[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

Longtime No See

Xe tải
Nên động não để phân biệt "tầng lớp " và "nhóm lợi ích"

"có tiền có đất thì đương nhiên ủng hộ đất tăng", cũng có thể, nhất là những người chỉ trông vàođấtđể có tiền

còn những người có thu nhập từ nhiều nguồn khác, thì đất tăng hay giảm chả quan trọng với người ta

chỉ có nhìn tổng thể, nếu thực sự có nhân tính, thì nên tự thấy việc những người làm công ăn lương và nộp thuế đầy đủ mà phải chắt bóp chi tiêu để hứng kết quả của việc thổi giá, đẩy giá của đám cò vạc và đầu cơ là điều đáng xấu hổ

chứ không phải là đem ra khoe khoang

vỡ thì không vỡ, với tâm lý và cách kiếm tiền muôn kiểu chợ đen của ng Việt

nhưng những chỗ ngắc ngoải, đóng băng, khi luồng tiền bị đám đầu cơ lái buôn chuyển từ vùng này sang vùng khác, thì không thiếu đâu.

Ở nước này mà cũng đem cái chữ "Tầng lớp" ra mà dè bỉu nhau. Có tiền, chưa chắc đã được ngồi cùng mâm, ăn cùng tiệc với những người được cho là nhà bé, ví mỏng, nhưng làm ăn chân chính, có địa vị xã hội ấy.
Cụ type nhiều làm gì phí nhời ;)) , ngữ ấy thấy người khác ko chụp ko up ảnh lên thì lại cho là người ta vô sản, tuổi trẻ chưa trải sự đời :))

Súng hơi HD

Xe tải
Sáng nay tôi ngồi với bác sale ngũ tuần, thấy bẩu dân còn tiền nhiều nắm,

cadan

Xe container
Thôi cụ à... ai cũng có thời trẻ trâu , trẻ mà nhiều tiền lại hay húng:))... mình cùng nhau bàn luận thôi... q trọng gì... ai tài ai giỏi chờ kết quả... năm 2008 nhiều a tài hùng hồn lăm, ra đi đã thấy về đâu... tâm lý con người muôn đời vẫn thế... toàn các bạn trẻ phán đất tăng e lại yên tâm...chứ các cụ 7x, 6 x mà nói e sẽ suy nghĩ lại
Cụ type nhiều làm gì phí nhời ;)) , ngữ ấy thấy người khác ko chụp ko up ảnh lên thì lại cho là người ta vô sản, tuổi trẻ chưa trải sự đời :))
vâng cảm ơn các cụ,

vào OF thi thoảng cũng để mài giũa đầu óc cho đỡ già, cập nhật xu hướng của lớp trẻ mà mình tin rằng thông minh, linh hoạt, giàu cách làm ăn chân chính sáng tạo hơn lớp chúng em ngày trước...

để mai này VN có những Grab, Tesla, Google, SEA ....thay vì những "lâu đài chi chít phào chỉ hoa văn bắt chước" san sát trên đất ruộng ...

đôi khi thấy thất vọng...là tư duy đánh quả còn tồn tại ít nhất là còn nguyên ở thế hệ này

kingsman2020

[Tịch thu bằng lái]
haizz, lại phải nhắc lại

ngụy biện công kích cá nhân là thứ ngụy biện tầm thường và rẻ tiền nhất, thường bắt gặp ở những ai không đối đáp được luận điểm của người mình vu cho là GATO

chú thích thêm: nếu có nhu cầu tìm mua nhà đất, tối kỵ là gặp ng bán đất hoặc cò đất có đầu óc như trên
Nguỵ biện nguy hiểm nhất là xuất phát từ những ấm ức kém cỏi nghèo khó ngoài đời đưa lên mạng che đậy dưới những mĩ từ lo cho dân cho nước.

Toàn dạng vay mượn vá chằng vá đụp để mua chưa nổi căn chung cư bình dân lấy chỗ chui ra chui vào. Đến mức phải giấu hết profile cá nhân sợ bị bóc mẽ. =))
Thôi, cố lên chúc 3 cụ 1 ngày nào đó đc ngồi vào vị trí người có tiền, bị gato, thấy đám đông vùng vẫy chửi rủa bên dưới tay lăm lăm dao búa, miệng phun đạo lý, bụng đầy bánh GATO cảm thương mà thở dài ;))

Jiren198

Xe điện
Nguỵ biện nguy hiểm nhất là xuất phát từ những ấm ức kém cỏi nghèo khó ngoài đời đưa lên mạng che đậy dưới những mĩ từ lo cho dân cho nước.

