[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết ai thắng nhưng e biết chắc 1 điều là thịt ngon phải đắt , hàng ngon thì phải tranh nhau , và những ai yếu kém thì chỉ mua đc thịt ế , hàng lởm thế thôi . Đất cát hay hàng hóa gì cũng thế , yếu kém quá thì mình ra xa trung tâm vậy , để ng xuất sắc hơn họ ở
Nhưng cụ ơi, những chỗ X2, X3 lại là vùng ven, đất phân lô bỏ không :)) Vùng trung tâm thì tăng không đáng kể :))

cadan

Xe container
Nhưng cụ ơi, những chỗ X2, X3 lại là vùng ven, đất phân lô bỏ không :)) Vùng trung tâm thì tăng không đáng kể :))
cái gì giá khởi điểm thấp thì mới dễ ôm số lượng lớn để thổi

thuê cò bán 50 mảnh 2 tỷ phải dễ hơn bán hai cái nhà 50 tỷ

Viên than 2 tỷ sẽ dễ chuyền tay nhau hơn cục than 50 tỷ

đó hầu như là một nguyên tắc về kinh tế

Jiren198

Xe điện
em thấy chuẩn nhất la 3-6 tháng nữa mới rõ đc là xì hay bơm tiếp
ngoài ra Fed tay to nó tăng lx mình cũng theo thôi
T4 chốt tứ trụ, t6 ra chính sách mới .... e nghĩ sẽ có điều chỉnh... nói chung là ko nên tin thị trường quá... giờ Việt Nam hội nhập sâu với thế giới ... nên ảnh hưởng rất lớn , nhanh, bản chất đây vẫn là cuộc chiến lớn giữa Mỹ và TQ, ngoài đê ý thg Mỹ bơm tiền thì thg TQ mới là mối lo đáng để suy ngẫm... lạm phát tăng nhanh thì buộc phải nâng lãi suất lên ... nó luôn bất ngờ, ko có báo trc, các cụ đừng nghĩ ngân hàng và nhà nước rút kinh nghiệm... rủi ro này là ko báo trước...

Thanhvuóng71

Xe điện
Có 3 khả năng.
1 - giữ được thanh khoản duy trì giá mặt bằng CK, bds như hiện tại, bơm thêm tiền vào các lĩnh vực cần phát triển như du lịch , dịch vụ, sx....Bds , ck vẫn bị đẩy lên
2 - Điều tiết tiền dtư từ ck , bds sang các lĩnh vực cần phát triển..Bds , ck đi ngang
3 - Siết bds , ck - khả năng này khó xảy ra vì sinh nhiều hệ lụy.

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Có 3 khả năng.
1 - giữ được thanh khoản duy trì giá mặt bằng CK, bds như hiện tại, bơm thêm tiền vào các lĩnh vực cần phát triển như du lịch , dịch vụ, sx....
2 - hút bớt tiền dtư từ ck , bds sang các lĩnh vực cần phát triển..
3 - Siết bds , ck - khả năng này khó xảy ra vì sinh nhiều hệ lụy.
E nghĩ là siết bds , ck, vì đa số tiền vừa rồi là tiền thịt...siết lại.. các cụ muốn làm ăn kinh doanh buộc phải vay ngân hàng... để bds nằm 1 chỗ xì hơi từ từ...nếu duy trì mặt bằng này cũng bất động thôi, ko ai mua đc nữa rồi...

volvo.XC90

Xe tăng
E nghĩ là siết bds , ck, vì đa số tiền vừa rồi là tiền thịt...siết lại.. các cụ muốn làm ăn kinh doanh buộc phải vay ngân hàng... để bds nằm 1 chỗ xì hơi từ từ...nếu duy trì mặt bằng này cũng bất động thôi, ko ai mua đc nữa rồi...
Toàn dân lao vào bđs & ck như năm vừa qua thì khó xiết lắm, xiết là kéo theo nhiều hệ lụy xh

pandahn

Xe điện
đọ làm gì với đội ngoài lấy thước đo giá trị con người là tiền (mà đã có bao nhiêu mà khoe)

tầm mắt không ngoài viền bờ ao hay dãy rào tre, chỉ chăm chăm cấu vào miếng đất cái nhà, thì làm sao hiểu được tài sản của thiên hạ còn nằm ở tri thức, nhà máy, xí nghiệp, cổ phiếu, các tác phẩm nghệ thuật, hay các động sản khác...
Làm từ thiện là nét đẹp đó cụ :)

Thanhvuóng71

Xe điện
Nếu siết bds , ck thì hóa ra là phân phối lại thu nhập hả cụ. Mà khả năng này em cũng ủng hộ. Ra vùng ven thấy các cụ bơm tiền cho người dân ở đó xây nhà , gửi tiết kiệm cũng nhiều

Chỉnh sửa cuối:

teopremium

Xe tải
Dân VN tính tiết kiệm, chỉ có vung tiền qua đất cát cờ bạc là máu thôi. Nhà nước phải tận dụng các kênh này để huy động tiền trong dân ra để phát triển cơ sở hạ tầng. Giá lên cao quá thì lại áp thuế bds để cho nó rớt xuống easy. Thời điểm hiện tại em nghĩ nhà nước vẫn tạo mọi đk để bds tăng. Nếu các chính sách sắp tới mà áp thuế bds thứ 2, thì cụ cũng đừng mong dân mang tiền ra kinh doanh nhiều, tiền nó lại chảy vào vàng và người ta tìm cách sở hữu quốc tịch và bds nước ngoài.

