[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

bothe

Xe tải
Đông anh hạ tầng chưa có gì, hầu hết đều bánh vẽ trên giấy: tp thông minh, cầu tứ liên, qui hoạch sông hồng...
Hạ tầng em đi thấy vẫn chưa có gì đáng nói. Cụ chờ ngay khi vin khởi công vin cổ loa thì nhảy vào úp cũng chưa muộn đâu. Giờ nhỡ Vin nó buông cổ loa thì chít mịa.

Biển thì cụ vào đà nẵng giờ ngon hơn quảng ninh (giá cao rồi). Biển miền bắc về thực tế ko bao giờ so với miền trung đc. Khí hậu độc hại, đông lạnh, xuân ẩm, bụi mịn 5/12 tháng. Về trung hạn đà nẵng vẫn là number 1.
Chuẩn cụ; Đông anh đội bia rượu gái bánh vẽ sẽ còn rất lâu nữa mới lên hình hài đc,

VascoReborn

[Tịch thu bằng lái]
Dự đoán gì cũng khó vì nhiều thứ không như trước thị trường quá nhiều tham số, mà 1 tham số thay đổi đã thay đổi đáp án của thị trường rồi.
Người đoán giỏi nhất là người chẳng đoán gì. Ông nào bảo đoán được là phét. Tất nhiên hiện nay ai cũng nhìn thấy nguy cơ , đề phòng nguy cơ thì nguy cơ đó khó sẩy ra như trước.
Em rón rén vào hơn chục tỉ đất nghỉ dưỡng ven đô từ tháng 12 năm ngoái 2019 vì cũng nghĩ 2020 là cũng có nguy cơ rồi. vừa tròn 1 năm x2 mà chỉ dám bán 1 nửa thu vốn về. còn 1 nữa đợi cuối năm 2021 mới tính. Cũng bảo toàn 1 nữa liều 1 nửa nguy cơ vỡ cũng có vì giờ a em lao vào mua nhưng lô gần mỏ đá, trại chăn nuôi..vùng sâu xa...cho không ai ở với giá bằng lô đẹp năm ngoái cứ như tranh nhau hàng đàn từ Lương Sơn Ba Vì..đến Hòa Lạc.. thì nhưng người chuyên như em cũng cóng lắm.
Những người chuyên nghiệp không mong sốt chỉ mong bình bình có chút lợi nhuận từ những đánh giá đúng đắt bằng chất xám , đầu tư hạ tầng xây dựng .Chứ mua đâu cũng lên thì lo đó là cái lo có lí của người có kiến thức . Chứng khoán cũng vậy chỉ những cp của doanh nghiệp nào sx hiệu quả đầu tư có lãi, thì sự tăng giá mới vững vàng chứ 2010 ông nào lên sàn cứ có cổ phiếu là tăng, ai cũng mua rồi ngóng tăng là người mua đã ngu dốt lại tham lam rồi.
Nhưng hiện giờ bđs, ck nó lên kinh quá và bất chấp quy luật thì những người chuyên cũng cảm thấy tiếc vì mình dự báo sai thị trường còn tăng . và cảm thấy mất tự tin vào khả năng khi đám đông lao lên.
Do vậy em chọn 50% bán thu vốn 50% tiến tiếp tất tay cho 2021.
Thực ra đến cuối đường thắng thua được mất lại do số mình đó , tính toán khôn ngoan được 50% mà thôi. Nhưng lưu ý với các cụ mới có chút thành quả ( căn nhà vợ con chui ra chui vào hay 1-2 tỉ làm vốn....thì nên NHỚ đừng có động vào, nhà rồi thì giữ vì có nhà thì ăn hết bao nhiêu vững vàng đợi thời , chưa có thì nên mua to nhỏ lớn bé cũng ok. giữ lại chút xanh chín thôi hãy luôn giữ lấy chỗ mà quay về.
Giờ là thời lắm lời khuyên đầu tư toàn chỗ thân quen, uy tín abc.. khiến mình tiếc nuối nhưng khi mình ra đòn xanh chín là toi luôn đó- vì lộc tùy người
Nên nhớ 2010 đã Restar về Mo một cơ số a em 6x và đầu 7x ( tuổi 35-45) đã tích lũy chút vốn nhà cửa sau 10-20 làm việc bay hết vào Chứng và BĐS đó.
Câu thần chú: về nhà đi bão tố dừng lại trước cửa, hay thất bát vang ranh nhà vẫn luôn chờ ta....abc ... tức là sau cánh cửa đó là nhà mình rồi. Nên đừng có bán nhà đi đầu tư mà phải mua và củng cố cho nó khiến nó to hơn ấm hơn.
Còn nhà . con thơ còn có chỗ nương tựa đỡ tủi thân với đời . vợ tốt ở lại, vợ xấu đi thì lấy vợ mới chứ bay mất nhà con ở với mình nó cũng uất ức vợ cũng khinh thường mà mình không có khả năng đổi được vợ. Nhớ được, thì cả nhà hưởng thua mình chịu đó là các quy tắc đời thường để mà cân nhắc kiềm chế trước các dự định say máu xanh chín .
Qua thời 2010 giờ hồi lại em xem lại Tam Quốc mới thấy phục Tào Tháo. Lúc đó mới thấy thời trước mình thanh niên cũng như Liu Bị sau thực tế hơn thì 3 anh em mới có chỗ nương thân căn chung cư ấm áp uống rượu chém gió, lúc đó a Tào đã biệt thự Tây Hồ ngàn m2. Sắp sếp nhân sự đâu ra đó chiến lược kinh doanh đàng hoàng..càng ngẫm càng thấy đúng . bố a Tào bán cả nhà làm vốn starup khi anh ấy chậy bán mạng khi ám sát hụt a Đổng Trác là đủ hiểu cha con a ấy vượt tầm đội Liu Bị, Tôn Kiên ntn ...xem để biết Vĩ nhân làm việc trưởng thành như thế nào chứ mình người thường môi trường a e gia đình cũng thường thì làm theo kiểu thường thôi thành công cũng có tên tuổi chút ít thành đạt trong họ tộc khi bố mẹ họp mặt họ hàng là vui rồi.
Chứ cứ nhắc đến con mà thở dài bảo nó bán nhà hay vay nợ mãi không trả là buồn lắm.
Cụ nào kinh qua thời 2010 mà thành công thì sẽ xem phim Tam Quốc đảm bảo nhập vài Tào Tháo càng trưởng thành chín chắn càng có cái nhìn toàn diện .
Thôi em vui vui sau khi bán 50% mà thu đủ vốn vào Sài thành tránh rét. Ngồi gõ mấy dòng cho vui. Ai đọc được thì đọc , tin hay không cũng tùy duyên .
Cụ viết hay nhưng sai chính tả rồi ko có., làm em đọc mệt quá