Toàn dạng vay mượn vá chằng vá đụp để mua chưa nổi căn chung cư bình dân lấy chỗ chui ra chui vào. Đến mức phải giấu hết profile cá nhân sợ bị bóc mẽ. =))
Thôi, cố lên chúc 3 cụ 1 ngày nào đó đc ngồi vào vị trí người có tiền, bị gato, thấy đám đông vùng vẫy chửi rủa bên dưới tay lăm lăm dao búa, miệng phun đạo lý, bụng đầy bánh GATO cảm thương mà thở dài ;))
Ái chà kinh gớm:))... đúng văn của mấy ô hnội gốc mít.... vẫn nghĩ nhà Hà Nội là cái gì lớn lao lắm:))).... xóm e có mấy loại như vậy, dân trí tuy thấp, hiểu biết kém nhưng rất tinh tướng vì là dân Hà Nội,có nhà Hà Nội... suốt ngày khoe bố mẹ để lại cho cái nhà 10-15 tỷ trong phố cổ bị giải toả suốt từ 2010 đến giờ... khinh thường ng trẻ ơi tỉnh lên... mà khổ đất ở tỉnh giờ cũng vài 3 chục tỷ rồi:))) tầm nhìn nó hạn chế nó thế...

cadan

Xe container

Không còn ý nghĩ gì khác ngoài đóng đinh trong não trạng rằng người không cùng ý kiến của mình phải GATO với vài mảnh đất phố huyện mình khoe sao chú em?

Mark Twain có một câu nhận xét về nhà văn nhờ ông ấy đọc bản nháp tiểu thuyết như sau: Tôi nghe nói ăn cá có lợi cho người hoạt động trí não. Với tác phẩm này, tôi thành thật khuyên bạn bổ sung nhiều cá, cụ thể là khoảng 20 tấn sẽ có ích cho trường hợp của bạn".

Chú em có lẽ cần nhiều hơn lượng cá đó.

kingsman2020

[Tịch thu bằng lái]
Không còn ý nghĩ gì khác ngoài đóng đinh trong não trạng rằng người không cùng ý kiến của mình phải GATO với vài mảnh đất phố huyện mình khoe sao chú em?

Mark Twain có một câu nhận xét về nhà văn nhờ ông ấy đọc bản nháp tiểu thuyết như sau: Tôi nghe nói ăn cá có lợi cho người hoạt động trí não. Với tác phẩm này, tôi thành thật khuyên bạn bổ sung nhiều cá, cụ thể là khoảng 20 tấn sẽ có ích cho trường hợp của bạn".

Chú em có lẽ cần nhiều hơn lượng cá đó.
Vâng em xin lỗi cụ. Thật buồn khi ngồi Maybach không hiểu được sự nắng nôi cực nhọc của người đi xe đạp, địa chủ ko hiểu được lòng khát khao mua được căn hộ hạng trung chui ra chui vào. Lỗi tại em kém thấu cảm những người ko cùng tầng lớp như cụ. Xin tạ lỗi :))

Cụ khó khăn thế, cá mú cứ giữ lấy mà dùng, cải thiện chất đạm bữa ăn cho chị nhà và các cháu =))

teopremium

Xe tải
Ai nói gì có giá trị thì chúng ta tranh luận, ghen ăn tức ở hay đả kích cá nhân ignore cho nhanh. Đừng mang tuổi tác ra so, sống lâu hơn chưa chắc đã khôn hơn đâu. Toàn to đầu cả, ngoài thốt ra vài câu nổ nổ nổ thì còn nói thêm được gì giá trị hơn không.

teopremium

Xe tải
Trình độ kiến thức thì kém, công nghệ thì tịt, kinh tế thì chẳng biết gì ngoài nói nổ nổ suốt ngày. Nghe cười ỉa =)).

cadan

Xe container
Vâng em xin lỗi cụ. Thật buồn khi ngồi Maybach không hiểu được sự nắng nôi cực nhọc của người đi xe đạp, địa chủ ko hiểu được lòng khát khao mua được căn hộ hạng trung chui ra chui vào. Lỗi tại em kém thấu cảm những người ko cùng tầng lớp như cụ. Xin tạ lỗi :))

Cụ khó khăn thế, cá mú cứ giữ lấy mà dùng, cải thiện chất đạm bữa ăn cho chị nhà và các cháu =))
cậu chưa biết lời tư vấn ở ngoài đời của tôi, tính ra $ là bao nhiêu, nên nghĩ là tôi cho cậu cả lời khuyên lại cho cả cá

haizz, cá để bổ não thì cậu phải tự đi kiếm lấy chứ

chúc lùa được nhiều gà để mua cá nhé.

Bye

kingsman2020

[Tịch thu bằng lái]
cậu chưa biết lời tư vấn ở ngoài đời của tôi, tính ra $ là bao nhiêu, nên nghĩ là tôi cho cậu cả lời khuyên lại cho cả cá

Bye
Đội ơn cụ, để trả lời cụ em xin quote lại còm của cụ bên dưới là chuẩn nhất. Không thể chỉnh. khú khú ;))

Trình độ kiến thức thì kém, công nghệ thì tịt, kinh tế thì chẳng biết gì ngoài nói nổ nổ suốt ngày. Nghe cười ỉa
=))
.

