[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

vietdang89

Xe tải
em thấy 2 tuần nay bds có mùi rồi các bác ak, còn mùi khắm hay thơm chưa rõ ...
tòm lại nhân dân bức xúc, xh nhốn nháo, vtv, báo, bộ .... đều phản ánh thì ko đơn giản rồi
còn mua bán, môi giới thì nhà nhà mua đất, ng, ng buôn đất hệt 2011
Cụ nói rõ hơn dc ko ạ? Em anh hùng núp cũng đang rình nó đi xuống và em vẫn tin sẽ có lúc con ngựa nó phải mệt

kenzzz

Xe buýt
Cụ tính thế chủ nhà vẫn lãi 100tr :))
Vì: chủ nhà nhạn tổng 300tr và chỉ trả 200tr thôi.
để mà ngang tiền thì phải thế này nhưng k biết chủ nhà có tham mà chịu k.
A mua nhà 2 tỷ, cọc100
B đòi mua nhà 2,5 tỷ cọc 100. Như vậy thì chủ nhà mới thu dc 200tr đền cọc cho A và B mất tích :))
Cụ cứ làm như thằng chủ ôm bds nó ngu để các ông cò ăn tiền nó ấy , A cọc 100 , B mua chênh cọc 200 , C mua chênh cọc 400 nhé , e ôm bds ko bao giờ để thằng mua sau cọc = thằng mua trước nhé

teopremium

Xe tải
bds sẽ rơi vào gđ vòng xoáy đóng băng hệt 2011 nhưng chắc mức độ đóng băng ghê gớm hơn nhiều
em thấy báo chí, VTV, Bộ, CP .... đều nêu giải pháp để xử lý sốt bds rồi.
bác nào mua tiền thịt thì chôn vốn dôi 3 năm
bác nào vay thì chắc die
cho đến hôm nay em có thấy 1 số tín hiệu bds sẽ xì rồi
có bác nào sn giống em ko?
Em thì không nghĩ như cụ, vì chỉ cần nn chơi đòn gió kiểu cho ra qh thảo luận "đề xuất đánh thuế bds thứ 2" là các con giời bán tống bán tháo rồi. Khi nào mà các tập đoàn bds lớn, các cá nhân sân sau âm thầm bán sll bds giá rẻ thì mới là điều đáng lo chứ oang oang trên báo này thì rung cây dọa khỉ.

bona13

Xe tăng
Theo cụ các cá mập Vin, Sun, nova, flc...có để cho điều đó xảy ra ko? :))

Domino đều thì tiền đâu nuôi con nghiện vinfast? Cá mập xịt thì nhà nước tự tay bóp roái à?

10 năm trước vỡ là khi thị trường ko có cá mập như bây giờ, tự sinh tự diệt. Vay bank mua là chính. Hệ thống bank yếu kém, định giá ảo có 1 xít lên 10 để cho vay ồ ạt. Thậm chí bộ sậu 3x còn cố tình vẽ ra sáp nhập hà tây vào hn, thổi giá ba vì để kiếm chác, sập thì chết mặc bay.

Giờ chính phủ có thế ko? Nhà đt tiền thịt hay vay bank phần nhiều? Hệ thống bank mạnh ko? Định giá vay chuẩn ko? Cá mập chống đỡ nền kinh tế bây giờ quan trọng ko? Đứng dưới góc độ quản lý nhà nước vĩ mô cụ có để điều đó xảy ra ko?

Việt nam đang ở thời kì tích luỹ tư bản nguyên thuỷ, việc quan trọng nhất là phải nuôi dưỡng cá mập và đàn cá con bám theo. Chấp nhận tích luỹ những mặt trái giàu nghèo, phân cấp. Ko thể khác được!

Trả lời hết mấy câu trên là cụ tự tìm ra đáp án. Chứ hô bđs lên hay bđs vỡ thì dễ lắm, ai chả hô đc.
Kaka, Tân quan tân chính sách cụ nhé. Thôi em cũng không tranh luận làm gì? Mà cụ có phải cụ cũng là nick landrover gì bị khoá không nhỉ?

teopremium

Xe tải
Em nghĩ điều quan trọng nhất bây giờ là siết không cho cá nhân phân lô bán nền, hạn chế lên thổ cư, hạn chế phê duyệt qh các dự án mới (cđt đủ tiềm lực kt thì cho, ông yếu thì cho nghỉ) , tăng lãi suất lên bằng trước dịch là đủ để khống chế bds không tăng nóng như vài tháng qua. Cụ nào vay mượn tầm này nên suy nghĩ kĩ nhé. À mà các cụ ôm tiền nghĩ sao nếu trong 1-2 tháng nữa thằng Mỹ hay thằng EU nó lại bơm 1 gói tầm 1000 tỷ $ nhỉ ;;)

bona13

Xe tăng
Em thì không nghĩ như cụ, vì chỉ cần nn chơi đòn gió kiểu cho ra qh thảo luận "đề xuất đánh thuế bds thứ 2" là các con giời bán tống bán tháo rồi. Khi nào mà các tập đoàn bds lớn, các cá nhân sân sau âm thầm bán sll bds giá rẻ thì mới là điều đáng lo chứ oang oang trên báo này thì rung cây dọa khỉ.
Khu Vân canh đó, hôm qua môi giới còn nhắn tin em mời chào em mua (trước em có tham khảo và định mua khu này, giá cao nên em té, nên cò vẫn có sđt), nên em thấy khả năng thanh khoản thấp rồi. Tất nhiên không thể suy từ 1 nơi mà cho toàn bộ thị trường được ạ, nhưng vân canh cũng là một trong những khu vực hot thời gian qua ạ