xe_ga

Xe tăng
Đông anh hạ tầng chưa có gì, hầu hết đều bánh vẽ trên giấy: tp thông minh, cầu tứ liên, qui hoạch sông hồng...
Hạ tầng em đi thấy vẫn chưa có gì đáng nói. Cụ chờ ngay khi vin khởi công vin cổ loa thì nhảy vào úp cũng chưa muộn đâu. Giờ nhỡ Vin nó buông cổ loa thì chít mịa.

Biển thì cụ vào đà nẵng giờ ngon hơn quảng ninh (giá cao rồi). Biển miền bắc về thực tế ko bao giờ so với miền trung đc. Khí hậu độc hại, đông lạnh, xuân ẩm, bụi mịn 5/12 tháng. Về trung hạn đà nẵng vẫn là number 1.
Cụ Răng hôm nay còm nghiêm túc và điềm đạm thế! :D :D

cuongbd

Xe tải
Chán quá các cụ ạ, đất tp.hoà bình p.dân chủ từ 2020 đến h lên x2 rồi,khấn mãi mà nó không chịu vỡ ko chịu giảm, e rất muốn nó giảm để các cụ được mua rẻ mà ko được hô hô

tobe11

Xe tăng
Chán quá các cụ ạ, đất tp.hoà bình p.dân chủ từ 2020 đến h lên x2 rồi,khấn mãi mà nó không chịu vỡ ko chịu giảm, e rất muốn nó giảm để các cụ được mua rẻ mà ko được hô hô
Vâng mời cụ xơi haha:))

Ducluong76

Xe đạp

Chuẩn cụ ạ. Hưng Yên cạnh VOCP cần làm sớm để kích cầu mà còn chưa có KH thì Đông Anh cứ chờ đấy...Thuỷ Nguyên HP tiềm năng vậy mà Vin rút rùi đó ạ.

