[Funland] [CLIP] Đạp nhầm chân ga, nữ tài xế lao thẳng vào bố chồng khi ông đang mở cổng

duongbaoan267

Xe điện
Vài tháng trước em cũng bị 1 quả. Sáng sớm em qua nhà bố mẹ,đỗ sát cái cây cột điện ngó cổ lên thế nào cái chân đang ở chân ga nó nhún theo thế là rầm phát nghiêng cột điện. Ơn giời cái cột điện không đổ cũng không có ai ngoài đường.

minhhai985

Xe lăn
E lái hơn 40v km, trong nam ngoài bắc, tây bâc tây nguyên đủ cả, chưa sự cố nào to mà ai lảng vảng đầu đít xe e khi e tiến hay lùi e xuống mắng cho, luôn dặn vợ con nhưng nhiều khi chúng nó cứ bơ đi.

LeTai1979

Xe cút kít
đi xe ra đường đâm chết người rồi lại bảo là ko may nữa à. Nói nhu cụ này là chuẩn
Tai nạn là điều ko ai muốn, người ta có bằng rồi là đủ điều kiện tham gia giao thông. Các Cụ có dám chắc lx chưa va quệt bao giờ ko?

Hollyone

Xe tăng
Tai nạn là điều ko ai muốn, người ta có bằng rồi là đủ điều kiện tham gia giao thông. Các Cụ có dám chắc lx chưa va quệt bao giờ ko?
Ở nhiều nước, mới có bằng khi ra đường phải dán dấu hiệu (có mẫu theo quy định) lên xe, trong khoảng 2 năm, để người khác còn đề phòng, và một số trường hợp, mới lấy bằng ko được làm. Còn chuyện ko va quệt chả liên quan, vì tôi ko đâm, chậm người khác, ko có nghĩa là tôi ko bị người khác đâm tôi. Đừng lấy việc lái kém ra để bao biện cho đâm nhau. Hậu quả khôn lường

minhX1

Xe buýt
Khó đỗ nhất là chỗ viện Việt đức hay kiểu tương tự. Đỗ trên vỉa hè sau đít là tường rào, chân bánh trước là gờ cao 20cm của vỉa hè. Leo lùi dc bánh trc lên cái là phải dừng ngay ko là hự vào tường.

Kuu

Xe lăn
Có khi những ông chửi rủa như hát hay lại chưa từng được sờ vào cái vô lăng bao giờ í :|

ca_kiem

Xe container
E thấy Lái MT an toàn ít bị kiểu như xe AT, chỉ nhầm chân 1 cái là có khả năng có án mạng ngay.
Ngày xưa ra đường toàn hơn bây h, ngày trc e học lái xe MT lái mới, nhiều khi đường đông cũng hay bị cà cuống, sợ đi chậm chết máy toàn đè kịch chân côn đệm thêm tí ga, nhiều quả ở ngã 4 đèn đò hay cần quay đầu xe, e đè cả 2 chân kịch sàn xe gào ầm ĩ may là xe MT đạp nhầm đỡ hơn AT.
Nhầm chân ga với phanh là nguỵ biện... khả năng cao là kiểm soát chân ga không tốt ( cảm giác kém ) với nhiều lý do... đi giày cao gót.. hoặc bánh xe tỳ vào gờ phải thúc ga mạnh.. rồi không kiểm soát được.
Ai ở đây chạy xe đều biết bây giờ người ta thiết kế chân ga thụt sâu vào trong... chân phanh đề lòi ra bên ngoài ====> rất khó nhầm vì khác biệt quá nhiều. Bình thường muốb ga là hơi với chân còn phanh thì ngày bên cạnh không cần với ===> rất khó nhầm.

