[Funland] Clb HAGL bị FIFA xử thia kiện, giờ tố cáo ra công an

khanhtb

Xe điện
cụ nào ở trên phân tích chuẩn rồi,doanh nghiệp chi tiền phải có phiếu chi đủ chữ ký các bên liên quan.Có phải giao dịch mua bán nhà riêng đâu mà chỉ có viết mấy chữ đã nhận đủ tiền là xong:D

zaiwaz123

Xe điện
Phiếu chi là đủ trên phương diện tài chính/ kế toán thôi cụ. Ra công an thì tờ giấy kia là đủ.
Ví dụ như cụ mua xe cộ, nhà đất gì đó, nhận tiền xong ghi " đã nhận đủ số tiền xxx" là xong.
Cụ đi giao dịch ở NH thì cụ ký trước mới cầm tiền hay người ta đưa tiền cho cụ cất vào túi rồi mới ký? Và không chỉ ký có một tờ nhé vài ba tờ nội dung khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Sfgs

Xe buýt
Cập nhật tình hình là theo như mấy tin đồn là ra CA thì HAGL cũng k chứng minh đc là đã đưa tiền cho cầu thủ nhé. Kèo này dễ là bên HAGL thua rồi.

Opel Astra

Xe điện
Nếu đúng thế thì đang đời anh Ba Nổ. Lính của anh ấy kém quá

Không biết thằng bạn em thế nào sau vụ này, vì nó là 1 trong các xếp quản lý của đội bóng HAGL

Chính nó 2 năm trước nói với em rằng ông Trâu Dê sẽ không thành công với ĐTVN vì kỹ thuật huấn luyện lạc hậu.

Nguyên nhân ký với Trâu Dê vì ai đó sắp hết nhiệm kỳ, nên vét cú chót.
Không đáng trách lắm đâu bác, vì nó ít thông tin liên quan trực tiếp.
Tụi nó đã từng xem hàng ngày, rồi hàng tuần, rồi hàng tháng, và vẫn chẳng có gì, dù tích cực hay tiêu cực.

Cho đến vụ này.

tratida2019

Xe tải
Làm gì có chuyện nó nhận tiền mặt rồi mà có thể cãi chưa nhận. Cụ nói chuyện nó buồn cười lắm. Có uẩn khúc gì thôi
đơn giản là chuyển tiền cho cò, cò thì không hợp lệ, tiền thực đến tay không giống tưởng tượng cầu thủ, thì nó làm bung bét thôi.

Sent from Other Universe via OTOFUN

Opel Astra

Xe điện
Cập nhật tình hình là theo như mấy tin đồn là ra CA thì HAGL cũng k chứng minh đc là đã đưa tiền cho cầu thủ nhé. Kèo này dễ là bên HAGL thua rồi.
Thế cái câu chữ "Tau đã nhận xiền" trên Biên bản ở #1, là của khổ chủ hay chữ ký giả hả bác?

tratida2019

Xe tải
Theo Thanh Niên thì có vẻ anh cu nhọ sẽ tèo, bác ạ:
Cầu thủ kiện HAGL lên FIFA: Bị tố cáo vu khống, công an triệu tập gấp (thanhnien.vn)
Trích: "HAGL đã báo cáo VFF về việc đã trả toàn bộ tiền cho cầu thủ, trên tinh thần thống nhất, đồng thuận, đồng ý ký vào biên bản chấm dứt hợp đồng. Martin vin vào việc CLB HAGL không chuyển khoản cho cậu ấy.".

Và:
"Trong khi chúng tôi đã gửi bằng tiền mặt là hợp pháp tại Việt Nam. Nếu CLB HAGL có hành vi sai chúng tôi sẽ chịu trách nhiệm. Chúng tôi đã gửi mọi bằng chứng đến VFF, yêu cầu đề nghị FIFA xem xét lại quyết định của mình".
báo thanh niên là tên trong hạng mục chi tiền của HAGL mà. Báo này chuyên làm cho HAGL với giải trẻ (tổ chức như c)

Sent from Other Universe via OTOFUN

poiuy

Xe ba gác
HAGL cố vớt vát danh dự thôi chứ thằng kia nó không ở VN nữa thì chả làm gì được cả mà với FIFA thì quá thời hạn xử lý rồi, phải chịu.

Sfgs

Xe buýt
HAGL cố vớt vát danh dự thôi chứ thằng kia nó không ở VN nữa thì chả làm gì được cả mà với FIFA thì quá thời hạn xử lý rồi, phải chịu.
Tuổi gì mà đòi giữ lại, nó có phạm pháp gì đâu. Vụ này yên tâm là bên GL sẽ phải trả tiền vào tài khoản của cầu thủ thôi. Không trả thì cứ nhận án phạt.

toimuondie

Xe container
Cầu thủ Martin Dzilah có mặt đúng hẹn tại cơ quan CS Điều tra tỉnh Gia Lai cụ ạ, mà không thèm luật sư luôn.
Buổi làm việc kéo dài từ 9h đến tận 13h30 ngày 10/10, sau đó cầu thủ này rời Gia Lai.
Nhìn thời gian kéo dài như này là đủ biết CA định như nào rồi. Như em đã nói trong thớt này, bên HAGL mới là bên cần chứng minh đã trả tiền. Cái tờ thanh lý HĐ có chữ đã nhận đủ tiền không bao giờ có thể chứng minh là đã nhận tiền, cần phải có phiếu chi (nếu nhận tiền mặt) hoặc UNC (nếu chuyển khoản).
Cầu thủ Martin Dzilah đã tố cáo 1 quan chức HAGL và 1 bên môi giới cầu thủ gây áp lực buộc anh này nhận 9.000 USD và rút đơn kiện.

Moriarty

Xe container
thế ko chứng minh đc thì HAGL có ăn cái tội vu khống ko nhỉ?