[Funland] [CLIP] Đạp nhầm chân ga, nữ tài xế lao thẳng vào bố chồng khi ông đang mở cổng

Leanh65

Xe container
Chạy trên cao tốc dùng cc thì sao? Thói quen cũng ko cần cứng nhắc
Chạy cc em vẫn phải đặt hờ trên chân phanh phòng bất chắc. HN-hp em đã gặp 1 lần 1 con chó to chạy qua đường, 1 lần 2 ông cn áo vắt vai lững thững đi ngang.

Leanh65

Xe container
E lái hơn 40v km, trong nam ngoài bắc, tây bâc tây nguyên đủ cả, chưa sự cố nào to mà ai lảng vảng đầu đít xe e khi e tiến hay lùi e xuống mắng cho, luôn dặn vợ con nhưng nhiều khi chúng nó cứ bơ đi.
Em với vợ cứ về đến cổng là 2 f1 chạy ra đón đòi cho lên xe để vào sân. Mắng nhiều mà không được, chỉ sợ gấu lính quýnh thì ..không dám nghĩ nữa. Hôm nào vào sân rồi nó mới biết thì chạy ra khóc ăn vạ đến khổ.

Gatrongthien

Xe buýt
Vâng cụ. Em cũng dạng lái không ẩu, rời chân ga là đặt hờ phanh, cần là phanh được ngay và tạo thói quen vị trí.
Mợ trong clip kia gặp ông chồng vị tha thì may, không thì mệt mỏi lắm. Theo em nên thông cảm.
Lỗi cũng là do người chồng mà. Xe gia đình có phải xe tập lái đâu mà kèm vợ lái xe.
Có cụ nào kèm vợ hay người nhà kiểu này thì nên bỏ. Thuê xe tập lái mà luyện, không thì có ngày gây họa cho mình, cho người,
Học lái xe là không được tiếc tiền.

Gatrongthien

Xe buýt
Ở nhiều nước, mới có bằng khi ra đường phải dán dấu hiệu (có mẫu theo quy định) lên xe, trong khoảng 2 năm, để người khác còn đề phòng, và một số trường hợp, mới lấy bằng ko được làm. Còn chuyện ko va quệt chả liên quan, vì tôi ko đâm, chậm người khác, ko có nghĩa là tôi ko bị người khác đâm tôi. Đừng lấy việc lái kém ra để bao biện cho đâm nhau. Hậu quả khôn lường
Đúng đấy cụ, bằng lái mới phải dán chữ A sau xe và bằng lái chỉ có 6 điểm cho 2 năm thử thách.
Đi đường nhìn thấy chữ A thì né ra.

lekimcuong

Xe tăng
Sao có người trên cầu thang gác đi xuống lại chỉ đứng nhìn rồi lại đi lên mà ko chạy hẳn xuống xem tình trạng ông già nhỉ
Con ma nó ra coi xem hiệu quả công lực của nó thế nào

Binhkiet

Xe tăng
Thấy đồn Ông cụ đi rồi. Thôi, thà thế còn hơn liệt giường. Nhân vụ này em mới hiểu tại sao rất nhiều người dị ứng với kiểu ở tỉnh mua ô tô. *** mẹ... tỉnh bé bằng cái mắt muỗi, từ nhà tới cơ quan căng thì 4km nhưng cũng mua xe.... oai mà...ngẫm mà buồn!
Em chịu cụ. Tại sao ở tỉnh lại không được mua ô tô? Phải chăng ô tô chỉ dành cho TP, trong khi các cụ phố lại kêu đất chật người đông không đi được ô tô. Chuyện nào ra chuyện đấy cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Lụa

Đi bộ
Tại sao lại đâm dc như vậy cc nhể, say hay tỉnh ợ

Ờ một góc nhìn khác:

Thế lại hóa hay! =D> =D>
Vì nếu con đượi này đâm vào người khác, thì cả nhà ngưởi bị nó đâm sẽ khổ!
Nay thì "cơm chấm cơm, mắm chấm mắm"! Chính bản thân nó và cả nhà nó "hưởng" cái kết quả do nó gây ra! :D
Cái này là tai nạn, cụ đừng nặng lời. Xem video rút kinh nghiệm là được rồi.

