[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

kingsman2020

[Tịch thu bằng lái]
ngựa chạy có bầy, chim bay có bạn, cò vạc có đám

chung lợi ích thì giống nhau thôi.

đương nhiên người mua được rồi thì không ai muốn tài sản xuống giá

nhưng người mua được rồi có lương tâm thì cũng không thích nếu giá tăng hoài khiến cho cơ hội mà những người đi sau (như chính các chú em hay con cái các chú em) ngày càng hẹp lại, phải nai lưng ra chôn tiền vào đất

ở nước phát triển, người có tiền thì tài sản phần lớn lại để không nằm trong đât, như các nước đang ở "tầng lớp" thấp, thế mới buồn cho lý luận của các chú....
Ối dồi, quân tử vừa bye xong lại quay lại. Tiền hậu bất nhất như chính cách sống của quân tử ngoài đời vậy. Khác nào í ra rồi xơi lại :))
Thôi lại quote còm cụ dưới trả lời cho còm trên để đỡ tốn công ;))

Con của cụ có bao h thắc mắc vì sao ở nhà thuê mà ko có nhà riêng chưa cụ, chắc cụ trả lời nó là cha con mình quyết ở nhà thuê ko mua nhà để góp chút công sức nhỏ bé khiến bong bóng bds nó vỡ con ạ

cadan

Xe container
Ối dồi, quân tử vừa bye xong lại quay lại. Tiền hậu bất nhất như chính cách sống của quân tử ngoài đời vậy. Khác nào í ra rồi xơi lại :))
Thôi lại quote còm cụ dưới trả lời cho còm trên để đỡ tốn công ;))
à, đã quay m*ng lại nhưng thấy vẫn còn thấy răng ai đó cắn vào, đành quay lại chứ biết làm sao

đi với bụt thì mặc cà sa

đi với ma thì mặc áo giấy

ko ai dại gì ứng xử như quân tử với kẻ tiểu nhân cả

lời ấy, các cụ dạy chí lý lắm ạ

cuongbd

Xe tải
Dốt lắm, bao giờ trả lời được câu ai, nhóm người nào là người muốn vỡ bong bóng bds nhất thì quay lại đây nhé ;))
Còn cụ khi nào trả lời với con cái về thời gian bao giờ thoát kiếp đi thuê trọ được? Câu hỏi sát sườn liên quan đến cuộc sống của cụ và con cụ đó, còn câu hỏi của cụ rộng quá vĩ mô quá hàn lâm quá thì e chịu

cadan

Xe container
5 phút trước là quân tử, giờ lại thú nhận là tiểu nhân.
Chắc thường trú tại Trâu quì =))
haizz, đọc hiểu có vấn đề thật

lúc thì một mực nói rằng người khác GATO

lúc thì cho rằng người đó nhận họ là quân tử (chú đi tìm đoạn nào thể hiện điều đó nhé)

kết luận: cần nạp thật nhiều cá !

À, mà cái Trâu Quỳ mà chú nói tới giờ có giá lắm - từ khi có cái gì Âu Xừn Pak ấy

sâu BĐS mà ko biết ư?

teopremium

Xe tải
Đang tranh luận hay thì cãi nhau, chửi nhau làm gì các cụ. Cứ ignore cái ông Lông Thâm Nâu Sì lại là xong, thanh niên chuyên thả bait để chúng ta cãi nhau.

Jiren198

Xe điện
Đúng là gia lâm phố :))... lên quận làm gì.. dân trí này ko bằng thị xã:))).. nc nghe nó chán... mới có tiền tỷ hay sao nc bốc thế , gặp ai cũng chửi.. nghe có vẻ thượng đẳng kinh

