[Funland] Có 20 tỷ thì nên mua LK ở khu đô thị nào (Hà nội)

anchoi123

Xe máy
Gửi tiết kiệm, để 1-2 năm nữa mua dc vài cái nhà bây giờ

phihanhgia

Xe container
6 năm trước 8 tỷ là mua được LK KĐT mới ngay trong VĐ3. Giờ 20 tỷ cũng khó mua hoặc phải ra VĐ 3.5, 4. Không phải chỉ có tiền mất giá, chắc giảm giá trị 40%, nguồn cung ít, còn có tin vui là số người giàu mua nhà triệu đô tăng lên. Chính số người giàu tăng gấp đôi gấp ba, cũng là 1 yếu tố rất quan trọng.

truongvoky1981

Xe buýt
Nếu để ở thì e vote lk văn phú hơn là nam cường, an phú, an vượng vì văn phú dân đông hơn chứ bên kia tối ra ngõ sợ ma chết mịe

MrChildren

Xe buýt
Các bác ơi em đang băn khoăn giờ cầm 18-20 tỷ mà nhu cầu mua LK70m trở lên ở KĐT có đầy đủ tiện ích dịch vụ (bể bơi, khuôn viên, siêu thị, nhà hàng, cây xanh), là thuộc HN (not OP2-3, not ecopark, not bắc ninh,), không ngập nước, cư dân ở đông đúc không hoang hóa để nhà em còn ở luôn. Thì các bác xem có những khu nào đáp ứng các tiêu chí trên không? Các bác đừng hỏi em sao có 20 tỷ còn lên đây hỏi vì đi mua nhà luôn không dễ dàng mà
Nếu ở thì mình khuyên nên vào Vin Thăng Long
Cụ dành thời gian vào đó tìm hiểu or thuê ở 1 thời gian.
Quản lý rất ngon, cư dân nói chung là ổn.
Mà giá đang nhích dần lên rồi
20t chắc mua dc căn đường nhỏ phía sau

phammut

Xe tăng
20 tỷ cũng có thể mua đc lk quận trung tâm đấy ah. Ngõ ô tô luôn. Chỉ có là các nhà cũ ko thiêt kê ô tô để trong nhà

hanah2905

Xe đạp
Thực ra cụ ấy đang yêu cầu quá nhiều mà cụ ấy lại không nói rõ: ví dụ muốn đầy đủ dịch vụ, đầy chỗ ăn chơi ở sẽ không phù hợp lắm; muốn ở đúng nghĩa thì sẽ phải bớt mục ăn chơi, giải trí đi.
Em bớt được nhà hàng chứ bể bơi+ khuôn viên+ cây xanh+ siêu thị mà không có nữa thì không khác chia lô tái định cư hoặc đất dân đường rộng cụ ạ. Em muốn tìm khu đô thị nâng cao mức sống nên mới đặt các tiêu chí đó cụ ạ

hanah2905

Xe đạp
Nêu cụ chấp nhận vay mượn thêm thì em tư vấn cụ tìm hiểu biệt thự khu Dương Nội, thực sự đẹp và vô cùng tiềm năng. Hoặc cụ xem khu Vin Thăng Long, Park city, Gamuda nhưng em vẫn đánh giá tiềm năng 3 khu này thua khu Dương nội. Ví dụ cụ cố được căn 180m2 biệt thự song lập Dương Nội thì cần 10 năm nữa nhìn lại nó sẽ là món tài sản vô cùng giá trị nằm xung quanh những tiện tích và đường xá liên kết vùng vô cùng tiện. Ah cụ bỏ qua khu Văn Khê nhé, khu đó cũ kỹ, chủ đầu tư thì liệt rồi nên vào khu đô thị thấy tù túng và bí lắm.
cảm ơn cụ cuối tuần em đi xem khu này

bitytotet

Xe đạp
Nên tìm hiểu Gamuda Gardens. Khu khép kín, cây xanh nhiều, tiện ích đủ dùng. Tầm này có thể tìm được căn St5 90m2 nhà thô, chứ ít nữa xong đường Tam Trinh thì chắc ko mua được.