bona13

Xe tăng
"Cháo nóng húp quanh, vay nợ trả dần " - Các bậc tiền bối dạy thế thì cứ thế mà làm. Còn người còn của, hết đêm trời lại sáng thôi :D
Hihi, vâng ạ, nếu không vay mượn nhiều thì cũng không quá lo ạ

xe rùa 2012

Xe container
Cái giá của theo đuổi các con số tăng trưởng, hệ quả của nó là vô cùng lớn, chú Phỉnh có lẽ đã nhận ra sai lầm, giờ sửa sai liệu có kịp không? Cả xã hội tiền ném vào bđs, không sxkd, rồi dân bỗng chốc có cục tiền to không biết làm gì lại sinh ra ăn chơi, cờ bạc, nghiện hút (giai đoạn 2002-2003 tại sân mỹ đình là 1 ví dụ), haizzz, chuẩn bị những tháng ngày có lẽ đen tối hơn cả covid
XH là thế mà bác

Cụ nói rõ hơn dc ko ạ? Em anh hùng núp cũng đang rình nó đi xuống và em vẫn tin sẽ có lúc con ngựa nó phải mệt
bác đọc xem

chỉ 1 cái xe biển xanh lên báo mà có vụ đốt lò rồi mười mấy trung ủy đi tù bác ơi
ko đùa với dư luận xh đc
báo chí bao giờ chả đi tiên phong
sau khi xh bức xúc
Chú phỉnh mới ,,,,, miễn cưỡng vào cuộc

teopremium

Xe tải
Ối, siết thế thị trường thiếu hàng thì mấy lô hiện tại của em lại x2 x3 mất. Nguy hiểm quá :))
Vâng đúng rồi bác, dự án ít đi thì giá tăng lên đến 1 mức người mua cảm thấy đắt quá nên suy nghĩ lại để tiền đó làm việc khác. Chứ đợt vài tháng rồi mua bán sốt ảo tràn lan, đất khỉ ho cò gáy cũng bị đẩy ngáo giá.

teopremium

Xe tải
chỉ 1 cái xe biển xanh lên báo mà có vụ đốt lò rồi mười mấy trung ủy đi tù bác ơi
ko đùa với dư luận xh đc
báo chí bao giờ chả đi tiên phong
sau khi xh bức xúc
Chú phỉnh mới ,,,,, miễn cưỡng vào cuộc
Nhiều cái cũng báo chí dọn đường, mà cũng ngâm từ năm này qua năm khác thôi bác. Còn cái kia liên quan tới chính trị rồi, không có vụ cái xe biển xanh thì cũng sẽ có 1 cái khác nhắm vào để đánh.

xe rùa 2012

Xe container
em cũng hy vọng là em nhầm. chứ bds đóng băng 1 cái cũng khó khăn lắm

Nhiều cái cũng báo chí dọn đường, mà cũng ngâm từ năm này qua năm khác thôi bác. Còn cái kia liên quan tới chính trị rồi, không có vụ cái xe biển xanh thì cũng sẽ có 1 cái khác nhắm vào để đánh.

teopremium

Xe tải
Khu Vân canh đó, hôm qua môi giới còn nhắn tin em mời chào em mua (trước em có tham khảo và định mua khu này, giá cao nên em té, nên cò vẫn có sđt), nên em thấy khả năng thanh khoản thấp rồi. Tất nhiên không thể suy từ 1 nơi mà cho toàn bộ thị trường được ạ, nhưng vân canh cũng là một trong những khu vực hot thời gian qua ạ
Đợt này em thấy giá bds ngoài Bắc bị bơm ác thật, y như là bds phía Nam bị đẩy từ 2017-2019. Giá đất Bà Rịa mà bị đội SG,HN đẩy x3,x4 là bình thường.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Viết ra thế mà cụ không hiểu thì em chịu, đợi thằng Nhật đi trước làm sao thì cụ coi nhé. Em ngại giải thích cho cụ tiếp quá.
Nói thật là e thấy cụ hình như vào đây để lùa gà thì phải nhưng kiến thức lại lộn xộn lắm . Đang nói chuyện châu âu lại vòng sang Nhật . Cứ bao giờ phát triển bằng nó thì cũng còn cả vài trăm năm nữa . Cụ xem lại kết quả tổng điều tra dân số năm 2019 hộ em 1 chút nhá .

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy cực vô lý khi một mảnh đất ở tít Sóc Sơn cách trung tâm Hà nội 40-50km tiện ô tô vào mà gía tận 50 triêu/1m trong khi xung quanh hạ tầng phục vụ cho cuộc sống chả có gì và 10 năm nữa cũng còn lâu mới có gì. Trong khi nhà trong ngõ giữa trung tâm Hà nội thì giá chỉ 70-80triêu/1m.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Em thấy cực vô lý khi một mảnh đất ở tít Sóc Sơn cách trung tâm Hà nội 40-50km tiện ô tô vào mà gía tận 50 triêu/1m trong khi xung quanh hạ tầng phục vụ cho cuộc sống chả có gì và 10 năm nữa cũng còn lâu mới có gì. Trong khi nhà trong ngõ giữa trung tâm Hà nội thì giá chỉ 70-80triêu/1m.
Thế mới ảo cụ ah. Đi thực tế mới thấy nhiều cái buồn cười.