Landrover6999

Xe đạp
Cụ Răng hôm nay còm nghiêm túc và điềm đạm thế! :D :D
Còm của người có kiến thức đầu tư khác với đám cháu lâu nhâu chả biết câu gì ngoài hô nổ với vỡ cụ ạ. Thi thoảng em lại chọc các cháu giải trí thôi :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Còm của người có kiến thức đầu tư khác với đám cháu lâu nhâu chả biết câu gì ngoài hô nổ với vỡ cụ ạ. Thi thoảng em lại chọc các cháu giải trí thôi :))
Cụ mà cứ như này chẳng mấy chốc lại ra đảo cmnl đấy :))

xe rùa 2012

Xe container
xloi giờ em mới ngoi lên đc

em xin hầu các bác 1 chn

đấy là 1 ông em quen ở thái bình tvừa bán 2 lô liên huyện, cầm tròm trèm 20 tỏi về HN mua loạn mấy lô nhà phố dưới đô nghĩa hà đông
theo các bác thế là ntn?

đất các tỉnh HN còn ko đủ tầm đú

Nhận định của cụ rất hữu ích.

Ngoài ra theo cụ kịch bản tiếp theo là nó lên thì lên ntn. Còn vỡ thì sẽ về mốc thời điểm nào.
Thoát tuỳ nơi và vào lại chỗ nào? Em ví dụ đất đà nẵng, so với 2019 giảm khoảng 30%, giờ tay to ôm tiền lời từ các tỉnh đổ vào Đà Nẵng thì sẽ lên giá. Nên là trong những lúc nước sôi lửa bỏng, đầu tư thông thái vẫn ăn đều. Em cũng chính là F0 vào ck tháng 5.2020, nhà em ai cũng bảo em dở hơi, giờ thì cũng nhân hơn 2 lần tài khoản. Em cũng rút toàn bộ tiền từ chứng rồi, giờ em đổ vào Đà Nẵng, các cụ bảo bđs sẽ sập, em cũng nghĩ sập, tuy nhiên, sập ở đâu? Vị trí nào? mới là điều quan trọng. Em lại thử liều mình xem nhận định có đúng không? Giữ comment này 06-12 tháng nữa để kiểm nghiệm lại :)
Đồng ý với cụ, đất khỉ ho cò gáy và mua bằng tiền vay thì mới lo. Đất đô thị loại 1,2,3 mua bằng tiền thịt thì kê cao gối mà ngủ.

Cụ phải follow các mã cổ đất mới phản ánh chính xác về bds. Em thấy vẫn còn cao lắm, tuần rồi điều chỉnh vẫn loanh quanh 3-5%.

Realty 2021

Xe tăng
Gì chứ đội môi giới lập team đánh sóng kết hợp với đội bản địa ở các tỉnh thì các cụ trên này cũng chỉ ngồi ngắm thôi, đội đó ít quan tâm đến việc vỡ hay toang mà các cụ đang bàn luận

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp

em xin hầu các bác 1 chn

đấy là 1 ông em quen ở thái bình tvừa bán 2 lô liên huyện, cầm tròm trèm 20 tỏi về HN mua loạn mấy lô nhà phố dưới đô nghĩa hà đông
theo các bác thế là ntn?

Lại có chuyện mấy ông ở Hà Đong vừa bán được lô nhà phố cầm hơn 20 tỷ ( mới mua năm trước gần 10 tỷ) đánh đất ở Xuân Mai , Lương Sơn tưng bừng . Rồi ông ở Lương Sơn , Xuân Mai cầm tiền đi mua đất ở Hòa Bình ...chả biết đến khi nào dừng.

bona13

Xe tăng

em xin hầu các bác 1 chn

theo các bác thế là ntn?