FrontMan.Nguyen

Xe đạp
cảm ơn cụ cuối tuần em đi xem khu này
Em chia sẻ thêm. Em có 40t và cũng lăn tăn như cụ

Em cũng đi xem khu vực Mỹ Đình, Geleximco, Nam Cường, Văn Phú cuối cùng mua căn ở An Quý.

Khu Mỹ đình 2 thì khá ổn nhưng tầm tiền 40t không mua được căn ưng ý, Geleximco thì ưng nhất đường rộng, đất cũng rộng, mặt tiền rộng so với tầm tiền nhưng gặp vấn đề là đối diện liền kề, sau này sẽ phức tạp hơn, Ngoài ra vụ mồ mả cũng hơi gợn ( Em xem khu C). Khu Văn Phú thì đường bé như Nam Cường, Biệt thự đối diện liền kề, mà khu Văn phú không có động lực phát triển.

Khu Nam Cường ban đầu em không ưng lắm vì đường bé. Mặt tiền có 9m, giá khá đắt. Tuy nhiên sau khi đánh giá về tiềm năng, động lực tăng giá thì em quyết định mua ở khu An Quý, vì khu này quy hoạch bàn cờ, đi lại khá thuận tiện, Căn em chọn là căn sau nhà có lối đi bộ nên nhà khá thoáng, gần công viên nội khu ...

Tóm lại phải đi xem thực tế nhiều vào thì mới có cảm nhận của riêng mình.

phammut

Xe tăng
Nêu cụ chấp nhận vay mượn thêm thì em tư vấn cụ tìm hiểu biệt thự khu Dương Nội, thực sự đẹp và vô cùng tiềm năng. Hoặc cụ xem khu Vin Thăng Long, Park city, Gamuda nhưng em vẫn đánh giá tiềm năng 3 khu này thua khu Dương nội. Ví dụ cụ cố được căn 180m2 biệt thự song lập Dương Nội thì cần 10 năm nữa nhìn lại nó sẽ là món tài sản vô cùng giá trị nằm xung quanh những tiện tích và đường xá liên kết vùng vô cùng tiện. Ah cụ bỏ qua khu Văn Khê nhé, khu đó cũ kỹ, chủ đầu tư thì liệt rồi nên vào khu đô thị thấy tù túng và bí lắm.
M hỏi là BT rẻ nhất Dương Nội giờ tâm bnh tiền, dtich bnh?

phammut

Xe tăng
Em thấy Thanh Hà quy hoạch đồng bộ cũng rất đẹp và 20 tỷ giờ vẫn mua đc BT 200m

Nho'c kon

Xe hơi
Em chia sẻ thêm. Em có 40t và cũng lăn tăn như cụ

Em cũng đi xem khu vực Mỹ Đình, Geleximco, Nam Cường, Văn Phú cuối cùng mua căn ở An Quý.

Khu Mỹ đình 2 thì khá ổn nhưng tầm tiền 40t không mua được căn ưng ý, Geleximco thì ưng nhất đường rộng, đất cũng rộng, mặt tiền rộng so với tầm tiền nhưng gặp vấn đề là đối diện liền kề, sau này sẽ phức tạp hơn, Ngoài ra vụ mồ mả cũng hơi gợn ( Em xem khu C). Khu Văn Phú thì đường bé như Nam Cường, Biệt thự đối diện liền kề, mà khu Văn phú không có động lực phát triển.

Khu Nam Cường ban đầu em không ưng lắm vì đường bé. Mặt tiền có 9m, giá khá đắt. Tuy nhiên sau khi đánh giá về tiềm năng, động lực tăng giá thì em quyết định mua ở khu An Quý, vì khu này quy hoạch bàn cờ, đi lại khá thuận tiện, Căn em chọn là căn sau nhà có lối đi bộ nên nhà khá thoáng, gần công viên nội khu ...

Tóm lại phải đi xem thực tế nhiều vào thì mới có cảm nhận của riêng mình.
Căn của cụ mua là ở phân khu G hay F, diện tích bao nhiêu m2 và giá ntn vậy ạ