[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

cadan

Xe container
Cụ cứ đùa, cụ cadan có tiền, nhưng mua xe cỏ, vì phần còn lại cụ í găm vào đất đấy. Thế mới là chuẩn chỉ chứ :))
Cụ ấy vào đây phá thớt để dìm giá đất xuống, xong đi gom đấy. Otofun đểu lắm, toàn nói 1 đằng làm một nẻo, tuyệt chiêi toàn thọc gậy bánh xe, ném đá giấu tay, xui thiên hạ vô bụi rậm.
em còn chứng nữa, cụ kể thiếu, em dỗi em không mang xe qua cụ nữa giờ

đùa tí cho vui, em bị lây tính ky bo của dân phố cổ, như mấy ông chú bác em, sống trên cái nhà toàn tỷ 1 mét, mua bán BĐS các phố tên Hàng, mà đi xe 82 với wave ngót 20 năm nay (vì có từ nhà nọ sang nhà kia dưới 2km ko đi được Răng râu vơ)

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Em thấy đứng trên phương diện của người ko có khả năng đầu tư bđs thì còm sẽ thiếu khách quan. Miệng nam mô bụng 1 bồ GATO :))

2 cụ vào tung hứng nhau em càng thấy ko khách quan.
Em chỉ tin vào 2 cái ảnh này nó chính xác hơn. Rõ rành mạch

Khổ, hóa ra chú đi bộ với chú Răng xe đạp kia là nick âm binh hay sao mà cũng tung hứng giống như lột thế?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em thấy đứng trên phương diện của người ko có khả năng đầu tư bđs thì còm sẽ thiếu khách quan. Miệng nam mô bụng 1 bồ GATO :))

2 cụ vào tung hứng nhau em càng thấy ko khách quan.
Em chỉ tin vào 2 cái ảnh này nó chính xác hơn. Rõ rành mạch

Thật! Toàn ăn tục nói phét thôi!
Đại gia gì mà đi xe cỏ, dù em cũng gặp trường hợp mua xe Vios cũ, tân trang lại đâu mấy chục củ. Chỉ để lái xe mới tập cho quen đường, nhưng mà hiếm, ở ngoài đời thôi, trên Of toàn ăn tục nói phét cả :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em biết ngay lại ví dụ mặc sịp rách đi roll royce. Mấy ví dụ ấy em nghe nhiều như cô giáo ngày xưa dạy sự tích hoàng tử ếch í cụ nhờ. :))

Con xe đời tống 300tr bmw đi có tốt ko cụ? Sánh vai với mitsubishi attrage đúng là cặp trời sinh :))

Đánh xe về quốc gia Nghệ an có loài cá nổi tiếng thơm ngon nữa thì chất đừng hỏi :))
Nghèo nên thế cụ ạ!
Chứ giàu thì đã khác rồi :))
May là nó chưa hỏng :(( hỏng tiền đâu sửa :((

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ còn có xe mà đi, còn làm chủ, nhiều người già rồi mà vẫn phải chạy grab, u50 mới mua đc con xe cỏ trú mưa như cụ cadan kia kìa. :(
Em nào có tiền :(( xe cộ toàn vợ mua, có nhõn 5 tỉ treo lủng lẳng đây :((

cadan

Xe container
Cụ còn có xe mà đi, còn làm chủ, nhiều người già rồi mà vẫn phải chạy grab, u50 mới mua đc con xe cỏ trú mưa như cụ cadan kia kìa. :(
Em nào có tiền :(( xe cộ toàn vợ mua, có nhõn 5 tỉ treo lủng lẳng đây :((
nhờ cụ Linh với em mà Răng từ xe đạp lên được xe máy, còn tiennhieu từ đi bộ lên đời xe đạp rồi kìa

cơ mà quá nửa cày còm nhờ cái ảnh đáng tin hết biết post đi post lại mà ko tự chán mình

hơi khác cụ Linh, ngta càng bảo em nghèo em càng thích, ko cần đính chính, vì nhìn vào gương Bill Gates hay Elon Musk thì em đằng nào cũng thuộc loại rất nghèo.

