[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

mrland1234

Xe tải
giờ đâu đâu cũng bàn đất. Các cụ già cũng bàn. Hãi thật

mrland1234

Xe tải
Thế mà tổ lái bảo còn lên nữa. Hãi thật.

tobe11

Xe tăng
3/15 chứ cụ... tay không bắt giặc...vèo cái 20% ko mất tý vốn nào:-))....
Vâng. Em đang chia trên giá vốn, cụ tính giá bán ra nếu giao dịch thành công.

Btw, công cán như vậy cao quá. Làm service thì 1 vài % còn chấp nhận được

kenzzz

Xe buýt
Vâng. Em đang chia trên giá vốn, cụ tính giá bán ra nếu giao dịch thành công.

Btw, công cán như vậy cao quá. Làm service thì 1 vài % còn chấp nhận được
Quan trọng là nó bán đc cho các cụ thôi , viên than nóng nó bỏ gắp sang tay ng khác cho các cụ thì công nó gắp cũng xứng đáng 1 tý chứ .kk . nếu đây là than nóng nhé , còn vàng trong hình hài viên than thì e ko nói nhé

tobe11

Xe tăng
Quan trọng là nó bán đc cho các cụ thôi , viên than nóng nó bỏ gắp sang tay ng khác cho các cụ thì công nó gắp cũng xứng đáng 1 tý chứ .kk . nếu đây là than nóng nhé , còn vàng trong hình hài viên than thì e ko nói nhé
Em thà ko bán được hoặc bán giá 12 đồng. Mấy trò mất dạy như vậy các cụ đừng nên cổ xúy. :). Trong trường hợp cụ trên nói là cụ muốn bán 15 đồng. Nó ép cụ kia 12 đồng xong rao 15 đồng để ăn chênh.

Giả thiết bán được mà cụ kia đồng ý. Coi như nó ăn 20% vào thịt của người bán.

Còn giả thiết 12 mới trôi thì sao. Đương nhiên giá 15 ko bán được.

Landrover6999

Xe đạp
Chẳng là e đang phân vân giữa việc mua đất hoặc nhà gần 1 khu đô thị của mấy ông lớn như Vin , novaland , đất xanh tại MIỀN BẮC .... nhưng không biết làm vậy so với việc mua 1 căn liền kề , shophouse của dự án đó thì cái nào lợi và an toàn hơn ạ ? Và vì sao ạ ?
Và nên mua ở ngoại ô , tỉnh hay mua ở gần biển thì tốt hơn ạ ? và vì sao ạ ?
Mua liền kề trong khu đô thị thì trừ shop house, cụ chỉ có thể sử dụng vào mục đích ở. Mua gần khu đô thị chọn đường lớn thì khả năng tăng giá tốt hơn vì cụ có thể dùng cho nhiều mục đích: ở, ksan, nhà hàng, văn phòng, cafe...

Mua ở tỉnh cụ phải vào đúng sóng mới ăn đc ko thì ôm bom.
Mua ven đô thì chắc hơn vì hạ tầng đang lên, nhu cầu ở thật nhưng lãi tầm 30-50% thôi. Ko tính bằng lần đc.
Mua ven biển giờ là đúng nhịp, trung hạn cực ngon. Ăn bằng lần. Tất nhiên còn tuỳ biển nào. Một số biển vừa qua lên quá cao rồi.

kenzzz

Xe buýt
Em thà ko bán được hoặc bán giá 12 đồng. Mấy trò mất dạy như vậy các cụ đừng nên cổ xúy. :). Trong trường hợp cụ trên nói là cụ muốn bán 15 đồng. Nó ép cụ kia 12 đồng xong rao 15 đồng để ăn chênh.

Em bán hàng cho cò bán chênh , e cầm về đúng gì e báo cò là Oke , nhưng mà e ko phải gà mà ko biết giá khu đấy bao nhiêu .kk

Anhducoto

Xe đạp
Mua liền kề trong khu đô thị thì trừ shop house, cụ chỉ có thể sử dụng vào mục đích ở. Mua gần khu đô thị chọn đường lớn thì khả năng tăng giá tốt hơn vì cụ có thể dùng cho nhiều mục đích: ở, ksan, nhà hàng, văn phòng, cafe...

Mua ở tỉnh cụ phải vào đúng sóng mới ăn đc ko thì ôm bom.
Mua ven đô thì chắc hơn vì hạ tầng đang lên, nhu cầu ở thật nhưng lãi tầm 30-50% thôi. Ko tính bằng lần đc.
Mua ven biển giờ là đúng nhịp, trung hạn cực ngon. Ăn bằng lần. Tất nhiên còn tuỳ biển nào. Một số biển vừa qua lên quá cao rồi.
e đang chờ 4 dự án của vin sắp triển khai : hạ long , đông anh , hưng yên , đan phượng . Thì sale nói là nên chọn mua ở ĐÔNG ANH nhất so với 3 cái kia . Theo các cụ thì ntn ạ ?

Anhducoto

Xe đạp
Liền kề e thấy ngta vẫn cho thuê làm văn phòng nhiều mà . Tùy vị trí ạ . Tất nhiên là rất ít , không như SH

Anhducoto

Xe đạp
CỤ có thể gợi ý 1 vài ven đô và ven biển của Miền bắc được k ạ ? E đang ngó HẠ long , Cát bà , Quảng ninh

Anhducoto

Xe đạp

E thì thấy chẳng có gì là mất dạy cả ! Đó là 1 nghề , họ cũng bỏ công bỏ sức , trí tuệ ra để kiếm tiền nuôi gia đình mà ! Mặc dù em là thằng chuyên cắt cầu với cò mà làm thẳng với thằng mua hoặc chủ =))))

Landrover6999

Xe đạp
e đang chờ 4 dự án của vin sắp triển khai : hạ long , đông anh , hưng yên , đan phượng . Thì sale nói là nên chọn mua ở ĐÔNG ANH nhất so với 3 cái kia . Theo các cụ thì ntn ạ ?
Đông anh hạ tầng chưa có gì, hầu hết đều bánh vẽ trên giấy: tp thông minh, cầu tứ liên, qui hoạch sông hồng...
Hạ tầng em đi thấy vẫn chưa có gì đáng nói. Cụ chờ ngay khi vin khởi công vin cổ loa thì nhảy vào úp cũng chưa muộn đâu. Giờ nhỡ Vin nó buông cổ loa thì chít mịa.

Biển thì cụ vào đà nẵng giờ ngon hơn quảng ninh (giá cao rồi). Biển miền bắc về thực tế ko bao giờ so với miền trung đc. Khí hậu độc hại, đông lạnh, xuân ẩm, bụi mịn 5/12 tháng. Về trung hạn đà nẵng vẫn là number 1.

Anhducoto

Xe đạp
Đông anh hạ tầng chưa có gì, hầu hết đều bánh vẽ trên giấy: tp thông minh, cầu tứ liên, qui hoạch sông hồng...
Hạ tầng em đi thấy vẫn chưa có gì đáng nói. Cụ chờ ngay khi vin khởi công vin cổ loa thì nhảy vào úp cũng chưa muộn đâu. Giờ nhỡ Vin nó buông cổ loa thì chít mịa.

Biển thì cụ vào đà nẵng giờ ngon hơn quảng ninh (giá cao rồi). Biển miền bắc về thực tế ko bao giờ so với miền trung đc. Khí hậu độc hại, đông lạnh, xuân ẩm, bụi mịn 5/12 tháng. Về trung hạn đà nẵng vẫn là number 1.
e thích nhất là phú quốc , nha trang cơ. Nhưng mà mình ở Bắc , đi lại tốn kém và khó quản lý nếu mua ở Trung hoặc Nam lắm cụ ạ

tobe11

Xe tăng
E thì thấy chẳng có gì là mất dạy cả ! Đó là 1 nghề , họ cũng bỏ công bỏ sức , trí tuệ ra để kiếm tiền nuôi gia đình mà ! Mặc dù em là thằng chuyên cắt cầu với cò mà làm thẳng với thằng mua hoặc chủ =))))
Vâng haha. Tùy cụ nghĩ thôi.

Ai cũng như cụ thì xã hội này đi lên XHCN mấy hồi ;))