becoivn

Xe hơi
khổ thân cụ, nhỡ một cái ân hận cả đời

dalink

Xe điện
Em với vợ cứ về đến cổng là 2 f1 chạy ra đón đòi cho lên xe để vào sân. Mắng nhiều mà không được, chỉ sợ gấu lính quýnh thì ..không dám nghĩ nữa. Hôm nào vào sân rồi nó mới biết thì chạy ra khóc ăn vạ đến khổ.
Dừng xe mời hai anh lên thật cung kính :)).
Em về tới nhà phải dừng ở ngoài, gọi hai thằng lên xe, tắt máy, mở cổng, nổ máy lái xe vào, tắt máy, đóng cửa cổng cho chó khỏi ra, nổ máy cho xe vào gara, tắt máy mời hai anh xuống. Loằng ngoằng nhưng an toàn vì có lần em k tắt máy, xuống mở cổng thì ông cả 4 tuổi đã chuyển từ ghế phụ sang ghế lái, ông 2 tuổi từ ghế sau lên ghế phụ :)). Ông cả đạp ga lút cán, may xe của ông nội cần số trên vô lăng nó chưa biết xài chứ xe em thì nó vào số rồi.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Em về tới nhà phải dừng ở ngoài, gọi hai thằng lên xe, tắt máy, mở cổng, nổ máy lái xe vào, tắt máy, đóng cửa cổng cho chó khỏi ra, nổ máy cho xe vào gara, tắt máy mời hai anh xuống. Loằng ngoằng nhưng an toàn vì có lần em k tắt máy, xuống mở cổng thì ông cả 4 tuổi đã chuyển từ ghế phụ sang ghế lái, ông 2 tuổi từ ghế sau lên ghế phụ :)). Ông cả đạp ga lút cán, may xe của ông nội cần số trên vô lăng nó chưa biết xài chứ xe em thì nó vào số rồi.
Nguy hiểm quá, em nghĩ cần nghiêm khắc với bọn trẻ con, không nên chiều chúng nó những thứ như thế này.

Vietjuve

Xe buýt
Hy vọng ông cụ ko sao. Em thấy ái ngai quá vì gấu nhà em cungx đang học lái, gấu em biết đi xe máy côn tay nên chắc cũng đỡ hơn. Em ko can thiệp vào kỹ thuật lái mà chỉ phân tích tình huống trên đường.

Tommytep

Xe tăng
Chẳng qua chị em học lái xe ko cẩn thận thôi, nhiều khi trang phục lại váy ngắn váy dài, chân đi giày cao gót nên ko có cảm giác mớm ga, cái trò rồ ga rồi cuống thì đàn ông cũng ko thua kém đàn bà đâu. Nói chung là học lái xe ko chuẩn nên thế thôi, ở Việt Nam dạy lái xe thì là số sàn mà sử dụng lại là số tự động nên cuống phát là nhẫm lẫn chân ga với chân phanh hoặc chân côn.

Lái xe số tự động mới lái người ta dạy nên giấu bớt chân trái đi ko cho thò hai chân xuống sàn xe như xe số sàn, chân phải để vị trí gót chân ở phần đáy chứ V đầu chân phải mớm nhẹ vào chân ga khi xuất phát, khi xuất phát rồi nhả ra rồi nhấp nhẹ nhàng. Khi có sự cố thì đảo chân ga sang chân phanh theo góc trái chữ V.
Anh em ta cũng học số sàn lái tự động mà vẫn phản xạ bt thôi cụ, trừ mấy ông có tí dấm vào người với lái ẩu. Cái em khẳng định ở đây là cảm giác lái & phản xạ của phụ nữ khi lái xe nhìn chung là rất kém; từ 2b đến 4b. Cái đó thuộc về bản chất! Cộng thêm 1 số nguyên nhân như cụ kể: việc dạy lái, cấp bằng đại khái, có bằng xong vẫn thiếu hoàn toàn kinh nghiệm thực tế, chỉ biết lái chứ ko biết xử lý tình huống; mang mặc trang phục ko phù hợp cho lái xe —> cái này cũng do phản xạ, cảm giác kém: lái xe mà vẫn đi cao gót hay đi chân đất để lái đc thì em chịu!
Các ông chồng phải là người hiểu vợ nhất, nếu thấy đi xe máy còn ko nên thân hoặc nhắc đến tập lái oto mà sợ sệt thì tốt nhất là thôi kẻo oan gia có ngày! Như Gấu nhà em em biết - Ko thể lái đc 4b, hỏi cũng bảo Ko nên thôi bỏ luôn!

Lthanhthe5s

Xe tải
Cụ mệt mỏi quá cụ ơi, lên chung cư thôi cụ.

dalink

Xe điện
Cụ mệt mỏi quá cụ ơi, lên chung cư thôi cụ.
Em ở chung cư mà. Đợt cho tụi nó về nhà ông nội chơi mới phức tạp thế thôi, tại nhà nuôi chó nên mở cổng phải đuổi chó rồi qua phải đóng ngay k 3 con chó xổng ra ngoài đuổi người đi đường.