Quê em thái thuỵ, thái bình, ngay sau nhà máy nhiệt điện thái bình, đất từ thời ông bà để lại, chả bao giờ nghĩ nó có giá, vậy mà tuần trước có đội đến trả 8 tỷ, nghĩ mà khiếp, chẳng hiểu mua để làm gì nữa ạ. Làm cho bà con xóm làng chả thiết cấy lúa, nuôi trồng thuỷ sản nữa, chuẩn bị thành dân buôn đất hết đến nơi

teopremium

Xe tải

em xin hầu các bác 1 chn

theo các bác thế là ntn?

Con heo 200kg nó có ăn nữa thì cũng chỉ nhích nhẹ thêm tí, còn nuôi con bé tầm vài chục kg thì nó có thể lớn hơn.

bona13

Xe tăng
Gì chứ đội môi giới lập team đánh sóng kết hợp với đội bản địa ở các tỉnh thì các cụ trên này cũng chỉ ngồi ngắm thôi, đội đó ít quan tâm đến việc vỡ hay toang mà các cụ đang bàn luận
Đội bạn em nó còn vác ngót ngét 100 tỷ vào đà nẵng lùng đất cụ ạ. Rút chứng dòng mấy tuần nay rồi ạ

bona13

Xe tăng
Lại có chuyện mấy ông ở Hà Đong vừa bán được lô nhà phố cầm hơn 20 tỷ ( mới mua năm trước gần 10 tỷ) đánh đất ở Xuân Mai , Lương Sơn tưng bừng . Rồi ông ở Lương Sơn , Xuân Mai cầm tiền đi mua đất ở Hòa Bình ...chả biết đến khi nào dừng.
Rồi cũng sẽ đến lúc vỡ thôi ạ, kể mà ta biết chọn thời điểm thì tốt, cứ như thế này không ai thiết đi làm nữa rồi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Rồi cũng sẽ đến lúc vỡ thôi ạ, kể mà ta biết chọn thời điểm thì tốt, cứ như thế này không ai thiết đi làm nữa rồi
Giờ cháu thấy đi đến đâu cũng toàn nói, bàn luận chuyện đất cát, còn kinh hơn hồi 2010-2011 X_X

bona13

Xe tăng
Giờ cháu thấy đi đến đâu cũng toàn nói, bàn luận chuyện đất cát, còn kinh hơn hồi 2010-2011 X_X
Vì sóng này nó phủ cả nước cụ ạ, mà sóng này đúng là nhọ nhất mấy khu nội đô hà nội, nghèo hẳn đi so với dân vùng ven. Khu cầu giấy chỗ em ở, mấy căn trong ngõ mấy năm nay không tăng giá tí nào, cùng tiền đó mua vùng ven toàn nhân 2, nhân 3, hic hic

xe rùa 2012

Xe container
giờ bds như hòn than nóng, đang truyền tay nhau, chú phỉnh thì hạ lx, bôi thuốc chống bỏng.....

các bác giữ coment này xem cuối năm nay phá đỉnh hay vỡ mật đây

Quê em thái thuỵ, thái bình, ngay sau nhà máy nhiệt điện thái bình, đất từ thời ông bà để lại, chả bao giờ nghĩ nó có giá, vậy mà tuần trước có đội đến trả 8 tỷ, nghĩ mà khiếp, chẳng hiểu mua để làm gì nữa ạ. Làm cho bà con xóm làng chả thiết cấy lúa, nuôi trồng thuỷ sản nữa, chuẩn bị thành dân buôn đất hết đến nơi
Con heo 200kg nó có ăn nữa thì cũng chỉ nhích nhẹ thêm tí, còn nuôi con bé tầm vài chục kg thì nó có thể lớn hơn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tạm thời có 3 luồng ntn:
- Vỡ.
- Không vỡ.
- Vỡ tuỳ nơi.
Vậy theo các cụ nếu vỡ là ai được lợi? Ai thiệt?
Vỡ thì nền kinh tế sẽ như thế nào?

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Em theo dõi bds cũng lâu rồi. Nhưng đến thời điểm này cũng không thể hiểu nổi nhiều người mua đất để làm gì? Thấy mọi người lao vào làm mình đôi lúc cũng dao động. Mong cơn sốt này sớm dừng để ổn định làm ăn chứ kiểu này thì chả ai muốn làm gì cả.