[Funland] [CLIP] Đạp nhầm chân ga, nữ tài xế lao thẳng vào bố chồng khi ông đang mở cổng

Dan du an

Xe ba gác
E vừa xem.quả clip xe giường nằm ở Tam Điệp lại sang cái này !_sợ quá !
Quả xe giường nằm đó thì đúng là chịu rồi, bà kia đi kiểu đấy thì trời cứu.... Không xe đó đâm thì 2 xe ngược chiều cũng đâm thôi

Parejo_10

Xe điện
Lái xe k sợ dốc cao, mà sợ nhất mấy cái gờ tầm 10-15cm ấy, nhả phanh máy yếu không bò vào được, đạp ga thì hay quá chớn.
Đặc biệt thói quen không thắt đai an toàn, ghế chỉnh không đúng, dễ bị lút ga khi người bị nẩy lên do cái bậc đấy.
Thế nên em thích xe máy khoẻ, nhả phanh tự bò đc.
Phải lấy đà cụ ạ. Cứ cậy xe khoẻ ỉn ga có ngày sập tường. Nên lùi lài lấy đà 1 ít.

uoat_LX

Xe điện
Thật là thương tâm .

Duc Sang

Xe container
Số sàn nếu đạp nhầm rồi cuống thì thường sẽ đạp nốt chân côn, xe ko vọt mạnh như số tự động.
Cháu kể chuyện này cho cụ nghe. Cách đây hơn chục năm, vào mùng 1 tết, anh bạn thân đánh xe đến nhà cháu chúc tết. Vừa lúc đấy lại có thêm 1 anh bạn nữa đến. Thấy ô tô là mắt sáng lên và ngỏ ý muốn đi thử xe. Xe chồm lên húc đổ cả cổng sắt và trụ nhà hàng xóm. Xe số sàn đấy.

L.C.D

Xe container
Thấy đồn Ông cụ đi rồi. Thôi, thà thế còn hơn liệt giường. Nhân vụ này em mới hiểu tại sao rất nhiều người dị ứng với kiểu ở tỉnh mua ô tô. *** mẹ... tỉnh bé bằng cái mắt muỗi, từ nhà tới cơ quan căng thì 4km nhưng cũng mua xe.... oai mà...ngẫm mà buồn!
Nhận xét này của cụ phiến diện quá.
Mua xe có gì sai đâu, gia đình ng ta còn phải đi những cự ly xa hơn mà cụ ko biết thì sao. Đi làm gần hay xa mà có cái xe che mưa che nắng, còn đưa đón con nhỏ nữa, đủ khả năng tài chính thì mua là đúng rồi, tội gì phải khổ.
Họ chỉ sai khi chưa tập lái ổn đã lái xe ra đường thôi.

LeTai1979

Xe cút kít

pain

Xe ba gác
Giết người, mà lại là giết bố chồng thì không cay nghiệt! :))

Không đủ khả năng lái xe thì đứng lái! [-X
Cũng phúc đức (may) cho thiên hạ, là nó không đâm người dưng! =D>
Dù rất thương tâm nhưng em đồng ý với cụ ở ý không đủ khả năng lái thì đừng lái. Giết người là giết người, đừng mang cảm tính vào đây. Cụ cũng đúng ở câu may là nó chưa giết người ngoài. Giả định nó đâm chết ( dù không nó mong muốn) một bà mẹ đang tần tảo nuôi con, chồng ốm hoặc một ông bố một nách 2 con nhỏ vợ mất thì sao?

Nhiều ông cậy xe to nên cứ tưởng xe nhỏ gặp mình phải tránh nên cứ đạp thật lực. Lúc gặp người ngơ rồi thì có phanh cháy đường cũng như không. Cuối cùng cũng phải đền người ta tiền không thì cũng bóc lịch vài năm là ít.

Canphaidinh01

Xe tăng
Toàn cc giỏi giang. Em thú thật đã 2 lần đạp nhầm chân ga do mải chém gió, thấy xe chồm lên thì vội chuyển sang phanh nên không sao. Các mợ thì thường hoảng, chân đơ ở bàn ga luôn.

Em được dạy không bao giờ rút chân ra khỏi khu vực 2 bàn đạp trừ khi dừng hẳn (parking) sẽ đỡ nhầm. Mãi rồi cũng quen.