(à, để các cụ ko kính lão quá, em 8x thôi ợ)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
nhờ cụ Linh với em mà Răng từ xe đạp lên được xe máy, còn tiennhieu từ đi bộ lên đời xe đạp rồi kìa

cơ mà quá nửa cày còm nhờ cái ảnh đáng tin hết biết post đi post lại

hơi khác cụ Linh, ngta càng bảo em nghèo em càng thích, vì với Bill Gates hay Elon Musk em chắc chắn thuộc loại rất nghèo.
Ngoài việc đưa cái ảnh chụp cụ còm vụ Ắt Trách kia làm em ngứa mắt, thì em thấy thớt này hay mà cụ :) Nick xe đạp hay đi bộ quan trọng gì đâu, otofun đầy người nick từ thời OF mới lập, vẫn đang còn xe đạp đấy :D

cadan

Xe container
Ngoài việc đưa cái ảnh chụp cụ còm vụ Ắt Trách kia làm em ngứa mắt, thì em thấy thớt này hay mà cụ :) Nick xe đạp hay đi bộ quan trọng gì đâu, otofun đầy người nick từ thời OF mới lập, vẫn đang còn xe đạp đấy :D
mỗi người một quan điểm, fun mà.
dẫu sao nhìn xe ba gác em vẫn thấy uy tín, em phấn đấu mãi chưa nổi, nguyên sáng nay nghỉ buổi grab cày còm mà ko ăn thua gì cả

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
mỗi người một quan điểm, fun mà.
dẫu sao nhìn xe ba gác em vẫn thấy uy tín, em phấn đấu mãi chưa nổi, nguyên sáng nay nghỉ buổi grab cày còm mà ko ăn thua gì cả
Mỗi người có một điểm mạnh, đơn cử 2 bác đi xe đạp ở trên cũng có điểm mạnh riêng, không bắt cá leo cây được, không bắt người mù mờ đầu tư chứng khoán được, cũng không thể bắt kẻ non gan đầu tư BĐS. :D
Em được cái có điểm mạnh là cày còm giỏi :)) :)) :))
Trời gió to lắm cụ, may mà các cụ OF thương em, đặt lịch kín cả ngày dù nắng hay mưa :))
Lắm lúc khách của em bảo, cái thằng này, mày bớt bớt mồm thôi, cứ la cà trên OF làm tao ngứa mắt :))

cadan

Xe container
vâng, em sẽ học tính Chí phèo của người ta bằng cách cứ mỗi lần Răng dán hình Attrach em cũng sẽ dán cái còm này cho khách quan ạ

câu "không bắt cá leo cây " hay đó cụ

Mỗi người có một điểm mạnh, đơn cử 2 bác đi xe đạp ở trên cũng có điểm mạnh riêng, không bắt cá leo cây được, không bắt người mù mờ đầu tư chứng khoán được, cũng không thể bắt kẻ non gan đầu tư BĐS. :D
Em được cái có điểm mạnh là cày còm giỏi :)) :)) :))
Trời gió to lắm cụ, may mà các cụ OF thương em, đặt lịch kín cả ngày dù nắng hay mưa :))
Lắm lúc khách của em bảo, cái thằng này, mày bớt bớt mồm thôi, cứ la cà trên OF làm tao ngứa mắt :))

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Ngứa mắt quá khu CN nó lại cái thông báo ko tuyển nhân công quốc gia Nghệ an thì khổ cụ ạ :))

Mà Bmw với attrage công nhận đẹp, 2 con này đặt cạnh nhau đúng chất.

khú khú.
bmw chạy grab ko kinh tế như attrage thật.

:))
Vâng cụ! Diễn đàn tự do mà :)) :)) :))
Cụ có quyền post ảnh, em cũng có quyền ngứa mắt cày còm =)) =)) =))
Cuộc chơi như vậy có nghĩa là công bằng phải không cụ :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
vâng, em sẽ học tính Chí phèo của người ta bằng cách cứ mỗi lần Răng dán hình Attrach em cũng sẽ dán cái còm này cho khách quan ạ

câu "không bắt cá leo cây " hay đó cụ

View attachment 6015571
Em học mót thôi :)) Trang bị tí kiến thức để tăng hiệu suất cày còm :D
Cụ đưa cái ảnh lên làm gì! Bao giờ có ảnh cưỡi Răng, có video cưỡi Răng đưa lên mới tăng uy tín được :)) :)) :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Có ai cấm cụ còm đâu. ;))

Em đang nói nhiều công ty nó cấm ko tuyển Nghệ an í chứ. Tại sao thế nhỉ? Toàn người tốt như cụ linh với cadan. Đồng hương với nhau cả sao họ nỡ làm vậy :(
Thì kệ họ chứ, em hơi đâu đi lo chuyện thiên hạ như cụ cadan :)) :)) :))
Bản thân em còn chưa lo xong, lo gì cho công nhân Nghệ An hay nhà máy công ty này nọ :))
Em chỉ lo cho em là ngứa mắt có ảnh hưởng tới sức khỏe để có sức cày còm hay không thôi!
Mà này, em nhớ em với cụ đầu tiên quote còm nhau cũng lịch sự lắm mà nhỉ, sao giờ ra nông nỗi này :))

cadan

Xe container
Em học mót thôi :)) Trang bị tí kiến thức để tăng hiệu suất cày còm :D
Cụ đưa cái ảnh lên làm gì! Bao giờ có ảnh cưỡi Răng, có video cưỡi Răng đưa lên mới tăng uy tín được :)) :)) :))
Răng chuyên dùng trò kích đểu sau lưng, em e rằng cụ khích vậy hơi khó