Jiren198

Xe điện
Nếu siết bds , ck thì hóa ra là phân phối lại thu nhập hả cụ
E thấy chính sách của chính phủ đã định hướng trước rồi, là dồn tiền tích luỹ của dân vào bds, rõ ràng việc sốt nóng khắp cả nước đã đc tính toán trước,tiền vẫn vào tay đội tay to thôi, nếu để bong bóng tài sản tiếp tục phình to thì nền kinh tế sẽ sập...sẽ phải để bds xì hơi từ từ... dân giờ cũng khôn , vay ít đi rồi... nhưng ko có biện pháp tạm dừng với lợi nhuận bds và lãi vay thấp dân mình sẽ lại vào như thiêu thân , năm 2008 lại lặp lại y hệt...khủng hoảng chắc chắn đang đến, với mức độ hội nhập hiện tại Việt Nam ko tránh khỏi

teopremium

Xe tải
Các cổ đông cty có quỹ đất lớn như DIC và Hodeco đều có dự đoán là năm nay sẽ có luật mới để cứu condotel, chính xác hơn là condotel sẽ có sổ. Các cụ cứ note lại post này xem chính xác không.

Jiren198

Xe điện
Các cổ đông cty có quỹ đất lớn như DIC và Hodeco đều có dự đoán là năm nay sẽ có luật mới để cứu condotel, chính xác hơn là condotel sẽ có sổ. Các cụ cứ note lại post này xem chính xác không.
Condoteo có sổ để làm gì cụ:))... cc còn đang ế, condoteo xác định lên đường

kenzzz

Xe buýt
Cầu nhiều , cung ít thì nó cao thôi , thị trường giá cả do cung cầu hết , còn cá mập ôm nhiều vì họ nhiều tiền hơn , vì sao họ nhiều tiền hơn , vì họ giỏi kiếm tiền hơn ... Đơn giản là thế

cadan

Xe container
Làm từ thiện là nét đẹp đó cụ :)
chỉ sợ ko biết chia sẻ với đồng loại thôi ấy cụ

chứ nếu biết nghĩ đến ng khác, những kẻ yếu thế, du chỉ vài phut thì đã quá là ...con người

Chỉnh sửa cuối:

teopremium

Xe tải
E thấy chính sách của chính phủ đã định hướng trước rồi, là dồn tiền tích luỹ của dân vào bds, rõ ràng việc sốt nóng khắp cả nước đã đc tính toán trước,tiền vẫn vào tay đội tay to thôi, nếu để bong bóng tài sản tiếp tục phình to thì nền kinh tế sẽ sập...sẽ phải để bds xì hơi từ từ... dân giờ cũng khôn , vay ít đi rồi... nhưng ko có biện pháp tạm dừng với lợi nhuận bds và lãi vay thấp dân mình sẽ lại vào như thiêu thân , năm 2008 lại lặp lại y hệt...khủng hoảng chắc chắn đang đến, với mức độ hội nhập hiện tại Việt Nam ko tránh khỏi
Cái này em đồng quan điểm với cụ. Nhà nước có thể đánh thuế ai mua bds rồi bán trong năm đầu tiên là 100% , năm thứ 2 là 80% , năm thứ 5 trở đi thì 35%, sau 10 năm thì là 2% bằng giá hiện tại. Cách này có thể chống được tình trạng đẩy lướt.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cầu nhiều , cung ít thì nó cao thôi , thị trường giá cả do cung cầu hết , còn cá mập ôm nhiều vì họ nhiều tiền hơn , vì sao họ nhiều tiền hơn , vì họ giỏi kiếm tiền hơn ... Đơn giản là thế
Cụ ngây thơ hay đùa vậy? =)) Nói cầu nhiều cung ít là nói đến nội thành, vậy tại sao nội thành không tăng? Mấy khu phân lô giờ bỏ hoang mà kêu cầu nhiều cung ít thì em cũng vái cụ 3 vái =))

cadan

Xe container
cá mập vẫn khoc

ng giỏi kiếm tiền cũng khoc

từ hệ luỵ của việc chạy theo hưởng địa tô từ đât mà ra đây:

kenzzz

Xe buýt
Cụ ngây thơ hay đùa vậy? =)) Nói cầu nhiều cung ít là nói đến nội thành, vậy tại sao nội thành không tăng? Mấy khu phân lô giờ bỏ hoang mà kêu cầu nhiều cung ít thì em cũng vái cụ 3 vái =))
Thế tại sao nó vẫn tăng , ko ai mua thì nó phải giảm chứ , nó vẫn tăng tức là vẫn cầu nhiều hơn cung . kể cả là ko ai ở , nhưng nhiều ng vẫn thích mua . giống cụ sở hữu vàng ,cụ đâu đeo nó mà cụ vẫn thích mua nhiều

cadan

Xe container
cầu đó là cầu ảo
Sòng đất đó là sòng bài bạc

vì sao?

trong nội đô là nhà đất ng ta ở thực

kinh doanh thực

đám đất ven đô là nơi ko ai ở ấy, xắn từng lô ra như những thẻ phỉnh thả vào các ô số mong ăn được của nhau

Đất trống mới sang tên nhanh

đất đang ở còn phải kiếm chỗ mới rồi dọn nhà đi nhiêu khê

làm sao thổi giá nhộn nhịp cho được

Thế tại sao nó vẫn tăng , ko ai mua thì nó phải giảm chứ , nó vẫn tăng tức là vẫn cầu nhiều hơn cung . kể cả là ko ai ở , nhưng nhiều ng vẫn thích mua . giống cụ sở hữu vàng ,cụ đâu đeo nó mà cụ vẫn thích mua nhiều