Dan du an

Xe ba gác
Khổ thân ông cụ... Nhưng sao biết là nữ cầm lái hả các cụ

LeTai1979

Xe cút kít
Thấy đồn Ông cụ đi rồi. Thôi, thà thế còn hơn liệt giường. Nhân vụ này em mới hiểu tại sao rất nhiều người dị ứng với kiểu ở tỉnh mua ô tô. *** mẹ... tỉnh bé bằng cái mắt muỗi, từ nhà tới cơ quan căng thì 4km nhưng cũng mua xe.... oai mà...ngẫm mà buồn!
Người ta mua xe vì Cv, rồi quê 2 bên ở xa, rồi bao việc chứ giờ cái oto dưới 1 củ oai với ai?

vừa đi vừa láii

Xe container
Ông đồng nghiệp già của em cũng bị tình huống tương tự. Ông mới lấy bằng nên thuê chiếc Innova chở cả gia đình đi chơi xa. Mọi việc hoàn hảo cho đến khi về tới nhà. Vợ xuống xe mở cửa, vừa kéo được 1 cánh thì chồng làm cái Ầm. Cửa sập 1 bên còn giá đình mặt mũi tái dại. Không ai bị thương nhưng tổn thất nặng nề, thấy mấy vị bảo ông chồng xé bằng luôn :(

LeTai1979

Xe cút kít
Chắc không chết vì còn ngồi up clip lên mạng được mà.hay cố tình up để cho vợ vào tù.
Nếu có chết người thì chả up xxx nó cũng lấy video để phục vụ điều tra Cụ ạ.

pain

Xe ba gác
Em được dạy không bao giờ rút chân ra khỏi khu vực 2 bàn đạp trừ khi dừng hẳn (parking) sẽ đỡ nhầm. Mãi rồi cũng quen.
Thú thật, em cũng đã từng bị nhầm vài lần. Đặc biệt hôm mùng 1 âm vừa rồi, em đi xa lúc về qua cầu Nhật Tân dừng đèn đỏ, dù thực hiện đúng lời thày là khồng rút chân khỏi khu vực 2 bàn đạp nhưng lúc đó tự dưng, có thể do mệt, có thể do đang bốc phét với ghế phụ nên khi xe trước chuyển động thì e cũng chuyển động . Bỗng xe kia phanh, em giật.mình chả nhớ chân đang ở phanh hay ga, quyết đạp thì may là phanh. Hú vía!

Canphaidinh01

Xe tăng
Quả xe giường nằm đó thì đúng là chịu rồi, bà kia đi kiểu đấy thì trời cứu.... Không xe đó đâm thì 2 xe ngược chiều cũng đâm thôi
Cái thằng xe khách phi qua giao cắt có đầy đủ gờ giảm tốc mà như ma đuổi cũng không muộn thì sớm thôi cụ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phụ nữ phản xạ và cảm giác lái rất kém, những lúc mới biết lái/mới lấy bằng như này cực kỳ nguy hiểm. Nếu là Gấu nhà thì phải cho ngồi ghế phụ và chỉ tận nơi từng tình huống, luyện thành thục trước khi cầm lái. Bản thân em có bằng 2017, 2020 mới chính thức cầm lái, nhưng trước khi mua xe 3-5 tháng là mình đã phải rất để ý bằng cách đi grab ngồi ghế trước, tập trung xem tài xế xử lý thế nào & tập cảm giác xe đã cụ ạ. Lấy xe cái là lên lái ngon lành, lên cao tốc ok luôn; chỉ khi lùi là chưa tốt vì ko căn đc.
Chẳng qua chị em học lái xe ko cẩn thận thôi, nhiều khi trang phục lại váy ngắn váy dài, chân đi giày cao gót nên ko có cảm giác mớm ga, cái trò rồ ga rồi cuống thì đàn ông cũng ko thua kém đàn bà đâu. Nói chung là học lái xe ko chuẩn nên thế thôi, ở Việt Nam dạy lái xe thì là số sàn mà sử dụng lại là số tự động nên cuống phát là nhẫm lẫn chân ga với chân phanh hoặc chân côn.

Lái xe số tự động mới lái người ta dạy nên giấu bớt chân trái đi ko cho thò hai chân xuống sàn xe như xe số sàn, chân phải để vị trí gót chân ở phần đáy chứ V đầu chân phải mớm nhẹ vào chân ga khi xuất phát, khi xuất phát rồi nhả ra rồi nhấp nhẹ nhàng. Khi có sự cố thì đảo chân ga sang chân phanh theo góc trái chữ V.

Canphaidinh01

Xe tăng
Thú thật, em cũng đã từng bị nhầm vài lần. Đặc biệt hôm mùng 1 âm vừa rồi, em đi xa lúc về qua cầu Nhật Tân dừng đèn đỏ, dù thực hiện đúng lời thày là khồng rút chân khỏi khu vực 2 bàn đạp nhưng lúc đó tự dưng, có thể do mệt, có thể do đang bốc phét với ghế phụ nên khi xe trước chuyển động thì e cũng chuyển động . Bỗng xe kia phanh, em giật.mình chả nhớ chân đang ở phanh hay ga, quyết đạp thì may là phanh. Hú vía!

Cũng có thể do ghế phụ nhầm chân. :)

LeTai1979

Xe cút kít
Thế nên em mói báo:

"Thế lại hóa hay!
=D>
=D>

Vì nếu con đượi này đâm vào người khác, thì cả nhà ngưởi bị nó đâm sẽ khổ! " :P
Cụ dùng từ ghê quá, người ta có làm gì động chạm đến Cụ đâu?