Mũi tên bạc

Xe container
Nhầm chân ga với phanh là nguỵ biện... khả năng cao là kiểm soát chân ga không tốt ( cảm giác kém ) với nhiều lý do... đi giày cao gót.. hoặc bánh xe tỳ vào gờ phải thúc ga mạnh.. rồi không kiểm soát được.
Ai ở đây chạy xe đều biết bây giờ người ta thiết kế chân ga thụt sâu vào trong... chân phanh đề lòi ra bên ngoài ====> rất khó nhầm vì khác biệt quá nhiều. Bình thường muốb ga là hơi với chân còn phanh thì ngày bên cạnh không cần với ===> rất khó nhầm.
Có hãng chân gà và phanh ngang nhau cụ ah, Mazda chẳng hạn!

ubisapro

Xe trâu
Ko biết có liên quan gì đến giày cao gót ko đây @@

Hollyone

Xe tăng
Đã gọi là tai nạn thì nhiều TH chả hiểu vì sao đâu. Nên nhg TH tai nạn bất ngờ thì cũng nên cảm thông.
E lái xe gần 20 năm, lùi vào nhà mà có 1 lần nóng vội để cho xe trong ngõ đi, e nhấn ga phát suýt đi cả bộ mông; bánh xe trượt trên sàn nhà; đít xe cách tường 2 cm
Gần như đa số tuyệt đối là tai nạn do con người kém, trừ số ít trường hợp do cây cối, thiên nhiên gây ra. Ko phải mình kém mình đâm người ta thì người khác kém đâm mình. Ai sai thì lên án, chứ ko thể nói do chẳng may được, cứ thỏa hiệp với cái sai thì loạn

Alohavn911

Xe buýt
Lùi chuồng cao phải lấy đà nhấp ga buông chuyển thắng ngay.
Thế nên ông anh zai em mới bảo bà chị khi nào lùi được vào trong nhà, gương bên tài cách tường 5cm, đuôi cách tường 20cm, đóng được cửa thì mới cho lái xe ra đường

ca_kiem

Xe container

Leanh65

Xe container
Thấy đồn Ông cụ đi rồi. Thôi, thà thế còn hơn liệt giường. Nhân vụ này em mới hiểu tại sao rất nhiều người dị ứng với kiểu ở tỉnh mua ô tô. *** mẹ... tỉnh bé bằng cái mắt muỗi, từ nhà tới cơ quan căng thì 4km nhưng cũng mua xe.... oai mà...ngẫm mà buồn!
Thế em hỏi cụ, chồng 1 bước đi xe, mưa không đến mặt vợ 4-5 cây không cho mua để nó áo mưa,chống nắng lướt thướt mà yên được à. Nữ quyền cao ngất kia kìa. Hay bảo nó chuyển việc ra chỗ 9,10 cây để mua xe cho hợp lí, trong khi bạn bè cùng lớp nó xe lướt ầm ầm. Cafe, tụ tập, họp lớp, họp nhóm, sang ngoại ..vv, mây mây..🤣

Chỉnh sửa cuối:

qhhp

Xe điện
Có tí ắp đết

Leanh65

Xe container
Haha, em đã nói là chạy "bình thường" cỡ 1000km/tháng, cụ lại đưa ra trường hợp ít vậy nên e trả cái cao, thế thôi ạ.

Ý em là tài mới chạy 3000km (cỡ 3 tháng) thường là chưa đủ va vấp và kinh nghiệm để tự tin mà vỗ ngực. Còn cả năm chưa chạy nổi 3000 như cụ đưa ra thì càng không. :)

Em dự 10k km, có cụ ở trên đưa ra quy chuẩn là 20k kia nữa kìa.
Ý em 3000 là quen xe và hết bỡ ngỡ thôi. Còn lx thuần thục, kinh nghiệm là phải học, quan sát, rút kinh nghiệm cả đời. Tai nạn muôn hình vạn trạng, xảy ra vào lúc không ngờ nhất, không lần nào giống lần nào. Cho nên 10k,20k hay bn cũng không chính xác. Ai lái nhiều = xe khách chuyên nghiệp, xe cont đường dài.. mà tn có chừa họ đâu.