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em chửi hẳn min mod chứ có cần phải bợ đỡ xun xoe mấy thằng trên răng dưới d ái min mod như mấy thằng nghèo mua nhà trả góp đâu.
Nghèo nên hèn nó quen, hèn cả ngoài đời hèn luôn trên mạng
Người có tiền từ bé quen rồi, ko phải loại nhà quê lên tỉnh, mới bán đất nên có gì nói nấy, ngại đ éo thằng nào phỏng :))
Em hỏi tí không phải cụ có bao nhiêu nick tất cả thế? :-o

cadan

Xe container
Còn cụ khi nào trả lời với con cái về thời gian bao giờ thoát kiếp đi thuê trọ được? Câu hỏi sát sườn liên quan đến cuộc sống của cụ và con cụ đó, còn câu hỏi của cụ rộng quá vĩ mô quá hàn lâm quá thì e chịu
Những ng mong đất tăng vừa vừa chính là nhg ng lo cho thế hệ sau đấy

mong sao đất ko tăng quá nhanh và quá ảo để đámcon cháu tự mua được nhà được đất

chứ ko vì quá đắt đỏ mà về xin xỏ phụ huynh hoặc tranh giành với thân quyến

ng ănvà bơm thổi quá nhiều vào nhà đât bây giờ,ko những bon chen lấy phần của ng khác, mà đã ăn lẹm một phần vào tài nguyên đất của đám cháu con về sau đó

hdung87

Xe tải
Em chửi hẳn min mod chứ có cần phải bợ đỡ xun xoe mấy thằng trên răng dưới d ái min mod như mấy thằng nghèo mua nhà trả góp đâu.
Nghèo nên hèn nó quen, hèn cả ngoài đời hèn luôn trên mạng
Người có tiền từ bé quen rồi, ko phải loại nhà quê lên tỉnh, mới bán đất nên có gì nói nấy, ngại đ éo thằng nào phỏng :))
Cqcs cụ cứ chửi nhau đi, em bắc ghế ngồi hóng 😆

kenzzz

Xe buýt
Em ko biết ai thắng nhưng e biết chắc 1 điều là thịt ngon phải đắt , hàng ngon thì phải tranh nhau , và những ai yếu kém thì chỉ mua đc thịt ế , hàng lởm thế thôi . Đất cát hay hàng hóa gì cũng thế , yếu kém quá thì mình ra xa trung tâm vậy , để ng xuất sắc hơn họ ở

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Những ng mong đất tăng vừa vừa chính là nhg ng lo cho thế hệ sau đấy

mong sao đất ko tăng quá nhanh và quá ảo để đámcon cháu tự mua được nhà được đất

chứ ko vì quá đắt đỏ mà về xin xỏ phụ huynh hoặc tranh giành với thân quyến

ng ănvà bơm thổi quá nhiều vào nhà đât bây giờ,ko những bon chen lấy phần của ng khác, mà đã ăn lẹm một phần vào tài nguyên đất của đám cháu con về sau đó
em lại mong có cách mạng, chỉ cần Cải cách ruộng đất + Đổi tiền như thời kỳ trước thì sẽ có công bằng xã hội trên cả nước. Bác Hồ bác Duẩn muôn năm

xe rùa 2012

Xe container
Không thấy mấy bộ khác truy giùm giá sắt, thép, thực phẩm, xăng .... tại sao tăng chóng mặt vài tháng nay.
Chú phỉnh tiếp tục bơm giá tài sản càng lên cao...TQ bắt đầu siết chặt lại , chứ nổ bong bóng thì 5- 10 năm sau mới ngóc lên nổi...sẽ phải xì
Nhìn chung bds giai đoạn này sẽ có điều chỉnh. Như thế nào phải 3 - 6 tháng nữa mới rõ.
em thấy chuẩn nhất la 3-6 tháng nữa mới rõ đc là xì hay bơm tiếp
ngoài ra Fed tay to nó tăng lx mình cũng theo thôi

cadan

Xe container
Em ko biết ai thắng nhưng e biết chắc 1 điều là thịt ngon phải đắt , hàng ngon thì phải tranh nhau , và những ai yếu kém thì chỉ mua đc thịt ế , hàng lởm thế thôi . Đất cát hay hàng hóa gì cũng thế , yếu kém quá thì mình ra xa trung tâm vậy , để ng xuất sắc hơn họ ở
E đang ở trung tâm đây, không cái nhà nào cách rốn rùa quá 5km

mà e cũng chưa bao giờ thấy nhà đất ở đấy đáng phải đăt như thế

Chỉnh sửa cuối: