mà đơn giản, thứ hai có homestay nên cũng không lo chỗ ở, có điều nếu cụ nào thích thích kiểu hào nhoáng sang xịn mịn màng thì vùng này không hợp.
Em thì lại rất thích kiểu dân dã, quan trọng là chỗ ngủ phải chắc chắn an toàn thôi, còn ăn uống thì thích dân dã, trên xe em có cả bếp cồn khô, bếp nướng than hoa, lều bạt, phích nước nóng lạnh đủ cả nên em không ngại khoản ăn cụ ạ

Langthang_Mercedes

Xe container
Em thì lại rất thích kiểu dân dã, quan trọng là chỗ ngủ phải chắc chắn an toàn thôi, còn ăn uống thì thích dân dã, trên xe em có cả bếp cồn khô, bếp nướng than hoa, lều bạt, phích nước nóng lạnh đủ cả nên em không ngại khoản ăn cụ ạ
Vâng em ngại chỗ ngủ cho an toàn thôi, còn ăn thì em không sợ cụ ạ.
Trên Tây Bắc giờ khách sạn nhiều, người ta đi du lịch mãi rồi chứ đâu còn ăn lông ở lỗ. Ngành kinh doanh KS thì Tết còn rộn ràng hơn ngày thường.

duytrong

Xe lăn
Đúng là cảm xúc của em như cụ :)
May giờ em chỉ có một mình, nên em quyết được :(
Quá chán cảnh Tết đến chỉ ăn và tới nhà ai đó, em mấy năm nay chả đi nhà ai, cảm thấy việc đi tới nhà người khác là phiền hà :P
Mình nữa của cụ đâu, phải là hai mình chứ cụ.

timeout

Xe điện
Nhóm off nào hả cụ, em ko biết mấy nhóm này :)
Thường thì nếu gấu và trẻ con là người cởi mở, hướng ngoại thì mới dễ phù hợp.
Lão mà ko biết kể ra hơi lạ nhỉ😎. Trước 2011-12 có loanh quanh vài ba gia đình đã từng đi với nhau rồi cứ tiện kéo nhau đi cho vui thôi. Hội 7x trong này em thấy máu lửa nhất, trong đó có 1 thằng bẹn TA của em cứ mở fb lên là thấy rủ đi rồi.:P

hd-vt

Xe container
=))
đàn ông hư hơn, nên tèo sớm hơn :P
Phụ nữ thường ko rượu chè, cờ bạc, ko gái gú, heeee
Quên, chưa nói hết. Tranh luận với phụ nữ thường đàn ông nhận được kết cục....nà thua... ngã sml. :D