Em hồ nghi đám sổ đỏ xòe quạt là đất vườn cạnh lâm trường, mà lờ tịt chẳng cho xem ruột kìa, có cái trang 1 mà chìa đi chìa lại

cadan

Xe container
Có ai cấm cụ còm đâu. ";))

Em đang nói nhiều công ty nó cấm ko tuyển Nghệ an í chứ. Tại sao thế nhỉ? Toàn người tốt quê nghệ như cụ linh với cadan. Đồng hương với nhau cả sao họ nỡ làm vậy :(
Thì kệ họ chứ, em hơi đâu đi lo chuyện thiên hạ như cụ cadan :)) :)) :))
Bản thân em còn chưa lo xong, lo gì cho công nhân Nghệ An hay nhà máy công ty này nọ :))
Em chỉ lo cho em là ngứa mắt có ảnh hưởng tới sức khỏe để có sức cày còm hay không thôi!
Mà này, em nhớ em với cụ đầu tiên quote còm nhau cũng lịch sự lắm mà nhỉ, sao giờ ra nông nỗi này :))
ngoài việc "được chạy xe Át Trách", em lại còn được làm đồng hương đất vua quê Bác nữa

sao giờ ra nông nỗi này :))í quên, so zi, vinh hạnh này

nói vậy thôi, tiennhieu có phải âm binh của Răng hay ko ko biết, nhưng làm mãi cái trò công kích cá nhân ấy rẻ tiền ấy, không tự thẹn xấu hổ làm mất tài nguyên diễn đàn và làm phiền các cụ khác à xe đạp ơi?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Răng chuyên dùng trò kích đểu sau lưng, em e rằng cụ khích vậy hơi khó

Em hồ nghi đám sổ đỏ xòe quạt là đất vườn cạnh lâm trường, mà lờ tịt chẳng cho xem ruột kìa, có cái trang 1 mà chìa đi chìa lại
Nếu mà là em ấy cụ cá kho hay cá dán ạ, em sẽ đeo 1 con đồng hồ đểu đểu, xòe cái tay ra, chụp ảnh ngon choét :)) :)) :))
Em được cái thích khoe hàng =)) =)) =))
Chứ chụp thế thì vẫn chưa đủ phần trang trọng =)) =)) =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Xuất phát điểm suy nghĩ của cụ là "bây giờ giá đã cao".
Thực tế đã cao chưa?
Đợt tăng giá này đa số là các nhà đầu tư tiền thịt dựa vào kì vọng trung hạn kinh tế tốt.
Chuyện cò vạc thổi giá cục bộ nghe có vẻ bức xúc nhưng nó là chấm nhỏ trong bức tranh lớn CUNG-CẦU thôi.

Lấy ví dụ: Mỗi năm có 1 triệu thanh niên tốt nghiệp PTTH - cấp 3. Quá nửa lại tìm đến và trụ lại HN-SG. Vậy mỗi năm cần cả triệu lô đất và căn hộ.

Trong khi ở HN, năm 2020 chỉ có 28.818 (căn hộ, nhà ở) đưa ra thị trường. Vậy dễ thấy sự thiếu hụt nghiêm trọng cung so với cầu.

Cung ko đủ cầu thì giá phải lên thôi, nói như cụ nào đó, đất ko tăng chỉ có người tăng về măt số liệu là đúng đấy. Vì vậy giá đất hiện tại vẫn còn rẻ chán so với chênh lệch cung cầu. Cụ ko cần lo về sự hấp thụ nhé.

cụ Ran nói quá chuẩn, nhưng nói hơi thô làm 1 số cụ khác ngứa tai.
ngày xưa em có ông hàng xóm đi xuất khẩu lao động về có chút vốn. Được ông bên cạnh khuyên là mày ko mua đất thì sau này cả nhà mày ăn cám. Nghe ngứa tai quá nên cụ ấy ko nghe, cầm tiền đi mua xe simson , tivi mầu, tủ lạnh để cho sướng thằng người...
đúng sai thế nào thời nay đã rõ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chưa đc ăn món cá huyền thoại đấy, chưa bị cấm tuyển vào các khu công nghiệp thì còn lâu mới đạt đẳng cấp đại gia. Ăn ở tốt quá đc cả nước "iu thương" =))
Thế thì hơi chán cụ ạ :)) Phải ăn thử đi chứ, tiền nhiều để làm gì =)) =)) =))