Longtime No See

Xe tải

Bye
Cứ kệ cho đội cò, đa cấp nó diễn, fun mà cụ, giải trí phết, tối về họ lại úp bát mì tôm xem youtube review Maybach vs bds lừa gà ;))

cuongbd

Xe tải

Bye
Khiếp quá, lời tư vấn ngoài đời của cụ đáng giá bao nhiêu $ vậy?
Các cụ hô hào vỡ bóng bds để mang lợi ích cho đất nước cho người dân cơ đấy, bố mẹ và con của các cụ thật là có phước đấy
À mà cho hỏi nếu bds vỡ xong các cụ mua được rồi thì có mong cho nó vỡ nát tiếp để tài sản của mình mất giá ko?

Lyquangdieu1

Xe tăng
Cãi nhiều cũng vậy. Các cụ dùng lời nói qua lại thì ai chịu thua ai
Cái gì phải có tính định lượng mới chuẩn. So tài sản đi là có thắng bại :D:D

cuongbd

Xe tải
Cứ kệ cho đội cò, đa cấp nó diễn, fun mà cụ, giải trí phết, tối về họ lại úp bát mì tôm xem youtube review Maybach vs bds lừa gà ;))
Con của cụ có bao h thắc mắc vì sao ở nhà thuê mà ko có nhà riêng chưa cụ, chắc cụ trả lời nó là cha con mình quyết ở nhà thuê ko mua nhà để góp chút công sức nhỏ bé khiến bong bóng bds nó vỡ con ạ

pandahn

Xe điện
Chuẩn cụ. Làm cuộc thi như Công tử Bạc Liêu ý. Thay vì đốt tiền vi phạm pháp luật thì ta cứ chơi cọc 10K USD sung từ thiện, lần lượt từng cụ. Cụ nào ra khỏi xới trước là thua.

cadan

Xe container
Khiếp quá, lời tư vấn ngoài đời của cụ đáng giá bao nhiêu $ vậy?
Các cụ hô hào vỡ bóng bds để mang lợi ích cho đất nước cho người dân cơ đấy, bố mẹ và con của các cụ thật là có phước đấy
À mà cho hỏi nếu bds vỡ xong các cụ mua được rồi thì có mong cho nó vỡ nát tiếp để tài sản của mình mất giá ko?
Đội ơn cụ, để trả lời cụ em xin quote lại còm của cụ bên dưới là chuẩn nhất. Không thể chỉnh. khú khú ;))
ngựa chạy có bầy, chim bay có bạn, cò vạc có đám

chung lợi ích thì giống nhau thôi.

đương nhiên người mua được rồi thì không ai muốn tài sản xuống giá

nhưng người mua được rồi có lương tâm thì cũng không thích nếu giá tăng hoài khiến cho cơ hội mà những người đi sau (như chính các chú em hay con cái các chú em) ngày càng hẹp lại, phải nai lưng ra chôn tiền vào đất, mua nhà giá cao ngất

ở nước phát triển, người có tiền thì tài sản phần lớn lại để không nằm trong đât, như các nước đang ở "tầng lớp" thấp, thế mới buồn cho lý luận của các chú....

Chỉnh sửa cuối:

Longtime No See

Xe tải
Con của cụ có bao h thắc mắc vì sao ở nhà thuê mà ko có nhà riêng chưa cụ, chắc cụ trả lời nó là cha con mình quyết ở nhà thuê ko mua nhà để góp chút công sức nhỏ bé khiến bong bóng bds nó vỡ con ạ
Dốt lắm, bao giờ trả lời được câu ai, nhóm người nào là người muốn vỡ bong bóng bds nhất thì quay lại đây nhé ;))

cadan

Xe container
Chuẩn cụ. Làm cuộc thi như Công tử Bạc Liêu ý. Thay vì đốt tiền vi phạm pháp luật thì ta cứ chơi cọc 10K USD sung từ thiện, lần lượt từng cụ. Cụ nào ra khỏi xới trước là thua.
đọ làm gì với đội ngoài lấy thước đo giá trị con người là tiền (mà đã có bao nhiêu mà khoe)

tầm mắt không ngoài viền bờ ao hay dãy rào tre, chỉ chăm chăm cấu vào miếng đất cái nhà, thì làm sao hiểu được tài sản của thiên hạ còn nằm ở tri thức, nhà máy, xí nghiệp, cổ phiếu, các tác phẩm nghệ thuật, hay các động sản khác...

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Thôi mạng ảo các cụ ah. Cuộc đời còn dài còn nhiều trải nghiệm thì mới điềm đạm được.

Chỉnh sửa cuối: